Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

cangu_vuotdaiduong đã viết: 21:19, 18/03/20
Hi anh.
Mến chào anh. Và hy vọng có duyên.
Em biết đến diễn đàn năm thứ 7 rồi. Cũng được rất nhiều anh chị cô bác xem giúp lá số. Đi xem tử vi bên ngoài. Đi xem bói... các kiểu. Nhưng chưa 1 ai xem đúng được cho em đường hôn nhân. Đối với em vấn đề này nó quan trọng cực. Nhưng mãi ko tìm ra đáp án...
Rất mong a chia sẻ đôi lời. Liệu số em có ở vậy 1 mình hoài ko. Hay thực sự ngoài kia có ai đó dành cho e. Và em sẽ được làm vợ làm mẹ. Chứ ko phải già đi mỗi ngày 1 mình nữa. Cảm ơn a.

Hình ảnh
Để e chém lá số của c nhé, e nghĩ năm nay chị sẽ chống dc lầy :D mệnh triệt gặp đại vận tuần nên tuần triệt phá nhau :-? lưu hạn tại mệnh có song long, thiên việt( chắc cũng ưng a nào rồi :3 ) văn khúc, quang quý nhưng có vẻ c vẫn hơi kén và cũng có gì đó ngăn cả( có thể do gia đình 2 bên k môn đăng chăng( cái này e chém =)) ) tiệu hạn tại quan lộc xung chiếu phu có cự dương e nghĩ là có duyên kì ngộ rồi đó :))
Chị vào diễn đàn tận 7 năm lận, chắc tu luyện trong này cũng cao thâm lắm rồi, e thì biết diễn đàn 2 năm và cũng mới chỉ học chút chút gần đây, chém gió cho vui vậy, nếu cảm thấy có duyên và có chút gì đó gần gũi với e thì có thể qua chém 1 nhát xem lá số e khi nào sẽ thoát dc ế nhé :D
Được cảm ơn bởi: cangu_vuotdaiduong
Đầu trang

ahihi9317
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ahihi9317 »

bác cho em hỏi lá số em ntn là có căn hay không vậy?
mà sao em ko post đc ảnh lên nhỉ :((
Hình ảnh
Đầu trang

cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

thaitam79 đã viết: 22:24, 27/04/20
cangu_vuotdaiduong đã viết: 21:19, 18/03/20
Hi anh.
Mến chào anh. Và hy vọng có duyên.
Em biết đến diễn đàn năm thứ 7 rồi. Cũng được rất nhiều anh chị cô bác xem giúp lá số. Đi xem tử vi bên ngoài. Đi xem bói... các kiểu. Nhưng chưa 1 ai xem đúng được cho em đường hôn nhân. Đối với em vấn đề này nó quan trọng cực. Nhưng mãi ko tìm ra đáp án...
Rất mong a chia sẻ đôi lời. Liệu số em có ở vậy 1 mình hoài ko. Hay thực sự ngoài kia có ai đó dành cho e. Và em sẽ được làm vợ làm mẹ. Chứ ko phải già đi mỗi ngày 1 mình nữa. Cảm ơn a.

Hình ảnh
Để e chém lá số của c nhé, e nghĩ năm nay chị sẽ chống dc lầy :D mệnh triệt gặp đại vận tuần nên tuần triệt phá nhau :-? lưu hạn tại mệnh có song long, thiên việt( chắc cũng ưng a nào rồi :3 ) văn khúc, quang quý nhưng có vẻ c vẫn hơi kén và cũng có gì đó ngăn cả( có thể do gia đình 2 bên k môn đăng chăng( cái này e chém =)) ) tiệu hạn tại quan lộc xung chiếu phu có cự dương e nghĩ là có duyên kì ngộ rồi đó :))
Chị vào diễn đàn tận 7 năm lận, chắc tu luyện trong này cũng cao thâm lắm rồi, e thì biết diễn đàn 2 năm và cũng mới chỉ học chút chút gần đây, chém gió cho vui vậy, nếu cảm thấy có duyên và có chút gì đó gần gũi với e thì có thể qua chém 1 nhát xem lá số e khi nào sẽ thoát dc ế nhé :D
Hi Tâm
C cảm ơn e nhiều nha. C mà xem đc nhất định sẽ xem cho e ngay và lun á. Nhưng c lại k biết xem. 7 năm lâu lâu mới ngoi lên hong hớt hay 8 thui. C cũng có tự học tử vi mà ko đam mê nên bỏ.
Chúc e sớm thoát ế nha. Hy vọng anh chị cô chú nào đó sẽ xem cho e nha.
Tks
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

