NÓI CHUYỆN VỚI MA!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

NÓI CHUYỆN VỚI MA!

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Dạo này mùa dịch rãnh rỗi, nên hôm nay tôi xin kể vài chuyện về "ma" gọi là ma thế thôi chứ họ là vong linh.

Chuyện thứ nhất: Vào tết của năm thứ 2 hay thứ 3 đại học gì đó, thời đó bạn bè lên thành phố học, cũng ít có dịp gặp nhau, nên mỗi khi dịp tết về là chúng tôi thường tụ tập ăn uống, tôi nhớ tối đó tầm 27 hay 28 tết gì đó, tôi với vài thằng bạn thân thời cấp 3 rủ nhau đi nhậu, vì gặp nhau lúc tầm 7 giờ nên chúng tôi chơi tới hơn 10 giờ mới về, hôm đó thằng bạn không có xe nên tôi chở đi, tối đó tầm 10 giờ là tôi chở nó về, cũng mệt lắm rồi, vì uống cũng nhiều, cả tôi và nó đều rất mệt, nhưng đường ở quê với trời tối nên đi châm chậm cũng không sao. Nhà bạn tôi đi qua cái nghĩa địa, lúc đi qua vừa quẹo vào cái ngã 3, có 1 cô gái mặc áo dài màu trắng vãy tay chúng tôi, bảo cho hỏi đường xuống nhà"chú sáu", tôi không phải dân ở đó, còn thằng bạn tôi nó hỏi có phải chị Thúy không, cô đó bảo phải, em về chơi tết hả Nam, thằng bạn tôi bảo em về vài hôm rồi chị, nhà chú sáu chị biết mà sao hỏi, cô đó mới bảo: chị hay quên nên hỏi cho chắc, rồi thằng bạn tôi nó chỉ đường, xong bọn tôi chào chị rồi đi, đi được 1 đoạn thì thằng bạn ngồi sao nó mới bảo: ủa chị Thúy chết rồi mà ta, nghe xong tôi mới bảo mày điên à, nó mới nói: chị Thúy cách nhà tao 2 nhà chết năm ngoái rồi mày, sao giờ còn gặp, ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ . Nghe xong nói thiệt là tôi đang say mà tỉnh luôn, hãi cả linh hồn, cũng cố gắng bình tĩnh chở nó về, về tới nhà thì 2 thằng tỉnh queo, không thấy say hay mệt gì cả, phần tôi vì nhát nên không dám về luôn, đêm đó tôi ngủ lại nhà nó, 2 thằng cứ năm trằn trọc, sáng hôm sau nó dẫn tôi vô nhà chị Thúy, nhìn lên di ảnh thì đúng là cô gái hôm qua chúng tôi gặp, tôi với nó thắp cho chị nén nhang, và nguyên cái tết năm đó ban đêm tôi không ra đường.

Chuyện tôi kể là hoàn toàn có thật, không biết có bạn nào trải qua chưa.
Còn tiếp.....
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, Huyenhoclyso756, tranminhngoctk28, Tedy Yang, Suỵt Suỵt, hadulosangeles
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Re: NÓI CHUYỆN VỚI MA!

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Em đang nói chuyện với anh Què kkkk
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, tranminhngoctk28
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Em còn cho ma đi nhờ xe 3 lần rồi cơ anh què ạ, chả ai thấy họ trừ em :| nhưng cũng ko có j toàn được cảm ơn, cô tốt quá xong được chúc phúc :)
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

lobangtho91 đã viết: 22:43, 19/04/20 Em còn cho ma đi nhờ xe 3 lần rồi cơ anh què ạ, chả ai thấy họ trừ em :| nhưng cũng ko có j toàn được cảm ơn, cô tốt quá xong được chúc phúc :)
Mày điêu quá lộ, anh không tin, mày kể lại xem nào.
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Em chưa trải qua nhưng em tin là không có .
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

