Mệnh Phá Quân hãm địa, Phúc dày Mạng mỏng, cả đời phiêu bạt giang hồ cũng chẳng làm nên được trò trống gì, hỏng rồi ae ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mệnh Phá Quân hãm địa, Phúc dày Mạng mỏng, cả đời phiêu bạt giang hồ cũng chẳng làm nên được trò trống gì, hỏng rồi

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

vio đã viết: 19:29, 22/05/20
Cô rô na đã viết: 18:55, 22/05/20
vio đã viết: 17:26, 22/05/20

Những bát tự ngày Nhâm Thìn và sinh tháng Dậu. Corona cứ thử lập ls tử vi mà xem giờ sinh là giờ dần hoặc giờ sinh can giáp ls tử vi dù có không đẹp long lanh thì cũng sẽ sáng sủa.
Dạ cháu cảm ơn chú đã chỉ bảo. Có phải do mệnh này đc Thực tiết tú thì dễ cầu phú quý phải không ạ ?
Bát tự kiểu này rất là hay.
Nếu như cứ theo lẽ vượng suy thông thường không thể xem được bát tự dạng này.
Chú phân tích cháu tham khảo này.

Quý Dậu - Tân Dậu - Nhâm Thìn/ giờ sinh

Nhâm sinh tháng dậu, mà can thấu quý tân, năm sinh cũng là dậu. Thìn là thủy khố, k8m vượng sinh thủy, lực lượng kim có dư sinb thủy. Thìn dậu hợp kim. Đến đây là bát tự thanh thuần. Kim bạch thủy thanh đấy.
Bây giờ mới hỏi thìn dậu này hợp có hóa kim không? Khẳng định ngay là chắc chắn hóa. Không trả lời vậy đánh nhau to!
Nhưng mà nó có hóa tuyệt đối không??? Chỗ này là để luận hung cát, độ số cao thấp bát tự này.
Ta chưa xét giờ sinh, thì bát tự này kị Mậu, vì mậu khắc thủy, và đặc biệt lac nó hợp Quý ớ trụ năm. Mà bát tự nayc ăn nhau ở chữ Quý và chữ Tân thấu lên.
Vậy bát tự này, chữ mậu trong Thìn một khí không hóa triệt để là phá cách, lại thành cực xấu, lúc đó lại phải dụng đến hỏa khắc kim, quah lại cách cục thân vượng ấn ấn không có lực lượng nào chế nổi, mà thành hạ cách.
Bây giờ chế mậu này thì hoặc là dùng thủy hoặc là dùng mộc. Kim không dùng đc vì thành cách kim đa thủy đục. Nếu dụng thủy, tức giờ tý hoặc giờ hợi thì lại e là phiếm thủy, người tuy tài năng nhưng yểu thọ, cô dộc khắc lục thân nhất là nhân duyên. Nên cuối cùng dụng mộc là hoản chỉnh nhất mà phải là giáp mộc, nó cũng đồng thời tiết được thủy thì tài năng mới phát lộ. Thành ra sinh vào ngày này có giờ sinh Giáp Dần hay Bính Dần sẽ rất hoàn bị.
Anh bạn này sinh giờ Bính Ngọ, hỏa này không thể khử hết, mà ngọ vô tình sinh mậu trong thìn, thành ra hóa không triệt để.
Gặp luôn vận Mậu Ngọ, thấu chữ Mậu này lập tức gặp hung. Ngoài ra cần để ý thêm chữ Tân ở trụ tháng, ở ls này không nên gặp Đinh, đinh khắc hại Tân. Vì bát tự này khi mà chữ Quý và chữ Tân này bị tổn thương do khắc hay hợp cũng là hung vận.
Dạ cháu cảm ơn chú Vio. Nhờ chú mà cháu được thông não, nếu không thì đọc sách cứ biết là dụng này dụng kia mà về bản chất sâu xa thì không tường.

Về hạn tang thì năm 2017, bạn này có tang mẹ.
Cháu cũng sinh tháng 9-1993, Tử vi cùng cục, mệnh an tại Ngọ Tham Lang, năm 2017 cháu cũng có tang bà ngoại ạ.
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Phá Quân hãm địa, Phúc dày Mạng mỏng, cả đời phiêu bạt giang hồ cũng chẳng làm nên được trò trống gì, hỏng rồi

Gửi bài gửi bởi M1968 »

Xin cảm ơn ae huynh đệ thúc bá nhiều
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Cô rô na đã viết: 16:26, 22/05/20
M1968 đã viết: 15:53, 22/05/20
Cô rô na đã viết: 15:39, 22/05/20

Trước 9 tuổi của bạn như thế nào ?
Đó là khoảng thời gian bình yên nhất trong đời mình, không có biến cố gì, 10-19 học hành rất tốt, 20-29 mình bắt đầu xuống dốc nghiêm trọng, mình đã bỏ đại học để theo đuổi con đường riêng nhưng mọi thứ không thanh, năm 2017 mẹ mình bị đột quỵ và mất, mình rất buồn chán, vì suy nghĩ nhiều nên mình đã mắc mấy chứng bệnh về rối loạn tâm thần, cảm giác lúc này thật sự trống rỗng và cô độc
"Chính tinh hãm đáo lộc quyền xuất thế quang vinh". Phá quân hóa lộc là ngon chứ sao lại mỏng :)).

