Góc chia sẻ , nghiệm lý nhật hạn , hôm qua , hôm nay , những ngày đặc biệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thaonguyenphuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Góc chia sẻ , nghiệm lý nhật hạn , hôm qua , hôm nay , những ngày đặc biệt

Gửi bài gửi bởi Thaonguyenphuong »

Cháu chào chú Vaccine ạ, cháu có đọc và theo dõi từng trang của topic này của chú, cháu xin gửi lá số của cháu, chú nghiệm thử xem ngày này có điều gì đặc biệt không ạ
Ngày 19/1/canh tý (ngày âm đó ạ)
Chúc chú mọi điều an lành :-bd
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Vaccine đã viết: 15:00, 05/03/21
ừm, mình hỏi cho vui chứ thực chất khó có đủ thông tin ví dụ như hướng chung cư có sảnh chính mở ra hướng nào, xung quanh,...
mà cửa sổ bạn lớn không, có lớn hơn so với cửa vào, có ban công hay không?, bạn ở sài gòn nhỉ? nếu phòng hướng ra đông nam vào diên niên thì ok, viem mát mẻ lẫn dễ chịu
Dạ thưa anh, chung cư em có sảnh chính đúng hướng cửa sổ luôn ạ, 150 độ đông nam, trước mặt chỉ là đường nhựa.

Cửa sổ nhà em có 2 cái, cái nào cũng lớn gấp đôi so với cửa vào, vì đều có ban công cả. Đúng là nhà em hướng ra đông nam nên đón nắng sớm rất dễ chịu, không có nắng gắt.

Anh Vaccine ơi, em có 2 câu hỏi về lý số, mong anh dành thời gian nghiệm lý giúp em được không ạ?

1. Ngày 24/2/2020 DL (2/2 ÂL) em có cho anh bạn mượn một khoản tiền để làm ăn, nhưng vì dịch nên anh bạn làm ăn thua lỗ, tuy anh ấy có thành ý sẽ trả nợ dần cho em, nhưng tất nhiên thời gian sẽ trễ so với ban đầu rất nhiều. Nên em cho rằng đây là một vận xui về mặt tài chính của mình, nhưng tháng 2 năm ngoái của em, rơi vào cung Mùi, có Phủ Kình đắc, thêm cát tinh hội chiếu, tại sao em lại gặp vận xui như vậy ạ?

2. Cuối tháng 3 DL năm 2021 này (tháng 2 ÂL), bạn gái em có 1 cuộc họp quan trọng với sự nghiệp của cô ấy. Người quyết định là 3 người đàn ông (1 người Pháp, 1 người Ấn Độ, 1 người Việt Nam), và 1 người phụ nữ Việt Nam. Tuy cô ấy đã có chuẩn bị từ bây giờ, nhưng vì Covid nên mọi thứ đều thay đổi mỗi tuần một, rất khó đoán. Mong anh nghiệm lý giúp để tụi em có thể chuẩn bị cho một khoản thời gian thích hợp nhất ạ.

Em chân thành cảm ơn anh.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

Dannguyenvo đã viết: 11:41, 06/03/21
Vaccine đã viết: 15:00, 05/03/21
ừm, mình hỏi cho vui chứ thực chất khó có đủ thông tin ví dụ như hướng chung cư có sảnh chính mở ra hướng nào, xung quanh,...
mà cửa sổ bạn lớn không, có lớn hơn so với cửa vào, có ban công hay không?, bạn ở sài gòn nhỉ? nếu phòng hướng ra đông nam vào diên niên thì ok, viem mát mẻ lẫn dễ chịu
Dạ thưa anh, chung cư em có sảnh chính đúng hướng cửa sổ luôn ạ, 150 độ đông nam, trước mặt chỉ là đường nhựa.

Cửa sổ nhà em có 2 cái, cái nào cũng lớn gấp đôi so với cửa vào, vì đều có ban công cả. Đúng là nhà em hướng ra đông nam nên đón nắng sớm rất dễ chịu, không có nắng gắt.

Anh Vaccine ơi, em có 2 câu hỏi về lý số, mong anh dành thời gian nghiệm lý giúp em được không ạ?

1. Ngày 24/2/2020 DL (2/2 ÂL) em có cho anh bạn mượn một khoản tiền để làm ăn, nhưng vì dịch nên anh bạn làm ăn thua lỗ, tuy anh ấy có thành ý sẽ trả nợ dần cho em, nhưng tất nhiên thời gian sẽ trễ so với ban đầu rất nhiều. Nên em cho rằng đây là một vận xui về mặt tài chính của mình, nhưng tháng 2 năm ngoái của em, rơi vào cung Mùi, có Phủ Kình đắc, thêm cát tinh hội chiếu, tại sao em lại gặp vận xui như vậy ạ?

