Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dangthanhdung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Gửi bài gửi bởi dangthanhdung »

Thưa anh, có lá số này khá hỗn độn, mong anh hữu duyên luận giải. Nhất là cung mệnh
Sang năm 2021, có người nói sẽ có sự chuyển dịch về nhà cửa, nên mua bán nhà đất. Có người nói lưu niên đại hạn gặp Đại hao không nên mua bán. Vậy thế nào đúng ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

blackmask287
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi blackmask287 »

Hình ảnh
Mong bác hữu duyên xem giúp ạ. Trước em có nhờ 1 bác trên diễn đàn xem hộ, bác cũng bảo có căn quả. Kiểu như kiếp trước là ng đi tu hay gì đấy nên kiếp này có giác quan thứ 6 cực tốt ạ. Em cảm giác cũng đúng. Có những giai đoạn em cảm nhận đc rõ việc sắp đến là việc tốt hay xấu. Nhưng như thời gian này lại không ạ
Cảm ơn bác ak
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phúc Vân Tử »

John Dân đã viết: 11:14, 06/04/20
Phúc Vân Tử đã viết: 21:35, 05/04/20
John Dân đã viết: 01:00, 20/03/20 Chào Bác! Không biết lá của em có khó xem không mà ai nhìn vào cũng nản. Nhiều ng nói em có số đi tu ạ. Cảm ơn Bác!
Lá số này thể hiện người độ lượng thích lo chuyện bao đồng, mặc dù có thể do dự nhưng rốt cuộc tính trách nhiệm vẫn chiến thắng. Tính cách này rất phù hợp với đường tu tại gia, vừa tu thân vừa giúp đời. Lựa chọn là ở bạn.
Dạ em cảm ơn Bác ạ. Đúng là nhiều lúc em phải đứng ở hai lựa chọn và luôn chọn cách không hại mình hại người vì như vậy đỡ cắn rứt nhất, k phải tại ngu mà chọn vậy.

Bác cho em xin thêm một việc nữa là Công danh sự nghiệp của em sau này có gì khởi sắc không ạ vì em bỏ lỡ nhiều cơ hội lắm rồi ạ, hiện tại vẫn còn cơ hội mà em sợ tính em không hợp khi làm nhà nước ạ. Phá toái và Kiếp sát đồng độ Hình diêu nên em rất sợ dính vào luật pháp khi làm việc ở đó.
Điền của em thì xấu quá, nhưng chỉ vì tuổi Nhâm Đại hao ở đó và tuổi Thân Thái tuế tại đó nên chẳng thể khác được.

Mong Bác chỉ bảo thêm cho em ạ! Em cảm ơn Bác nhiều!
Làm chính giới hơi khó tồn tại với tính cách này, may ra làm công đoàn hay đoàn đội thì còn được. Lá số này sự nghiệp vừa phải thôi bạn ạ, đừng hi vọng quá. Khả năng kiếm tiền cũng ổn thì tội gì gò bó, cứ theo nghiệp nào kiếm sống tốt, không hại gì đến ai là được. Cơ bản là bạn nên tu dưỡng tâm tính, để định hướng suy nghĩ là chắc chắn, giảm đi sự lo toan nghĩ ngợi thì sẽ đạt hiệu quả cao hơn trong mọi việc.
Được cảm ơn bởi: John Dân, Quan Nguyen
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

nhondoan đã viết: 21:42, 18/04/20 đúng là em khá cứng đầu nhỉ? Biết sai đó, biết trật đó nhưng vẫn muốn làm. Hay đi làm ngược lại với số đông.
Anh có thể hướng dẫn cụ thể em hơn để xóa bỏ sự cứng đầu này hơn không? Ví dụ như em vừa mới tự xin nghỉ việc, dù biết trước sau trong năm cũng đc thăng chức, giờ thì thất nghiệp, k hiểu nỗi. Để rồi giờ rất băn khoăn, khó quyết đoán.
Làm việc thiện cho bản thân mình? em chưa hiểu về câu ns này của anh? Đã là việc thiện là phải từ ta đối với người khác chứ nhỉ?
Bạn còn có thể đảo ngược được quyết định nghỉ việc không? Nếu có thể thì làm như vậy, hoặc xin quay lại làm việc. Như vậy là chiến đấu với chính sự cứng đầu của mình đó
Khi bạn làm việc thiện mà vì thấy nó có lợi, giúp mình giải bớt sự không may, ấy là làm vì bản thân mình trước đã. Sau đó bạn thấy thích, thấy muốn làm, rồi thấy cần phải làm, lúc đó mới là làm vì người khác.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, nhondoan
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

bourbong7 đã viết: 02:04, 20/04/20 Em kiến thức nông cạn xin được chỉ giáo ạ

Hình ảnh
tuantrung đã viết: 23:15, 19/04/20 anh xem giúp em lá số này với, số em mệnh VCD nên em không biết luận giải như nào cho đúng ạ.
Hình ảnh
Hanoi1986 đã viết: 21:24, 09/04/20 Xin hỏi xem lá số có đi tu xuất gia được ko ? :x :x :x

