Cung Phúc Đức gặp Triệt có phải do kiếp trước đã sống quá sai?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
alice2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cung Phúc Đức gặp Triệt có phải do kiếp trước đã sống quá sai?

Gửi bài gửi bởi alice2612 »

Chào mọi người!
Năm nay em 25t, đang suy tính việc ra đường bắt về một anh chồng có: Xương Khúc, hoá Khoa/Lộc, Tướng Ấn. Thế nào lại dính con Thiên Không + 2 chính tinh hãm, cung Tử còn có Hữu Bật thiệt là xui hết chỗ nói :-S . Nghe người ta bảo cung Phúc có Lộc Tồn thì khả năng ly dị không cao. Ờ thì em cũng có, mà còn bonus thêm quả Triệt cho vui nhà vui cửa, mất cả Lộc Tồn ~X( . Ủa thế là thế nào? Làm đâu nên nỗi: ba mẹ thì khắc khẩu, anh chị em thì xa cách, bạn bè thì hông nhờ vả được rồi tương lai vướng cả 2 đời chồng nghiệt ngã, con cái thì không đủ đầy :(( . Mệnh tốt mà duyên nợ nhân sinh chả ra gì. Mọi người đi ngang qua cho em hỏi cung Phúc vs Phu, có phải chăng kiếp trước em đã làm chuyện xấu đến nỗi kiếp này chả được an nhàn khi Phúc có Triệt?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: alice2612, Fugazy
Đầu trang

alice2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung Phúc Đức gặp Triệt có phải do kiếp trước đã sống quá sai?

Ai đi ngang cho em hỏi với ạ 🥺.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Cung Phúc có Lộc Tồn thì liên quan gì đến chuyện ly dị hay không ly dị?
Đầu trang

alice2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 10:11, 14/06/20 Cung Phúc có Lộc Tồn thì liên quan gì đến chuyện ly dị hay không ly dị?
"Lộc tồn ở cung phúc đức
Lộc tồn ở cung phúc đức sự chiếm hữu trong tình cảm khá mạnh vì thế chưa chức là đã ly hôn.

Nếu trong cung phu thê có nhiều hung sát tinh hoặc đào hoa hội tụ. Thậm chí sau khi cưới, tính nào vẫn tật nấy, nam phong lưu thì vẫn phong lưu, nữ phong tao thì vẫn phong tao. Chứ chưa hẳn là phải ly hôn.

Bởi, lộc tồn còn có 1 đặc tính đó là sự liên kết, bảo thủ và cả sự muốn chiếm hữu, bởi vậy rất khó để nói là có chia ly hay không? Lúc này cần phải quan sát đến các yếu tố khác."_trích dẫn

Dạ em xem cái này ạ (xin lỗi em chèn hình không được). Cũng nhiều bài ghi vậy! Em thì chập chững mới học tử vi nên cũng xem này xem nọ, chả có thầy chỉ dạy đàng hoàng nên nếu em nói sai thì em xin lỗi anh. Anh đi ngang cho em xin chỉ giáo với ạ.
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi God of Magical »

Hiện tại chủ lá khá bi quan??, nếu đúng thì đến 43 tuổi mới tốt được
Đầu trang

alice2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

God of Magical đã viết: 13:55, 14/06/20 Hiện tại chủ lá khá bi quan??, nếu đúng thì đến 43 tuổi mới tốt được
Dạ đúng ạ! Việc gia đình đã và đang khiến em bất lực lắm! Không tìm được ai chia sẻ. Em còn lênh đênh không biết nên làm gì, dừng lại hay bước tiếp, cũng không ai ủng hộ em nên chuyện ngày càng khó khăn ạ. Nếu anh/chị vô tình đi ngang thì cho em xin vài lời về lá số này để em biết mình sai ở đâu mà sửa đổi ạ! Em cảm ơn nhiều lắm 🥺
Đầu trang

Tô An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tô An »

