LÁ SỐ CẦN LY HÔN - MONG CAO NHÂN GIÚP ĐỠ GẤP

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hienp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LÁ SỐ CẦN LY HÔN - MONG CAO NHÂN GIÚP ĐỠ GẤP

Gửi bài gửi bởi hienp »

Em chào mọi người,

Em nhờ mọi người xem giúp. Lá số này của em, sống không hòa hợp với chồng do tính cách người chồng không ổn (sn 1988). Hiện đang cần ly hôn để giải thoát nhưng còn vướng 1 số vấn đề. Mong cao nhân xem giúp trong năm nay khi nào là thời điểm thuận lợi ạ.

Em cám ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: LÁ SỐ CẦN LY HÔN - MONG CAO NHÂN GIÚP ĐỠ GẤP

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Sao ban ko dang la so cua chong ban luon?Co truyen tinh thi co khi con niu keo duoc
Vi cung Phu cua ban co hoa ky,lai vo chinh dieu nen co the la tu la so cua ban, lay anh nao ve cung hoa ky thi sao...ko co chong luon a? Du co phuong cac la dac tu linh roi do ban.
Chi co chinh ban chiu con hoa ky nay, minh biet la rat kho chiu voi con hoa ky nay vi minh cung giap hoa ky..
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

tên bạn nữ này đẹp nhỉ : thanh hiền , nhưng tình duyên bạn khá lận đận đấy

mình = tuổi bạn thôi thì nói vài lời cho bạn vậy :

mệnh mão mùi hợi mộc cục đóng tại kim cục nên tam hợp mệnh bị khắc , mệnh thổ đóng cục hỏa nhưng bị sao thiên đồng hành thủy nên gọi là tuổi trẻ bạn khá vất vả , hay phải đi lại , việc gì cũng đến tay bạn

thường thì cung mệnh phi hóa kỵ nhập tuyến tử điền thì rất khổ về đường chồng con , thứ 2 cung phu của bạn có hóa kỵ nguyên thủy nhưng nó lại can tân khiên văn xương hóa kỵ tại cung phu thê : thành bốc hơi , can cung quan lộc cũng lại tự hóa kỵ nữa !

cung huynh đệ là cung điền của cung tài bạch cũng chính là kho tai , thành tựu , sự nghiệp của đương số : là gì có không kiếp có tuần triệt , cung tài vcd ...cung quan lộc có hóa lộc nguyên thủy nhưng can cung nó khiến cung này tự hóa kỵ nên lộc mất : số bạn khó tạo tải sản đấy , chỉ đủ ăn đủ mặc !
Đầu trang

hienp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hienp »

Mình gửi lá số chồng mình

Hình ảnh

Anh này lúc mới cưới khá ổn, nhưng lấy về rồi mới biết không ổn như lúc đầu. Cãi nhau lúc nào cũng phải cãi cho có ăn thua. Chưa kể nói những lời lẽ cay nghiệt và không tôn trọng ba mẹ mình nữa. Mình đã nghĩ rất nhiều trước khi đưa ra quyết định nhưng giờ tình cảm mình cạn kiệt nên muốn ly hôn giải thoát càng sớm càng tốt.

Tụi mình có 1 người con chung. Hiện bé được 4 tuổi, nữ, khá thông minh lanh lợi.

Phía gia đình chồng rất tốt với mình nhưng không ngờ tính anh chồng mình lại vậy. Mình rất buồn. Hoàn toàn không có liên quan đến người thứ 3 gì ở đây, chỉ bất đồng về tính cách và giá trị sống, mình thấy không dung nạp được nên ly hôn là giải pháp tốt nhất. Mọi chuyện vẫn bình thường đến khi ba mẹ mình cho vợ chồng mình 1 miếng đất đứng tên chung 2 đứa, kể từ đó thái độ chồng mình thay đổi với cả mình và ba mẹ mình. Luôn tỏ thái độ bất cần và không qua thăm ba mẹ mình cả năm trời trong khi nhà ở rất gần nhau. Mình thấy tệ lắm bạn à, chưa kể còn nói xấu bố mẹ mình với mình. Mình không biết phải do Hóa Kỵ không? Nhưng thật sự rất thất vọng với anh chồng này. Nên nhờ mọi người xem giúp mình khi nào là thời điểm thuận lợi để ly hôn trong năm nay nhé.

