Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hongngan023
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận giải những lá số có căn, dị biệt, không xem được,...

Gửi bài gửi bởi hongngan023 »

Phúc Vân Tử đã viết: 22:51, 28/03/20
hongngan023 đã viết: 21:23, 18/03/20 Hữu duyên bạn có thể ngó qua lá số của mình.
Như bạn thấy, mình thân cư quan lộc. Sức học của mình rất tốt nhưng công việc thăng trầm lúc lên lúc xuống thật sự gian nan. Năm nay mình đã đổi việc, nhưng công việc mới của mình không như ý.
Được cái, mệnh mình Thiên Lương miếu địa nên lúc nào cũng vui vẻ, giàu cảm xúc.
Nhiều người nói mình có căn. Mình chỉ biết mình có giác quan thứ 6 rât nhạy, nhưng mình không rõ lắm.
Bạn thấy được điều gì từ lá số nói mình hay với nghen! Cảm ơn bạn!
Lá số này có thể hiện căn tu khá rõ. Mặc dù lá số có thể hiện sự thăng trầm nhưng có lẽ do bạn dễ cảm nhận điều không hay quá nên lại hay thay đổi. Lại ít khi giữ được trong lòng, thường hay thể hiện ra nên mới lúc lên lúc xuống như vậy. Với lá số này mình thấy không nên hướng đến làm ăn lớn, quyền cao chức trọng, giữ vị trí vừa phải thì tốt hơn.
Với góc nhìn khác, thì bạn có thể sử dụng giác quan thứ 6 của mình ở mức cao hơn. Nếu bình thường bạn có thể nhận ra điều gì không hay thì tại sao không thử dùng nó để tìm ra cách vượt qua? Ngoài ra, quan lộc không phải chỉ là chức tước danh hiệu, đôi khi nó là vị thế trong xã hội, là ảnh hưởng của bạn đến người khác. Khi bạn tìm hiểu về tâm linh, bạn có thể khai mở các khả năng tiềm ẩn, từ đó tạo được thêm sức ảnh hưởng hơn.
Thực sự nghe mới mẻ quá bác ơi (Xin lỗi bác cháu không biết bác là bậc tiền bối lớn tuổi). Căn tu là gì vậy ạ? Là cháu có xuất gia tu hành hay cháu tu tại tâm ạ?
Cháu tôn giáo không nhưng tin vào Chúa, Phật, sự tồn tại của các Đấng. Nói theo góc nhìn khác như bác nói nghĩa là cháu có thể làm công việc tâm linh không bác? Cháu làm biên tập, liên quan đến chữ nghĩa nên giác quan thứ 6 chủ yếu để viết lách và lắng nghe chính mình thôi ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hanlong1727
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hanlong1727 »

