Mong các bác xem giúp cháu về công việc ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
HoangGiang29
Chính thức
Chính thức

Mong các bác xem giúp cháu về công việc ạ

Gửi bài gửi bởi HoangGiang29 »

Chào các bác ạ. Mong các bác xem giúp cháu về công danh sự nghiệp ạ. Cháu đổi rất nhiều việc mà không việc nào làm được lâu. Hiện nay, cháu thất nghiệp 1 năm rồi ạ, giai cấp vô sản rồi ạ. Kính mong các bác xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Re: Mong các bác xem giúp cháu về công việc ạ

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

Năm Hợi 2019 hội hợp quá nhiều sát tinh sự nghiệp ắt đổ vỡ. Năm nay tốt hơn.
Mệnh chủ đầu tuần sau (5-6/4) sẽ có kết quả thông báo đi làm, nếu bạn đã apply. Bạn sẽ được giao công việc khá phù hợp với khả năng của mình. Đây là cơ hội phát triển rất tốt.
Nói chung sẽ có thông báo ngày 15/3 âm hoặc sau đó 1 tuần, hoặc cùng lắm muộn hơn một chút nhưng vẫn trong tháng 3 âm này. Chúc bạn thành công.
TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Đầu trang

HoangGiang29
Chính thức
Chính thức

tranaidan đã viết: 03:44, 04/04/20 Năm Hợi 2019 hội hợp quá nhiều sát tinh sự nghiệp ắt đổ vỡ. Năm nay tốt hơn.
Mệnh chủ đầu tuần sau (5-6/4) sẽ có kết quả thông báo đi làm, nếu bạn đã apply. Bạn sẽ được giao công việc khá phù hợp với khả năng của mình. Đây là cơ hội phát triển rất tốt.
Nói chung sẽ có thông báo ngày 15/3 âm hoặc sau đó 1 tuần, hoặc cùng lắm muộn hơn một chút nhưng vẫn trong tháng 3 âm này. Chúc bạn thành công.
Cháu cảm ơn ạ! Xin cho cháu hỏi thêm về sự nghiệp sau này ạ. Cháu có tìm được công việc ổn định không ạ. Tại cháu đổi nhiều việc rồi ạ
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Cung Tật Ách khá kém, có thể liên quan đến các bệnh như về máu huyết. Năm Hợi 2019 vừa rồi, có vẻ bạn bị tai nạn hoặc bệnh tật nặng, có thể phải mổ xẻ. Bạn thoát nạn là nhở bộ Nhật Nguyệt và Thiên Lương, Hóa khoa rất tốt. Mệnh có Liêm Sát cũng cần cẩn thận khi đi lại.
Về cơ bản Đại vận này đẹp, nhưng Thiên Cơ Thái Âm là chủ việc thay đổi, biến động, bạn nên thuận theo mà hành động. Công việc có thể phải đi nhiều.
Cung Quan có Cự Môn hãm nên tránh tranh chấp, đấu khẩu trong công việc. Nên làm các việc cần sự tính toán, suy luận logic, nhanh nhạy, mang tính chất tham mưu. Viết lách cũng là một thế mạnh nên tận dụng. Nói chung duy trì việc tập luyện sức khỏe và giữ mối quan hệ đồng nghiệp tốt là cách bạn nên làm để duy trì công việc ổn định. Một cách bạn có thể tập luyện là thử nói chuyện với những người mà mình ghét nhất xem sao nhé!
Đầu trang