Mình cảm ơn,

Hiền
Đầu trang

hienp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hienp »

Mình bổ sung thêm:
- Mình lấy chồng tháng 11/2015
- Sinh bé năm 2016
- Năm 2018 mình bị K Giáp đã chữa khỏi
- Công việc & thu nhập ổn định, tiến triển tốt
- Mọi thứ vẫn ổn, chỉ có đời sống hôn nhân là không ổn vì chồng không tôn trọng mình và gia đình mình. Thấy không sống chung được nên ly hôn

Mọi người giúp mình nhé,

Cảm ơn
Đầu trang

hienp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hienp »

Mọi người xem giúp em nha

Em cảm ơn ạ.
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

hienp đã viết: 08:01, 29/05/20 Mình gửi lá số chồng mình

Hình ảnh

Anh này lúc mới cưới khá ổn, nhưng lấy về rồi mới biết không ổn như lúc đầu. Cãi nhau lúc nào cũng phải cãi cho có ăn thua. Chưa kể nói những lời lẽ cay nghiệt và không tôn trọng ba mẹ mình nữa. Mình đã nghĩ rất nhiều trước khi đưa ra quyết định nhưng giờ tình cảm mình cạn kiệt nên muốn ly hôn giải thoát càng sớm càng tốt.

Tụi mình có 1 người con chung. Hiện bé được 4 tuổi, nữ, khá thông minh lanh lợi.

Phía gia đình chồng rất tốt với mình nhưng không ngờ tính anh chồng mình lại vậy. Mình rất buồn. Hoàn toàn không có liên quan đến người thứ 3 gì ở đây, chỉ bất đồng về tính cách và giá trị sống, mình thấy không dung nạp được nên ly hôn là giải pháp tốt nhất. Mọi chuyện vẫn bình thường đến khi ba mẹ mình cho vợ chồng mình 1 miếng đất đứng tên chung 2 đứa, kể từ đó thái độ chồng mình thay đổi với cả mình và ba mẹ mình. Luôn tỏ thái độ bất cần và không qua thăm ba mẹ mình cả năm trời trong khi nhà ở rất gần nhau. Mình thấy tệ lắm bạn à, chưa kể còn nói xấu bố mẹ mình với mình. Mình không biết phải do Hóa Kỵ không? Nhưng thật sự rất thất vọng với anh chồng này. Nên nhờ mọi người xem giúp mình khi nào là thời điểm thuận lợi để ly hôn trong năm nay nhé.

Mình cảm ơn,

Hiền
Vì sao miếng đất lại ra khó chịu bạn đã tìm hiểu lý do chưa ? Bạn không ở miếng đất đo đi chuyển nhà sang chỗ khác xem như nào, cách gia định nhà vợ càng xa càng tốt, đổi vị trí phong thủy cũng ảnh hưởng tới tình cảm nhé.

Cung điền có hồng loan - cô thần - thiên không - đà la; nguy cơ vong phá.

Bạn chán thật, post lá số cũng không post lá trong thời điểm năm 2020.

Hình ảnh

Năm tý rơi vào cung điền trạch, ôm cô thần - hồng hoan - thiên không bị lưu tang hổ xung phá, lưu thái tuế chiếu về.

Tuổi 30 tuổi vào cung phụ mẫu lưu. khốc hư, lưu thái tuế đánh về gặp song hao gia bại.

