Chuyện kết hôn và các đối tượng tìm hiểu để kết hôn ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyenhuyen9310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chuyện kết hôn và các đối tượng tìm hiểu để kết hôn ạ

Gửi bài gửi bởi nguyenhuyen9310 »

Xin chào mọi người! Em muốn lập một top chuyên để hỏi về tình yêu, hôn nhân và các đối tượng tìm hiểu để kết hôn ạ. Em chưa kết hôn, kỹ tính trong tình yêu, chọn người yêu. Các tiêu chuẩn chọn người yêu để lấy làm chồng của em chỉ đơn giản là:
1/ Ngoại Hình:
Chỉ cần có ngoại hình trung bình. Em không cần đẹp trai. Vì chồng em có đẹp trai hay không cũng không khiến em hạnh phúc.
Cái em cần là một người đàn ông yêu thương em thật lòng. Chứ không cần một người đàn ông đẹp trai đi bên cạnh mình như một món đồ trang sức.
Tuy nhiên, cũng không xấu trai. Vì em là cô gái cũng có ngoại hình và nhan sắc. Em không quá xinh đẹp.
Nhưng cũng dễ nhìn, xinh gái ở mức điểm 7.
Ngoại hình của chồng em thì em thích người có gu ăn mặc giản dị. Không có nhuộm tóc, vuốt keo, ăn mặc không thời trang và sành điệu thì càng tốt. Lý do: chồng em như vậy thì sẽ không tốn tiền vào khoản chưng diện nhan sắc, là đã tiết kiệm và để ra được một khoản tiền kha khá rồi.
Còn là cô gái biết cách ăn mặc, làm đẹp, chứ không quê mùa. Em yêu cầu chồng em phải có ngoại hình gọn gàng, sạch sẽ.
2/ Tính Cách:
Con người có nhiều khuyết điểm và ưu điểm. Nhưng điều em cần ở tính cách người chồng là:
Đàng hoàng, ngay thẳng. Không được có những tính cách của tiểu nhân như là: Ăn trộm, ăn cắp, lừa đảo, cướp giật, độc ác, nham hiểm.
Không được ăn chơi. Như hay đi chơi bời gái gú, hay uống rượu bia rồi suốt ngày say xỉn. Không có thói nghiện cờ bạc, cá độ, thuốc phiện, thuốc lắc, thuốc gây nghiện.
Phải chăm chỉ trong công việc, làm ăn. Có ý chí tiến thủ và phấn đấu.
Nếu có các đức tính như: Sống văn hoá, đạo đức, lịch sự, văn minh, hiếu thảo với bố mẹ, tốt tính, lương thiện thì càng tốt ạ.
3/ Tôn Giáo:
Cùng Theo Phật giáo.
Em không yêu người theo tôn giáo khác.
2/ Công Việc + Tiền Bạc:
Phải có nghề nghiệp, công việc ổn định.
Ai mà không có nghề nghiệp, công việc ổn định thì em không yêu và không lấy.
Làm các nghề nghiệp hợp pháp luật. Không yêu ai làm các nghề trái pháp luật như buôn thuốc phiện, ma túy, mại dâm,...vv
Tiền bạc: thu nhập phải cao hơn mức lương của em. Tối thiểu phải cao hơn 2 Triệu.
Em không yêu ai có mức lương lại chỉ bằng và thấp hơn thu nhập của em.
Mức lương của em chỉ thấp thôi ạ.
Em muốn chọn ai có thu nhập khá.
Có thể kinh tế bây giờ chưa có thu nhập khá, nhưng phải luôn chăm chỉ và cố gắng trong công việc. Có tư duy và ý chí phấn đấu kiếm tiền, không được phận.
Cách tiêu tiền của chồng. Phải sống thoáng tiền bạc với mọi người, nhưng phải có cách chi tiêu hợp lý và tiết kiệm. Không được tiêu xài hoang phí.
3/ Độ Tuổi
. Không lớn hơn em quá 10 tuổi.
Không nhỏ tuổi hơn em. Em không thích người ít tuổi hơn mình.
4/ Chuyện tình duyên của họ:
Em chỉ yêu ai chưa kết hôn bao giờ.
Còn những người đã ly hôn. Em không thích. Trừ khi là em không tìm được ai chưa kết hôn mà mình ưng ý, thì em mới tìm hiểu người đã ly hôn thôi.
5/ Vấn đề khoảng cách:
Em chỉ yêu ai trong khoảng cách 15 km đến nhà em.
Nếu nhà xa, khoảng cách xa thì bắt buộc phải là người có điều kiện kinh tế.
Ở gần chưa có kinh tế , mà chỉ Trung bình cũng không sao. Miễn chăm chỉ, có công việc ổn định và làm một công việc có khả năng về tiền đồ, tương lai.
6/ Về bố mẹ chồng: là người đàng hoàng là được. Kinh tế thế nào cũng không quan trọng. Miễn là không làm các nghề vi phạm pháp luật là được.
7/ Tiền án tiền sử:
Không đi tù. Em không muốn yêu ai đã từng đi tù.
( Nếu em nói câu này làm ai cảm thấy bị xúc phạm thì em xin lỗi)
8/ Nhà cửa:
Có nhà rồi thì tốt.
Chưa có nhà thì phải phấn đấu có tiền xây nhà, mua nhà.
Vậy nên em không thích yêu ai từ tỉnh khác đến sống và ở trọ, ở thuê.
9/ Chưa nghĩ ra ạ
Các tiêu chuẩn của em như vậy thì nghe có đáng ghét không ạ?
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Tô An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chuyện kết hôn và các đối tượng tìm hiểu để kết hôn ạ