Em xin góp lá số của em. Không biết có giống điều kiện topic không. Vài điều chủ quan về bản thân em:
- Hồi nhỏ em có sợ ma khoảng lên cấp 2 thì không còn nữa nhưng đến 16-17t có lúc em bắt đầu bị bóng đè 3 đêm liên tục. Có đêm học thêm về ngủ trên võng ngoài phòng khách mơ thấy 1 cái bóng đen sau đó giật mình và ngủ lại 3 lần đều thấy như vậy. Sau đó em bắt đầu nằm mơ thấy ác mộng. Giấc mơ luôn có màu tối hoặc trời tối không có ánh sáng, đặc biệt là hay mơ thấy bị đuổi theo và phải chạy. Sau đó, mẹ xin cho em 1 sợi dây chuyền của chùa để đeo. Khi em đeo vào ngủ thì không sao nhưng hễ không có là lại mơ.
- Có 1 câu chuyện là em xin mẹ em tiền mua cái smart TV mẹ em có nói "Mai trúng số tao mua cho". Chiều hôm sau mẹ em trúng hơn 200 triệu ạ. Khoảng gấp 10 lần tiền em xin.
- Cuộc đời em phúc họa hay lẫn lộn. Lúc đầu gia đình muốn em đi du học có dự tính là sẽ đi Hoa Kỳ nhưng em rớt phỏng vấn. Sau đó em đi được Canada, bản thân em sau khi qua đây thì thấy như vậy là may mắn lắm.
- Qua đây em vẫn hay nằm mơ, căn bản nếu không tính những giấc mơ bình thường thì em sẽ cảm thấy có 2 loại giấc mơ ạ: 1 là sáng và 2 là tối. Em có vài lần mơ thấy 1 ông lão khung cảnh xung quanh thì trời sáng và cảm thấy thoải mái chứ không đáng sợ như những giấc mơ kia.
- Em có hỏi bà nội thì bà nói là ông ngoại của bà ngày trước có học chữ nho nên biết coi ngày v..v.. người ta hay kiếm ông để thẩy quẻ kiếm đồ bị thất lạc.
- Ông ngoại của em có vấn đề về thần kinh. Mẹ em thì nửa nghĩ là bệnh nữa nghĩ là do có người theo.
- Khoảng tháng 11-12 năm ngoái em liên tục bị mất ngủ cả tháng. Có chọp mắt được cũng chỉ vài tiếng dù là đi học về rồi đi làm thêm cũng rất mệt. Cứ chìm vào giấc ngủ 1 chút lại bật tỉnh dậy hoặc đôi khi cảm thấy ớn lạnh ạ.
- Em chỉ mới tìm hiểu tử vi khoảng 1 năm thôi. Mong a cho chút ý kiến :)
Hình ảnh
Đầu trang

phuongbong0610
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phuongbong0610 »

Phúc Vân Tử đã viết: 22:42, 17/03/20 Xin chào,
Mình có nghiên cứu một số món huyền học, xem chéo để kiểm chứng nhau. Cộng với kha khá trải nghiệm huyền bí làm giàu thêm kho tư liệu. Nhờ thế có thể xem được những lá số mà các thầy thường không xem chuẩn được. Mình đã kiểm chứng các trường hợp khá đặc biệt, cảm thấy may mắn vì phần nào giúp được những người như vậy. Vì vậy, mình tham gia vào đây với mong muốn đóng góp chút ít sức lực, khai lối cho những người chưa tìm được con đường đi phù hợp.
Những bạn nào có những trải nghiệm khác thường, có thể chia sẻ thêm ngoài phần thông tin để nghiệm lý.
Chào bạn, mong bạn xem giúp mình có phải mình có căn tu không ạ? Thân cư Phúc có Thiên Lương hãm có đúng là thất bại và nên tu tại gia không ạ? Vì mình đợi mãi cũng không thấy duyên đến. Mình cảm ơn nhiều ạ. Mong được hữu duyên ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phúc Vân Tử »

nhondoan đã viết: 06:50, 30/03/20 Hi anh
- Đúng rồi, em hay có những khoản tiền "cứu trợ" khi gặp tình trạng khó khăn,
- Trước giờ chưa ai để ý em hết anh ơi, ế mốc mỏ @@
- Tai ách lúc an toàn nhất? Cái này chắc k có, chỉ thấy có năm 2013 đau hơi nặng
- Bản tính k quyết đoán, nên hay nghĩ rồi lại thôi
- Cảm thấy bản thân mình là một phần của cái gì đó lớn hơn? Em chưa hiểu câu này của anh lắm, coi vậy chứ em cũng bình thường, k mê tin lắm, hơi cứng đầu nhưng lại thiếu quyết đoán.
Theo mình hiểu thì lá số của bạn rơi vào trường hợp không hay lắm, đó là cuộc sống hơi vất vả. Tuy nhiên không cần lo lắng vì quan trọng là bạn có dám hành động để vượt qua hay không thôi. Mình thấy chỉ cần bạn bỏ sự cứng đầu mà nghe mình và quyết đoán làm theo là sẽ cải thiện không ít. Để giải số mệnh không đẹp thì chỉ gieo thiện phúc là hơn cả. Tuy nhiên mỗi người có hoàn cảnh khác nhau, cơ duyên giao tế xã hội khác nhau, chỉ giống nhau mỗi cái cơ hội để làm việc tốt là ngang nhau. Trước hết là cố gắng làm việc thiện vì bản thân mình, sau đó sẽ thành quen, rồi thích, đến đoạn sẽ thấy cuộc sống có ích hơn.
Mình gợi ý luôn cho bạn là trong dịp dịch bệnh này, không gì bằng hỗ trợ những người ở tuyến đầu, nếu bạn không có cơ hội đó thì ủng hộ chính những người hỗ trợ tuyến đầu. Tự bạn tìm hiểu sẽ thấy thú vị và vỡ dần ra. Chúc vạn sự tốt đẹp.
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, Quan Nguyen, nhondoan
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