Bạn muốn k ly hôn thì mình mời bạn sống xa cha mẹ ra nhé, chuyển nhà ngay cho mình, 2 cung bị đánh phá rồi.
Năm sau đỡ, năm 32 lại thêm 1 phát nữa.

Mình đọc 1 loạt comment, chả ai chú ý tới vận cả.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Minh thay co truyen tinh do ban, phu ban Vcd co hoa ky, cung than cua chong cung Vcd co hoa ky,
Van de cai nhau minh nghi do Cu mon ham dia, lai gia them hoa ky.
Nhung cung Dien cua chong ban tot hon cung Dien cua ban nhieu, Dien co triet nen luc dau rac roi.....Tu tuc cua chong cung dep hon....
Cung than cua ca hai deu nhi hop phu mau, nen rat lo lang cho bo me. Nhung 2 la so khac nhau nen cach quan tam khac nhau, la so chong ban Thai am, thai duong ham dia, lai tue pha nen cach nhin cua anh ay ve ba me ko duoc tot....minh nghi cai nay khong sua duoc .....
Tom lai la minh thay co no vo chong do ban, nhung song tiep chac chi vi con, vi nha cua quen thuoc....chu hong loan gap thien khong thi minh cung vay, tinh duyen ko dc tot lam...
Đầu trang

hienp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hienp »

Nmtuan93 đã viết: 18:29, 29/05/20

Hình ảnh

Mình cảm ơn,

Hiền
Vì sao miếng đất lại ra khó chịu bạn đã tìm hiểu lý do chưa ? Bạn không ở miếng đất đo đi chuyển nhà sang chỗ khác xem như nào, cách gia định nhà vợ càng xa càng tốt, đổi vị trí phong thủy cũng ảnh hưởng tới tình cảm nhé.

Hình ảnh

Năm tý rơi vào cung điền trạch, ôm cô thần - hồng hoan - thiên không bị lưu tang hổ xung phá, lưu thái tuế chiếu về.

Tuổi 30 tuổi vào cung phụ mẫu lưu. khốc hư, lưu thái tuế đánh về gặp song hao gia bại.

Bạn muốn k ly hôn thì mình mời bạn sống xa cha mẹ ra nhé, chuyển nhà ngay cho mình, 2 cung bị đánh phá rồi.

Dạ mình cảm ơn bạn nhiều vì đã dành thời gian luận giúp mình .

Bạn hỏi vì sao có miếng đất lại đâm ra khó chịu là vầy ạ:
Sau khi cho xong miếng đất, mình với chồng mình đã xây nhà trên miếng đất đó cùng lúc đó ba mẹ mình cũng xây nhà ở miếng kế bên. Coi như 2 nhà nằm sát nhau. Lúc cho đất chồng mình rất vui và trong lúc làm nhà cũng rất gần gũi ba mẹ mình, thường xuyên qua chơi và hỏi thăm rất vui vẻ. Sau khi nhà làm xong, từ đó trở đi chỉ qua dc 2 lần và vào dịp Tết, còn lại mất hút . Trong khi đó nhà xây xong bọn mình cho anh rể thuê và chồng mình lúc đó cũng làm việc cho anh ấy nữa. Thế nhưng làm sát bên mà không bao giờ qua nhìn mặt ba mẹ mình, vậy thì như ăn cháo đá bát rồi ạ. Chồng mình có ý định bán miếng đất này, nhưng mình không cho do đây là tài sản của bố mẹ mình cho mình muốn giữ cẩn thận. Ý muốn bán nhiều lần để lấy vốn kinh doanh nhưng mình không cho đâm ra ghét do năng lực không có nên mình không tin tưởng và bán đi sẽ vào chung tài sản không kiểm soát được. Vậy là thể hiện thái độ rất rõ không muốn qua nhà mình luôn ạ.