Mình đoán hành vận theo Tứ trụ nha bạn, bạn tự lập ls tứ trụ xem. Tứ trụ của bạn Kiếp Tài là hỷ dụng thì vẫn hợp làm ăn kiểu hùn vốn, hợp tác, cổ đông cổ phần thôi, ko tốt là do vận mà bạn cũng cần cẩn thận hơn nhé.

Tân hợp Bính hóa Thủy, tứ trụ Kim Thủy vượng, hỏa vô căn. Dụng thần của bạn là Kim Thủy Mộc, bạn kỵ Thổ nhé.

Số này nếu là nữ thì thuận, vận chạy 1 đường thủy mộc. Bạn 0-9t Kim vận nên tốt, từ 10 - 29 tuổi vận Thổ là kị nhất. 20-29 Mậu Ngọ, Mậu hợp Quý hóa Hỏa Tài khắc Ấn nên bạn bỏ học và tình hình mẹ bạn cũng xấu vì Ấn đại biểu cho học hành, mẹ ( chắc vậy :-/ ).

Mình nghĩ sau 29t bạn sẽ dễ thở hơn, quãng đời đen tối nhất đã qua r. Giai đoạn thành tựu nhất là sau 50t. Số khổ trước sướng sau. Bạn search xem dụng thần để cải mệnh như nào nhé.

Chờ Phèo vào xem cho chắc ăn, thương Phèo phải theo sửa từng topic, mà đen là Na tuy dốt nhưng lại cứ thích chém gió. :))
Em nói chú vio sửa mới đúng :-bd , chứ trình a cũng chỉ ngang ngửa em, trình google thì Thư Na dốt vậy Phèo cũng vậy thôi :( , cơ mà thấy em dạo này ham học lại thay đổi nhiều nên a vô chém gió những gì a biết thôi, a chỉ dc cái nhiệt tình chứ trình độ còn thua xa nhiều ng, a nói thật đó ~X( . Nói tí nữa a sợ a lòi cái dốt ra thì cả em và a đều bị chửi đó :((. May mà có chú vio vào chữa ngu giúp a :x , chứ a đang k biết giải thích sao nè, hix
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

vio đã viết: 19:29, 22/05/20
Cô rô na đã viết: 18:55, 22/05/20
vio đã viết: 17:26, 22/05/20

Những bát tự ngày Nhâm Thìn và sinh tháng Dậu. Corona cứ thử lập ls tử vi mà xem giờ sinh là giờ dần hoặc giờ sinh can giáp ls tử vi dù có không đẹp long lanh thì cũng sẽ sáng sủa.
Dạ cháu cảm ơn chú đã chỉ bảo. Có phải do mệnh này đc Thực tiết tú thì dễ cầu phú quý phải không ạ ?
Bát tự kiểu này rất là hay.
Nếu như cứ theo lẽ vượng suy thông thường không thể xem được bát tự dạng này.
Chú phân tích cháu tham khảo này.

Quý Dậu - Tân Dậu - Nhâm Thìn/ giờ sinh

Nhâm sinh tháng dậu, mà can thấu quý tân, năm sinh cũng là dậu. Thìn là thủy khố, k8m vượng sinh thủy, lực lượng kim có dư sinb thủy. Thìn dậu hợp kim. Đến đây là bát tự thanh thuần. Kim bạch thủy thanh đấy.
Bây giờ mới hỏi thìn dậu này hợp có hóa kim không? Khẳng định ngay là chắc chắn hóa. Không trả lời vậy đánh nhau to!
Nhưng mà nó có hóa tuyệt đối không??? Chỗ này là để luận hung cát, độ số cao thấp bát tự này.
Ta chưa xét giờ sinh, thì bát tự này kị Mậu, vì mậu khắc thủy, và đặc biệt lac nó hợp Quý ớ trụ năm. Mà bát tự nayc ăn nhau ở chữ Quý và chữ Tân thấu lên.
Vậy bát tự này, chữ mậu trong Thìn một khí không hóa triệt để là phá cách, lại thành cực xấu, lúc đó lại phải dụng đến hỏa khắc kim, quah lại cách cục thân vượng ấn ấn không có lực lượng nào chế nổi, mà thành hạ cách.
Bây giờ chế mậu này thì hoặc là dùng thủy hoặc là dùng mộc. Kim không dùng đc vì thành cách kim đa thủy đục. Nếu dụng thủy, tức giờ tý hoặc giờ hợi thì lại e là phiếm thủy, người tuy tài năng nhưng yểu thọ, cô dộc khắc lục thân nhất là nhân duyên. Nên cuối cùng dụng mộc là hoản chỉnh nhất mà phải là giáp mộc, nó cũng đồng thời tiết được thủy thì tài năng mới phát lộ. Thành ra sinh vào ngày này có giờ sinh Giáp Dần hay Bính Dần sẽ rất hoàn bị.
Anh bạn này sinh giờ Bính Ngọ, hỏa này không thể khử hết, mà ngọ vô tình sinh mậu trong thìn, thành ra hóa không triệt để.
Gặp luôn vận Mậu Ngọ, thấu chữ Mậu này lập tức gặp hung. Ngoài ra cần để ý thêm chữ Tân ở trụ tháng, ở ls này không nên gặp Đinh, đinh khắc hại Tân. Vì bát tự này khi mà chữ Quý và chữ Tân này bị tổn thương do khắc hay hợp cũng là hung vận.
Chú ơi chú mở tin nhắn , cháu có thắc mắc này muốn hỏi chú đc k ạ ?
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