2. Cuối tháng 3 DL năm 2021 này (tháng 2 ÂL), bạn gái em có 1 cuộc họp quan trọng với sự nghiệp của cô ấy. Người quyết định là 3 người đàn ông (1 người Pháp, 1 người Ấn Độ, 1 người Việt Nam), và 1 người phụ nữ Việt Nam. Tuy cô ấy đã có chuẩn bị từ bây giờ, nhưng vì Covid nên mọi thứ đều thay đổi mỗi tuần một, rất khó đoán. Mong anh nghiệm lý giúp để tụi em có thể chuẩn bị cho một khoản thời gian thích hợp nhất ạ.

Em chân thành cảm ơn anh.
1. đại vận lộc tồn không kiếp
tiểu vận lộc kiếp
đại vận phi kị nhập nô đại vận, năm canh tý tháng 2 âm lịch tức là tháng can kỷ khúc hóa kị xung nô
năm canh đồng hóa kị xung kị gốc tài
lưỡng kị nô và lưỡng kị tài
tháng 2 cung nô kình phủ toái hư, ngày 2/2 đà linh phá
-> cho bạn mượn tiền khó lấy

2. mình cần bạn nữ động tâm để bốc quẻ
xem tử vi thì cũng được nhưng tính mệt lắm
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Thaonguyenphuong đã viết: 16:24, 05/03/21 Cháu chào chú Vaccine ạ, cháu có đọc và theo dõi từng trang của topic này của chú, cháu xin gửi lá số của cháu, chú nghiệm thử xem ngày này có điều gì đặc biệt không ạ
Ngày 19/1/canh tý (ngày âm đó ạ)
Chúc chú mọi điều an lành :-bd
lâu rồi chú không còn dành nhiều năng lượng để xem nhật hạn( làm biếng và thích nghiệm lí hơn), nên mai chú sẽ xem thử cháu nhé
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Vaccine đã viết: 12:41, 06/03/21
lâu rồi chú không còn dành nhiều năng lượng để xem nhật hạn( làm biếng và thích nghiệm lí hơn), nên mai chú sẽ xem thử cháu nhé
Em chào anh Vaccine ạ,

Em vẫn cố gắng trau dồi khả năng nghiệm lý tử vi, nhưng khi vừa trải qua một hạn, thực sự em vẫn không sao giải thích được ạ.

Tháng 7 âm lịch năm ngoái (9/9 DL), em có mua một căn hộ bình dân, đã xong giai đoạn 1, được hứa hẹn sẽ bàn giao nhà vào tháng 4 năm nay. Cứ tưởng đây sẽ là một hợp đồng thuận lợi, nhưng không ngờ dự án bị dừng vô thời hạn vì vấn đề "xích mích với cư dân xung quanh" - một lý do trên trời rơi xuống.

Rất "may" là hôm nay, sau 2 tháng đi lên đi xuống, chủ đầu tư đã kí hợp đồng thanh lý, hoàn lại toàn bộ tiền cho em (Em chỉ bị mất phần lãi khi để số tiền đó nằm yên trong nửa năm - nhưng thật sự, "có" còn hơn "không").

Không lẽ chỉ có việc: tháng 7 năm Canh Tí, rơi vào cung Thê - Nhâm Tý (Can Nhâm Vũ hoá Kị nhập điền) lại khiến mọi chuyện xảy ra theo hướng này ạ?

Không biết đến bao giờ em mới có khả năng mua được căn nhà riêng cho mình, vì em muốn đón em trai và mẹ về sống chung với mình, để tiện bề chăm sóc ạ. Em cảm ơn anh Vaccine nếu có đọc qua chia sẻ của em.
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Vaccine đã viết: 15:19, 01/04/20 Xin chào cô chú và mọi người , topic này Vaccine xin được mở để nghiệm lí nhật hạn , một khía cạnh quá chi tiết khi xem tử vi , có thể nhiều người chỉ xem đại vận hay tiểu vận , nhiều thì xem nguyệt vận nhưng xem ngày và giờ là một vấn đề khác , vì đòi hỏi không chỉ kiến thức , kinh nghiệm mà còn cả cảm giác , lộc trời cho , bí kíp nữa
Đa phần khi xem hạn mọi người hay nghiệm nhiều để đúc kết tích lũy nên em mong đây sẽ là topic để mọi người có thể nghiên cứu sâu hơn >:D<
Mọi người có thể gửi lá số ( được xét số và xác thực ) lên , trình bày ngày đó là ngày mấy dương lịch , ( âm lịch ) tháng năm nào gặp chuyện gì , như thế nào để mọi người nghiệm lí , nếu thích đánh đố thì có thể đặt câu hỏi về sự việc ngày hôm qua , hôm nay hoặc một ngày bất kì ( không phải tương lai ) mọi người để dự đoán ạ
Trên tinh thần học hỏi giao lưu , nhật hạn khó xem , hy vọng topic của Vaccine sẽ giúp mọi người mùa chống dịch ở nhà cảm thấy vui vẻ hơn >:D<
Bạn Vacine dạo này lặn mất tiêu luôn rồi, bạn từng hứa khi nào có vacxin thì bạn sẽ xuất hiện mà. giờ mọi người còn đòi tiêm mũi 4 nữa nè!
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

