Mệnh Phá Quân hãm địa, Phúc dày Mạng mỏng, cả đời phiêu bạt giang hồ cũng chẳng làm nên được trò trống gì, hỏng rồi ae ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mệnh Phá Quân hãm địa, Phúc dày Mạng mỏng, cả đời phiêu bạt giang hồ cũng chẳng làm nên được trò trống gì, hỏng rồi

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

M1968 đã viết: 19:28, 24/05/20
Cô rô na đã viết: 18:07, 24/05/20
M1968 đã viết: 08:13, 23/05/20

E đã đặt ra những ước mơ và khát vọng quá cao cho mình, nó cao quá mức dần dần nó biến em thành kẻ phi thực tế, ảo tưởng và cực kỳ cô độc!
Bạn có hoài bão gì chia sẻ ở đây đi, ko ai biết ai là ai cả. Bạn ko cô đơn đâu, mơ thì to mà sức thì bé, trên này cũng nhiều người như bạn, cũng nhiều người hiện giờ đã thoát đc bế tắc và sự nghiệp đang phát triển, biết đâu họ sẽ cho bạn lời khuyên hữu ích. :)
Quả đúng như những gì ae đã nói, mình cũng đang cố gắng trở về với thực tại, thực ra mình là người sống quá nội tâm thành ra nhiều lúc mình trở thành người hoang tưởng và ảo tưởng. Hồi thiếu nên mình rất mạnh mẽ,rất tự tin, học khá tốt, mình từng vào vòng loại quốc gia môn toán dù học trường làng. Nhưng không hiểu sao lên đạu hcoj mình bắt đầu yến dần, mình cảm thấy rất tự ti và bắt đầu xa lánh bạn bè, xã hội, và tự cô lập bản thân. Giờ đây mình trở về quê với bao nhiêu tai tiếng thi phi của bà con làng xóm. M thực sự rất đau đớn, chã nhẽ trong lá số của mình lại có cách
Cục "Ly hương biệt tổ" sao. Giờ mình chỉ muốn rời bỏ quê hương theo lời dạy trong lá số khi nào áo gấm vinh quy mới trở về thôi. Còn không kết cục cuối cùng của mình sẽ xuất gia cầu đạo, tìm cầu chân lý cuối cùng của cuộc đời. Mong ae xem giúp cho mình con đường có thuận lợi xuân sẻ hay toàn đau thưởng. Xin cảm ơn ae huynh đệ thúc ná nhiều!
Bạn giống mình quá. Ls mình cũng giống ls của bạn, khác là mình mệnh Tham lang tại Ngọ.

Mình trước 19t học rất giỏi, sau 19t lên ĐH bắt đầu ko thích học nữa, mình cũng bỏ ngang việc học kinh doanh. Cuối cùng học cũng ko đc, kinh doanh của phá sản, đổ bể chuyện tình cảm. Giờ ko có gì trong tay cả, cũng ko còn muốn lập gia đình nữa. Ý chí và mọi ước vọng tan nát.

Mình cũng cô độc, ko có bạn bè, cũng ko muốn có liên kết nào với xã hội. Mình cảm thấy thoải mái và tĩnh lặng trong sự cô độc, xã hội nhốn nháo làm mình mệt.

Thời gian khủng hoảng mình 2 tuần ko tắm, 3 tháng ko ra đường, đặt đồ ăn ship đến ăn xong vứt đó, rác chất như núi. Chỉ nằm nhìn trần nhà mà nước mắt tự chảy.

Hiện mình ổn định lại rồi, mình đang sắp xếp lại dần cuộc sống. Ước mơ của mình vẫn còn, đó là lẽ sống duy nhất của mình và mình sẽ theo đuổi đến cùng. Nếu cuối cùng có ko chạm tay đến đc thì mình vẫn vui vì đã từng nỗ lực. Dù thành công hay thất bại thì chả phải chết. :D

Ai cũng có khoảng thời gian như thế thôi bạn, bạn đâu phải người duy nhất. Đời người vận động cũng theo quy luật của vạn vật, có thăng có trầm, cùng tắc biến. Lên cao đến cực đại phải xuống, xuống đến cực đáy rồi phải lên.

Bạn đã đến giai đoạn cực đáy rồi đó, cứ để bản thân từ từ hồi sức. Muốn chạy nhanh và bay cao thì phải lấy đà đã, mà trong giao dịch tài chính người ta gọi là "vùng tích lũy" đó.

