Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Nghiemdinhdong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Gửi bài gửi bởi Nghiemdinhdong »

Lá này có dị biệt không ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

Tomnitom
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tomnitom »

Phúc Vân Tử đã viết: 00:08, 26/03/20
Tomnitom đã viết: 19:16, 18/03/20 Mong hữu duyên ạ,
vì 1 phần em cũng có duyên với cửa mẫu, cửa thánh nữa ạ. Em còn có người dìu dắt nữa nên cũng bớt bớt lo sợ phần nào :(
Như lá này căn khá rõ. Có người dìu dắt mà sao bạn còn lo sợ? Nếu bạn cảm thấy không thể theo được thì xin giải dần căn, xin hầu các vị trong một khoảng thời gian thôi. Còn gì khúc mắc nữa bạn cứ chia sẻ.
Dạ không, giờ em hoàn toàn hết sợ r, sau bao nhiêu lâu suy nghĩ thì em muốn theo cái duyên này 1 phần để giúp cho mọi người, 1 phần là em cũng muốn mọi người biết đến đạo mẫu theo một cái nhìn khác mà không phải là mê tín! Chả hiểu sao em thấy rất là vui khi mà giúp đỡ được mọi người đấy ạ >:D<
Em cảm ơn anh rất nhiều ạ
Đầu trang

Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

Mong được anh xem giúp ạ. Em được bảo là có căn tu ạ. Cảm ơn anh ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

chieutvvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chieutvvn »

Phúc Vân Tử đã viết: 01:21, 23/03/20
chieutvvn đã viết: 11:55, 18/03/20
anh cho em hỏi những lá số có đặc điểm như thế nào thì gọi là có căn và không xem chuẩn dc ạ? vì em cũng muốn bít số em ntn mà hầu như không ai muốn giải. Cảm ơn anh ạ
Bạn hỏi vậy mà không đưa lá số thì trả lời sao đây ạ?
lá số của em đây ạ, anh xem giúp ạ, xin cảm ơn anh!
Hình ảnh
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phúc Vân Tử »

cangu_vuotdaiduong đã viết: 21:19, 18/03/20
Phúc Vân Tử đã viết: 22:42, 17/03/20 Xin chào,
Mình có nghiên cứu một số món huyền học, xem chéo để kiểm chứng nhau. Cộng với kha khá trải nghiệm huyền bí làm giàu thêm kho tư liệu. Nhờ thế có thể xem được những lá số mà các thầy thường không xem chuẩn được. Mình đã kiểm chứng các trường hợp khá đặc biệt, cảm thấy may mắn vì phần nào giúp được những người như vậy. Vì vậy, mình tham gia vào đây với mong muốn đóng góp chút ít sức lực, khai lối cho những người chưa tìm được con đường đi phù hợp.
Những bạn nào có những trải nghiệm khác thường, có thể chia sẻ thêm ngoài phần thông tin để nghiệm lý.
Hi anh.
Mến chào anh. Và hy vọng có duyên.
Em biết đến diễn đàn năm thứ 7 rồi. Cũng được rất nhiều anh chị cô bác xem giúp lá số. Đi xem tử vi bên ngoài. Đi xem bói... các kiểu. Nhưng chưa 1 ai xem đúng được cho em đường hôn nhân. Đối với em vấn đề này nó quan trọng cực. Nhưng mãi ko tìm ra đáp án...
Rất mong a chia sẻ đôi lời. Liệu số em có ở vậy 1 mình hoài ko. Hay thực sự ngoài kia có ai đó dành cho e. Và em sẽ được làm vợ làm mẹ. Chứ ko phải già đi mỗi ngày 1 mình nữa. Cảm ơn a.
Chào bạn, lá số này không đúng với tiêu chí của chủ đề lắm nhưng mình cũng không nỡ bỏ qua, bạn inbox mình sẽ trao đổi riêng nhé.
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