Hình ảnh
3 bạn này up ảnh bị lỗi thì phải
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Tô An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tô An »

Phúc Vân Tử đã viết: 22:39, 06/05/20

Hình ảnh
tuantrung đã viết: 23:15, 19/04/20 anh xem giúp em lá số này với, số em mệnh VCD nên em không biết luận giải như nào cho đúng ạ.
Hình ảnh
Hanoi1986 đã viết: 21:24, 09/04/20 Xin hỏi xem lá số có đi tu xuất gia được ko ? :x :x :x

Hình ảnh
Bạn dưới k up ảnh lên được
Còn 2 bạn trên do đã xoá lá số đó anh
Được cảm ơn bởi: Phúc Vân Tử
Đầu trang

John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi John Dân »

Phúc Vân Tử đã viết: 22:23, 06/05/20
John Dân đã viết: 11:14, 06/04/20
Phúc Vân Tử đã viết: 21:35, 05/04/20

Lá số này thể hiện người độ lượng thích lo chuyện bao đồng, mặc dù có thể do dự nhưng rốt cuộc tính trách nhiệm vẫn chiến thắng. Tính cách này rất phù hợp với đường tu tại gia, vừa tu thân vừa giúp đời. Lựa chọn là ở bạn.
Dạ em cảm ơn Bác ạ. Đúng là nhiều lúc em phải đứng ở hai lựa chọn và luôn chọn cách không hại mình hại người vì như vậy đỡ cắn rứt nhất, k phải tại ngu mà chọn vậy.

Bác cho em xin thêm một việc nữa là Công danh sự nghiệp của em sau này có gì khởi sắc không ạ vì em bỏ lỡ nhiều cơ hội lắm rồi ạ, hiện tại vẫn còn cơ hội mà em sợ tính em không hợp khi làm nhà nước ạ. Phá toái và Kiếp sát đồng độ Hình diêu nên em rất sợ dính vào luật pháp khi làm việc ở đó.
Điền của em thì xấu quá, nhưng chỉ vì tuổi Nhâm Đại hao ở đó và tuổi Thân Thái tuế tại đó nên chẳng thể khác được.

Mong Bác chỉ bảo thêm cho em ạ! Em cảm ơn Bác nhiều!
Làm chính giới hơi khó tồn tại với tính cách này, may ra làm công đoàn hay đoàn đội thì còn được.
Dạ em cảm ơn Bác nhiều ạ!
Em thì thích ngành kinh thương, trợ giúp hoặc tư vấn, tham mưu, luật sư.
Chính giới thì em lại thích phát triển dựa trên cống hiến, thành thật với ng mà đi lên. Có điều em đặc biệt cực ghét đoàn hội công đoàn, chắc có lẽ em k thích kiểu nói miệng, lôi kéo của họ dù biết dùng lời nói mà ng khác theo cũng là 1 cái tài. Hihi.

Em cảm ơn Bác nhiều! Kính Bác 1 ly rượu ạ. :D
Được cảm ơn bởi: Phúc Vân Tử
Đầu trang

tuantrung
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuantrung »

Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh
Dạ em xin phép úp lại ảnh ạ, lá số em mệnh VCD không biết luận giải sao cho đúng, em muốn biết về sự nghiệp cũng như gia đình sau này.
Hình ảnh
Đầu trang

t.marsu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi t.marsu »

Bác xem hộ lá số của chị họ e có hợp điều kiện ko?
Lúc mẹ chị này mang thai ốm nghén chỉ thích ăn đồ chay, ăn mặn là nôn. Cuộc đời lắm tai nạn nhưng may mắn kỳ lạ, luôn là người khác hứng đủ còn chị ấy chỉ hữu hiểm vô nguy.
Chị này càng lớn, giác quan thứ 6 càng mạnh, dễ dính tới mấy chuyện tâm linh. Hồi nhỏ ko, nhưng lớn lên bắt đầu nhìn thấy ma quỷ, điềm báo mộng về thiên tai hoặc tai nạn(chính xác). Gần đây nhất ko cần nằm mơ mà vẫn thấy đc tai nạn của bản thân, nhờ thế mà thoát hiểm với 2 vết trầy bé tẹo trong khi những người còn lại đều be bét máu.
Lớn lên đổi tính khá nhiều, đi theo chiều hướng tốt, theo em thấy thì hợp đi tu lắm vì tâm tĩnh. Cả nhà rất lo lắng, cảm thấy chị ấy rất dễ dứt áo đi tu, trai theo là né, có xu hướng ko kết hôn ko sinh con.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Hanoi1986
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hanoi1986 »

Tô An đã viết: 00:32, 07/05/20

Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh
Bạn dưới k up ảnh lên được
Còn 2 bạn trên do đã xoá lá số đó anh
Xin hoi lam the nao de up anh la so tren reply ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”