[/quote]
Hi Tâm
C cảm ơn e nhiều nha. C mà xem đc nhất định sẽ xem cho e ngay và lun á. Nhưng c lại k biết xem. 7 năm lâu lâu mới ngoi lên hong hớt hay 8 thui. C cũng có tự học tử vi mà ko đam mê nên bỏ.
Chúc e sớm thoát ế nha. Hy vọng anh chị cô chú nào đó sẽ xem cho e nha.
Tks
[/quote]

E kiểu vô duyên lắm ý, chẳng biết khi nào sẽ thoát ế nữa, mà cũng chính vì vô duyên nên các cao nhân cũng cạch mặt c ạ :D có gì trong năm nay c back lại cho e nhé, e đang học xem tình duyên k bit chém trượt hay k nữa =))
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Lệ Thu đã viết: 22:46, 17/03/20 Mong được hữu duyên ạ Hình ảnh
Chị này chắc xinh đẹp nhỉ =)) , mệnh chủ chuyện tình cảm trai gái rất tài năng nhưng ôm cô quả vào nên thành ra duyên thì ít nhưng nợ thì nhiều nên nhức đầu thì 8->
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phúc Vân Tử »

hanlong1727 đã viết: 14:30, 01/04/20 Em xin góp lá số của em. Không biết có giống điều kiện topic không. Vài điều chủ quan về bản thân em:
- Hồi nhỏ em có sợ ma khoảng lên cấp 2 thì không còn nữa nhưng đến 16-17t có lúc em bắt đầu bị bóng đè 3 đêm liên tục. Có đêm học thêm về ngủ trên võng ngoài phòng khách mơ thấy 1 cái bóng đen sau đó giật mình và ngủ lại 3 lần đều thấy như vậy. Sau đó em bắt đầu nằm mơ thấy ác mộng. Giấc mơ luôn có màu tối hoặc trời tối không có ánh sáng, đặc biệt là hay mơ thấy bị đuổi theo và phải chạy. Sau đó, mẹ xin cho em 1 sợi dây chuyền của chùa để đeo. Khi em đeo vào ngủ thì không sao nhưng hễ không có là lại mơ.
- Có 1 câu chuyện là em xin mẹ em tiền mua cái smart TV mẹ em có nói "Mai trúng số tao mua cho". Chiều hôm sau mẹ em trúng hơn 200 triệu ạ. Khoảng gấp 10 lần tiền em xin.
- Cuộc đời em phúc họa hay lẫn lộn. Lúc đầu gia đình muốn em đi du học có dự tính là sẽ đi Hoa Kỳ nhưng em rớt phỏng vấn. Sau đó em đi được Canada, bản thân em sau khi qua đây thì thấy như vậy là may mắn lắm.
- Qua đây em vẫn hay nằm mơ, căn bản nếu không tính những giấc mơ bình thường thì em sẽ cảm thấy có 2 loại giấc mơ ạ: 1 là sáng và 2 là tối. Em có vài lần mơ thấy 1 ông lão khung cảnh xung quanh thì trời sáng và cảm thấy thoải mái chứ không đáng sợ như những giấc mơ kia.
- Em có hỏi bà nội thì bà nói là ông ngoại của bà ngày trước có học chữ nho nên biết coi ngày v..v.. người ta hay kiếm ông để thẩy quẻ kiếm đồ bị thất lạc.
- Ông ngoại của em có vấn đề về thần kinh. Mẹ em thì nửa nghĩ là bệnh nữa nghĩ là do có người theo.
- Khoảng tháng 11-12 năm ngoái em liên tục bị mất ngủ cả tháng. Có chọp mắt được cũng chỉ vài tiếng dù là đi học về rồi đi làm thêm cũng rất mệt. Cứ chìm vào giấc ngủ 1 chút lại bật tỉnh dậy hoặc đôi khi cảm thấy ớn lạnh ạ.
- Em chỉ mới tìm hiểu tử vi khoảng 1 năm thôi. Mong a cho chút ý kiến :)
Chào bạn, cho mình hỏi 2 việc: 1 là bạn đang ở VN hay ở Canada, và theo mình hiểu là ở bên đó bạn vẫn mơ? Thứ 2 là tháng 11-12 năm ngoái là bạn đang ở VN hay đang ở Canada?
Nếu đúng như mình hiểu thì nhà bạn có "nợ nần" chút ít và người ta vẫn đang theo đòi. Đòi phần âm chưa thỏa đòi cả phần dương. Như mình thấy bạn cũng có khả năng tâm linh, nhưng lá số cũng thể hiện nghiệp có chút "va chạm" trước đây, thành ra lại dễ nhận thấy các hiện tượng kỳ bí.
Nếu bạn thấy sẵn sàng tìm hiểu sâu hơn, cứ nhắn cho mình.
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

