Nhờ Cao Nhân giúp đỡ tìm cách cục trong lá số này!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ Cao Nhân giúp đỡ tìm cách cục trong lá số này!

Gửi bài gửi bởi John Dân »

Số là em có học tứ trụ được một chút, nhưng lại k biết cách cục của mình đích xác là gì. Có bị chế hóa hay không.

Quan Sát hỗn tạp có Thương quan, đáng lẽ có thể khử đi Quan, nhưng Quan lại có căn ở ngày, hơn nữa lại tọa chỗ có Lộc. Thân nhược, nếu khử đi quan tinh thì thành mất Lộc.

Đại vận Nhâm tý của em rất sui xẻo.
Năm 2016, mẹ tai nạn 2 lần, em thì thất tình.
Năm 2017, em bị tai nạn.
Năm 2018, em gặp tai nạn.
Năm 2019, ông nội và bà ngoại bị ốm nặng.
Năm 2020, bà ngoại mất.

Mong các Bác đi qua để lại vài lời nhận xét. Em cảm ơn các Bác nhiều ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ Cao Nhân giúp đỡ tìm cách cục trong lá số này!

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Đâu phải lá nào cũng có chính xác cách cục đâu, lá này cũng không hẳn cách cục nào. Kim thủy vượng thì lấy hỏa mộc cân bằng lại, sau 40 thì tốt.
Được cảm ơn bởi: John Dân
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

John Dân đã viết: 23:12, 14/05/20 Số là em có học tứ trụ được một chút, nhưng lại k biết cách cục của mình đích xác là gì. Có bị chế hóa hay không.

Quan Sát hỗn tạp có Thương quan, đáng lẽ có thể khử đi Quan, nhưng Quan lại có căn ở ngày, hơn nữa lại tọa chỗ có Lộc. Thân nhược, nếu khử đi quan tinh thì thành mất Lộc.

Năm 2017, em bị tai nạn.
Năm 2020, bà ngoại mất.

Hình ảnh
Mậu trong tỵ đã khử Quý nên không phải quan sát bộn tạp.
Tài cách thấu Sát, lại có Kỷ. Lấy Kỷ chẻ Nhâm là thương quan chế Sát. Thương Sát đều có căn, tiếc rằng Kỷ lại sinh mất Dậu. Phá cách rồi.
Đầu trang

John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

yesterday2016 đã viết: 08:53, 15/05/20 Đâu phải lá nào cũng có chính xác cách cục đâu, lá này cũng không hẳn cách cục nào. Kim thủy vượng thì lấy hỏa mộc cân bằng lại, sau 40 thì tốt.
Dạ em cảm ơn Bác nhiều!

Bác cho em hỏi là nếu Thương quan ở đây vừa chế Sát vừa sinh Tài ở chi tháng, tài sinh quan nhưng bị ngắt ở Ấn, cũng may vì ấn tàng trong chi ngày nên không bị tài phá. Thân có gốc ở chi giờ, giờ sinh lại là đầu giờ Tỵ nên thân nhược, lấy mộc tàng trong chi ngày ra để thông làm cho thân bớt nhược.

Dụng ấn mộc tức là đọc sách, học hỏi nhiều thêm và không ngừng tích lũy kinh nghiệm để gia tăng trình độ, khi đạt đến một mức độ nhất định thì trình độ và kinh nghiệm sẽ giúp bản thân làm việc thông minh và hiệu quả hơn theo quy tắc 80:20
Tài nhiều thì nên có bạn bè anh em đến hỗ trợ, như vậy cần thiết nhất là năng nổ hoạt động xã hội, làm từ thiện và luôn giữ uy tín. Tài nhiều cũng có nghĩa là em hay có cơ hội kiếm tiền, nhưng những lúc đang yên lành thì lại có những biến cố đến làm thay đổi cục diện.

Em chỉ mong đến hành vận ấn tỷ để giúp cho thân cường thêm. Cũng như đang tích lũy kinh nghiệm dần dần và đi sâu vào chuyên môn ngành nghề nhiều hơn. Chỉ mong là vận sau em tích lũy được 1 chút tiền bạc để còn có cơ hội ngoi lên khỏi mặt đất. Em nghĩ vận sau em sẽ đỡ hơn, nhưng cũng sợ dính dáng đến pháp luật, nên đang tìm hiểu về pháp luật nhiều hơn.

Em sợ tài đa thân nhược lắm rồi, yêu cô nào nhà cũng có điều kiện. Bản thân lúc nhỏ cũng là ông bà nuôi, cô nuôi được vài năm ở gần mẹ ít ở gần bố. Hành vận từ Thái Bình vào Daklak và TP.HCM có lẽ đã giúp em khỏi nhiều tai họa. Nhưng k lẽ em cũng phải tòng tài. Hix hix

Mong anh kiến giaỉ để giúp em tỏ tường, am hiểu về bản thân mình hơn. Em cảm ơn Anh nhiều ạ!
Đầu trang

John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[quote=coloa post_id=1657647 time=1589510568 user_id=123180]
[quote="John Dân" post_id=1657618 time=1589472769 user_id=215662]
Số là em có học tứ trụ được một chút, nhưng lại k biết cách cục của mình đích xác là gì. Có bị chế hóa hay không.

Năm 2017, em bị tai nạn.
Năm 2020, bà ngoại mất.

