Xin tư vấn về cung tử tức và cách nuôi dạy con cái

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin tư vấn về cung tử tức và cách nuôi dạy con cái

Gửi bài gửi bởi hajime01072000 »

Em/ cháu xin chào mọi người trên diễn đàn. Cháu đang có bầu và sẽ sinh trong 2 tháng nữa.( bé đầu tiên) Cháu từng đi xem tử vi và được phán là cung tử tức xấu. Xin mọi người xem giúp cháu về cung tử tức và cháu nên nuôi dạy con như thế nào để bé ngoan và nên người ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn ạ. Đây là lá số của cháu ạ:
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin tư vấn về cung tử tức và cách nuôi dạy con cái

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Theo em cung tử chị không phải là quá xấu đâu, dù có nhiều sát tinh xung cung và tam hợp chiếu về, nhưng toàn đắc nên không sao, kể cả cho dù thiên không đà la có chiếu về đi chăng nữa thì nó cũng bị triệt chặn lại mất hết rồi nên chị không phải lo, chỉ là thất sát hãm thì con cái sau này thường dễ vất vả thôi. Có đại hao chiếu về thì dễ sau khi sinh con tiền bạc luôn bị hao hụt, mất đi... vì con. Còn cách dạy con thì cứ theo 1 nguyên tắc mà làm: Nghiêm khắc mà khiêm nhường, cứng rắn trong mềm mỏng và uốn lưỡi 7 lần trước khi nói. Vài lời để đây, có gì sai mong được chị chỉ giáo!
Được cảm ơn bởi: hajime01072000, công chúa mùa thu, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Minh nghi cha me sinh con troi sinh tinh ban oi.
Minh nghi kinh nghiem nuoi con thi ban nen tim sach doc, tu thai ky da co sach roi, hoac ban len trang webtretho hoi cac me o tren day.....
Minh theo dao phat, nen minh nghi neu con kho nuoi hay gap van de gi, ban cung co the cho be quy y, gieo duyen lanh, hoac hoi tham cac su thay trong mot chua gan nha....Ko phai me tin, nhung that su la cac su thay co kinh nghiem trong viec day de tu lam do....
Được cảm ơn bởi: hajime01072000
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 07:10, 31/05/20 Theo em cung tử chị không phải là quá xấu đâu, dù có nhiều sát tinh xung cung và tam hợp chiếu về, nhưng toàn đắc nên không sao, kể cả cho dù thiên không đà la có chiếu về đi chăng nữa thì nó cũng bị triệt chặn lại mất hết rồi nên chị không phải lo, chỉ là thất sát hãm thì con cái sau này thường dễ vất vả thôi. Có đại hao chiếu về thì dễ sau khi sinh con tiền bạc luôn bị hao hụt, mất đi... vì con. Còn cách dạy con thì cứ theo 1 nguyên tắc mà làm: Nghiêm khắc mà khiêm nhường, cứng rắn trong mềm mỏng và uốn lưỡi 7 lần trước khi nói. Vài lời để đây, có gì sai mong được chị chỉ giáo!

Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình. Vì vợ chồng mình cũng muộn có con nên mình cũng có nhiều lo lắng về cung tử tức. Được bạn tư vấn mình cũng thấy yên tâm phần nào. Mình hi vọng có thể dạy con như lời bạn khuyên, và cũng hi vọng bé sẽ dễ nuôi và ngoan ngoãn biết nghe lời cha mẹ. Xin chân thành cảm ơn bạn.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thanhmai8558 đã viết: 08:33, 31/05/20 Minh nghi cha me sinh con troi sinh tinh ban oi.
Minh nghi kinh nghiem nuoi con thi ban nen tim sach doc, tu thai ky da co sach roi, hoac ban len trang webtretho hoi cac me o tren day.....
Minh theo dao phat, nen minh nghi neu con kho nuoi hay gap van de gi, ban cung co the cho be quy y, gieo duyen lanh, hoac hoi tham cac su thay trong mot chua gan nha....Ko phai me tin, nhung that su la cac su thay co kinh nghiem trong viec day de tu lam do....
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Mình đang định cư ở nước ngoài nên mọi người theo thiên chúa giáo nhiều hơn đạo phật. Gia đình mình theo đạo phật nên. mình cũng hay đọc chú đại bi và nghe kinh địa tạng lúc mang thai, còn việc cho bé quy y thì hơi khó vì nơi mình ở không có chùa, và chồng không theo đạo nào nên nhà cũng không có bàn thờ phật hay gì cả. Hi vọng việc mình đọc kinh có thể giúp bé gieo duyên lành và dễ nuôi dễ dạy, ít bệnh tật, Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình. :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”