phuongbong0610 đã viết: 18:37, 01/04/20
Chào bạn, mong bạn xem giúp mình có phải mình có căn tu không ạ? Thân cư Phúc có Thiên Lương hãm có đúng là thất bại và nên tu tại gia không ạ? Vì mình đợi mãi cũng không thấy duyên đến. Mình cảm ơn nhiều ạ. Mong được hữu duyên ạ.
Chào bạn, xin lỗi vì trả lời muộn. Có câu "duyên do tự giác mà thành", vì vậy bạn đã hướng đến đường tu thì đừng ngần ngại mà bước đi thôi. Lá số này thể hiện sự gắn bó về tinh thần với thế giới vật chất vẫn còn cao, chưa chủ động nên duyên chưa tới thội bạn ạ. Bạn mà dám bước tới thì cứ nhắn, mình có thể hỗ trợ bạn.
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

Nguyen Van Duc đã viết: 12:36, 02/04/20
Phúc Vân Tử đã viết: 10:14, 02/04/20 Do bài dưới đây nên mình quyết định hôm nay phá lệ đưa ra một số thông tin trước khi luận các lá số còn đang nợ. Mong tất cả chủ lá số lượng thứ cho. Lý do là vì đưa bài này lên có lẽ sẽ giúp được nhiều người hơn ạ.
Nguyen Van Duc đã viết: 01:12, 02/04/20 Mong bác hữu duyên xem hộ e lá số với ạ,xem công dang sự nghiệp,với lại xem đc e có căn quả gì ko ạ,e đi xem các thầy bảo căn cô chín,người bảo căn ông hoàng mười,người thi bảo căn quan đệ nhị,mong hữu duyên ạ
Mình gặp trường hợp này rất nhiều, vì vậy có thể nói với bạn: đừng vội tin bất cứ lời phán nào cả, áp dụng ngay cả với lời của mình nhé. Hiện tại có 3 dạng thày xem bói:
- 1 là thiên về khoa học, luận bằng logic và kinh nghiệm
- 2 là thiên về tâm linh, xem bằng khả năng huyền bí (trong đó có rất nhiều loại khó nói hết)
- 3 là kết hợp cả 2 yếu tố trên (khá ít, đạt đến sự cân bằng càng ít)

