Bao giờ em mới gặp được người chung lối ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Bao giờ em mới gặp được người chung lối ạ

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Những cô Thái Dương thường hơi chậm muộn trong chuyện tình cảm, hôn nhân. Có lẽ 1 phần vì tính cách hơi nghiêm, khô cứng; và 1 phần thì thường là chú tâm đến công danh, sự nghiệp nhiều hơn bình thường.

Bạn đang trong Vận tốt nên khá tốt trong việc học hành và cũng lợi trong công việc.

Lá số của bạn thì chuyện tình cảm nó hơi khô khan 1 chút vì trong Mệnh Thân vắng bóng những sao ái tình, và nữ mệnh có Thái Dương thủ thì tính hơi khô. Cung Phu thì Cự Đồng hãm + Khốc Hổ hãm thì cảm giác như hơi buồn tẻ. Có Triệt thì đỡ, nhưng Triệt đóng vào cung Phu Thê thì lại làm chậm muộn trong chuyện tình cảm/hôn nhân, hoặc tạo chướng ngại/thử thách. Tam hợp chiếu về được 3 bộ: Song Lộc, Long Phượng, Xương Khúc, và giáp Quang Quý cũng được.

Cung Phúc cũng tốt. Cung Phụ Mẫu không được tốt. Khó hòa hợp/gần gũi với bố mẹ và có thể xa cách bố mẹ (không gian hoặc địa lý).
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh, Cô rô na, Anh23071995
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh23071995 »

thanh_thien171 đã viết: 02:01, 07/06/20 Năm 2016 ko gặp ai hết à em?
À có 1 người cùng trường đại học nhưng vồ vập quá em chặn luôn rồi 😣
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 08:56, 07/06/20 Những cô Thái Dương thường hơi chậm muộn trong chuyện tình cảm, hôn nhân. Có lẽ 1 phần vì tính cách hơi nghiêm, khô cứng; và 1 phần thì thường là chú tâm đến công danh, sự nghiệp nhiều hơn bình thường.

Bạn đang trong Vận tốt nên khá tốt trong việc học hành và cũng lợi trong công việc.

Lá số của bạn thì chuyện tình cảm nó hơi khô khan 1 chút vì trong Mệnh Thân vắng bóng những sao ái tình, và nữ mệnh có Thái Dương thủ thì tính hơi khô. Cung Phu thì Cự Đồng hãm + Khốc Hổ hãm thì cảm giác như hơi buồn tẻ. Có Triệt thì đỡ, nhưng Triệt đóng vào cung Phu Thê thì lại làm chậm muộn trong chuyện tình cảm/hôn nhân, hoặc tạo chướng ngại/thử thách. Tam hợp chiếu về được 3 bộ: Song Lộc, Long Phượng, Xương Khúc, và giáp Quang Quý cũng được.

Cung Phúc cũng tốt. Cung Phụ Mẫu không được tốt. Khó hòa hợp/gần gũi với bố mẹ và có thể xa cách bố mẹ (không gian hoặc địa lý).
Em hiện tai quan tâm nhất là công việc muốn tập trung cho học sau đh rồi sau này lui về chăm lo gd nhỏ, nhưng không hợp với tất cả suy nghĩ của Mn trong nhà thành ra nhiều người nói quá anh ạ. Mà chồng em chắc do gia đình mai mối à anh 😁 chả thể tự kiếm được chắc để mọi người tìm cho . Anh ơi cung quan của em có xấu quá ko ạ liệu có khả năng học Lên ths được không ạ anh
Đầu trang

chunghale
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chunghale »

Thiên không gặp đào hoa tại Tý nên đúng thật tâm tư suy nghĩ của bạn này ko sai với cách cổ nhân đã nói. Bạn cứ bình tĩnh, người có duyên nợ sẽ xuất hiện thôi. Nhớ câu “hữu duyên thiên lý năng tương ngộ” là oki rồi. Còn muốn xác định năm nào phù hợp kết hôn thì kết hợp thêm cả tử bình. Bạn ở SG thì có rất nhiều bậc tiền bối ở đó, cớ sao ko tìm hiểu. Hôm nay lại thấy topic của bạn, âu cũng là chút duyên
Sửa lần cuối bởi chunghale vào lúc 18:48, 07/06/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Bạn cảm thấy mình có xinh xắn không, hoặc dễ nhìn là được rồi, thiếu gì "dai" nó theo.
Được cảm ơn bởi: chunghale
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Anh23071995 đã viết: 10:10, 07/06/20 Em hiện tai quan tâm nhất là công việc muốn tập trung cho học sau đh rồi sau này lui về chăm lo gd nhỏ, nhưng không hợp với tất cả suy nghĩ của Mn trong nhà thành ra nhiều người nói quá anh ạ. Mà chồng em chắc do gia đình mai mối à anh 😁 chả thể tự kiếm được chắc để mọi người tìm cho . Anh ơi cung quan của em có xấu quá ko ạ liệu có khả năng học Lên ths được không ạ anh
Cung Quan của bạn tuy là vô chính diệu (không có chính tinh) và nhìn hơi trống vắng, nhưng cơ bản bố cục Tử Vi nó thế. Tức là 1 khi chính tinh nằm tại đâu thì 14 chính tinh phân nhau vào vị trí trên 12 cung. Mệnh có Thái Dương (Thái Dương chủ quan lộc tinh) và được Hóa Quyền đồng cung (dù Quyền này là từ Thiên Lương hóa ra chứ không phải từ Thái Dương, nhưng dù sao nó cũng nằm trong cung Mệnh) thì vốn có "quý khí" rồi, tức là dễ có công danh/dễ cầu danh hoặc công việc.