Tuy là bạn nói khó hiểu nhưng mình nghĩ mình hiểu dc topic của bạn nói gì. Bạn đang than vì cung phúc của bạn tuy tốt, có lộc tồn nên theo như "sách" thì sẽ khó ly dị, nhưng lại dính con triệt, cung phu bạn có 2 chính tinh hãm nên sợ 2 đời chồng, cung tử có hữu bật nên sợ con dị bào,... Bạn đang muốn biết mình sai ở đâu để sửa đổi chứ gì?
Nhưng bạn ơi, chẳng lẽ ai cùng lá số với bạn cũng như vậy sao? Mình k nói là không tin vào tử vi, nhưng mình nghĩ có thể cải thiện mà, thay vì cứ lo lắng, sao không làm mình tốt lên nhỉ? Mình đã tốt thì chả ai dại mà bỏ, mà nếu có thì bạn vẫn dư sức kiếm người tốt hơn mà nhỉ :-? Nhìn ls của bạn, chắc cũng khá là xinh xắn, vậy thì bạn thấy gì chưa tốt thì cứ cải thiện thôi. Cái sai của bạn ở đây là quá bi quan, và khi bi quan thì dễ có những quyết định sai lầm, dễ bị kẻ xấu lợi dụng. Còn chuyện cung phúc bị triệt, mà thân bạn cư di, thì chắc ra ngoài, hay sinh sống làm việc xa nhà sẽ có lợi hơn đấy. Suy nghĩ bạn đang không ổn định thôi, bình tâm thì mọi chuyện đâu vào đấy. Bạn đang ở đại vận tương đối tốt, nên biết nắm bắt đi. Có khi trong đại vận này cưới đó =)) hoặc ít ra cũng sắp gặp dc người ấy ;) Chắc thế, mình chém gió thôi, nghe cho vui nhé :))
Đầu trang

alice2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tô An đã viết: 16:00, 14/06/20 Tuy là bạn nói khó hiểu nhưng mình nghĩ mình hiểu dc topic của bạn nói gì. Bạn đang than vì cung phúc của bạn tuy tốt, có lộc tồn nên theo như "sách" thì sẽ khó ly dị, nhưng lại dính con triệt, cung phu bạn có 2 chính tinh hãm nên sợ 2 đời chồng, cung tử có hữu bật nên sợ con dị bào,... Bạn đang muốn biết mình sai ở đâu để sửa đổi chứ gì?
Nhưng bạn ơi, chẳng lẽ ai cùng lá số với bạn cũng như vậy sao? Mình k nói là không tin vào tử vi, nhưng mình nghĩ có thể cải thiện mà, thay vì cứ lo lắng, sao không làm mình tốt lên nhỉ? Mình đã tốt thì chả ai dại mà bỏ, mà nếu có thì bạn vẫn dư sức kiếm người tốt hơn mà nhỉ :-? Nhìn ls của bạn, chắc cũng khá là xinh xắn, vậy thì bạn thấy gì chưa tốt thì cứ cải thiện thôi. Cái sai của bạn ở đây là quá bi quan, và khi bi quan thì dễ có những quyết định sai lầm, dễ bị kẻ xấu lợi dụng. Còn chuyện cung phúc bị triệt, mà thân bạn cư di, thì chắc ra ngoài, hay sinh sống làm việc xa nhà sẽ có lợi hơn đấy. Suy nghĩ bạn đang không ổn định thôi, bình tâm thì mọi chuyện đâu vào đấy. Bạn đang ở đại vận tương đối tốt, nên biết nắm bắt đi. Có khi trong đại vận này cưới đó =)) hoặc ít ra cũng sắp gặp dc người ấy ;) Chắc thế, mình chém gió thôi, nghe cho vui nhé :))
Có chị bảo mình năm 27t-28t cưới, mà thật giờ chưa có bạn trai 😅 (mà mình nghĩ cũng không nên cưới trước 30t vì cung Phu xấu). Vận Thiên Không nữa, cảm giác như trong tay mình không có gì... Nhưng cũng nhờ vận này mình mới biết đến tử vi và ngộ ra nhiều chân lý trong cuộc sống. Bạn không chém gió đâu, nói đúng mà. Cảm ơn bạn nha!
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

