Top "tám số" thời Covid - 19!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Top "tám số" thời Covid - 19!

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

Vì ảnh hưởng của dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona, các điểm du lịch của TP.HCM bị giảm khoảng 50% lượng du khách so với ngày thường. Chợ Bến Thành cũng không ngoại lệ, cảnh ế ẩm, hàng quán vắng ngắt khiến tiểu thương chỉ biết ngồi “tám” chuyện hoặc bấm điện thoại “giết” thời gian.

Thôi thì lên đây "tám" cho vui... mỗi người đăng lá số và suy nghỉ cho kỹ hỏi một câu thui nhé!

Điều kiện:

1. Tả sơ về bản thân tính cách hình dáng, công danh, những biến cố đã sẩy ra, gặp phải.

2. Tả về anh em cụ thể từng người sơ bộ hình dáng tính cách, và công việc.

3. Tả sơ bộ về cha mẹ, công danh sự nghiệp.

Đây chỉ là top "tám", ae nào rãnh vào "tám" cho khuây khỏa vậy!
Sửa lần cuối bởi SƯ TỬ vào lúc 15:58, 02/03/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: luanhuynh0610, thanh163, HuongNguyen199, Tô An, thejackichan, anhthu5993, Keoque, meomeo00, Yip Vy, thanghl2101, thamvu88
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Top 'tám số" thời Covid - 19!

Gửi bài gửi bởi AdaCoree »

Hình ảnh

Mình hỏi về con mã của mình thôi, mã này có tác dụng gì ko khi mà ngộ khốc khách, tử phủ, tuyệt và triệt ??
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Top "tám số" thời Covid - 19!

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

Dạ chào Bác Sư Tử,
Cháu xin phép được gửi ls của mình, được hữu duyên 1 lần được Bác xem giúp tiểu hạn năm 2020 rồi.
Hình ảnh

Miêu tả bản thân:
1. Cao tầm ~1m7, Da Ngâm, Mặt dài, thân hình cân đối. Tính cứng đầu (thích là làm bằng được)
2. Con 1, công việc hiện đã thôi việc ở công ty cũ công tác được 5 năm, đang thất nghiệp. Đang có ý định tầm mùa dịch giảm nhiệt thì sẽ mở tiệm kinh doanh riêng.
3. Song thân ly hôn khi cháu mới sinh, Mẹ không có công việc ổn định, thích đỏ đen, Cha mất sớm.

Cảm ơn Bác Sư Tử.
Cháu mong được Bác xem giúp nếu cháu mở cửa hàng kinh doanh thì có được thuận lợi không ạ?
Được cảm ơn bởi: SƯ TỬ
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Top 'tám số" thời Covid - 19!

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

AdaCoree đã viết: 15:58, 02/03/20 Hình ảnh

Mình hỏi về con mã của mình thôi, mã này có tác dụng gì ko khi mà ngộ khốc khách, tử phủ, tuyệt và triệt ??
Thiên Mã hành Hỏa, ở cung Dần Mộc là được Mộc sinh Hỏa, Thiên Mã mạnh và tốt. Nhưng cái mạnh và tốt này không phải cho bất cứ mạng nào.

Như người mạng Kim, thì càng bị Hỏa khắc, không lợi. Người mạng Thủy cũng không được lợi lộc gì, vì cái Thủy đó không thắng nổi cái Hỏa đương vượng của Mã. Mã hỏa ở đây có thể lợi cho người mạng Hỏa và càng hợp với người mạng Mộc. Người ta thường cho rằng mạng Mộc mà gặp Hỏa, thì bị hỏa đốt cháy, nhưng mạng là Mộc, cung Mạng lại ở Dần tức là tại Mộc thì không e ngại gì, tài năng nhờ chỗ Mã được nuôi dưỡng (do Mộc) mà càng vượng lên.

Vậy Mã tại Dần:
-Rất tốt cho người mạng Mộc
-Lợi cho người mạng Hỏa
-Không lợi gì cho người mạng Kim, Thổ và Thủy.