Gửi bài gửi bởi Tô An »

nguyenhuyen9310 đã viết: 19:52, 02/04/20 Xin chào mọi người! Em muốn lập một top chuyên để hỏi về tình yêu, hôn nhân và các đối tượng tìm hiểu để kết hôn ạ. Em chưa kết hôn, kỹ tính trong tình yêu, chọn người yêu. Các tiêu chuẩn chọn người yêu để lấy làm chồng của em chỉ đơn giản là:
1/ Ngoại Hình:
Chỉ cần có ngoại hình trung bình. Em không cần đẹp trai. Vì chồng em có đẹp trai hay không cũng không khiến em hạnh phúc.
Cái em cần là một người đàn ông yêu thương em thật lòng. Chứ không cần một người đàn ông đẹp trai đi bên cạnh mình như một món đồ trang sức.
Tuy nhiên, cũng không xấu trai. Vì em là cô gái cũng có ngoại hình và nhan sắc. Em không quá xinh đẹp.
Nhưng cũng dễ nhìn, xinh gái ở mức điểm 7.
Ngoại hình của chồng em thì em thích người có gu ăn mặc giản dị. Không có nhuộm tóc, vuốt keo, ăn mặc không thời trang và sành điệu thì càng tốt. Lý do: chồng em như vậy thì sẽ không tốn tiền vào khoản chưng diện nhan sắc, là đã tiết kiệm và để ra được một khoản tiền kha khá rồi.
Còn là cô gái biết cách ăn mặc, làm đẹp, chứ không quê mùa. Em yêu cầu chồng em phải có ngoại hình gọn gàng, sạch sẽ.
2/ Tính Cách:
Con người có nhiều khuyết điểm và ưu điểm. Nhưng điều em cần ở tính cách người chồng là:
Đàng hoàng, ngay thẳng. Không được có những tính cách của tiểu nhân như là: Ăn trộm, ăn cắp, lừa đảo, cướp giật, độc ác, nham hiểm.
Không được ăn chơi. Như hay đi chơi bời gái gú, hay uống rượu bia rồi suốt ngày say xỉn. Không có thói nghiện cờ bạc, cá độ, thuốc phiện, thuốc lắc, thuốc gây nghiện.
Phải chăm chỉ trong công việc, làm ăn. Có ý chí tiến thủ và phấn đấu.
Nếu có các đức tính như: Sống văn hoá, đạo đức, lịch sự, văn minh, hiếu thảo với bố mẹ, tốt tính, lương thiện thì càng tốt ạ.
3/ Tôn Giáo:
Cùng Theo Phật giáo.
Em không yêu người theo tôn giáo khác.
2/ Công Việc + Tiền Bạc:
Phải có nghề nghiệp, công việc ổn định.
Ai mà không có nghề nghiệp, công việc ổn định thì em không yêu và không lấy.
Làm các nghề nghiệp hợp pháp luật. Không yêu ai làm các nghề trái pháp luật như buôn thuốc phiện, ma túy, mại dâm,...vv
Tiền bạc: thu nhập phải cao hơn mức lương của em. Tối thiểu phải cao hơn 2 Triệu.
Em không yêu ai có mức lương lại chỉ bằng và thấp hơn thu nhập của em.
Mức lương của em chỉ thấp thôi ạ.
Em muốn chọn ai có thu nhập khá.
Có thể kinh tế bây giờ chưa có thu nhập khá, nhưng phải luôn chăm chỉ và cố gắng trong công việc. Có tư duy và ý chí phấn đấu kiếm tiền, không được phận.
Cách tiêu tiền của chồng. Phải sống thoáng tiền bạc với mọi người, nhưng phải có cách chi tiêu hợp lý và tiết kiệm. Không được tiêu xài hoang phí.
3/ Độ Tuổi
. Không lớn hơn em quá 10 tuổi.
Không nhỏ tuổi hơn em. Em không thích người ít tuổi hơn mình.
4/ Chuyện tình duyên của họ:
Em chỉ yêu ai chưa kết hôn bao giờ.
Còn những người đã ly hôn. Em không thích. Trừ khi là em không tìm được ai chưa kết hôn mà mình ưng ý, thì em mới tìm hiểu người đã ly hôn thôi.
5/ Vấn đề khoảng cách:
Em chỉ yêu ai trong khoảng cách 15 km đến nhà em.
Nếu nhà xa, khoảng cách xa thì bắt buộc phải là người có điều kiện kinh tế.
Ở gần chưa có kinh tế , mà chỉ Trung bình cũng không sao. Miễn chăm chỉ, có công việc ổn định và làm một công việc có khả năng về tiền đồ, tương lai.
6/ Về bố mẹ chồng: là người đàng hoàng là được. Kinh tế thế nào cũng không quan trọng. Miễn là không làm các nghề vi phạm pháp luật là được.
7/ Tiền án tiền sử:
Không đi tù. Em không muốn yêu ai đã từng đi tù.
( Nếu em nói câu này làm ai cảm thấy bị xúc phạm thì em xin lỗi)
8/ Nhà cửa:
Có nhà rồi thì tốt.
Chưa có nhà thì phải phấn đấu có tiền xây nhà, mua nhà.
Vậy nên em không thích yêu ai từ tỉnh khác đến sống và ở trọ, ở thuê.
9/ Chưa nghĩ ra ạ
Các tiêu chuẩn của em như vậy thì nghe có đáng ghét không ạ?
Chị vô nhầm trang rồi ạ :D Đây là trang lysovn, chứ không phải trang hẹn hò ạ =))
Btw, chúc c tìm được người như ý :))
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, nguyenhuyen9310, ĐàLinh2809
Đầu trang

