Góc giao lưu học hỏi. Xin nghiệm lý một vài lá số hạn năm 2019.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Góc giao lưu học hỏi. Xin nghiệm lý một vài lá số hạn năm 2019.

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

vio đã viết: 10:45, 29/03/20 Hình ảnh

Cháu luận ls này 2019 nhé.
Ở đây có 1 câu hỏi: mệnh đào hoa thiên hình thì là người đứng đắn. Thực tế theo cháu người này thế nào???
Dạ thưa chú,

Đào hoa thiên hình là người đứng đắn thì theo cháu có phần hơi khiên cưỡng...có lá số đào hoa thiên hình lại kèm theo các chính tinh như cơ cự ko kiếp hay phá quân , tham lang thành ra ngoại tình bị lộ vì bản thân thiên hình còn là tượng của công môn ( cửa quan cho việc kiện tụng).

Ở đây cô này mệnh đào không ranh mãnh ( thế lấn so với vòng thái tuế ) lại có địa không thì cá tính gia hình thì thành ra nhiều khi quá nguyên tắc kỹ tính và đôi khi khó tính... nhưng phải xem cô này có thực là loại ma giáo không đã???

Mệnh đào hoa ngộ thiên hình địa không mà thân cư phu có hồng loan nhập mộ gia cô quả thì tình duyên thế nào cũng có nhiều điều khác biệt như cô này có thể lấy người đã từng có gia đình hay đổ vỡ hôn nhân ( cô quả hồng hỉ)

hoặc ngay bản thân cô này có lấy chồng cũng dễ gặp cảnh chia ly hình khắc hay li hôn.

Theo cháu cô này không phải hạng xảo trá vì thân cư phu có cơ lương khoa nên thành ra nhiều khi khả năng có thừa thủ đoạn mà không làm.

Ngoài ra cô này bản thân lại là người giữ tiền bạc khá tốt nhưng triệt cung tài mệnh lại có lộc tồn ngộ ko hình thì kiểu gì cũng có lần phá sản cho mà coi.

Tử tướng ngộ triệt hao khách xung chiếu có toái thì đường con cái cũng ko đc thuận lợi dễ hiếm muộn hoặc xảy bỏ. Mà con cái cũng dễ chơi bời ko hợp bố mẹ.

Năm 2019 tiểu hạn vào cung ách ngộ tang hổ kình , lưu đại vận vào cung phu thì buồn lo về chuyện gia đình, vợ chồng dễ lục đục, bản thân cũng dễ có bệnh phải mổ sẻ., cha mẹ năm này sức khỏe cũng không đc tốt.

Nhưng bù lại năm này tiền bạc dễ kiếm hoặc thu nhập tốt, dễ thay đổi chỗ ở hay mua nhà cửa đất cát.
Được cảm ơn bởi: meomeo00
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

vnfaker98 đã viết: 12:15, 29/03/20
vio đã viết: 10:45, 29/03/20 Hình ảnh

Cháu luận ls này 2019 nhé.
Ở đây có 1 câu hỏi: mệnh đào hoa thiên hình thì là người đứng đắn. Thực tế theo cháu người này thế nào???
Dạ thưa chú,

Đào hoa thiên hình là người đứng đắn thì theo cháu có phần hơi khiên cưỡng...có lá số đào hoa thiên hình lại kèm theo các chính tinh như cơ cự ko kiếp hay phá quân , tham lang thành ra ngoại tình bị lộ vì bản thân thiên hình còn là tượng của công môn ( cửa quan cho việc kiện tụng).

Ở đây cô này mệnh đào không ranh mãnh ( thế lấn so với vòng thái tuế ) lại có địa không thì cá tính gia hình thì thành ra nhiều khi quá nguyên tắc kỹ tính và đôi khi khó tính... nhưng phải xem cô này có thực là loại ma giáo không đã???

Mệnh đào hoa ngộ thiên hình địa không mà thân cư phu có hồng loan nhập mộ gia cô quả thì tình duyên thế nào cũng có nhiều điều khác biệt như cô này có thể lấy người đã từng có gia đình hay đổ vỡ hôn nhân ( cô quả hồng hỉ)

hoặc ngay bản thân cô này có lấy chồng cũng dễ gặp cảnh chia ly hình khắc hay li hôn.

Theo cháu cô này không phải hạng xảo trá vì thân cư phu có cơ lương khoa nên thành ra nhiều khi khả năng có thừa thủ đoạn mà không làm.

