Bao giờ em mới gặp được người chung lối ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bao giờ em mới gặp được người chung lối ạ

Gửi bài gửi bởi Anh23071995 »

chunghale đã viết: 04:23, 08/06/20
Em còn dửng dưng kệ đến đâu đến nhưng gia đình áp lực quá vốn đã không hợp tính bố mẹ rồi nay lại cứ hối hỏi cứ làm như con mình có ny rồi ,còn bảo hay đi làm mối. Như quả bom nổ chậm thật anh à lại so sánh ngày xưa mẹ bằng tuổi con là mẹ có 2 đứa con rồi 😁
[/quote]

Đọc văn phong của bạn là thấy sự gấp gáp rồi. Khả như bạn lái xe nhanh quá thì kiểu gì cũng bị c.a vẫy vào, thôi thì tự mình giảm tốc xuống cho phù hợp với quy định là khôn ngoan hơn cả. Người đợi bạn vẫn ở phía trước, hấp tấp quá mà dzợt qua nhau.!
[/quote]

Rồi cái gì đến cũng sẽ đến anh nhỉ, trông nó đến nhanh có khi lại hỏng việc có khi đến rồi lại ước chưa từng quen cũng nên. Giá mà gia đình em đừng quá ép buộc
Đầu trang

chunghale
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chunghale »

[/quote]
Rồi cái gì đến cũng sẽ đến anh nhỉ, trông nó đến nhanh có khi lại hỏng việc có khi đến rồi lại ước chưa từng quen cũng nên. Giá mà gia đình em đừng quá ép buộc
[/quote]

haiz, lướt qua diễn đàn thấy các bạn vào hỏi chủ yếu 70% là chuyện gia đình cưới xin, lại nhớ đến câu nói :"Điều buồn nhất là khi đã từng là gì của nhau"... Bất thần nghĩ lại những chuyện mà mình đã nghiệm lý, xin kể đôi lời cho bạn chủ topic:
1- Mình đã từng gặp cao nhân về tử bình, và chú đó chỉ cho mình 1 case đại để là Có 2 cô cậu, yêu nhau nhưng cuối cùng vì không chấp nhận hy sinh cho thứ mình muốn nên đã nhẹ nhàng đi qua nhau. Nhưng mấu chốt lại nằm ở mệnh của cậu này là thuốc chữa cho mệnh của cô kia, vì vậy sau cuối cô ta đã bỏ lỡ mất cơ hội cải tạo duyên số của đời mình. Chẳng phải đổ tại chữ "Nhân" hay sao!
2- Thêm 1 trường hợp nữa, có 2 cô cậu khác được xem xét tử bình cẩn thận rồi quyết định lấy nhau. Sau thời gian thì cả 2 cùng đạt được thành tựu trong cuộc sống nhưng tình cảm dần xuống dốc vì khái niệm yêu thương ngay từ đầu đã không toàn ý rồi. Và bạn biết ko, cuối cùng là ly hôn. Chẳng phải đổ tại chữ "Duyên" hay sao!

Cuối cùng, chung quy lại cũng nhà "Nhân-Duyên".
Có những thứ vô tình lướt qua nhưng đó lại là chìa khóa của mệnh mình, nhưng có những thứ tưởng nắm bắt được rồi lại tự hỏi ý nghĩa là gì.
Đôi lời chia sẻ, bạn chủ topic cân nhắc nhé.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh, Anh23071995, lann.mapp
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

chunghale đã viết: 16:21, 08/06/20
[/quote]

haiz, lướt qua diễn đàn thấy các bạn vào hỏi chủ yếu 70% là chuyện gia đình cưới xin, lại nhớ đến câu nói :"Điều buồn nhất là khi đã từng là gì của nhau"... Bất thần nghĩ lại những chuyện mà mình đã nghiệm lý, xin kể đôi lời cho bạn chủ topic:
1- Mình đã từng gặp cao nhân về tử bình, và chú đó chỉ cho mình 1 case đại để là Có 2 cô cậu, yêu nhau nhưng cuối cùng vì không chấp nhận hy sinh cho thứ mình muốn nên đã nhẹ nhàng đi qua nhau. Nhưng mấu chốt lại nằm ở mệnh của cậu này là thuốc chữa cho mệnh của cô kia, vì vậy sau cuối cô ta đã bỏ lỡ mất cơ hội cải tạo duyên số của đời mình. Chẳng phải đổ tại chữ "Nhân" hay sao!
2- Thêm 1 trường hợp nữa, có 2 cô cậu khác được xem xét tử bình cẩn thận rồi quyết định lấy nhau. Sau thời gian thì cả 2 cùng đạt được thành tựu trong cuộc sống nhưng tình cảm dần xuống dốc vì khái niệm yêu thương ngay từ đầu đã không toàn ý rồi. Và bạn biết ko, cuối cùng là ly hôn. Chẳng phải đổ tại chữ "Duyên" hay sao!

Cuối cùng, chung quy lại cũng nhà "Nhân-Duyên".
Có những thứ vô tình lướt qua nhưng đó lại là chìa khóa của mệnh mình, nhưng có những thứ tưởng nắm bắt được rồi lại tự hỏi ý nghĩa là gì.
Đôi lời chia sẻ, bạn chủ topic cân nhắc nhé.
[/quote]

Mọi thứ là hữu thường anh nhỉ. Cảm ơn những chia sẻ của anh chúc anh nhiều sức khỏe hơn ạ. Em sẽ cố gắng cân nhắc và cân bằng lại mọi thứ 😊
Được cảm ơn bởi: chunghale
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

thanhmai8558 đã viết: 00:18, 06/06/20 Co nguoi noi la tinh cam phai xem Thien tuong den tu dau
Thien tuong cua ban den tu Huynh de, chac ban phai nho Huynh de giup tim nguoi roi......hoac la ban cung la nguoi rat thuong yeu anh em cua minh.......
Cho mình hỏi thiên tướng của mình ở phúc Đức là có nghĩa sao vậy bạn
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Co nguoi noi la tinh cam phai xem Thien tuong den tu dau
Thien tuong cua ban den tu Huynh de, chac ban phai nho Huynh de giup tim nguoi roi......hoac la ban cung la nguoi rat thuong yeu anh em cua minh.......
[/quote]

Cho mình hỏi thiên tướng của mình ở phúc Đức là có nghĩa sao vậy bạn
[/quote]

Chac nghia la theo kieu nguoi trong ho hang , trong lang xom giup ban nhi ...... Va con cac huong cua Thien tuong nua co....
Ban xem bai Vo chong cua ban Cong chua mua thu nhe...
Được cảm ơn bởi: Nam19
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

Mình cảm ơn bạn nhiều nha , bạn có link bài đó không gửi cho mình xem với nha
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Được cảm ơn bởi: Nam19
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

....................
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dunggin đã viết: 21:07, 06/06/20 Mấy bữa nay chắc bị kêu ca càm ràm chuyện này nhiều lắm nhỉ :D.
Để xem tháng 6 âm này có may mắn gặp được đối tượng không nhé.
Nhớ phản hồi lại nhé bạn trẻ.
Anh ơi tháng 6 gần hết rồi em thì chắc chưa đủ duyên chưa gặp được đối tượng nào cả, chỉ thấy chuyện buồn trong gd tháng này có tang với người ốm trong dòng họ, liệu có phải do quả tú, địa kiếp đây không ạ anh. Em cũng sợ tháng 10 liệu trong nhà em có điều gì xấu ko ạ anh
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Cung phu quân hỏng rồi!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”