quách xảo què đã viết: 12:11, 22/05/20 Tôi giờ không xem số nhiều, chỉ hỏi bạn 1 vài câu: bạn có linh cảm khá nhạy bén, hay có những ảo ảnh, những ước mơ hơi phi thực tế, luôn suy nghĩ xa vời vợi nhưng thực tại lại không được như vậy.
Bác có thể xem qua và phán bừa cho thằng đệ này được không bác, biết đâu những gì bác nói lại thay đổi cuộc đời nó, đưa nó từ địa ngục trở về, có câu cứu một mạng người hơn xây 7 tháp chùa. E xin cảm ơn!
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

quách xảo què đã viết: 12:11, 22/05/20 Tôi giờ không xem số nhiều, chỉ hỏi bạn 1 vài câu: bạn có linh cảm khá nhạy bén, hay có những ảo ảnh, những ước mơ hơi phi thực tế, luôn suy nghĩ xa vời vợi nhưng thực tại lại không được như vậy.
E đã đặt ra những ước mơ và khát vọng quá cao cho mình, nó cao quá mức dần dần nó biến em thành kẻ phi thực tế, ảo tưởng và cực kỳ cô độc!
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

Một lần nữa cảm ơn tất cả ae sư huynh đệ thúc bá đã giúp đỡ em luận giải, em luôn tin vào luân hồi nhân quả, trong mọi trường hợp chắc ông trời khong tuyệt đường con người đâu!
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

M1968 đã viết: 08:13, 23/05/20
E đã đặt ra những ước mơ và khát vọng quá cao cho mình, nó cao quá mức dần dần nó biến em thành kẻ phi thực tế, ảo tưởng và cực kỳ cô độc!
Có lẽ là như vậy thật a ạ, vì em quá suy nghĩ nên thành ra là kẻ hữu danh vô thực!
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Bạn có hoài bão gì chia sẻ ở đây đi, ko ai biết ai là ai cả. Bạn ko cô đơn đâu, mơ thì to mà sức thì bé, trên này cũng nhiều người như bạn, cũng nhiều người hiện giờ đã thoát đc bế tắc và sự nghiệp đang phát triển, biết đâu họ sẽ cho bạn lời khuyên hữu ích. :)
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

Cô rô na đã viết: 18:07, 24/05/20
Bạn có hoài bão gì chia sẻ ở đây đi, ko ai biết ai là ai cả. Bạn ko cô đơn đâu, mơ thì to mà sức thì bé, trên này cũng nhiều người như bạn, cũng nhiều người hiện giờ đã thoát đc bế tắc và sự nghiệp đang phát triển, biết đâu họ sẽ cho bạn lời khuyên hữu ích. :)
Quả đúng như những gì ae đã nói, mình cũng đang cố gắng trở về với thực tại, thực ra mình là người sống quá nội tâm thành ra nhiều lúc mình trở thành người hoang tưởng và ảo tưởng. Hồi thiếu nên mình rất mạnh mẽ,rất tự tin, học khá tốt, mình từng vào vòng loại quốc gia môn toán dù học trường làng. Nhưng không hiểu sao lên đạu hcoj mình bắt đầu yến dần, mình cảm thấy rất tự ti và bắt đầu xa lánh bạn bè, xã hội, và tự cô lập bản thân. Giờ đây mình trở về quê với bao nhiêu tai tiếng thi phi của bà con làng xóm. M thực sự rất đau đớn, chã nhẽ trong lá số của mình lại có cách
Cục "Ly hương biệt tổ" sao. Giờ mình chỉ muốn rời bỏ quê hương theo lời dạy trong lá số khi nào áo gấm vinh quy mới trở về thôi. Còn không kết cục cuối cùng của mình sẽ xuất gia cầu đạo, tìm cầu chân lý cuối cùng của cuộc đời. Mong ae xem giúp cho mình con đường có thuận lợi xuân sẻ hay toàn đau thưởng. Xin cảm ơn ae huynh đệ thúc ná nhiều!
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”