Jungheah
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Jungheah »

Ko biết chị bao nhiêu tuổi, nhưng tiêu chí như vậy chị còn phải tìm lâu đấy ạ, vì dk cái nọ mất cái kia, chị nên bốc 1 quẻ xem duyên phân như nào chứ trc e cũng có tiêu chuẩn giống chị, còn giờ là trai, thẳng và còn thở là dk rồi😂
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Anh cũng không muốn nhiều chuyện đâu, nhưng đây là cái nickname/account thứ 3 thứ 4 của em rồi. Vì em cũng đã lớn tuổi, năm nay cũng 28 tuổi âm, anh cũng từng xét qua lá số của em, và sau đó là cả chục lá số mà em còn nghi vấn nữa, anh cũng đến thua, cho đến giờ em vẫn còn trong mớ bòng bong. Tư duy của em còn non dại và đáng lo ngại quá.
Khi em đề ra những yêu cầu, những tiêu chuẩn như thế này, em có từng nghĩ: nếu có người đáp ứng đủ tiêu chuẩn của em, thì liệu người ta có chấp nhận em hay không? Liệu em có phải là đối tượng mà người ta muốn kết hôn hay không?

Anh chỉ chia sẻ quan điểm của bản thân anh như vậy thôi, em vui thì đọc cho vui thêm, còn buồn chán hay bực bội thì cứ bỏ qua nhé. Anh cảm ơn!
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, Nhung Hua, Bò cạp, meomeo00, phèo văn chí, khomocphungxuan, thanh163, ĐàLinh2809, phuongbong0610, Thutobe, 0000
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

koollee đã viết: 23:27, 02/04/20 Anh cũng không muốn nhiều chuyện đâu, nhưng đây là cái nickname/account thứ 3 thứ 4 của em rồi. Vì em cũng đã lớn tuổi, năm nay cũng 28 tuổi âm, anh cũng từng xét qua lá số của em, và sau đó là cả chục lá số mà em còn nghi vấn nữa, anh cũng đến thua, cho đến giờ em vẫn còn trong mớ bòng bong. Tư duy của em còn non dại và đáng lo ngại quá.
Khi em đề ra những yêu cầu, những tiêu chuẩn như thế này, em có từng nghĩ: nếu có người đáp ứng đủ tiêu chuẩn của em, thì liệu người ta có chấp nhận em hay không? Liệu em có phải là đối tượng mà người ta muốn kết hôn hay không?