2 vận sau của bạn khá hơn, nhưng vẫn sẽ đi chậm mà chắc thôi. Sau 45 mới là giai đoạn đẹp, bạn đừng cho như thế là muộn, hãy nhìn ông chủ KFC kìa, quan trọng là ko bao giờ từ bỏ ước mơ. Mong bạn sớm sắp xếp lại cuộc sống nhé! :D

P/s: Mà bạn ko kể mình nghe hoài bão của bạn đc sao. Mình cũng là 1 người tham vọng và hoang tưởng, nên tò mò ko biết bạn có hoang tưởng nặng hơn mình ko. :))
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Phá Quân hãm địa, Phúc dày Mạng mỏng, cả đời phiêu bạt giang hồ cũng chẳng làm nên được trò trống gì, hỏng rồi

Gửi bài gửi bởi M1968 »

Cô rô na đã viết: 20:21, 24/05/20

Bạn có hoài bão gì chia sẻ ở đây đi, ko ai biết ai là ai cả. Bạn ko cô đơn đâu, mơ thì to mà sức thì bé, trên này cũng nhiều người như bạn, cũng nhiều người hiện giờ đã thoát đc bế tắc và sự nghiệp đang phát triển, biết đâu họ sẽ cho bạn lời khuyên hữu ích. :)
Quả đúng như những gì ae đã nói, mình cũng đang cố gắng trở về với thực tại, thực ra mình là người sống quá nội tâm thành ra nhiều lúc mình trở thành người hoang tưởng và ảo tưởng. Hồi thiếu nên mình rất mạnh mẽ,rất tự tin, học khá tốt, mình từng vào vòng loại quốc gia môn toán dù học trường làng. Nhưng không hiểu sao lên đạu hcoj mình bắt đầu yến dần, mình cảm thấy rất tự ti và bắt đầu xa lánh bạn bè, xã hội, và tự cô lập bản thân. Giờ đây mình trở về quê với bao nhiêu tai tiếng thi phi của bà con làng xóm. M thực sự rất đau đớn, chã nhẽ trong lá số của mình lại có cách
Cục "Ly hương biệt tổ" sao. Giờ mình chỉ muốn rời bỏ quê hương theo lời dạy trong lá số khi nào áo gấm vinh quy mới trở về thôi. Còn không kết cục cuối cùng của mình sẽ xuất gia cầu đạo, tìm cầu chân lý cuối cùng của cuộc đời. Mong ae xem giúp cho mình con đường có thuận lợi xuân sẻ hay toàn đau thưởng. Xin cảm ơn ae huynh đệ thúc ná nhiều!
Bạn giống mình quá. Ls mình cũng giống ls của bạn, khác là mình mệnh Tham lang tại Ngọ.

Mình trước 19t học rất giỏi, sau 19t lên ĐH bắt đầu ko thích học nữa, mình cũng bỏ ngang việc học kinh doanh. Cuối cùng học cũng ko đc, kinh doanh của phá sản, đổ bể chuyện tình cảm. Giờ ko có gì trong tay cả, cũng ko còn muốn lập gia đình nữa. Ý chí và mọi ước vọng tan nát.

Mình cũng cô độc, ko có bạn bè, cũng ko muốn có liên kết nào với xã hội. Mình cảm thấy thoải mái và tĩnh lặng trong sự cô độc, xã hội nhốn nháo làm mình mệt.

Thời gian khủng hoảng mình 2 tuần ko tắm, 3 tháng ko ra đường, đặt đồ ăn ship đến ăn xong vứt đó, rác chất như núi. Chỉ nằm nhìn trần nhà mà nước mắt tự chảy.

Hiện mình ổn định lại rồi, mình đang sắp xếp lại dần cuộc sống. Ước mơ của mình vẫn còn, đó là lẽ sống duy nhất của mình và mình sẽ theo đuổi đến cùng. Nếu cuối cùng có ko chạm tay đến đc thì mình vẫn vui vì đã từng nỗ lực. Dù thành công hay thất bại thì chả phải chết. :D

Ai cũng có khoảng thời gian như thế thôi bạn, bạn đâu phải người duy nhất. Đời người vận động cũng theo quy luật của vạn vật, có thăng có trầm, cùng tắc biến. Lên cao đến cực đại phải xuống, xuống đến cực đáy rồi phải lên.

Bạn đã đến giai đoạn cực đáy rồi đó, cứ để bản thân từ từ hồi sức. Muốn chạy nhanh và bay cao thì phải lấy đà đã, mà trong giao dịch tài chính người ta gọi là "vùng tích lũy" đó.

