Hỏi về nghề nghiệp của Nhật Nguyệt đồng cung tại Sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hoahoctro1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hỏi về nghề nghiệp của Nhật Nguyệt đồng cung tại Sửu

Gửi bài gửi bởi Hoahoctro1 »

Bạn KhucHao nói 1 ít về cuộc sống của mình tới giờ đi. Xem giống lá số tôi up ko ? Nghe bảo nhật nguyệt sữu mùi hay bị mâu thuẫn trong đầu óc lắm hỉ. Bạn làm ngành gì ?
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

KhucHao đã viết: 16:07, 29/05/20
Cô rô na đã viết: 15:53, 29/05/20
KhucHao đã viết: 15:09, 29/05/20
Hì chào co ro na
Mình có lá này na ná bạn chủ topic bạn thử luận xem. lá này bính tân co hoá thuy ko, liệu có tòng quan hay dụng hoả mộc. Bạn đoán năm 2020 tốt hay xấu?
Ông kia nói đúng đó, mình ko có kiến thức gì đâu :)).

Mình nghĩ ls này Bính Tân cách ngôi ko hợp, Hợi Mão bán hợp hóa Mộc, thấu Bính, cũng ko tòng đc. Dụng Hỏa Mộc thôi. Hạn năm thì thua :D.
oke thank bạn nhé t xem mấy bài của bạn thấy b luận tứ trụ cũng có căn bản vs t cảm thấy cũng đúng đúng. Nhân bài b chủ topic có lá giống cho mọi người nghiệm lý xem sao :))
Bạn cho mình xin vài thông tin nghiệm lý đi. Cuộc sống trước nay thế nào ?
Được cảm ơn bởi: KhucHao
Đầu trang

KhucHao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi KhucHao »

Cô rô na đã viết: 16:49, 29/05/20
KhucHao đã viết: 16:07, 29/05/20
Cô rô na đã viết: 15:53, 29/05/20

Ông kia nói đúng đó, mình ko có kiến thức gì đâu :)).

Mình nghĩ ls này Bính Tân cách ngôi ko hợp, Hợi Mão bán hợp hóa Mộc, thấu Bính, cũng ko tòng đc. Dụng Hỏa Mộc thôi. Hạn năm thì thua :D.
oke thank bạn nhé t xem mấy bài của bạn thấy b luận tứ trụ cũng có căn bản vs t cảm thấy cũng đúng đúng. Nhân bài b chủ topic có lá giống cho mọi người nghiệm lý xem sao :))
Bạn cho mình xin vài thông tin nghiệm lý đi. Cuộc sống trước nay thế nào ?
Lá này của người bạn của mình. Để mình lập topic khác hỏi của mình nhé ko hỏi ở đây lại loãng bài của chủ top
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Cô rô na đã viết: 16:17, 26/05/20 Thôi kệ, mình nói những gì mình nghĩ vậy. Đúng sai hên xui.

Mình coi hành vận theo Tứ trụ, bạn nghe cũng ko hiểu gì nhưng mình vẫn viết cơ sở mình luận để ai đi ngang thấy sai thì chỉnh và bạn có keyword để tự google. :D

Hình ảnh

Ls này địa chi Hợi Tý Sửu hội Thủy phương, theo lẽ Tân hợp Bính hóa Thủy thành Hóa khí cách là quý. Nhưng ko thành cách do Đinh khắc Tân nên Tân ko hóa đc, mà hóa đc thành Thủy cũng bị Kỷ Thổ hại nên lấy Thân vượng/nhược, cân bằng ngũ hành thông thường để luận.

Nếu là Hóa khí cách thì trước 22t tốt, từ 22t bình thường, sau 45t kém.

Nếu bình thường thì Thân nhược cần vận trợ Thân thì trước 22t kém, vận từ 22t trở đi 1 đường Mộc Hỏa là thuận lợi đó.
Khi luận lúc đầu cháu luận hóa khí, có thể hướng đi đúng. Rất có thể đấy.
Lúc sau chú lại thấy cháu bẻ lái!!!
Hóa khi các sách họ không nói nhiều.
Được cảm ơn bởi: Hoahoctro1, Cô rô na
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

vio đã viết: 15:33, 30/05/20
Cô rô na đã viết: 16:17, 26/05/20 Thôi kệ, mình nói những gì mình nghĩ vậy. Đúng sai hên xui.

Mình coi hành vận theo Tứ trụ, bạn nghe cũng ko hiểu gì nhưng mình vẫn viết cơ sở mình luận để ai đi ngang thấy sai thì chỉnh và bạn có keyword để tự google. :D

Hình ảnh

Ls này địa chi Hợi Tý Sửu hội Thủy phương, theo lẽ Tân hợp Bính hóa Thủy thành Hóa khí cách là quý. Nhưng ko thành cách do Đinh khắc Tân nên Tân ko hóa đc, mà hóa đc thành Thủy cũng bị Kỷ Thổ hại nên lấy Thân vượng/nhược, cân bằng ngũ hành thông thường để luận.

Nếu là Hóa khí cách thì trước 22t tốt, từ 22t bình thường, sau 45t kém.

Nếu bình thường thì Thân nhược cần vận trợ Thân thì trước 22t kém, vận từ 22t trở đi 1 đường Mộc Hỏa là thuận lợi đó.
Khi luận lúc đầu cháu luận hóa khí, có thể hướng đi đúng. Rất có thể đấy.
Lúc sau chú lại thấy cháu bẻ lái!!!
Hóa khi các sách họ không nói nhiều.
Dạ vâng cháu cảm ơn chú. Cháu cũng ko chắc chắn là Tân với Bính ở đây có hợp hóa được hay ko. Chú luận lá này như nào ạ ? Cháu xin được học hỏi.
Được cảm ơn bởi: Hoahoctro1
Đầu trang

Hoahoctro1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoahoctro1 »

Chú Vio có thể luận tiếp lá số này giúp cháu được không ạ !!
Vừa là để bạn Corona có thể học hỏi vừa để cháu biết rõ hơn định hướng công việc cho lá số này ạ.
Nếu may mắn được chú luận. Cháu rất biết ơn ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”