juls đã viết: 10:09, 30/03/20
Phúc Vân Tử đã viết: 23:01, 29/03/20
juls đã viết: 10:10, 19/03/20

Mong được hữu duyên ạ.
Lá số này khá thú vị. Hiện tại mình chưa bình luận gì, chỉ kiểm chứng mấy câu hỏi:
-Bản tính ngang tàng nhưng không lộ, bên ngoài không ai biết?
-Thích ngấm ngầm hành động, lặng lẽ chờ kết quả, tự thỏa mãn một mình?
-Học thuật số khá nhanh? Tư duy ít bị bó buộc?
Nếu không đúng thì xin chút ít thông tin chia sẻ trải nghiệm của bạn.
Dạ em cám ơn anh đã trả lời :D
Bản tính ngang tàng nhưng không lộ, bên ngoài không ai biết?

Thi thoảng e cũng bộc lộ - tùy lúc tùy người.

-Thích ngấm ngầm hành động, lặng lẽ chờ kết quả, tự thỏa mãn một mình?

Đúng là có những chuyện trong giai đoạn gần đây là như vậy (về chuyện tình cảm gia đình ạ)
Có những người thể hiện ra đối xử tốt với em nhưng em ko biết họ đang nghĩ gì (e cso chút hoài nghi), nên cứ nghe và đúng thì để trong lòng có dịp sẽ cảm ơn, còn lại tùy vào hoàn cảnh mà làm cho đúng ( làm theo suy nghĩ của e ạ).

-Học thuật số khá nhanh? Tư duy ít bị bó buộc?

BẢn thân e thấy thì em ko học thuật nhanh .
đúng là Tu duy ko bị bó buộc ạ.

Em xin chia sẻ thông tin để e tham khảo ạ.

Mẹ e đã mất năm 2009.

Anh trai em học Y HN sau khi tốt nghiệp đã đi xuất gia. da trắng gầy , tính khá điềm đạm, ra ngoài đc nhiều người quý mến,

Em trai cùng cha khác mẹ: năm nay học lớp 4 hay nói nhưng ko bjo nói tục tĩu (sống tình cảm và cũng ngoan ạ, học bình thường. mặt tròn body có da có thịt)

Mẹ thứ 2 hiện tại: ng tròn tròn, hay nói, tín về thờ cúng - xem bói,

Bố: thích nhàn hạ, ít ăn ít tiêu cũng được miễn ko làm nụng vất vả. (tính cách nổi bật) ,
Năm nay nhà e xây lại nhà.

Bản thân em.
Học hành bình thường, cao m57, da trắng. tính tình mỗi lúc 1 tính, lúc cũng hiền, khi đanh đá, khi hiểu chuyện, khi bất cần... thích ăn mặc thoải mái hơn là váy áo body, cao gót ạ, mọi ng thường nói e ăn mặc già, lôi thôi,...)

Em may mắn có bố mẹ khác nữa nhận nuôi, họ là người Mỹ, Quen biết liên lạc từ khi e học lớp 10.
em đã từng sang mỹ theo diện du học tự túc năm 09/2015, nhưng đc 1 tuần thì e đòi về VN vì e cảm thấy ngột ngạt ko chịu được.
Mẹ nuôi giận vi e về lại VN (4 năm)..., mẹ buồn khóc nhiều. Đến năm 2019 thì tình cảm được hàn gắn tốt đẹp bme có về việt nam thăm e nhưng là lần cuối vì 2 ng cũng ko được khỏe nữa.