Anh chỉ chia sẻ quan điểm của bản thân anh như vậy thôi, em vui thì đọc cho vui thêm, còn buồn chán hay bực bội thì cứ bỏ qua nhé. Anh cảm ơn!
Bác Koolle lâu quá không gặp? Bác còn nhớ mình không zợ? Nãy bác nói chị ấy 28 rồi? Bác đoán xem mình bao nhiêu tuổi vậy?
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Andre đã viết: 23:31, 02/04/20 Bác Koolle lâu quá không gặp? Bác còn nhớ mình không zợ? Nãy bác nói chị ấy 28 rồi? Bác đoán xem mình bao nhiêu tuổi vậy?
Chào Phượng!
Dĩ nhiên là mình còn nhớ Phượng chứ. Phượng cũng có 3, 4 nickname/account trên diễn đàn này nhỉ?
Về tuổi mà Phượng muốn hỏi để xem mình còn nhớ hay không, thì theo trí nhớ lu mờ và loạn xạ của mình, nếu không nhầm thì Phượng hãy xem bộ phim: Quý cô tuổi dần nhé.
Đấy là về tuổi thể xác, chứ tuổi tâm hồn của Phượng vẫn đang dao động bất ổn mãnh liệt lắm.

Xét về giọng văn, so với hồi cuối năm ngoái, đầu năm nay. 2 giọng văn trong một thời gian rất ngắn, có biến chuyển khác nghiêng trời lệch đất, chứng tỏ Phượng đã có tiến bộ đáng kể trong tư duy, trong đời sống nội tâm của Phượng.

Chúc Phượng sẽ gặt hái được nhiều thành tựu hơn nữa nhé! :-bd
Được cảm ơn bởi: Andre, phèo văn chí, ĐàLinh2809, 12010277
Đầu trang

nguyenhuyen9310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenhuyen9310 »

Hình ảnh
Chào mọi người! Anh này tán em. Mọi người cho em hỏi anh này mệnh có Hoá Kỵ ( H), cung thân cư Thê có Địa Không ( H), Hoả Tinh ( H), thiên diêu ( H), tuế phá thì có phải là người có tính tiểu nhân, ăn trộm, ăn cắp, lừa đảo, cướp giật, độc ác, nham hiểm không ạ?
Có phải là người ăn chơi, chơi bời gái gú, nghiện ngập rượu bia, chơi bời dùng thuốc gây nghiện như thuốc phiện, thuốc lắc không ạ?
Mong mọi người xem giúp em. Nếu anh này có các dấu hiệu đó thì em tránh xa và loại bỏ ạ! Em cảm ơn!
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

nguyenhuyen9310 đã viết: 08:52, 03/04/20 Hình ảnh
Chào mọi người! Anh này tán em. Mọi người cho em hỏi anh này mệnh có Hoá Kỵ ( H), cung thân cư Thê có Địa Không ( H), Hoả Tinh ( H), thiên diêu ( H), tuế phá thì có phải là người có tính tiểu nhân, ăn trộm, ăn cắp, lừa đảo, cướp giật, độc ác, nham hiểm không ạ?
Có phải là người ăn chơi, chơi bời gái gú, nghiện ngập rượu bia, chơi bời dùng thuốc gây nghiện như thuốc phiện, thuốc lắc không ạ?
Mong mọi người xem giúp em. Nếu anh này có các dấu hiệu đó thì em tránh xa và loại bỏ ạ! Em cảm ơn!
Anh ấy không phải như bạn nói trên đây..
Mà vợ anh đấy thối mồm, nói không suy nghĩ và hay phọt ra những từ ngữ kinh khủng vì cự môn đi cùng toàn sát tinh, bại tinh hạng nặng và không có tuần triệt. Gu anh này cũng Hạng nặng ha, thỏa nào mới tán bạn.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Hầu hết các điều kiện của bạn tôi đều đạt hoặc trên 1 chút.
Ngoại trừ:
+ tôi ko ở cách bạn 15km đổ lại dc.
+ tôi chẳng biết bạn là ai, nói gì đến yêu bạn thật lòng. Mà tôi chỉ yêu người yêu mình thật lòng thôi.
Bạn nên lên mấy trang hẹn hò để có ảnh, dễ xúc tiến liên lạc
Được cảm ơn bởi: thanh163, ĐàLinh2809, 12010277, Thutobe
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

cho anh xin một vé ứng tuyển nha :"> a đạt hết thảy các tiêu chuẩn này

a chỉ hay nói dối thôi :D
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809, 12010277
Đầu trang