[IMG]lasotutru/2020/ME76FQCH.jpg[/IMG]
[/quote]
Mậu trong tỵ đã khử Quý nên không phải quan sát bộn tạp.
Tài cách thấu Sát, lại có Kỷ. Lấy Kỷ chẻ Nhâm là thương quan chế Sát. Thương Sát đều có căn, tiếc rằng Kỷ lại sinh mất Dậu. Phá cách rồi.
[/quote]

Dạ em cảm ơn Bác ạ!
Vận Sát này em khổ tâm nhiều lắm ạ. Không biết sang vận Quan có tốt hơn được không. Đời ng có 3 cái 20 mà mất nguyên cái khúc giữa thì cũng bằng toi. Hiu hiu
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

John Dân đã viết: 13:09, 15/05/20
yesterday2016 đã viết: 08:53, 15/05/20 Đâu phải lá nào cũng có chính xác cách cục đâu, lá này cũng không hẳn cách cục nào. Kim thủy vượng thì lấy hỏa mộc cân bằng lại, sau 40 thì tốt.
Dạ em cảm ơn Bác nhiều!

Bác cho em hỏi là nếu Thương quan ở đây vừa chế Sát vừa sinh Tài ở chi tháng, tài sinh quan nhưng bị ngắt ở Ấn, cũng may vì ấn tàng trong chi ngày nên không bị tài phá. Thân có gốc ở chi giờ, giờ sinh lại là đầu giờ Tỵ nên thân nhược, lấy mộc tàng trong chi ngày ra để thông làm cho thân bớt nhược.

Dụng ấn mộc tức là đọc sách, học hỏi nhiều thêm và không ngừng tích lũy kinh nghiệm để gia tăng trình độ, khi đạt đến một mức độ nhất định thì trình độ và kinh nghiệm sẽ giúp bản thân làm việc thông minh và hiệu quả hơn theo quy tắc 80:20
Tài nhiều thì nên có bạn bè anh em đến hỗ trợ, như vậy cần thiết nhất là năng nổ hoạt động xã hội, làm từ thiện và luôn giữ uy tín. Tài nhiều cũng có nghĩa là em hay có cơ hội kiếm tiền, nhưng những lúc đang yên lành thì lại có những biến cố đến làm thay đổi cục diện.

Em chỉ mong đến hành vận ấn tỷ để giúp cho thân cường thêm. Cũng như đang tích lũy kinh nghiệm dần dần và đi sâu vào chuyên môn ngành nghề nhiều hơn. Chỉ mong là vận sau em tích lũy được 1 chút tiền bạc để còn có cơ hội ngoi lên khỏi mặt đất. Em nghĩ vận sau em sẽ đỡ hơn, nhưng cũng sợ dính dáng đến pháp luật, nên đang tìm hiểu về pháp luật nhiều hơn.

Em sợ tài đa thân nhược lắm rồi, yêu cô nào nhà cũng có điều kiện. Bản thân lúc nhỏ cũng là ông bà nuôi, cô nuôi được vài năm ở gần mẹ ít ở gần bố. Hành vận từ Thái Bình vào Daklak và TP.HCM có lẽ đã giúp em khỏi nhiều tai họa. Nhưng k lẽ em cũng phải tòng tài. Hix hix

Mong anh kiến giaỉ để giúp em tỏ tường, am hiểu về bản thân mình hơn. Em cảm ơn Anh nhiều ạ!
Năm 2014 có tốt hơn các năm khác ko ?
Đầu trang

John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

2014 em chuyển nhà mới, tốt hơn rất nhiều Bác ạ. Vì nhà em chuyển từ Daklak vào SG từ 2010 nhưng chưa mua nhà, ở nhà Bác ruột, đến 2014 là mua nên thoải mái hơn rất nhiều.

Sang 2015 thì học tập tốt, được nhiều thành tích.
Nhưng kể từ đó trở đi là nhiều việc sảy đến, rất mệt mỏi Bác ạ.
Đầu trang

John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em mới tìm hiểu nên còn non kém. Mong các Bác giúp em hiểu thêm về số mệnh của mình. Em cảm ơn các Bác nhiều ạ!
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

John Dân đã viết: 15:04, 18/05/20 Em mới tìm hiểu nên còn non kém. Mong các Bác giúp em hiểu thêm về số mệnh của mình. Em cảm ơn các Bác nhiều ạ!
Thì bạn sau 40 tuổi vận tốt đấy.
Đầu trang

John Dân
Mới gia nhập
Mới gia nhập

yesterday2016 đã viết: 16:21, 18/05/20
John Dân đã viết: 15:04, 18/05/20 Em mới tìm hiểu nên còn non kém. Mong các Bác giúp em hiểu thêm về số mệnh của mình. Em cảm ơn các Bác nhiều ạ!
Thì bạn sau 40 tuổi vận tốt đấy.
Dạ em cảm ơn Bác nhiều ạ!
Bác cho em hỏi thêm là em hình như phải lấy vợ và sinh con thì mới nhìn thấy được thành tựu được phải không ạ. Vì chi ngày Thê cung tọa Thìn tự có Mậu Ất Quý (Quan khố) và chi giờ tử tức cung tọa Tị tự có Bính Canh. Các thành tựu đạt được đều có sự trợ giúp và liên quan đến vợ con.

Không biết em hiểu có đúng không, mong Bác giúp đỡ, em cảm ơn Bác nhiều ạ! Bình thường em cũng cố gắng rất nhiều nhưng cứ hễ phát động làm cái gì là sẽ có chuyện ngay. Em nghĩ là do thời vận chưa tới nên cũng gắng sức học hành, tu dưỡng đạo đức theo Kinh dịch nhưng em chỉ có thể thay đổi được em, không thể thay đổi được hoàn cảnh, k lẽ cứ như vậy hoài sao.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”