hongngan023 đã viết: 21:23, 18/03/20 Hữu duyên bạn có thể ngó qua lá số của mình.
Như bạn thấy, mình thân cư quan lộc. Sức học của mình rất tốt nhưng công việc thăng trầm lúc lên lúc xuống thật sự gian nan. Năm nay mình đã đổi việc, nhưng công việc mới của mình không như ý.
Được cái, mệnh mình Thiên Lương miếu địa nên lúc nào cũng vui vẻ, giàu cảm xúc.
Nhiều người nói mình có căn. Mình chỉ biết mình có giác quan thứ 6 rât nhạy, nhưng mình không rõ lắm.
Bạn thấy được điều gì từ lá số nói mình hay với nghen! Cảm ơn bạn!
Lá số này có thể hiện căn tu khá rõ. Mặc dù lá số có thể hiện sự thăng trầm nhưng có lẽ do bạn dễ cảm nhận điều không hay quá nên lại hay thay đổi. Lại ít khi giữ được trong lòng, thường hay thể hiện ra nên mới lúc lên lúc xuống như vậy. Với lá số này mình thấy không nên hướng đến làm ăn lớn, quyền cao chức trọng, giữ vị trí vừa phải thì tốt hơn.
Với góc nhìn khác, thì bạn có thể sử dụng giác quan thứ 6 của mình ở mức cao hơn. Nếu bình thường bạn có thể nhận ra điều gì không hay thì tại sao không thử dùng nó để tìm ra cách vượt qua? Ngoài ra, quan lộc không phải chỉ là chức tước danh hiệu, đôi khi nó là vị thế trong xã hội, là ảnh hưởng của bạn đến người khác. Khi bạn tìm hiểu về tâm linh, bạn có thể khai mở các khả năng tiềm ẩn, từ đó tạo được thêm sức ảnh hưởng hơn.
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

ak24 đã viết: 22:24, 18/03/20 Đi xem bói thầy bảo lá số sai vì mày phải hay cười, hi vọng nhận được vài giải đáp cho công việc sắp tới, mình khá là trầm tính lầm lì ít nói nhé.
Ca này hơi khoai. Mình phải kiểm tra lại vì có 2 khả năng: 1 là sai lá số thật, 2 là có gì đó dị biệt mà mình chưa rõ.
Sẽ quay lại với bạn sau.
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

Tomnitom đã viết: 13:14, 26/03/20
Phúc Vân Tử đã viết: 00:08, 26/03/20
Tomnitom đã viết: 19:16, 18/03/20 Mong hữu duyên ạ,
vì 1 phần em cũng có duyên với cửa mẫu, cửa thánh nữa ạ. Em còn có người dìu dắt nữa nên cũng bớt bớt lo sợ phần nào :(
Như lá này căn khá rõ. Có người dìu dắt mà sao bạn còn lo sợ? Nếu bạn cảm thấy không thể theo được thì xin giải dần căn, xin hầu các vị trong một khoảng thời gian thôi. Còn gì khúc mắc nữa bạn cứ chia sẻ.
Dạ không, giờ em hoàn toàn hết sợ r, sau bao nhiêu lâu suy nghĩ thì em muốn theo cái duyên này 1 phần để giúp cho mọi người, 1 phần là em cũng muốn mọi người biết đến đạo mẫu theo một cái nhìn khác mà không phải là mê tín! Chả hiểu sao em thấy rất là vui khi mà giúp đỡ được mọi người đấy ạ >:D<
Em cảm ơn anh rất nhiều ạ
Chúc bạn mọi việc tốt đẹp.
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

lobangtho91 đã viết: 06:39, 26/03/20
Phúc Vân Tử đã viết: 23:27, 25/03/20
lobangtho91 đã viết: 14:10, 18/03/20

Mong được xem cho ạ
Lá số của bạn thuộc dạng có căn cơ, tiềm năng thì mình chưa kịp xem hết.
Cho hỏi bạn đã nghiên cứu những môn lý số nào? Đã tìm hiểu gì về tâm linh? Trải nghiệm và kết quả ra sao?
Hứng thú với những điều này có chịu ảnh hưởng từ dòng họ không? Trong họ trước đây có ai từng đi tu không?
Em chỉ tìm hiểu tử vi nhưng không đến nơi đến chốn, về tâm linh thì có theo đạo phật, hay nghe các thần chú và thấy kết quả tốt (đang ốm khỏi ốm, đang buồn hết buồn, mang bầu nghe thần chú nhiều đến lúc con sinh ra dễ nuôi ít đau ốm) rất là kì diệu. Em Biết đến và tìm hiểu sâu về đạo Phật từ năm lớp 11 qua một người cô trong họ, cô em thì ăn chay mấy chục năm nay rồi.
Nhờ thầy xem thêm ạ
Như bạn đã được chứng những sự kỳ diệu rồi, vậy thì nên tiến sâu hơn đi thôi. Bạn tu không chỉ phù hợp với bản mệnh, mà chính là để mang phúc về trả ơn dòng họ, đặc biệt là người cô của mình. Con đường mỗi người mỗi khác, tùy theo căn tính, nếu bạn muốn trao đổi rõ hơn thì nhắn mình.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

Vitamin0607019
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vitamin0607019 »

Ai ui, bác ơi, bác coi giúp em có khả năng đặc biệt gì không ? Em chưa đi coi bói bao giờ mà em thấy mình có khả năng cảm nhận tốt lắm bác ạ. Bác xem về già em có được ở chốn thanh tịnh không ạ? Em cũng đang tìm hiểu Đạo Phật ạ. Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”