Góc giao lưu học hỏi. Xin nghiệm lý một vài lá số hạn năm 2019.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Nghiemdinhdong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Góc giao lưu học hỏi. Xin nghiệm lý một vài lá số hạn năm 2019.

Gửi bài gửi bởi Nghiemdinhdong »

vnfaker98 đã viết: 22:38, 28/03/20
Nghiemdinhdong đã viết: 23:59, 27/03/20
vnfaker98 đã viết: 22:56, 27/03/20 Mình muốn nghiệm lý hạn trên một vài lá số năm 2019. Rất mong những bạn nào có lá số chính xác zin chia sẻ.
Không đoán hạn để tìm lá số cho nhưngz ai chưa rõ giờ sinh.

Thân.
Gửi bác nghiệm lý lá số của e
Hình ảnh
Tuổi đinh mão mệnh hỏa cư dậu nơi đất kim nhưng may là kỷ dậu thuộc thổ nên mới tránh đc phần nào hung họa

Mệnh thiên đồng hãm được quyền lại ở thế tang tuế điếu thì bản tính tuy nhân hậu nhưng khá nóng nảy và tự ái cao và có cái kiêu ngầm.

Năm 2019 cung tài hội tuế đà kỵ , lưu đại hạn vào cung thân có thất sát kieps sát thì theo mình năm nay bạn dễ có xu hươnga đầu tư làm ăn như mở rộng mô hình hay hùn vốn nhưng ko được thuận lợi do bất đồng quan điểm .

Năm.nay cũng nhiều lo toan , chuyện tình cảm gia đạo cũng ko được ổn.
Bác nói đúng tính cách của e thế.

Cảm ơn bác đã trả lời
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Nghiemdinhdong đã viết: 22:46, 28/03/20

Cảm ơn bác đã trả lời
[/quote]

Tjnhs cách chỉ sương sương vài điểm thôi.

Như ls bạn phụ mẫu vũ ngộ hỏa kiếp tuần thì khó mà hợp đc với cha mẹ. Ko biết sức khỏe cha mẹ bạn thế nào.
Được cảm ơn bởi: Nghiemdinhdong
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nghiemdinhdong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nghiemdinhdong »

vnfaker98 đã viết: 22:47, 28/03/20
Nghiemdinhdong đã viết: 22:46, 28/03/20

Cảm ơn bác đã trả lời
Tjnhs cách chỉ sương sương vài điểm thôi.

Như ls bạn phụ mẫu vũ ngộ hỏa kiếp tuần thì khó mà hợp đc với cha mẹ. Ko biết sức khỏe cha mẹ bạn thế nào.
[/quote]

Bố mẹ vẫn khoẻ cả. Nhà e có 3 anh em. Từ bé cũng không ở gần bố mẹ. Lớn thì lại đi học giờ thì ở riêng nên chắc cũng bớt khắc phần nào. Nhưng ở cùng thì có lẽ bố mẹ không hợp e thôi vì cứ ở gần là e hay bị chửi . Nhưng chẳng bao giờ e nghĩ nhiều chuyện bị chửi.
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

vnfaker98 đã viết: 21:40, 28/03/20
FallDaisy đã viết: 21:32, 28/03/20
vnfaker98 đã viết: 22:56, 27/03/20 Mình muốn nghiệm lý hạn trên một vài lá số năm 2019. Rất mong những bạn nào có lá số chính xác zin chia sẻ.

Thân.
Mời anh nghiệm năm ngoái của em, giờ sinh chính xác ạ :)

Hình ảnh
Theo anh thấy năm.2019 là năm khó khăn với em.

2019 kỷ hợi thì lưu tuế đến hợi có thiên phủ nên năm này dễ đầu tư làm ăn buôn bán , có thể hùn vốn với bạn làm ăn do tiểu hạn vào cung tài có vũ tham lộc.
Dạ đúng là năm 2019 vừa rồi quả thật rất vất vả, áp lực, khoảng tháng 9,11,12 còn bị đồng nghiệp đâm lén :-S may mà chỉ thị phị chứ chưa để lại hậu quả gì đáng tiếc, tháng 6 có sai sót trong công việc đến giờ chưa giải quyết hậu quả xong :(( nhất là tháng cuối năm, hậu quả đấu đá nội bộ công ty mà phòng em cực kỳ nhiều việc luôn (ngày nào cũng ở cty đến 9-10h). Bù lại thì năm này thu nhập khá là tốt, em vẫn chưa làm ăn buôn bán gì.
vnfaker98 đã viết: 22:56, 27/03/20Nhưng năm nay lưu mã thiên mã gặp ko kiếp tuế là cách kỳ nhân khước hiệp đó là cách có công mà ko được hưởng lại dễ ốm đau thị phi do tuế ngộ đà.

