Vì sao xem bói chỉ nói cái tốt mà không nói cái xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Canhhoaxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Vì sao xem bói chỉ nói cái tốt mà không nói cái xấu

Gửi bài gửi bởi Canhhoaxuan »

12010277 đã viết: 15:20, 31/03/20
Canhhoaxuan đã viết: 14:57, 31/03/20 Đây là bản thân em thấy của người khác và cũng là trải nghiệm của chính mình. Khi thầy bói xem thì chỉ khen những cái tốt. Thậm chí là không có nhiều thứ để khen thì sẽ nói về những điều như thích ăn mặc quần áo nhiều màu. Em thấy thông tin này khi mà người ta đi xem thì cũng không phải điều người ta tìm kiếm.
Mà không phải do thầy bói không xem được cái xấu. Như có một chị khác phải gặng hỏi thì thầy mới nói ra những chuyện buồn về tình cảm sau này của chị. Bản thân em cũng vậy, người ta không nói ra mình sẽ gặp hạn gì, mà khi hạn đấy qua rồi người ta mới nói ra.
Bây giờ đi xem bói thì người xem cũng muốn nghe cái xấu để còn biết. Mà sao thầy bói lại không nói cái xấu ra ạ?
Người quen nhà tôi kể chuyện một thầy bói dám nói ra cho một ông tướng tá máu mặt là sau ông này sẽ đi tù. Ổng nổi cơn tự ái đem quân tới "thịt" thầy. Thầy cũng không vừa, lấy chữ tín ra cược. Ai ngờ ổng tướng sau đi tù thật. Ra tù phục ông thầy kia sát đất.

Chúng ta không phải ông tướng có quân có lính, và cũng không phải ông thầy nổi tiếng kia. Nên cứ sống và chém gió thoải mái thôi :">
Thế này thì sợ quá. 😂😂 Nhưng mà ai xem cho em cứ nói thật, em không chém ai đâu.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Canhhoaxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 18:30, 31/03/20
Canhhoaxuan đã viết: 14:57, 31/03/20 Đây là bản thân em thấy của người khác và cũng là trải nghiệm của chính mình. Khi thầy bói xem thì chỉ khen những cái tốt. Thậm chí là không có nhiều thứ để khen thì sẽ nói về những điều như thích ăn mặc quần áo nhiều màu. Em thấy thông tin này khi mà người ta đi xem thì cũng không phải điều người ta tìm kiếm.
Mà không phải do thầy bói không xem được cái xấu. Như có một chị khác phải gặng hỏi thì thầy mới nói ra những chuyện buồn về tình cảm sau này của chị. Bản thân em cũng vậy, người ta không nói ra mình sẽ gặp hạn gì, mà khi hạn đấy qua rồi người ta mới nói ra.
Bây giờ đi xem bói thì người xem cũng muốn nghe cái xấu để còn biết. Mà sao thầy bói lại không nói cái xấu ra ạ?
Không phải không nói mà người nghe dám nghe không nữa thôi. Keke
Đây là em hỏi mà người ta không chịu nói cơ 😔😔
Đầu trang

Canhhoaxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mngocfany đã viết: 08:37, 01/04/20 Còn em nhờ người xem cung phu không ai nói về mặt tốt, chỉ nói duyên nghiệp nhiều, chê rất nhiều. Mà trước giờ yêu đương cứ không thành. :-w
Mình trước nay chỉ thấy khổ tâm chưa thấy sướng đâu cả xem mà ai khen tốt lắm thì cũng không tin lắm. Xem thì cũng muốn nghe những cái chê như vậy. 😔😔
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Canhhoaxuan đã viết: 17:04, 01/04/20
Mngocfany đã viết: 08:37, 01/04/20 Còn em nhờ người xem cung phu không ai nói về mặt tốt, chỉ nói duyên nghiệp nhiều, chê rất nhiều. Mà trước giờ yêu đương cứ không thành. :-w
Mình trước nay chỉ thấy khổ tâm chưa thấy sướng đâu cả xem mà ai khen tốt lắm thì cũng không tin lắm. Xem thì cũng muốn nghe những cái chê như vậy. 😔😔
tôi nói cái xấu thì ông bà nào cũng tím mặt quay ngoắt đi. mấy người nói là dám nghe cái xấu đâu. :))
Được cảm ơn bởi: chienapple, tranminhngoctk28, Mngocfany
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Hungternopil đã viết: 20:16, 01/04/20
tôi nói cái xấu thì ông bà nào cũng tím mặt quay ngoắt đi. mấy người nói là dám nghe cái xấu đâu. :))
với em thì thà nghe cái xấu để hoàn thiện còn hơn nghe cái tốt bác ạ .
Được cảm ơn bởi: Canhhoaxuan
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Tự xem tự biết mình thôi bạn, đi xem cũng lắm thầy nhiều ma lắm. Thực tế mình biết có một số ông thầy cực giỏi, dám nói ra như đinh đóng cột mà sự việc xảy ra đúng thế, có bà mẹ đi xem cho đứa con trai xem năm nay đỗ đại học không, ông còn nói luôn chắc gì nó đi thi được, cách thi một tháng thì cậu trai đấy bị ngã xe khá nặng bị tụ máu não, bà mẹ mang lễ đến nhờ thầy giảu hạn cho cậu trai tai qua nạn khỏi còn bị đuổi về. Thế nên gặp mấy ông thầy kiểu đấy thì mấy bạn sợ nghe điều thật tốt nhất đi về, họ thuộc cái tầm tri thiên mệnh rồi
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Canhhoaxuan, tranminhngoctk28, Phanh phành phạch
Đầu trang

Canhhoaxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 20:16, 01/04/20
Thế anh phán cái xấu cho em đi ạ :)) Em hứa là sẽ tiếp thu. Mà em lại thích nghe vận hạn, vận xấu chứ :)) .
Đầu trang

Canhhoaxuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoalando đã viết: 20:46, 01/04/20 Tự xem tự biết mình thôi bạn, đi xem cũng lắm thầy nhiều ma lắm. Thực tế mình biết có một số ông thầy cực giỏi, dám nói ra như đinh đóng cột mà sự việc xảy ra đúng thế, có bà mẹ đi xem cho đứa con trai xem năm nay đỗ đại học không, ông còn nói luôn chắc gì nó đi thi được, cách thi một tháng thì cậu trai đấy bị ngã xe khá nặng bị tụ máu não, bà mẹ mang lễ đến nhờ thầy giảu hạn cho cậu trai tai qua nạn khỏi còn bị đuổi về. Thế nên gặp mấy ông thầy kiểu đấy thì mấy bạn sợ nghe điều thật tốt nhất đi về, họ thuộc cái tầm tri thiên mệnh rồi
Những thầy như này chắc cũng có kinh nghiệm có kiến thức sâu rồi mới phán đúng, mà cam đoan như thế. Đúng là có những người thì không nên nói ra cho người ta, vì có thể nghe phải những điều khó nghe người ta lại không thích. Nhưng những người đã chủ động tìm đến tử vi tức là trong cuộc sống cũng có vấn đề rồi. Chứ một người rất tự tin vào bản thân ít ai quan tâm tử vi lắm. Bản thân cuộc sống đầy vấn đề mà đi xem Thầy chỉ bảo là tốt lắm hay lắm cũng không thích lắm. Đã đi xem thì âu cũng muốn biết cái xấu để cẩn thận hơn hoặc biết đường mà làm từ thiện cho bớt nghiệp.
Đầu trang

Mngocfany
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mngocfany »

Có ai ngó giúp em lá số của em cung phu ntn không ạ.
Có người xem cho em nói họ nhà em con gái rất khổ về tình cảm. Ngẫm lại thấy đúng thật, tuy chỉ có một chị đứt gánh. Nhưng những người từ bà nội, các bác gái các chị gái đều rất vất vả vì chồng vì con. Em xem lá số của em cũng thấy xấu nhưng chưa biết nên phải làm gì ...
Em thì không biết thế nào vì nếu xét máu mủ trong họ thì cũng không phải gần hẳn.
Vì bố em là con dòng 2. Nghĩa ông nội em là đời chồng thứ 2 của bà nội. Còn các bác gái, các chị gái là đời chồng thứ nhất.
Với cả em rất hay bị bóng đè nữa mn có thể ngó chút cho em được không ạ
Không biết đính kèm ảnh làm sao :
18/02/2000 âm lịch 2h sáng
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28
Đầu trang

Mngocfany
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mngocfany »

\:D/ giúp em với ạ em đã nêu hoàn cảnh ở trên. Mong được mn hữu duyên
Tập tin đính kèm