Bạn mệnh Kim ăn đc gì ở Phù du Mã ? Triệt tại đây có khi lại hay cho bạn, khỏi phải bôn ba vào trung vận, cứ bình thường mà sống thôi!
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, thanh163, AdaCoree, Ne0, ĐàLinh2809, Quan Nguyen, thamvu88
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

luanhuynh0610 đã viết: 16:03, 02/03/20 Dạ chào Bác Sư Tử,
Cháu xin phép được gửi ls của mình, được hữu duyên 1 lần được Bác xem giúp tiểu hạn năm 2020 rồi.
Hình ảnh

Miêu tả bản thân:
1. Cao tầm ~1m7, Da Ngâm, Mặt dài, thân hình cân đối. Tính cứng đầu (thích là làm bằng được)
2. Con 1, công việc hiện đã thôi việc ở công ty cũ công tác được 5 năm, đang thất nghiệp. Đang có ý định tầm mùa dịch giảm nhiệt thì sẽ mở tiệm kinh doanh riêng.
3. Song thân ly hôn khi cháu mới sinh, Mẹ không có công việc ổn định, thích đỏ đen, Cha mất sớm.

Cảm ơn Bác Sư Tử.
Cháu mong được Bác xem giúp nếu cháu mở cửa hàng kinh doanh thì có được thuận lợi không ạ?
Chào cháu!

Triệt tại Tiểu Vận đóng ở Cung Dần ( Mộc khắc xuất với Kim Mệnh và Chi, sinh xuất với Can : tốt về Địa Lợi và Thiên Thời "Thế Thủy của tuổi đóng vào Thế Hỏa" ) tuy có gây chút trở ngại lúc đầu cho mưu sự và công việc, nhưng có lợi làm giảm bớt rủi ro và tật bệnh do Hạn Thổ Tú. Lưu Thái Tuế của Tiểu Vận đóng tại Cung Tý ( Thủy hợp Mệnh và Can Chi + Vận Thái Tuế ) cùng với Tiểu Vận có các Bộ Sao tốt : Thái Tuế, Quan Phù, Tứ Linh ( Long Phượng Hổ Cái ), Mã Khốc Khách, Hỉ Thần, Tấu Thơ, Thiên Quan, Thiên Phúc, Đường Phù, Lưu Lộc Tồn, Giải Thần + năm Hạn hành Thổ hợp Mệnh và Chi cũng dễ mang lại nhiều thuận lợi cho mưu sự và việc làm, kể cả Tài Lộc ở các tháng âl: 1,2,3,5,6,7,10 và 12.

Tuy nhiên, cũng còn phải xem dịch bệnh kéo dài thế nào, mở cửa hàng ngành nghề có gặp Thiên Thời không nữa???
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

Cháu xin phép được gửi ls của mình
Hình ảnh
Miêu tả sơ qua bản thân.
1.Cao tầm 1m 63,chưa kết hôn, da hơi trắng, có sẹo ở đầu gối phải,mũi to,đang làm tự do,công việc không như ý

2. Có 1 chị, và 1 chị cùng cha khác mẹ,bố mẹ còn,nhưng cuối năm ngoái xung khắc nhau

3. Bố mẹ đã qua độ tuổi lao động nên ở nhà dưỡng già,không có khoản thu nhập nào ạ
Anh xem qua tiểu hạn năm đây xấu quá không ạ,có thể buôn bán kiếm tiền không hay chỉ chờ hên xui ạ
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

SƯ TỬ đã viết: 15:52, 02/03/20

1. Tả sơ về bản thân tính cách hình dáng, công danh, những biến cố đã sẩy ra, gặp phải.
- Cao 1m58, thân hình cân đối. Tính cách hơi nóng nảy, ít chia sẻ nội tâm. Công danh em chưa có gì, mới học hành xong, đang thất nghiệp chờ cơ hội. Em đi lại, xuất ngoại nhiều lần từ 2012 đến nay. Kết hôn 2017.
Có 1 em gái, em gái xinh xắn, dong dỏng cao, thân hình cân đối, tính cũng nóng nảy, rất độc lập. Đang làm trong lĩnh vực tài chính
Cha mẹ vẫn khỏe mạnh, hiền lành, tốt bụng, khắc khẩu nhau, không có công danh chức vụ gì, kinh tế bình thường , đủ ăn

Em xin hỏi tình hình công việc năm 2020 thế nào ạ. Em xin cám ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

tung180894
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tung180894 »

SƯ TỬ đã viết: 15:52, 02/03/20 Vì ảnh hưởng của dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona, các điểm du lịch của TP.HCM bị giảm khoảng 50% lượng du khách so với ngày thường. Chợ Bến Thành cũng không ngoại lệ, cảnh ế ẩm, hàng quán vắng ngắt khiến tiểu thương chỉ biết ngồi “tám” chuyện hoặc bấm điện thoại “giết” thời gian.

Thôi thì lên đây "tám" cho vui... mỗi người đăng lá số và suy nghỉ cho kỹ hỏi một câu thui nhé!