Ngoài ra cô này bản thân lại là người giữ tiền bạc khá tốt nhưng triệt cung tài mệnh lại có lộc tồn ngộ ko hình thì kiểu gì cũng có lần phá sản cho mà coi.

Tử tướng ngộ triệt hao khách xung chiếu có toái thì đường con cái cũng ko đc thuận lợi dễ hiếm muộn hoặc xảy bỏ. Mà con cái cũng dễ chơi bời ko hợp bố mẹ.

Năm 2019 tiểu hạn vào cung ách ngộ tang hổ kình , lưu đại vận vào cung phu thì buồn lo về chuyện gia đình, vợ chồng dễ lục đục, bản thân cũng dễ có bệnh phải mổ sẻ., cha mẹ năm này sức khỏe cũng không đc tốt.

Nhưng bù lại năm này tiền bạc dễ kiếm hoặc thu nhập tốt, dễ thay đổi chỗ ở hay mua nhà cửa đất cát.
Chú cung cấp 1 số thông tin cháu nghiệm.
- cô này là giáo viên dạy môn văn, khá xinh, mắt khá ướt. Có thể 1 phần do nghề nghiệp, một phần cô này dân miền trung, sống tại miền trung nên đến nay chưa thấy có vấn đề về quan hệ ngoài luồng (hoặc nếu có mà k ai biết). Nhưng chú nhìn tướng cô này thì đây là loại phụ nữ nhu cầu tình dục rất cao.
- cô này giáo viến, và dạy học cũng có trình độ, nhưng từ 2014 kinh doanh vật tư nông nghiệp. Cô này giỏi kinh doanh, rất sáng tạo, khéo léo, giỏi quản lý công nợ. Từ năm 2016 đến nay thu nhâph rất tốt. Mặc dù lọn gặp 2 trận bão là giá giảm sâu và dịch tả châu Phi nhưng cô này không hề bị ảnh hưởng.
- nghề kimh doanh vật tư nông nghiệp là nghề của chồng. Tức là cùng chồng kinh doanh.
- cô này lấy chồng khi còn trẻ, ngay năm đầu đi dạy, lấy chồng, chồng con trai duy nhất trong nhà, nhưng 3 năm mới có con *cũng phải chạy chữa khắp nơi). Hiện có 1 trai một gái. Chồng cô này nhiều bệnh do quá béo.
- năm 2019 nằm trong mấy năm kiếm ăn tốt, có làm 1 cái kho khá lớn và mua nhiều đất đai trong năm này.
- đầu năm 2020: bố cô này bị xe đâm phải đi viện.
Được cảm ơn bởi: meomeo00
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

vnfaker98 đã viết: 22:56, 27/03/20 Mình muốn nghiệm lý hạn trên một vài lá số năm 2019. Rất mong những bạn nào có lá số chính xác zin chia sẻ.
Không đoán hạn để tìm lá số cho nhưngz ai chưa rõ giờ sinh.

Thân.
Gửi bác lá số của em ạ
Hình ảnh
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

vnfaker98 đã viết: 22:56, 27/03/20 Mình muốn nghiệm lý hạn trên một vài lá số năm 2019. Rất mong những bạn nào có lá số chính xác zin chia sẻ.

Thân.
A ơi. Em xin được nghiệm lý ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Sesaman
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Sesaman »

vnfaker98 đã viết: 07:59, 29/03/20
Sesaman đã viết: 23:37, 28/03/20
Bằng một chút kiến thức nông cạn, em nhận thấy rằng cung tiểu hạn ứng với hạn đầu năm, cung có lưu thái tuế xem hạn giữa năm, là chủ đề nổi bật của năm, lưu đại hạn xem hạn cuối năm và là kết quả của năm đó.
Hy vọng một vài thông tin em đưa ra sẽ có ích cho anh trong quá trình nghiệm lí.
Nếu được anh xem giúp em mấy năm tới có khá khẩm hơn không ạ.
Chúc anh một ngày vui vẻ!
Nông cạn mà bao người còn đang tìm hiểu ( trong đó có anh)
Năm.nay dịch bệnh đang hoành hành. Chờ xem dịch thế nào chứ dịch mà cứ như này thì khó làm ăn lắm.
Số gì cũng chịu.