Về trường hợp của bạn (hay của nhiều bạn khác cũng vậy), nói đơn giản là gặp toàn các thày thuộc dạng thứ hai. Người đó ăn lộc của vị nào đương nhiên sẽ muốn hướng bạn về theo vị đó. Cách ứng xử này rất dễ hiểu và hợp với lễ nghĩa tâm linh. Vì vậy, bạn nghe ai thì cũng tạm nghe đã, thực sự bạn hợp với đường nào thì phải tự kiểm chứng. Mình có thể hiểu sơ qua nhờ lá số, hiểu sâu hơn qua tiếp xúc, và có thể tham mưu cho bạn hướng phù hợp nhất, tuy nhiên chính bạn mới là người lựa chọn.
Để kiểm chứng, bạn có thể làm như sau: đi đến từng nơi (mà bạn được bảo có căn), khi thắp hương thì không xin gì cả, chỉ nhắm mắt mà cảm nhận. Thấy ở đâu thân thuộc như ở nhà thì đó là nơi căn cơ bạn hợp nhất. Dù bạn có hợp nhiều nơi đi nữa thì luôn luôn có một nơi mà không đâu so sánh được. Tuy nhiên, nếu bạn đến chùa chiền (tốt nhất là chùa gần nhà, chùa cổ càng tốt) mà thấy cảm giác thanh tịnh ở Tam Bảo, sang nhà thờ Mẫu, Tứ phủ mà vẫn thấy thanh tịnh thì khỏi cần đi nhiều nơi nữa. Lúc đó bạn hiểu rằng: hoặc là bạn có căn tu chứ không phải căn gì khác; hoặc là căn cơ mình đã trả đủ, có thể hướng đến tự tu cho bản thân.
Em cảm ơn anh ạ,anh cứ trl hết các lá số cho các bạn đi ạ,xong hữu duyên anh xem hộ em lá số em về công danh,sự nghiệp,sức khỏe ntn đc ko ạ
Xin chào và xin trở lại với lá số của bạn. Lá số này thể hiện một số điều kiện thuận lợi cho đường tu, nhiều điều có vẻ như không đúng nhưng lại rất phù hợp đưa bạn vào đúng quỹ đạo. Bạn có bao giờ thấy những điều xảy đến với mình có vẻ như không tốt nhưng sau thời gian bạn thấy nhờ điều đó mà mình đi theo hướng tốt hơn?
Ở đây mình sẽ không xem công danh, sức khỏe như xem số bình thường mà sẽ đưa ra những điều cần lưu ý để có thể phát huy tối đa tiềm năng của mọi người bạn ạ.
Nếu bạn sẵn sàng tìm hiểu thì cứ nhắn.
Được cảm ơn bởi: truy mệnh
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Hình ảnh

Xem.dùm lá này coi đủ dị chưa
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

thaiminhnhat93 đã viết: 00:11, 03/04/20 Em xin đóng góp lá số của em và một số chuyển trải qua, mong bác nghiệm lý giúp ạ:
- Em cũng đi xem nhiều nơi và đa số các thầy đều k xem được vì tướng tá không giống trong lá số.
- Từ lúc nhỏ cho đến lúc tốt nghiệp luôn mơ màng vô định về tương lai, cũng ham chơi, nhiều khi thèm được như người bình thường có ước mơ về nghề nghiệp, làm ông này bà nọ,...
- Luôn không thích những chỗ đông người vì cảm thấy khó thở, bí bách không nghĩ được.
- Dạo khoảng 2 năm gần đây, em dần cảm nhận được nguồn năng lượng của mỗi người, bị thu hút với những người có nguồn năng lượng tốt, tìm hiểu ra thì hầu hết đều là người tốt, tâm hồn đẹp.
Mong nhận được đôi lời từ anh!
Chào bạn, xin lỗi vì trả lời muộn. Ban đầu mình bị lướt qua lá số này nhưng giờ rà lại mới thấy.
Bạn đã sử dụng khả năng của mình vào việc gì khác ngoài tiếp xúc với người ta chưa? Ngoài ra bạn đã kiểm chứng tỷ lệ chính xác của những lần cảm nhận chưa?
Bạn có hiểu biết về tâm linh, huyền học hay đạo tu không? Nếu có hứng thú thì nhắn mình nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”