Năm nay dễ mất tiền hoặc dính thị phi kiện cáo.
anh nói rõ hơn hạn năm nay giúp em được ko ạ? đầu năm e đã gặp chuyện rồi ấy ạ, cũng đang vướng mắc nhiều. e cảm ơn a :)
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

FallDaisy đã viết: 23:00, 28/03/20
FallDaisy đã viết: 21:32, 28/03/20

Mời anh nghiệm năm ngoái của em, giờ sinh chính xác ạ :)

Hình ảnh

2019 kỷ hợi thì lưu tuế đến hợi có thiên phủ nên năm này dễ đầu tư làm ăn buôn bán , có thể hùn vốn với bạn làm ăn do tiểu hạn vào cung tài có vũ tham lộc.
Dạ đúng là năm 2019 vừa rồi quả thật rất vất vả, áp lực, khoảng tháng 9,11,12 còn bị đồng nghiệp đâm lén :-S may mà chỉ thị phị chứ chưa để lại hậu quả gì đáng tiếc, tháng 6 có sai sót trong công việc đến giờ chưa giải quyết hậu quả xong :(( nhất là tháng cuối năm, hậu quả đấu đá nội bộ công ty mà phòng em cực kỳ nhiều việc luôn (ngày nào cũng ở cty đến 9-10h). Bù lại thì năm này thu nhập khá là tốt, em vẫn chưa làm ăn buôn bán gì.
vnfaker98 đã viết: 22:56, 27/03/20Nhưng năm nay lưu mã thiên mã gặp ko kiếp tuế là cách kỳ nhân khước hiệp đó là cách có công mà ko được hưởng lại dễ ốm đau thị phi do tuế ngộ đà.

anh nói rõ hơn hạn năm nay giúp em được ko ạ? đầu năm e đã gặp chuyện rồi ấy ạ, cũng đang vướng mắc nhiều. e cảm ơn a :)
Đoạn trên anh chỉ luận cho 2019. Anh viết là năm này tức 2019 chứ ko phải 2020.
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

vnfaker98 đã viết: 23:24, 28/03/20
FallDaisy đã viết: 23:00, 28/03/20

Đoạn trên anh chỉ luận cho 2019. Anh viết là năm này tức 2019 chứ ko phải 2020.
Vậy do e đọc ko kĩ, tưởng năm này là năm nay (2020) :P năm 2019 em hay ốm vặt (cảm sốt viêm họng), nghiệm lại thì như trên, vất vả và thị phi, vướng công nợ khó đòi do sai sót của em :(
Đầu trang

Sesaman
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Sesaman »

vnfaker98 đã viết: 20:48, 28/03/20
Sesaman đã viết: 20:29, 28/03/20

Thân.
Gửi anh lá số ạ

Hình ảnh
Theo anh thấy năm 2019 lưu tuế đến hợi mệnh lại bị tang hổ kình đà xâm phạm nên dễ ốm đau bệnh tật có thể bị mổ sẻ lại dính thị phi, chuyện tình cảm ko đc tốt và có thể cãi vẫ hay mẫu thuẫn với mẹ.

Cung trong năm.này em có thể thay đổi công việc có thể do bị tiểu nhân chơi xấu.
Đầu năm em gặp khá nhiều chuyện xui xẻo, trong đó bị một đứa tiểu nhân nào đó hack fb ( khả năng là một trong số những người quen biết) nhắn tin chơi xỏ dẫn đến bị hiểu lầm ( tiểu hạn rơi cung mệnh có tang môn)
Giữa năm thì em thì đỗ được cái bằng nghề( nói chung với em là một sự thành công ngoài mong đợi)
Nhưng thành công chưa được bao lâu thì em bị đuổi việc (do công ty thay đổi nhân sự nên những người cấp trên tìm cách để đuổi một số người đi)
Chuyện tình cảm thì khá là dài dòng và phức tạp, nói chung là một năm rất buồn về tình cảm( bây giờ thì mỗi người ửi một nơi
Sau đó em tìm được một chỗ làm mới ở một bang khác ( em hiện tại đang ở Đức) và bắt đầu lại từ con số không...
Bằng một chút kiến thức nông cạn, em nhận thấy rằng cung tiểu hạn ứng với hạn đầu năm, cung có lưu thái tuế xem hạn giữa năm, là chủ đề nổi bật của năm, lưu đại hạn xem hạn cuối năm và là kết quả của năm đó.
Hy vọng một vài thông tin em đưa ra sẽ có ích cho anh trong quá trình nghiệm lí.
Nếu được anh xem giúp em mấy năm tới có khá khẩm hơn không ạ.
Chúc anh một ngày vui vẻ!
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sesaman đã viết: 23:37, 28/03/20
Bằng một chút kiến thức nông cạn, em nhận thấy rằng cung tiểu hạn ứng với hạn đầu năm, cung có lưu thái tuế xem hạn giữa năm, là chủ đề nổi bật của năm, lưu đại hạn xem hạn cuối năm và là kết quả của năm đó.
Hy vọng một vài thông tin em đưa ra sẽ có ích cho anh trong quá trình nghiệm lí.
Nếu được anh xem giúp em mấy năm tới có khá khẩm hơn không ạ.
Chúc anh một ngày vui vẻ!
[/quote]

Nông cạn mà bao người còn đang tìm hiểu ( trong đó có anh)
Năm.nay dịch bệnh đang hoành hành. Chờ xem dịch thế nào chứ dịch mà cứ như này thì khó làm ăn lắm.
Số gì cũng chịu.

Năm tý tiểu hạn đến cung dần có đà kỵ lại hội tang hổ thì quả là năm khó khăn và sức khỏe của mẹ cũng dễ bất lợi. May có hóa lộc nên vẫn có tiền để sống.
Được cảm ơn bởi: Sesaman
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Hình ảnh

Cháu luận ls này 2019 nhé.
Ở đây có 1 câu hỏi: mệnh đào hoa thiên hình thì là người đứng đắn. Thực tế theo cháu người này thế nào???
Đầu trang

tung180894
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tung180894 »

Thân.
Kính mong được anh nghiệm lý lá số của em ạ.
Giờ sinh chuẩn xác đến phút
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”