Em quê ở Bắc nhưng vào NAm làm việc từ năm 07/2017.

Chuyện tình cảm khá mệt từ cuối năm 2017. đến nay mọi chuyện cũng dịu dàng hơn nhưng cũng chưa được vui vẻ, cởi mở ạ. (từ trước giờ yêu ai em cũng kiểu 1 lòng, nhưng dường như không được vui vẻ ạ).

Hơi dài ạ. Em cám ơn anh.
Thực ra khi xem lá số này, mình có bàn với một người bạn là có khả năng 2 anh em vào nhà này để đi tu. Tuy nhiên chưa rõ do bản tính của bạn hay do biến động của cuộc sống lại làm số chưa ứng. Mình cũng không dám nói nhiều nhưng theo mình thấy là bạn có duyên với cửa chùa, không xuất gia cũng tu tại gia. Có thể vài tháng hay vài năm nữa bạn có suy nghĩ khác hay chăng?
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

ak24 đã viết: 10:39, 30/03/20
Phúc Vân Tử đã viết: 23:09, 28/03/20
ak24 đã viết: 22:24, 18/03/20 Đi xem bói thầy bảo lá số sai vì mày phải hay cười, hi vọng nhận được vài giải đáp cho công việc sắp tới, mình khá là trầm tính lầm lì ít nói nhé.
Ca này hơi khoai. Mình phải kiểm tra lại vì có 2 khả năng: 1 là sai lá số thật, 2 là có gì đó dị biệt mà mình chưa rõ.
Sẽ quay lại với bạn sau.
Cảm ơn bạn đã để ý :D mẹ mình bảo chắc lá số xấu nên ông ấy ngại không dám nói thẳng lấy lí do, ông Chứ ở NAN Hà Nội đó bạn, hôm mình đi thấy nhiều người cũng xem.
Nhà mình thì 2 đứa con trai, mình là thứ 2 anh mình hơn mình 1 tuổi.Mình có vẻ xung khắc với mẹ ko hợp tính nhau.Ngoài chuyện cãi nhau trong bữa ăn vì công việc,tiền lương ra thì cuộc sống ổn định không lo nghĩ gì.Hồi cấp 3 xảy ra vài chuyện thay đổi cả tính cách cả định hướng tương lai, đăng kí 1 trường cấp 3 rồi sau giấy viết thiếu phải bổ sung, đăng kí lại trường khác ảnh hưởng cả cuộc đời vẫn hối hận quyết định đó.
Không phải do lá số xấu đâu bạn à, nếu về nguyên lý Tử vi thì có nhiều cái không đúng lắm. Nếu để nghiệm thêm thì mình muốn biết mô tả hình dáng, khuôn mặt của bạn.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Phúc Vân Tử
Chính thức
Chính thức