Đại Vận 22-31 khá tốt nên cố gắng học xong rồi kiếm công việc/vị trí ổn định là ok.

Trong công việc/chí hướng thì nên chuyên tâm, chứ kẻo mông lung thì lại không hay (Cự Đồng).
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

chunghale đã viết: 18:44, 07/06/20 Thiên không gặp đào hoa tại Tý nên đúng thật tâm tư suy nghĩ của bạn này ko sai với cách cổ nhân đã nói. Bạn cứ bình tĩnh, người có duyên nợ sẽ xuất hiện thôi. Nhớ câu “hữu duyên thiên lý năng tương ngộ” là oki rồi. Còn muốn xác định năm nào phù hợp kết hôn thì kết hợp thêm cả tử bình. Bạn ở SG thì có rất nhiều bậc tiền bối ở đó, cớ sao ko tìm hiểu. Hôm nay lại thấy topic của bạn, âu cũng là chút duyên
Em còn dửng dưng kệ đến đâu đến nhưng gia đình áp lực quá vốn đã không hợp tính bố mẹ rồi nay lại cứ hối hỏi cứ làm như con mình có ny rồi ,còn bảo hay đi làm mối. Như quả bom nổ chậm thật anh à lại so sánh ngày xưa mẹ bằng tuổi con là mẹ có 2 đứa con rồi 😁
Được cảm ơn bởi: chunghale
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quách xảo què đã viết: 18:47, 07/06/20 Bạn cảm thấy mình có xinh xắn không, hoặc dễ nhìn là được rồi, thiếu gì "dai" nó theo.
Không xinh lại không khéo nói không thích ưa nịnh thân là con gái nhưng tính thẳng như nam Nhân chú ạ
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 20:24, 07/06/20
Anh23071995 đã viết: 10:10, 07/06/20 Em hiện tai quan tâm nhất là công việc muốn tập trung cho học sau đh rồi sau này lui về chăm lo gd nhỏ, nhưng không hợp với tất cả suy nghĩ của Mn trong nhà thành ra nhiều người nói quá anh ạ. Mà chồng em chắc do gia đình mai mối à anh 😁 chả thể tự kiếm được chắc để mọi người tìm cho . Anh ơi cung quan của em có xấu quá ko ạ liệu có khả năng học Lên ths được không ạ anh
Cung Quan của bạn tuy là vô chính diệu (không có chính tinh) và nhìn hơi trống vắng, nhưng cơ bản bố cục Tử Vi nó thế. Tức là 1 khi chính tinh nằm tại đâu thì 14 chính tinh phân nhau vào vị trí trên 12 cung. Mệnh có Thái Dương (Thái Dương chủ quan lộc tinh) và được Hóa Quyền đồng cung (dù Quyền này là từ Thiên Lương hóa ra chứ không phải từ Thái Dương, nhưng dù sao nó cũng nằm trong cung Mệnh) thì vốn có "quý khí" rồi, tức là dễ có công danh/dễ cầu danh hoặc công việc.

Đại Vận 22-31 khá tốt nên cố gắng học xong rồi kiếm công việc/vị trí ổn định là ok.

Trong công việc/chí hướng thì nên chuyên tâm, chứ kẻo mông lung thì lại không hay (Cự Đồng).
Vâng ạ em giờ đang đợi lớp để học sau đh. Vẫn đang cố gắng học cho xong nhưng bị hỏi chồng con nhiều quá, gia đình không ai thông cảm cho nhiều khi tính hay về quê làm rồi lấy ai cho đỡ đau đầu😊. Nhưng chỉ suy nghĩ thoáng qua chứ ban thân e không muốn làm gần nhà tí nèo
Đầu trang

chunghale
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chunghale »

[/quote]

Em còn dửng dưng kệ đến đâu đến nhưng gia đình áp lực quá vốn đã không hợp tính bố mẹ rồi nay lại cứ hối hỏi cứ làm như con mình có ny rồi ,còn bảo hay đi làm mối. Như quả bom nổ chậm thật anh à lại so sánh ngày xưa mẹ bằng tuổi con là mẹ có 2 đứa con rồi 😁
[/quote]

Đọc văn phong của bạn là thấy sự gấp gáp rồi. Khả như bạn lái xe nhanh quá thì kiểu gì cũng bị c.a vẫy vào, thôi thì tự mình giảm tốc xuống cho phù hợp với quy định là khôn ngoan hơn cả. Người đợi bạn vẫn ở phía trước, hấp tấp quá mà dzợt qua nhau.!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”