HoangGiang29
Chính thức
Chính thức

tranaidan đã viết: 04:32, 05/04/20 Cung Tật Ách khá kém, có thể liên quan đến các bệnh như về máu huyết. Năm Hợi 2019 vừa rồi, có vẻ bạn bị tai nạn hoặc bệnh tật nặng, có thể phải mổ xẻ. Bạn thoát nạn là nhở bộ Nhật Nguyệt và Thiên Lương, Hóa khoa rất tốt. Mệnh có Liêm Sát cũng cần cẩn thận khi đi lại.
Về cơ bản Đại vận này đẹp, nhưng Thiên Cơ Thái Âm là chủ việc thay đổi, biến động, bạn nên thuận theo mà hành động. Công việc có thể phải đi nhiều.
Cung Quan có Cự Môn hãm nên tránh tranh chấp, đấu khẩu trong công việc. Nên làm các việc cần sự tính toán, suy luận logic, nhanh nhạy, mang tính chất tham mưu. Viết lách cũng là một thế mạnh nên tận dụng. Nói chung duy trì việc tập luyện sức khỏe và giữ mối quan hệ đồng nghiệp tốt là cách bạn nên làm để duy trì công việc ổn định. Một cách bạn có thể tập luyện là thử nói chuyện với những người mà mình ghét nhất xem sao nhé!
Cháu cảm ơn bác đã nhiệt tình xem giúp cháu ạ
Đầu trang

HoangGiang29
Chính thức
Chính thức

Mong các bác xem giúp cháu ạ. Hiện tại dịch bệnh, tìm việc khó khăn gấp bội ạ. Cháu xin cảm ơn ạ
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Như vậy có thể do dịch nên các doanh nghiệp đang ngừng tuyển dụng, khả năng cao là bạn làm ở lĩnh vực nhạy cảm với dịch, đang bị sụt giảm doanh thu như du lịch, dịch vụ,.. Bạn có thể đợi đến hết đợt lockdown này xem, khả năng là đầu tháng 5. Như HN hay TP HCM dự kiến sẽ là đầu tuần sau 22/4. Nếu đến thời điểm 1/5 đó vẫn chưa có tin chính thức tôi sẽ xem kỹ lại cho bạn.
Nếu bạn có bằng cấp mà có thể làm nhiều lĩnh vực mình xin khuyên bạn:
- Cố gắng xin vào các doanh nghiệp ít bị dịch bệnh ảnh hưởng, như sản xuất, y tế, thực phẩm, kỹ thuật,... Dễ hơn là nếu xin vào các doanh nghiệp như du lịch, dịch vụ, giải trí công cộng,...
- Xác định rõ khả năng và kinh nghiệm thực tế. Nếu thực sự mình giỏi mà chưa thể hiện ra thì nên tìm một vài người reference tốt và ghi vào CV, như các bạn quen biết ở công ty cũ mà làm vị trí cao. Nên tìm người mà có thiện cảm với mình và có mối quan hệ tốt.
- Nên ghi lại CV theo từng job bạn apply, ví dụ kinh nghiệm bạn có 10 nhưng lĩnh vực xin tuyển chỉ cần 3, bạn nên bỏ 7 điểm kia đi, tập trung viết 3 điểm liên quan trực tiếp đến vị trí mới thật tốt.
Nên chú ý đến những điểm nhạy cảm như nhiều công ty ngại tuyển người mới lập gia đình (vì có thể mới vào làm lại nghỉ sinh) hoặc có những lý do nghỉ việc không chính đáng. Ngoài ra, nếu vấn đề sức khỏe không đảm bảo với công việc cũng khó được nhận vào.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

HoangGiang29 đã viết: 22:14, 03/04/20 Chào các bác ạ. Mong các bác xem giúp cháu về công danh sự nghiệp ạ. Cháu đổi rất nhiều việc mà không việc nào làm được lâu. Hiện nay, cháu thất nghiệp 1 năm rồi ạ, giai cấp vô sản rồi ạ. Kính mong các bác xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn ạ
Hình ảnh
Năm nay tốt hơn, nhưng phải cố gắng nhiều thì đến tầm tháng 10,11 chắc công việc sẽ OK hơn. A thì suy nghĩ hơi khác 1 chút vs anh aidan, tức là đại vận này tương đối bất ổn, ngoài công việc ra em phải chú ý sức khoẻ, đi lại xe cộ và nên tránh thị phi , hãm hại . Nhưng có những năm tốt tốt như năm nay thì phải cố tận dụng. Mệnh em dễ phải tự lập sớm, vất vả từ bé , bố mẹ k giúp gì đc e nhiều, mặc dù rất quan tâm e, học nhiều bằng nhưng cảm giác chả dùng đc mấy đúng k e ?
Đầu trang

