BIẾT ĐẾ BAO GIỜ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: BIẾT ĐẾ BAO GIỜ

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

KENT đã viết: 00:24, 29/05/20 Mình làm bên dich vụ du lịch nhẹ.nhung hua.gio thì ngap ngập cho chết
Bạn bè người quen e chơi đất rất nhiều, Em cũng tìm hiểu sâu về nó. Em chỉ có lời khuyên của người trong cuộc.
1: Không vay nợ để mua đất, nhất là vay Ngân hàng, anh đừng nghĩ lãi nó thấp thì nên vay để làm đòn bẩy vì lúc a khấm khá không sao nhưng tới khi công việc k làm ra tiền cho a xoay trả nợ thì a ngấm đủ. Ngân hàng siết nợ đất của a với cái giá rẻ mạt. Còn vay người thân ư, nếu a k trả được rồi suốt ngày cứ phải khép nép trước mặt họ thì còn nhục hơn là a ở nhà thuê.
2: Không nên mua chung cư cm gì đó vì cái chung cư nó chỉ có sổ 50 năm thôi. Sau 50 năm thì cdt yêu cầu a đóng thêm tiền rồi nó mới lại xây cho a tiếp. Đồng nghĩa là sau 50 năm a mất trắng số tiền đó so với gửi ngân hàng, hàng tháng còn có lãi cho anh và sau 50 năm tiền đó a vẫn còn.
3: Mh còn trẻ ở nhà thuê tính ra vẫn tốt a ah, tiền đó anh gửi ngân hàng rồi cuối năm hoặc năm sau đất nềnn rẻ a đổ vốn mua lãi ok lắm, ít nhất nó còn cái sổ đỏ giữ tiền cho a.
4: Mua nhà mặt đất rất khó thanh khoản. Cung điền a có thiên đồng là hay phải chuyển nhà mà a mua đất rồi xây nhà lên hoặc a mua nguyên căn nhà đất thì hơi khó bán khi a có vc cần, mà bán cũng k được lời lắm vì dân họ chỉ thích đât nền để xây theo ý họ hoặc họ chơi đầu tư thôi.
Đây là ý kiến của người trong cuộc, người thân quen biết, bạn trai e đều là dân chuyên Bds e chia sẻ vậy với a. Thôi thì a để tiền trong tk chờ mua đất nền nhé hi. Có tiền mặt trong tay là lợi thế cực lớn, vay mượn cho khổ làm gì a.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, koollee
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Mình mua để ở lâu dài.cho con cái on dinh.chu không có y đâu tư. Mua bán. Đoi đến năm sau . Sẽ có nhiều kích bản với bđs lam. Chưa hết năm thì sẽ be bong bóng ah.gong ko noi đầu.dong tiền giờ do vào vàng và ngoại tệ nhiều.kha năng lướt sóng cao.bds dong bang gần như đã phan. Y ban là doi bđs cham day. Đi gom hàng ah.hic ko toi lượt mình dau
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

KENT đã viết: 00:29, 29/05/20
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 23:20, 28/05/20 Còn 2 năm nữa là qua vận hạn mới tốt hơn. Biết anh chủ topic hơn 10 năm trên diễn đàn này mặc dù chưa có dịp nói chuyện tiếp xúc với anh.
Chỉ có vài lời khuyên anh. Nếu có tiền thì hãy chờ đợi, cố gắng mà mua lấy một cái nhà, hoặc mua đất nền để dành tiền cất nhà. Đừng nghe người ta kêu đi mua chung cư anh à. Biết bao nhiêu người dân họ chồng tiền mua chung cư nhưng mãi đến chục năm cũng chưa nhận đc nhà, nhà thì ko có, tiền thì bị chủ đầu tư lừa mất, cuộc sống khó khăn càng thêm khó khăn khi tiền đã đưa đủ mà vẫn phải đi thuê. Chưa kể ở chung cư cháy nổ bất tiện hệ thống pccc của chung cư cao cấp việt nam như rác, ý thức ng việt ko cao đâu anh, chưa kể nhiều chung cư nó vướng mắc pháp lý ko cấp sổ đổ nữa, và mỗi năm khấu hao đi từ 2-3%, và ở đc 1 thời gian thì phải đóng thêm 1 cục tiền để bảo trì sửa chữa, giả sử 2 vợ chồng ngoài 50t rồi, lớn tuổi ko có ai thuê mướn làm gì nữa mà ko có nhà thì sao. Em khuyên anh giữa điều tốt và điều tốt nhất anh hãy chọn điều tốt nhất.

