Chọn chồng vợ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
công chúa mùa thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chọn chồng vợ

Gửi bài gửi bởi công chúa mùa thu »

Mình ko phải cao nhân gì hết , chỉ vì vô tình đụng phải Tử vi , rồi thành ra nghiên cứu , nghiền ngẫm mãi cũng biết dc chút ít kiến thức . Mình đọc trên diễn đàn , thấy có những bạn tâm sự hôn nhân trắc trở , đau buồn , bản thân cũng cảm thấy xót xa . " Nếu biết cưới rồi mà ly hôn , bị bỏ thì ai mà dám cưới ."_tâm sự của 1 bạn khiến mình suy nghĩ rất nhiều mấy ngày nay .
Mình chỉ có chút mọn khiến thức , nay viết ra để những bạn đang muốn kết đôi tham khảo , nhằm tránh lựa chọn đáng tiếc . Bạn nào biết thêm gì thì xin cứ góp ý thêm . Đây lá 1 số cách trong cung phu thê , nếu có thể biết dc lá số của bạn trai , bạn gái mình thì thật hay .
1 ) Tử , Phủ , Vũ ( đắc , miếu , vượng ) , Hóa Lộc , Lộc Tồn : Giaù sang .
Nếu có thêm Địa Không , Thiên Không : hóa ra ko giàu .
Nếu lại có thêm triệt là trước giàu , sau 30 tuổi nghèo . Còn Tuần là trước nghèo , sau 30 tuổi thì có tiền .
2 ) Khôi , Việt : là con trưởng , sang quý , là quý nhân của mình .
3 ) Phượng các , Giaỉ Thần : cách lấy chồng vợ là người nước ngoài .
4 ) Địa Không , Thiên Không : Nên tránh xa vì người này trước sau gì cũng bỏ bạn .
Hóa giải : - Triệt : trước 30 tuổi thì hạnh phúc , sau 30 tuổi liền đổ vỡ .
- Tuần : trước 30 tuổi đỗ vỡ liên miên , sau 30 tuổi thì tốt hơn .
5 ) Phi liêm : nhanh bất ngờ .
Đi kèm với nhiều sao tốt đẹp : cưới nhanh bất ngờ .
Đi kèm với nhiều sao xấu : cưới nhanh bất ngờ , và cũng bỏ nhanh bất ngờ . Có bạn cung Phu của chồng có sao Phi liêm , cưới nhanh do ba mẹ thúc ép , rồi chỉ sau 3 tháng là bị bỏ .
6 ) Địa kiếp + Thiên không : sát phối ngẫu .
Nếu có Triệt thì hóa giải dc trước 30 tuổi hạnh phúc , sau 30 tuổi mới xảy ra chuyện .
Nếu có Tuần thì sau 30 tuổi đỡ hơn .
7 ) Thiên Hình , Thiên Giaỉ : là các sao ly hôn mạnh .
Địa giải , Giaỉ thần : cũng có ý nghĩa bất đồng , ly hôn nhưng nhẹ hơn chút .
Nếu cung phu thê ko có sao Thiên hình , nhưng mà trong hạn năm có sao Thiên hình , cũng có khả năng ly hôn cao .
8 ) Thiên mã : gặp vợ chồng ở nơi xa mà nên duyên . Nó cũng có ý nghĩa là nhanh giống như sao Phi liêm .
9 ) Tang môn : sát phối ngẫu => hóa giải : cưới chạy tang .
10 ) Tang môn + Lộc tồn : sát phối ngẫu , hường gia tài .
11 ) Tả , hữu : 2 đời vợ chồng trở lên .
12 ) Cô thần , Qủa tú , Đẩu quân : cô độc , xa cách . Nó cũng có chút ý nghĩ sát giống như Tang môn => 1 mình nuôi con hoặc trở thành quả phụ , ...
13 ) Thiên tướng , Hóa quyền , Thân cư thê : sợ vợ .
14 ) Hồng loan , Thiếu âm : dẻo miệng , hót hay .
15 ) Kình dương : người đó là nhát dao đâm vào tim mình .
16 ) Tham lang , Hoa cái , Đào hoa , Mộc dục , Thiên riêu : quyến rũ , dâm dục , cả thèm chóng chán .
17 ) Thái tuế : cãi nhau nhiều .
18 ) Phục binh : ghen tuông , bắt ghen .
19 ) Khốc , Hư , Tang , Hổ : tiếng khóc trong tình yêu . Mỗi sao dc xem như là 1 dòng lệ .
20 ) Âm + Dương : vợ chồng tương đắc , quấn quít không rời .
21 ) Hóa kị : khắc
22 ) Hỏa tinh : nóng tính , thô bạo .
23 ) Lâm quan : vợ chồng là quan chức , có quyền uy .
24 ) Thiên lương ( đắc , miếu , vượng ) : phối ngẫu hiền lành .
25 ) Ân quang : phối ngẫu có ơn với mình . Có thể à ông trời se duyên .
26 )Tấu thư , Đường phù : ngọt ngào . Tấu thư ở hạn cũng có nghĩa là đăng kí kết hôn , hoặc là tờ giấy ly hôn
27 ) Tiểu hao , Đại hao : phối ngẫu nhỏ con . Tốn tiền cho phối ngẫu . Cũng là điềm hôn nhân có biến động .
28 ) Thai phụ : ở nam thì là phối ngẫu bụng bia , mê rượu sắc , ăn chơi . Ở nữ thì là dễ mang thai .
29 ) Kiếp sát : sát , đi kèm với các sao Tử , Tuyệt , Tang môn , Bạch hổ thì rõ ràng là sát chồng vợ .
30 ) Thiên cơ : khôn ngoan , tính toán đủ đường . Có thể trục lợi tiền bạc hay địa vị .
31 ) Thiên cơ + Mộ : diếm tiền , giấu tiền , cuỗm tiền bỏ trốn .
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

công chúa mùa thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chọn chồng vợ

Nó cũng đúng khi dùng để xem cung Mệnh / Thân của 1 người nữa nha .
Đầu trang

Bentran248
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Bentran248 »

công chúa mùa thu đã viết: 07:05, 04/04/20 Nó cũng đúng khi dùng để xem cung Mệnh / Thân của 1 người nữa nha .
Nếu như Ân quang,thiên quý ko ở trong cung phu thê,mà chỉ xung chiếu,tâm hợp hay nhị hợp cùng phu thê thì sao ah ?
Đầu trang

công chúa mùa thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình nghĩ là các sao này chỉ có ý nghĩa mạnh khi tọa thủ hay nhị hợp thôi .
Được cảm ơn bởi: Bentran248
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”