Điều kiện:

Mong được hữu duyên với anh.
1. Em cao 1 m74 nặng 66 kg, dáng người mỏng, vai rộng, hơi gầy, hơi nóng tính, nhưng dễ tha thứ.
Công việc: chuyên viên ngân hàng, thu nhập: ổn định đủ sống
2. Là con độc định, không có anh em. Mẹ em mang thai 3 lần nhưng bị hỏng 2 lần
3. Bố mẹ đã ly dị năm 2019 (đã ly thân nhiều năm). Nhà em nghèo, bố em làm công nhân bình thường th, đi xuất khẩu lao động nhưng cờ bạc nên không giữ được gì. Mẹ em hiền lành, đức độ, đối nhân xử thế tốt, ai cũng quý, hiện tại đang làm tự do thôi. Thu nhập thấp thôi.
Câu hỏi của em là anh xem giúp em mai sau em có phải lo nghĩ nhiều về mặt tiền bạc không ạ.?
Em cảm ơn anh
Hình ảnh
Đầu trang

HuongNguyen199
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HuongNguyen199 »

Cháu chào bác Sư Tử, hy vọng được bác ngó qua lá số ạ! Lá số của cháu là sinh thường chuẩn h sinh 100%.
1. Cháu thuộc ngoại hình khá, cận thị, cao 1m65. Học hành tuy tiếp thu tốt nhưng lận đận, không có ý chí phấn đấu. Hiện tại cháu đang hoàn thành việc học ở nước ngoài.
2. Cháu là con một ạ.
3. Bố mẹ cháu ly thân từ khi cháu sinh ra, cháu ở với mẹ. Mẹ cháu làm phục vụ bình thường và hay bị tai nạn, hồi trước bị gãy chân do xe đâm.
Chắc do lá số cháu xấu nên ít được các bác luận :(. Nếu có thể cho cháu hỏi về đường hôn nhân ạ. Cung nô cháu có đào diêu mà cháu tự nhận bản thân kết hôn rồi sẽ không bao giờ phản bội chồng. Vậy liệu có phải chồng cháu sau này trai gái ghê lắm không ạ? :)
Hình ảnh
Đầu trang

thejackichan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thejackichan »

SƯ TỬ đã viết: 15:52, 02/03/20 Vì ảnh hưởng của dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona, các điểm du lịch của TP.HCM bị giảm khoảng 50% lượng du khách so với ngày thường. Chợ Bến Thành cũng không ngoại lệ, cảnh ế ẩm, hàng quán vắng ngắt khiến tiểu thương chỉ biết ngồi “tám” chuyện hoặc bấm điện thoại “giết” thời gian.

Điều kiện:

Chào bác Sư Tử ạ. Hữu duyên nhờ bác xem qua giúp cháu lá số về tiền bạc ạ. Thân cư tài bạch nhưng bị tuần nên muốn hỏi tiền bạc của mình như thế nào?

Thông tin:
1. Cháu cao 1m69, người ốm, dáng thư sinh. Tính cách thích làm cái mới, khá sáng tạo, làm việc thiên về chiều rộng, hệ thống, tổng thể tốt, bị cái thường có động lực lúc đầu, về sau khó giữ được nhiệt huyết nên hay đổi công việc (nhưng vẫn giữ lĩnh vực). Lúc nhỏ thường đứng nhất lớp, lên cấp 2, cấp 3 vẫn giỏi nhưng không nhất. Tốt nghiệp đại học đúng hạn, đi làm từ hồi sinh viên. Đi xa nhà học từ năm 16. Năm 21 được bố mẹ mua cho nhà. Cháu hay tìm hiểu về tâm lí ,đạo (Phật giáo, Lão Giáo, Nho giáo), có duyên thì hay giúp đỡ người, thường hướng suy nghĩ tích cực nhưng hơi cô độc, làm gì cũng lủi thủi 1 mình ít được bạn bè đồng nghiệp giúp.

2. Cháu có 1 em trai kém 10 tuổi, cao 1m68, người đầy đặn, tính hướng nội nhưng thông minh và rất lanh lợi, giỏi về máy tính, ngôn ngữ.

3. Bố mẹ trẻ (cháu 22, mẹ 45, bố 51), học đều giỏi và thông minh, thu nhập ở mức trung bình (đang ở quê), nhưng tính tiết kiệm nên cũng dư giả, tuy nhiên hay bất hòa. Cháu cũng bất hòa ba mẹ nốt dù họ cũng thương mình.

Mong được đôi lời nhận xét, cháu xin cảm ơn ạ :x
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”