khanang đã viết: 16:27, 20/06/22
Vaccine đã viết: 15:19, 01/04/20 Xin chào cô chú và mọi người , topic này Vaccine xin được mở để nghiệm lí nhật hạn , một khía cạnh quá chi tiết khi xem tử vi , có thể nhiều người chỉ xem đại vận hay tiểu vận , nhiều thì xem nguyệt vận nhưng xem ngày và giờ là một vấn đề khác , vì đòi hỏi không chỉ kiến thức , kinh nghiệm mà còn cả cảm giác , lộc trời cho , bí kíp nữa
Đa phần khi xem hạn mọi người hay nghiệm nhiều để đúc kết tích lũy nên em mong đây sẽ là topic để mọi người có thể nghiên cứu sâu hơn >:D<
Mọi người có thể gửi lá số ( được xét số và xác thực ) lên , trình bày ngày đó là ngày mấy dương lịch , ( âm lịch ) tháng năm nào gặp chuyện gì , như thế nào để mọi người nghiệm lí , nếu thích đánh đố thì có thể đặt câu hỏi về sự việc ngày hôm qua , hôm nay hoặc một ngày bất kì ( không phải tương lai ) mọi người để dự đoán ạ
Trên tinh thần học hỏi giao lưu , nhật hạn khó xem , hy vọng topic của Vaccine sẽ giúp mọi người mùa chống dịch ở nhà cảm thấy vui vẻ hơn >:D<
Bạn Vacine dạo này lặn mất tiêu luôn rồi, bạn từng hứa khi nào có vacxin thì bạn sẽ xuất hiện mà. giờ mọi người còn đòi tiêm mũi 4 nữa nè!
Vaccine hiện hình rồi nèee
Được cảm ơn bởi: khanang, nhondoan
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vaccine đã viết: 23:59, 20/06/22
Vacine đã hiện hình rồi , vui quá!
Lâu nay bạn và gia đình vẫn khỏe chứ?
Có việc này mình nhờ vacine tí nhé.
năm 2020, mình bị hóa kỵ đại vận xung điền nguyên cục, hóa kỵ năm canh tý xung điền đại vận: là năm mình phải chuyển nhà về quê.
năm nay 2022: hóa kỵ năm Nhâm Dần xung quan đại vận, mệnh nguyên cục; hóa kỵ tháng 5 xung quan lưu niên, xung mệnh ĐV, Tài nguyên cục.
Áp lực công việc quá nhiều, mình đang xin nghỉ làm và dự tính kiếm chỗ làm khác. Nhờ bạn giúp mình xem thử có khả quan hơn không với. đang bị stress
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Ko biết bác chủ top còn xem nhật hạn nữa ko ạ ? Ngày mai 28/5 âm lịch. Em có việc phải đi mà ko từ chối được. Em tự xem cho mình thì ngày mai xấu quá. E lo lắng có chuyện sảy ra. Nếu bác chủ top có đọc được thì mong xem giúp em với ạ. Em cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khanang đã viết: 09:34, 21/06/22
Vaccine đã viết: 23:59, 20/06/22

Vacine đã hiện hình rồi , vui quá!
Lâu nay bạn và gia đình vẫn khỏe chứ?
Có việc này mình nhờ vacine tí nhé.
năm 2020, mình bị hóa kỵ đại vận xung điền nguyên cục, hóa kỵ năm canh tý xung điền đại vận: là năm mình phải chuyển nhà về quê.
năm nay 2022: hóa kỵ năm Nhâm Dần xung quan đại vận, mệnh nguyên cục; hóa kỵ tháng 5 xung quan lưu niên, xung mệnh ĐV, Tài nguyên cục.
Áp lực công việc quá nhiều, mình đang xin nghỉ làm và dự tính kiếm chỗ làm khác. Nhờ bạn giúp mình xem thử có khả quan hơn không với. đang bị stress
Ứng rồi, hôm nay nghỉ việc , cùng với đó ba mình bị huyết ấp ngã chảy máu giờ đang nhâp viện. Tháng tư mẹ mình lại bị té gãy tay.. có phải do tháng 4 át thái âm hoá kỵ xung mẹnh tháng. Tháng 6 cự môn hoá kỵ xung mệnh tháng có Thái dương không vậy. Năm nay lưu lộc tồn tại Phụ mẫu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”