2 vận sau của bạn khá hơn, nhưng vẫn sẽ đi chậm mà chắc thôi. Sau 45 mới là giai đoạn đẹp, bạn đừng cho như thế là muộn, hãy nhìn ông chủ KFC kìa, quan trọng là ko bao giờ từ bỏ ước mơ. Mong bạn sớm sắp xếp lại cuộc sống nhé! :D

P/s: Mà bạn ko kể mình nghe hoài bão của bạn đc sao. Mình cũng là 1 người tham vọng và hoang tưởng, nên tò mò ko biết bạn có hoang tưởng nặng hơn mình ko. :))
Vậy ư, bạn ở đâu. Đây là chuyện riêng tây. Có duyên gặp thì nói chuyện ae mới hiểu chứ. Nói thì ló dài lắm bạn ơi@
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

M1968 đã viết: 21:02, 24/05/20 Vậy ư, bạn ở đâu. Đây là chuyện riêng tây. Có duyên gặp thì nói chuyện ae mới hiểu chứ. Nói thì ló dài lắm bạn ơi@
Mình ở Sài Gòn bạn. :D
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

M1968 đã viết: 12:02, 22/05/20 Mỗi lần nhìn lá số mà em lại muốn khóc, ước mơ nhiều, khát vọng cao nhưng cuối cùng chỉ còn lại toàn ảo ảnh. xin anh em cho vài lời khuyên về cuộc đời? Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Mình cũng Phá hãm. Cũng ước mơ cao sang nhiều nhưng cuối cùng chả đâu đến đâu. Thôi thì bỏ bớt gánh nặng mơ mộng đi, an nhiên vui vẻ tươi cười là được rồi
Hình ảnh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Có thể có nhiều quan điểm khác nhau, và tôi biết tôi nói ra bạn cũng không tin, nhưng tôi nghĩ bạn là Thiên Lương chứ không phải Tham Lang.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

Cảm ơn tất cả mọi người!
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 10:30, 25/05/20
M1968 đã viết: 19:28, 24/05/20 .
.
Có thể có nhiều quan điểm khác nhau, và tôi biết tôi nói ra bạn cũng không tin, nhưng tôi nghĩ bạn là Thiên Lương chứ không phải Tham Lang.
Mình cũng đã suy nghĩ.

Nhiều bác cũng nói là Thiên Lương, 1 số dữ liệu và hạn thì khớp. Tìm hiểu các nữ Tham Ngọ 93 thì thấy mình tương đồng với họ, cũng có nhiều điểm khác họ. Muốn tìm người cùng giờ sinh để đối chiếu mà e là khó.

Mình có đọc 1 quan điểm là Trời Đất thiên biến vạn hóa, ranh giới cứng nhắc vốn do con người định ra. Sinh sau 4h chắc có sự giao thoa giữa giờ Dần với giờ Mão, mình vẫn thấy mình tính Tham Lang nhiều hơn. Có lẽ 70% Tham Lang, 30% Thiên Lương vậy :D.

Cảm ơn bác nhé.
Đầu trang

Hoahoctro1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoahoctro1 »

Mình là nam và lá số của chủ top giống y của mình luôn.
Vận từ nhỏ tới lớp 12 học rất giỏi.
Vào đại học thì kém lại nhưng mình vẫn ra trường được.
Hiện đang đi làm cho 1 cty nước ngoài và học lên tiếp.
Có điều mình xấu hơn bạn vì thân cư phu thê tại tí có triệt và không kiếp kị hợp chiếu.
Giai đoạn vừa ra trường là thời gian khó khăn nhất vs mình vì áp lực công việc, tình cảm rạn nứt.
Giờ 28 tuổi mọi thứ khá hơn. Được mọi người yêu quý do tính mình ko thích hơn thua nữa và chỉ hướng về phật.

Số này ko giữ tiền được bạn nên để người khác giữ giúp nhé. cố gắn lên mọi thứ rồi sẽ qua. Mình ở sài gòn luôn nhé.
Giờ sinh mình 10/08/1993 (10h dương lịch) Bạn có thể so sánh.
Được cảm ơn bởi: M1968, averyfabulousphaquan
Đầu trang

MuaLuaTroBong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MuaLuaTroBong »

Tôi đoán cuộc đời bạn sẽ rong ruổi nhiều lắm mặc dù có nhà ở đàng hoàng.
Được cảm ơn bởi: M1968
Đầu trang

M1968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi M1968 »

Ok, cảm ơn ae nhiều nhé!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”