HoangGiang29
Chính thức
Chính thức

tranaidan đã viết: 00:48, 20/04/20 Như vậy có thể do dịch nên các doanh nghiệp đang ngừng tuyển dụng, khả năng cao là bạn làm ở lĩnh vực nhạy cảm với dịch, đang bị sụt giảm doanh thu như du lịch, dịch vụ,.. Bạn có thể đợi đến hết đợt lockdown này xem, khả năng là đầu tháng 5. Như HN hay TP HCM dự kiến sẽ là đầu tuần sau 22/4. Nếu đến thời điểm 1/5 đó vẫn chưa có tin chính thức tôi sẽ xem kỹ lại cho bạn.
Nếu bạn có bằng cấp mà có thể làm nhiều lĩnh vực mình xin khuyên bạn:
- Cố gắng xin vào các doanh nghiệp ít bị dịch bệnh ảnh hưởng, như sản xuất, y tế, thực phẩm, kỹ thuật,... Dễ hơn là nếu xin vào các doanh nghiệp như du lịch, dịch vụ, giải trí công cộng,...
- Xác định rõ khả năng và kinh nghiệm thực tế. Nếu thực sự mình giỏi mà chưa thể hiện ra thì nên tìm một vài người reference tốt và ghi vào CV, như các bạn quen biết ở công ty cũ mà làm vị trí cao. Nên tìm người mà có thiện cảm với mình và có mối quan hệ tốt.
- Nên ghi lại CV theo từng job bạn apply, ví dụ kinh nghiệm bạn có 10 nhưng lĩnh vực xin tuyển chỉ cần 3, bạn nên bỏ 7 điểm kia đi, tập trung viết 3 điểm liên quan trực tiếp đến vị trí mới thật tốt.
Nên chú ý đến những điểm nhạy cảm như nhiều công ty ngại tuyển người mới lập gia đình (vì có thể mới vào làm lại nghỉ sinh) hoặc có những lý do nghỉ việc không chính đáng. Ngoài ra, nếu vấn đề sức khỏe không đảm bảo với công việc cũng khó được nhận vào.
Cảm ơn anh đã cho em lời khuyên bổ ích ạ. Thật ra năm nay em tính đổi sang làm trái với ngành mình học và làm trước đây ạ.
Đầu trang

HoangGiang29
Chính thức
Chính thức

phèo văn chí đã viết: 13:24, 20/04/20
HoangGiang29 đã viết: 22:14, 03/04/20 Chào các bác ạ. Mong các bác xem giúp cháu về công danh sự nghiệp ạ. Cháu đổi rất nhiều việc mà không việc nào làm được lâu. Hiện nay, cháu thất nghiệp 1 năm rồi ạ, giai cấp vô sản rồi ạ. Kính mong các bác xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn ạ
Hình ảnh
Năm nay tốt hơn, nhưng phải cố gắng nhiều thì đến tầm tháng 10,11 chắc công việc sẽ OK hơn. A thì suy nghĩ hơi khác 1 chút vs anh aidan, tức là đại vận này tương đối bất ổn, ngoài công việc ra em phải chú ý sức khoẻ, đi lại xe cộ và nên tránh thị phi , hãm hại . Nhưng có những năm tốt tốt như năm nay thì phải cố tận dụng. Mệnh em dễ phải tự lập sớm, vất vả từ bé , bố mẹ k giúp gì đc e nhiều, mặc dù rất quan tâm e, học nhiều bằng nhưng cảm giác chả dùng đc mấy đúng k e ?
Em cảm ơn anh xem giúp ạ. Em cảm thấy mình không may mắn lắm, vì toàn gặp chuyện đen đủi mà chả ai nghĩ sẽ xảy ra ạ. Em trước học đại học xong năm nhất, không thích chuyên ngành ý, lại thị lại học chuyên ngành khác, giờ em lại muốn làm nghề khác, tóm lại chắc do em chưa tìm đúng hướng đi cho mình ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”