Hạn lưu thiên mã ở cung quan năm 2024, liệu có được thi vào nghành đại học mà mình muốn thi và được theo đuổi đam mê?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Hạn lưu thiên mã ở cung quan năm 2024, liệu có được thi vào nghành đại học mà mình muốn thi và được theo đuổi đam mê?

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Liệu em có vào được SKDA Hà Nội không ạ? Đời tuy không như mơ nhưng em vẫn muốn biết trước, em vẫn muốn chuẩn bị tinh thần. Liệu năm 2024 em sẽ được theo đuổi đam mê hay cuộc đời của em sẽ rẽ sang một bước ngoặt khác? Nghe nói quan của em sẽ có thể thay đổi việc liên tục nữa, em rất lo, cảm ơn và mong các thầy hữu duyên vào luận.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hạn lưu thiên mã ở cung quan năm 2024, liệu có được thi vào nghành đại học mà mình muốn thi và được theo đuổi đam mê

mong có người giúp ạ.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hạn lưu thiên mã ở cung quan năm 2024, liệu có được thi vào nghành đại học mà mình muốn thi và được theo đuổi đam mê

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Từ năm 14t tới bây giờ cảm thấy thế nào , bạn thử kể ra xem sao, học hành trước và sau năm 14t ra sao?

Bố mẹ kinh tế ra sao, có đi làm ăn xa, và có còn sống chung với nhau hay không?
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

quách xảo què đã viết: 20:56, 21/05/20 Từ năm 14t tới bây giờ cảm thấy thế nào , bạn thử kể ra xem sao, học hành trước và sau năm 14t ra sao?

Bố mẹ kinh tế ra sao, có đi làm ăn xa, và có còn sống chung với nhau hay không?
Từ 14 tuổi đến nay em cảm thấy bình thường ạ, hầu hết là tự tạo thị phi chứ xung quanh mình ít chuyện lắm ạ.
Có gặp 1 lần bị lần bàn một vố đau, bị bạn bè phản bội, đó là năm hợi (năm ngoái), giờ hết rồi ạ.
Bố mẹ ly hôn năm 2016, mẹ em chăm chỉ, em theo mẹ, bố thì ngược lại, ăn chơi tơi bời cũng được gần nửa cuộc đời rồi, vẫn sống với ông bà đến nay...
Mong được anh chỉ giáo ạ!
Em cảm ơn.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 21:15, 21/05/20
Từ 14 tuổi đến nay em cảm thấy bình thường ạ, hầu hết là tự tạo thị phi chứ xung quanh mình ít chuyện lắm ạ.
Có gặp 1 lần bị lần bàn một vố đau, bị bạn bè phản bội, đó là năm hợi (năm ngoái), giờ hết rồi ạ.
Bố mẹ ly hôn năm 2016, mẹ em chăm chỉ, em theo mẹ, bố thì ngược lại, ăn chơi tơi bời cũng được gần nửa cuộc đời rồi, vẫn sống với ông bà đến nay...
Mong được anh chỉ giáo ạ!
Em cảm ơn.
Như vậy thì ổn rồi, mệnh thì cư hãm cư tuất, ăn nói cẩn thận, suy nghĩ kĩ trước khi nói thì ổn.

Bạn bè thì cũng nên lưu ý, chơi với ai cũng nên giữ lại 1 cái gì đó gọi là bí mật của bản thận, không nên kể ra hết.

Bạn không nên lên đây nhiều quá, nên cố gắng học hành, mẹ bạn là phụ nữ rất tháo vác, làm ra tiền nhưng rất vất vả nên bạn nên dành thời gian đầu tư cho việc học để báo hiếu mẹ bạn.

Chúc thành công, mặc dù mệnh cự hãm nhưng được ánh mặt trời chói lọi chiếu về làm giảm đi cái âm u tại mệnh, nên cũng không cần lo lắng quá, duy chỉ có điều hoa cái ở mệnh làm bạn hơi ghiền mấy món huyền học này, nhưng tôi khuyên bạn là nên bỏ nó đi, không lợi lọc gì đâu, đừng lên diễn đàn này nữa, tập trung học hành đi.
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, NguyenDuongBaoMinh, ĐàLinh2809
Đầu trang

Tiểu Y Tiên
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tiểu Y Tiên »

Năm nay mới có 19 tuổi mà lo vậy em. Vậy là chưa có chí hướng rồi. Tâm chưa kiên định. Mọi việc chưa chu toàn. Chưa biết việc gì làm trước sau.
Trích: Đại Học :D
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 18:06, 21/05/20 Liệu em có vào được SKDA Hà Nội không ạ? Đời tuy không như mơ nhưng em vẫn muốn biết trước, em vẫn muốn chuẩn bị tinh thần. Liệu năm 2024 em sẽ được theo đuổi đam mê hay cuộc đời của em sẽ rẽ sang một bước ngoặt khác? Nghe nói quan của em sẽ có thể thay đổi việc liên tục nữa, em rất lo, cảm ơn và mong các thầy hữu duyên vào luận.