Chưa kể lúc mình bị bệnh cũng nói nhiều câu phũ phàng lắm bạn à, nói mình kéo cả gia đình anh đi xuống, đã đuổi mình đi vài lần rồi, thật sự mình thất vọng. Từ ngày lấy chồng buồn nhiều hơn vui. Lúc nào cũng cảm thấy nặng nề trong lòng và chịu đựng tính cách của chồng mình. Tuy có học nhưng cách nói chuyện như người vô học vậy. Nhưng mình nghĩ đến đây là đủ vì tình cảm sau khi nghe những lời nói nặng nề của chồng thì tan nát hết rồi bạn à mặc dù trc đó mình yêu chồng mình rất nhiều. Nên mong bạn xem giúp mình trong năm nay có thuận lợi để ly hôn không? Do ba mẹ chồng mình cũng không nghĩ mọi thứ tệ đến vậy nên mình cũng lo 2 cụ sẽ shock khi mình nói ra ạ, chưa kể còn thêm con cái và tài sản chung nữa ạ.

Cảm ơn bạn nhiều nhé
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

hienp đã viết: 20:22, 29/05/20
Nmtuan93 đã viết: 18:29, 29/05/20

Hình ảnh

Mình cảm ơn,

Hiền

Hình ảnh

Dạ mình cảm ơn bạn nhiều vì đã dành thời gian luận giúp mình .

Bạn hỏi vì sao có miếng đất lại đâm ra khó chịu là vầy ạ:
Sau khi cho xong miếng đất, mình với chồng mình đã xây nhà trên miếng đất đó cùng lúc đó ba mẹ mình cũng xây nhà ở miếng kế bên. Coi như 2 nhà nằm sát nhau. Lúc cho đất chồng mình rất vui và trong lúc làm nhà cũng rất gần gũi ba mẹ mình, thường xuyên qua chơi và hỏi thăm rất vui vẻ. Sau khi nhà làm xong, từ đó trở đi chỉ qua dc 2 lần và vào dịp Tết, còn lại mất hút . Trong khi đó nhà xây xong bọn mình cho anh rể thuê và chồng mình lúc đó cũng làm việc cho anh ấy nữa. Thế nhưng làm sát bên mà không bao giờ qua nhìn mặt ba mẹ mình, vậy thì như ăn cháo đá bát rồi ạ. Chồng mình có ý định bán miếng đất này, nhưng mình không cho do đây là tài sản của bố mẹ mình cho mình muốn giữ cẩn thận. Ý muốn bán nhiều lần để lấy vốn kinh doanh nhưng mình không cho đâm ra ghét do năng lực không có nên mình không tin tưởng và bán đi sẽ vào chung tài sản không kiểm soát được. Vậy là thể hiện thái độ rất rõ không muốn qua nhà mình luôn ạ.

Chưa kể lúc mình bị bệnh cũng nói nhiều câu phũ phàng lắm bạn à, nói mình kéo cả gia đình anh đi xuống, đã đuổi mình đi vài lần rồi, thật sự mình thất vọng. Từ ngày lấy chồng buồn nhiều hơn vui. Lúc nào cũng cảm thấy nặng nề trong lòng và chịu đựng tính cách của chồng mình. Tuy có học nhưng cách nói chuyện như người vô học vậy. Nhưng mình nghĩ đến đây là đủ vì tình cảm sau khi nghe những lời nói nặng nề của chồng thì tan nát hết rồi bạn à mặc dù trc đó mình yêu chồng mình rất nhiều. Nên mong bạn xem giúp mình trong năm nay có thuận lợi để ly hôn không? Do ba mẹ chồng mình cũng không nghĩ mọi thứ tệ đến vậy nên mình cũng lo 2 cụ sẽ shock khi mình nói ra ạ, chưa kể còn thêm con cái và tài sản chung nữa ạ.

Cảm ơn bạn nhiều nhé
Mình không cổ vũ ly hôn nhưng thuần tử vi bạn hỏi thế thì đủ cách và sao đi về.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”