Số anh là số khá. 2 năm nữa sẽ thấy lá số này rất hay, chúc anh trai thành công may mắn.
Người quen cũ ah.ko nhớ vậy ta
n.y.c cũ của a chủ top đấy a ko nhớ sao :-?
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ko biet sao minh lai muon can, ko muon anh nay mua nha dat...
Cung dien o the sinh xuat...mua dat de o ko lam sinh loi, chi lam hao ton them
Tuy co hy than, nhung Dien trach ma dong cung Hoi, cung thuy, cung khong tot.
Co thien ma, e rang phai co gang nhieu, nhu o rat xa cho lam an.....
Lai con o the tue pha.....ko thoa man....
Noi tum lai la minh nghi ban nay ko nen so huu dat dai hay sao do. Den doi con cai cua ban lai co so o xa nha....
Vi minh co ba chi, cung vay muon ngan hang, dau tu nha 4 tang o q12, moi thang tra 20tr tien lai, ma dau co o. Con cai hoc hanh o q go vap nen phai di thue nha. Ma nha da mua lai ko co ban lai dc nua. Van cai kiep thue nha. Haiz.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Cảm ơn anh chị.gio kiểm can khác.xa chút.ngoai thành.di lại hoi xã .những giá cả chap nhận được.cuoc sống ma
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

KENT đã viết: 08:54, 29/05/20 Cảm ơn anh chị.gio kiểm can khác.xa chút.ngoai thành.di lại hoi xã .những giá cả chap nhận được.cuoc sống ma
Bây giờ ở SG thì chắc là quận 12 hoặc Bình Dương thì giá mềm hơn, bạn mua ở quận mấy.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

thanhmai8558 đã viết: 03:16, 29/05/20 Ko biet sao minh lai muon can, ko muon anh nay mua nha dat...
Cung dien o the sinh xuat...mua dat de o ko lam sinh loi, chi lam hao ton them
Tuy co hy than, nhung Dien trach ma dong cung Hoi, cung thuy, cung khong tot.
Co thien ma, e rang phai co gang nhieu, nhu o rat xa cho lam an.....
Lai con o the tue pha.....ko thoa man....
Noi tum lai la minh nghi ban nay ko nen so huu dat dai hay sao do. Den doi con cai cua ban lai co so o xa nha....
Vi minh co ba chi, cung vay muon ngan hang, dau tu nha 4 tang o q12, moi thang tra 20tr tien lai, ma dau co o. Con cai hoc hanh o q go vap nen phai di thue nha. Ma nha da mua lai ko co ban lai dc nua. Van cai kiep thue nha. Haiz.
Gửi thanh mai. Mình cũng liều thôi.chu ma đoi du tiền mua nhà vua y. Gần TP. Này nọ chắc toi già.luong bà cốc ba dong
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em làm liều luôn các anh chị.lay can đầu tiên em nói.chap nhân vay mượn . lát em e đi đặt cọc luôn.roi vậy mượn .trả tiền don vo
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Vay tiền mua nhà đất còn được chứ vay tiền mua chung cư thì thật sự là không nên, chung cư xuống giá nhanh lắm, tiền lỗ còn quá tiền đi thuê nhà :|
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

EM XUỐNG CỌC RỒI ANH CHỊ . GIỜ CHỈ CHỜ ƠN TREN THÔI
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”