quách xảo què đã viết: 22:43, 19/04/20
lobangtho91 đã viết: 22:43, 19/04/20 Em còn cho ma đi nhờ xe 3 lần rồi cơ anh què ạ, chả ai thấy họ trừ em :| nhưng cũng ko có j toàn được cảm ơn, cô tốt quá xong được chúc phúc :)
Mày điêu quá lộ, anh không tin, mày kể lại xem nào.
1 lần năm học lớp 11 trên đường đi học, đi cách nhà 1km có thằng bé chạy ra nhảy lên xe đạp bảo:” chị ơi cho em đi nhờ với” nói cái nó nhảy tót lên xe đạp, hỏi chuyện nó bảo nó học lớp 7, hỏi học trường nào thì nó bảo:” em học bên kia sông” đến ngay chỗ cây cầu đỏ bắc qua sông nó nhảy xuống bảo:” đến đây được rồi, cảm ơn chị nhé”, kì quặc ở chỗ đi học ko mang sách vở cặp túi j cả mà bé vậy nhưng chở rất là nặng, đạp mãi mới đi được @@
Lần 2: năm 2014 trên đường từ phường về nhà cũng gần cái cầu đỏ bắc qua sông ấy có bà già xách theo cái bị rất to vời lại bảo:” cháu ơi cho bà đi nhờ, bà về thăm nhà con bà”, xong mình dừng lại bả đặt luôn cái bị trước chỗ để chân xe ga rồi leo tót lên xe máy rất nhanh, vịn vào áo mình rất là nặng kiểu kéo lệch cả người sang 1 bên, đi đường bả hỏi mình bao tuổi, lấy chồng chưa? Xong đọc bài thơ:”... cho thanh cao mới được phần thanh cao” xong mình hỏi nhà con bà ở đâu mình chở đến tận nơi vì cùng trên đường về nhà m, cách nhà m chắc tầm 500m, đến gần cái nhà hàn xì bả bảo dừng lại rồi xách bị đi thẳng vào nhà ko quên nói:”cảm ơn, cô tốt quá mọi chuyện tốt lành đến với cô” kì quặc ở chỗ nhà đấy mấy người ngồi uống nước trước sân nhà mà bả đi vào ko ai thấy ko ai chào hỏi j cả.
Lần 3: ra chợ mua đồ nhưng tìm mãi ko ra, ngay lúc đó có bà trung tuổi đi lặc lè leo ngay lên xe bảo cho bác đi nhờ ra bến xe bus chân bác đau quá, cũng leo lên xe máy rất nhanh xong mình cũng đi như bị sai khiến, dc một đoạn ngắn bả bảo:” đến đây được ròi, cảm ơn cháu nhé”. Ngay lúc bà nhảy tót xuống mình quay lại chợ thì mua dc đồ cần tìm, nghĩ lại thấy kì quặc, đường vừa rồi làm j có bến xe bus nào mà bẢ kêu đi nhờ mà dc có một đoạn ngắn là nhảy xuống rồi @@
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87, hadulosangeles, vn007
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

quách xảo què đã viết: 20:56, 19/04/20 Chuyện tôi kể là hoàn toàn có thật, không biết có bạn nào trải qua chưa.
Còn tiếp.....
Không liên quan gì với câu chuyện của a què. Nhưng tối qua đọc xong câu chuyện của a què roy đi ngủ. Nằm mơ thấy sinh e bé, sinh mổ, bé gái mũi cao rất xinh xắn, còn nhớ kai tên là Huỳnh Phương Thảo Nghi. Hồi đó có nằm mơ thấy sinh con, con trai, sinh thường, mà k dc đẹp như lần này. Lạ là kai tên đọc 1 lần, thức dậy vẫn còn trong đầu. Lâu lắm roy mới nằm mơ kiểu vậy. 1 giấc mơ k biết có báo trước điềm gì cho tương lai k nữa. A què cho e 1 quẻ xem giấc mơ này có thành sự thật k, hay trong thời gian tới e có gì phải lưu ý cẩn thận k a. Mong lần xin quẻ này dc a chấp thuận, e cảm ơn a, và chúc sức khỏe a nhé! [-O< [-O< [-O<
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Tedy Yang đã viết: 21:20, 20/04/20
quách xảo què đã viết: 20:56, 19/04/20 Chuyện tôi kể là hoàn toàn có thật, không biết có bạn nào trải qua chưa.
Còn tiếp.....
Không liên quan gì với câu chuyện của a què. Nhưng tối qua đọc xong câu chuyện của a què roy đi ngủ. Nằm mơ thấy sinh e bé, sinh mổ, bé gái mũi cao rất xinh xắn, còn nhớ kai tên là Huỳnh Phương Thảo Nghi. Hồi đó có nằm mơ thấy sinh con, con trai, sinh thường, mà k dc đẹp như lần này. Lạ là kai tên đọc 1 lần, thức dậy vẫn còn trong đầu. Lâu lắm roy mới nằm mơ kiểu vậy. 1 giấc mơ k biết có báo trước điềm gì cho tương lai k nữa. A què cho e 1 quẻ xem giấc mơ này có thành sự thật k, hay trong thời gian tới e có gì phải lưu ý cẩn thận k a. Mong lần xin quẻ này dc a chấp thuận, e cảm ơn a, và chúc sức khỏe a nhé! [-O< [-O< [-O<
À sau dễ thành sự thật nha.

Giac mơ này là điềm bào sắp tới công việc, cuộc sóng của em thuận lợi hơn, mũi đứa bé thẳng cao là có thể sau dịch này em sẽ được chuyển lên vị trí tốt hơn, lương cao hơn.

Ra đường ( hết dịch) mưa 5 tờ vé số , 1 tờ số 38, 1 tờ 39, 1 tờ 93 1 tờ 94, và 1 tờ 71( nếu trúng chia anh 30%, nhớ là trung thực nếu trúng).
Được cảm ơn bởi: Tedy Yang
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tối qua mình vừa mơ đánh nhau với ma. Không rõ là tốt hay xấu nữa.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

dung1 đã viết: 21:51, 20/04/20 Tối qua mình vừa mơ đánh nhau với ma. Không rõ là tốt hay xấu nữa.
Đã hao tiền vì gái chưa.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”