Năm tý tiểu hạn đến cung dần có đà kỵ lại hội tang hổ thì quả là năm khó khăn và sức khỏe của mẹ cũng dễ bất lợi. May có hóa lộc nên vẫn có tiền để sống.
[/quote]
Chuẩn rồi anh ạ, hiện tại vẫn đang sống lay lắt qua ngày, may mà em vẫn đủ tiền để sống chứ không chắc chết, hy vọng năm sau sẽ có tiến triển... vận người chưa xong lại còn vận nước, haizzz...
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mama mia đã viết: 15:36, 29/03/20

Thân.
A ơi. Em xin được nghiệm lý ạ.
Hình ảnh
Theo anh thấy năm 2019 em tiền bạc khó khăn hao tài , công việc có nhiều thay đổi.

2019 tiểu hạn vào cung di lưu đại hạn vào cung dần nên tình duyên năm này cũng phức tạp, dễ cãi vã hay chia tay với người yêu.

2019 lưu tuế vào cung hợi thân mệnh hội đà kiếp tang hổ kình , lưu đại vận gặp mã khách thành ra năm này cũng dễ gặp tai nạn ốm đau như ngã xe chẳng hạn.

Vì 2019 gặp nhiều sao như lưu hà đào mã khách thì trong năm này cũng dễ xuất ngoại hoặc hồi hương hay chuyển chỗ ở.
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mac Lee đã viết: 13:26, 29/03/20

Thân.
Gửi bác lá số của em ạ
Hình ảnh
Lá số em mệnh vcd đào khúc thiên ko hỏa tinh , ách lại có sát kiếp thì đa tính cách lắm.

Năm 2019 hạn tình cảm không đc tốt. Số em chuyện tình cảm không cho phép mình đc hài lòng mà năm 2019 là điển hình khi hồng ngộ cô quả cự đồng đẩu phục thì lôi thôi lắm.

Năm 2019 lưu tuế đến hợi là cung phúc có thái âm lộc tồn chiếu về thì dễ phát sinh tiền bạc cho nhà cửa đất cát.
Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

vnfaker98 đã viết: 17:01, 29/03/20 Theo anh thấy năm 2019 em tiền bạc khó khăn hao tài , công việc có nhiều thay đổi.

2019 tiểu hạn vào cung di lưu đại hạn vào cung dần nên tình duyên năm này cũng phức tạp, dễ cãi vã hay chia tay với người yêu.

2019 lưu tuế vào cung hợi thân mệnh hội đà kiếp tang hổ kình , lưu đại vận gặp mã khách thành ra năm này cũng dễ gặp tai nạn ốm đau như ngã xe chẳng hạn.

Vì 2019 gặp nhiều sao như lưu hà đào mã khách thì trong năm này cũng dễ xuất ngoại hoặc hồi hương hay chuyển chỗ ở.
Dạ vâng anh. 2019 em làm bao nhiêu trả nợ bấy nhiêu ý. E ko bị tai nạn ngã xe nhưng e bị bệnh chàm tay triệu chứng là ngứa mí chỗ đầu móng tay rất khó chịu. Bệnh kéo dài dai dẳng. Về tình yêu thì em đúng là hay cãi vã nhưng cứ ct sau đó lại quay lại. Em đúng là hồi hương rùi sau đó chuyển chỗ ở ạ.

Mong a xem giúp 2020 này tiền bạc và tình yêu em tiến triển ko ạ? Huhu
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

vnfaker98 đã viết: 17:09, 29/03/20
Mac Lee đã viết: 13:26, 29/03/20

Thân.
Gửi bác lá số của em ạ
Hình ảnh
Lá số em mệnh vcd đào khúc thiên ko hỏa tinh , ách lại có sát kiếp thì đa tính cách lắm.

Năm 2019 hạn tình cảm không đc tốt. Số em chuyện tình cảm không cho phép mình đc hài lòng mà năm 2019 là điển hình khi hồng ngộ cô quả cự đồng đẩu phục thì lôi thôi lắm.

Năm 2019 lưu tuế đến hợi là cung phúc có thái âm lộc tồn chiếu về thì dễ phát sinh tiền bạc cho nhà cửa đất cát.
Chuyện đa tính cách có vẻ đúng á anh. Còn chuyện tình cảm thì năm 2019 em đang độc thân nên ko trả lời hạn tình cảm anh luận đúng hay ko dc ko. Chuyện phát sinh tiền bạc thì đúng là em có dư một ít so với mấy năm kia. Cảm ơn anh đã luận ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”