Hình ảnh
Dạo này khoẻ ko em. Học hành mọi thứ ổn chứ.
À số của cậu em thì là số thành công sớm, vào tầm khoảng 32-33t nhưng cũng là lá số có hậu vận vất vả từ 53-63t. Hơi buồn một lá số như vậy hậu vận lại vất vả thăng trầm.
Cung phụ mẫu 13-23t là vất vả chia ly, bố mẹ em là người vất vả khá đó.
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Tứ trụ của em Thương quan sinh Tài dụng Ấn cách, mệnh chủ tính sáng tạo cao, làm nghệ thuật là hợp. Dụng thần là Kim Thủy tức cần Ấn sinh thân và Tỷ Kiếp phân Tài.

Em thích tự do, ko thích bị quản thúc. Không hợp mẹ lắm nhưng được mẹ hỗ trợ nhiều và những việc có mẹ trợ lực sẽ đạt kết quả tốt.

Dụng Ấn nên càng chăm học, học càng giỏi càng cao càng kiếm đc nhiều tiền. Vì Thân nhược, cần Ấn sinh thân để thân cường lên thì Thương quan mới có mà tiết tú sinh Tài. Chứ Thân nhược thì lấy gì mà tiết, thân mà ko gánh nổi Tài là ăn bám dài. :D

Giai đoạn từ bé đến 32 là vận Ấn Tỷ thuận lợi. Từ 33 - 52 vận Thương Thực thì bình thường. Từ 53 vận Tài Quan là kém. Từ đây đến 33 là giai đoạn vàng cho sự nghiệp nên tranh thủ học và phát triển năng khiếu, bớt la cà trên này nhé. :P

Quý em và good luck !
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Cô rô na đã viết: 22:12, 21/05/20 Tứ trụ của em Thương quan sinh Tài dụng Ấn cách, mệnh chủ tính sáng tạo cao, làm nghệ thuật là hợp. Dụng thần là Kim Thủy tức cần Ấn sinh thân và Tỷ Kiếp phân Tài.

Em thích tự do, ko thích bị quản thúc. Không hợp mẹ lắm nhưng được mẹ hỗ trợ nhiều và những việc có mẹ trợ lực sẽ đạt kết quả tốt.

Dụng Ấn nên càng chăm học, học càng giỏi càng cao càng kiếm đc nhiều tiền. Vì Thân nhược, cần Ấn sinh thân để thân cường lên thì Thương quan mới có mà tiết tú sinh Tài. Chứ Thân nhược thì lấy gì mà tiết, thân mà ko gánh nổi Tài là ăn bám dài. :D

Giai đoạn từ bé đến 32 là vận Ấn Tỷ thuận lợi. Từ 33 - 52 vận Thương Thực thì bình thường. Từ 53 vận Tài Quan là kém. Từ đây đến 33 là giai đoạn vàng cho sự nghiệp nên tranh thủ học và phát triển năng khiếu, bớt la cà trên này nhé. :P

Quý em và good luck !
Em luận đúng rồi đó, nhưng thương quan sinh tài dụng ấn cách nghe hơi lạ 1 chút nhé, heehe. Với lại dụng tỷ kiếp hay ấn.. cũng làm nghệ thuật dc đó, nên cái này k thực sự quan trọng khi đoán. Mệnh này phải thấy ngay tài nặng, nên gia đình khá kém, bố mẹ bất hòa và khó khăn. Người này rất cục tính, và k có tính kiên trì, đó là tạm nhận định chung chung. Đã tìm thấy mấy ls kia chưa em, để a coi thử xem, có gì ae mh bàn luận tí, dạo này covid xong kém việc quá :((
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

phèo văn chí đã viết: 10:22, 22/05/20
Cô rô na đã viết: 22:12, 21/05/20 Tứ trụ của em Thương quan sinh Tài dụng Ấn cách, mệnh chủ tính sáng tạo cao, làm nghệ thuật là hợp. Dụng thần là Kim Thủy tức cần Ấn sinh thân và Tỷ Kiếp phân Tài.

Quý em và good luck !
Em luận đúng rồi đó, nhưng thương quan sinh tài dụng ấn cách nghe hơi lạ 1 chút nhé, heehe. Với lại dụng tỷ kiếp hay ấn.. cũng làm nghệ thuật dc đó, nên cái này k thực sự quan trọng khi đoán. Mệnh này phải thấy ngay tài nặng, nên gia đình khá kém, bố mẹ bất hòa và khó khăn. Người này rất cục tính, và k có tính kiên trì, đó là tạm nhận định chung chung. Đã tìm thấy mấy ls kia chưa em, để a coi thử xem, có gì ae mh bàn luận tí, dạo này covid xong kém việc quá :((
Dạ đây nè anh.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh, phèo văn chí
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”