hongngan023 đã viết: 19:06, 30/03/20
Phúc Vân Tử đã viết: 22:51, 28/03/20
hongngan023 đã viết: 21:23, 18/03/20 Hữu duyên bạn có thể ngó qua lá số của mình.
Như bạn thấy, mình thân cư quan lộc. Sức học của mình rất tốt nhưng công việc thăng trầm lúc lên lúc xuống thật sự gian nan. Năm nay mình đã đổi việc, nhưng công việc mới của mình không như ý.
Được cái, mệnh mình Thiên Lương miếu địa nên lúc nào cũng vui vẻ, giàu cảm xúc.
Nhiều người nói mình có căn. Mình chỉ biết mình có giác quan thứ 6 rât nhạy, nhưng mình không rõ lắm.
Bạn thấy được điều gì từ lá số nói mình hay với nghen! Cảm ơn bạn!
Lá số này có thể hiện căn tu khá rõ. Mặc dù lá số có thể hiện sự thăng trầm nhưng có lẽ do bạn dễ cảm nhận điều không hay quá nên lại hay thay đổi. Lại ít khi giữ được trong lòng, thường hay thể hiện ra nên mới lúc lên lúc xuống như vậy. Với lá số này mình thấy không nên hướng đến làm ăn lớn, quyền cao chức trọng, giữ vị trí vừa phải thì tốt hơn.
Với góc nhìn khác, thì bạn có thể sử dụng giác quan thứ 6 của mình ở mức cao hơn. Nếu bình thường bạn có thể nhận ra điều gì không hay thì tại sao không thử dùng nó để tìm ra cách vượt qua? Ngoài ra, quan lộc không phải chỉ là chức tước danh hiệu, đôi khi nó là vị thế trong xã hội, là ảnh hưởng của bạn đến người khác. Khi bạn tìm hiểu về tâm linh, bạn có thể khai mở các khả năng tiềm ẩn, từ đó tạo được thêm sức ảnh hưởng hơn.
Thực sự nghe mới mẻ quá bác ơi (Xin lỗi bác cháu không biết bác là bậc tiền bối lớn tuổi). Căn tu là gì vậy ạ? Là cháu có xuất gia tu hành hay cháu tu tại tâm ạ?
Cháu tôn giáo không nhưng tin vào Chúa, Phật, sự tồn tại của các Đấng. Nói theo góc nhìn khác như bác nói nghĩa là cháu có thể làm công việc tâm linh không bác? Cháu làm biên tập, liên quan đến chữ nghĩa nên giác quan thứ 6 chủ yếu để viết lách và lắng nghe chính mình thôi ạ.
Niềm tin vào tâm linh xuất phát tự căn tính mỗi người, hoặc do tiếp xúc mà tạo nên. Căn tu là những thiện phúc hay thiện tín gieo từ đời trước tạo nên cơ hội tu tập cho đời này. Tu tại đâu cũng tu tại tâm, nên xuất gia hay không cũng tùy vào hoàn cảnh. Nếu bạn có đóng góp tốt cho xã hội bằng nghề nghiệp của mình thì tu tại gia cũng có thể tốt như xuất gia vậy. Nếu bạn hứng thú mình sẽ hướng dẫn cách kiểm nghiệm giác quan của bản thân.
Được cảm ơn bởi: hongngan023
Đầu trang

ân quang thiên quý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ân quang thiên quý »

Lệ Thu đã viết: 22:46, 17/03/20 Mong được hữu duyên ạ Hình ảnh
lá số cô đồng đây, nên theo tứ phủ sẽ hưởng lộc, linh căn rất nhạy, chắc hay bị ốp bóng
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

ân quang thiên quý đã viết: 22:50, 01/04/20
Lệ Thu đã viết: 22:46, 17/03/20 Mong được hữu duyên ạ Hình ảnh
lá số cô đồng đây, nên theo tứ phủ sẽ hưởng lộc, linh căn rất nhạy, chắc hay bị ốp bóng
Dạ em cảm ơn anh ạ! Anh ơi ốp bóng là gì ạ ?
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

Phúc Vân Tử đã viết: 01:44, 23/03/20
Lệ Thu đã viết: 13:32, 18/03/20
Cảm ơn bạn nhiều, cả ba điều đều đúng ạ, thật tâm mình chỉ muốn tâm an yên tĩnh lặng, nếu k vướng bận một số thứ thì mình thích đi tu
Có câu: "Thứ nhất là tu tại gia, thứ nhì tu chợ, thứ ba tu chùa". Ở giữa dòng đời không an yên, không tĩnh lặng mới thấu hiểu hết mà cảm thông cho thân phận con người. Đừng ngại vướng bận vì tu mới là con đường giảm đi sự vướng bận của cuộc sống.
Nếu bạn có duyên muốn hướng tâm theo đường tu xin cứ nhắn.
Dạ xin cảm ơn bạn rất nhiều ! Xin được chỉ giáo về cách tu ạ !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”