alice2612 đã viết: 13:45, 14/06/20
Long Đức đã viết: 10:11, 14/06/20 Cung Phúc có Lộc Tồn thì liên quan gì đến chuyện ly dị hay không ly dị?
"Lộc tồn ở cung phúc đức
Lộc tồn ở cung phúc đức sự chiếm hữu trong tình cảm khá mạnh vì thế chưa chức là đã ly hôn.

Nếu trong cung phu thê có nhiều hung sát tinh hoặc đào hoa hội tụ. Thậm chí sau khi cưới, tính nào vẫn tật nấy, nam phong lưu thì vẫn phong lưu, nữ phong tao thì vẫn phong tao. Chứ chưa hẳn là phải ly hôn.

Bởi, lộc tồn còn có 1 đặc tính đó là sự liên kết, bảo thủ và cả sự muốn chiếm hữu, bởi vậy rất khó để nói là có chia ly hay không? Lúc này cần phải quan sát đến các yếu tố khác."_trích dẫn

Dạ em xem cái này ạ (xin lỗi em chèn hình không được). Cũng nhiều bài ghi vậy! Em thì chập chững mới học tử vi nên cũng xem này xem nọ, chả có thầy chỉ dạy đàng hoàng nên nếu em nói sai thì em xin lỗi anh. Anh đi ngang cho em xin chỉ giáo với ạ.
Cái đấy là người bàn rộng ra thôi, thêm râu thêm ria vào hoa hòe thế thôi chứ cũng không nói lên được gì cả. Nó cũng chỉ là ảnh hưởng gián gián gián tiếp thôi.

Cung Phúc có Triệt cũng không liên quan gì đến kiếp trước cả và cũng không ai biết kiếp trước thế nào. Nói chung là Tử Vi không toàn năng thế đâu. Ngay cả xem việc của kiếp này còn không xong, còn trật lên trật xuống mà nói chi đến chuyện kiếp trước kiếp sau.

Nói chung là xem Tử Vi không phải kiểu tra tự điển từng sao và ráp vào như trò xếp hình. Dù là xem Tử Vi trước thì phải hiểu ý nghĩa của từng sao, nhưng mỗi sao trong Tử Vi có nhiều ý nghĩa và khi vào mỗi cung nó mang ý nghĩa khác nhau, và ý nghĩa có mạnh có yếu. Đó là chưa nói đến ý nghĩa của tổ hợp (phối sao) mà nó đi cùng. Trong Tử Vi lại có rất nhiều tinh đẩu (sao) khác nữa. Rồi còn phải liên kết tất cả yếu tố, tiêu chí, tín hiệu trên lá số lại với nhau thì mới cho ra kết luận/phán đoán/lời dự đoán hoặc khả năng về sự việc xảy ra được.
Đầu trang

alice2612
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 18:28, 14/06/20
alice2612 đã viết: 13:45, 14/06/20
"Lộc tồn ở cung phúc đức

Cái đấy là người bàn rộng ra thôi, thêm râu thêm ria vào hoa hòe thế thôi chứ cũng không nói lên được gì cả. Nó cũng chỉ là ảnh hưởng gián gián gián tiếp thôi.

Cung Phúc có Triệt cũng không liên quan gì đến kiếp trước cả và cũng không ai biết kiếp trước thế nào. Nói chung là Tử Vi không toàn năng thế đâu. Ngay cả xem việc của kiếp này còn không xong, còn trật lên trật xuống mà nói chi đến chuyện kiếp trước kiếp sau.

Nói chung là xem Tử Vi không phải kiểu tra tự điển từng sao và ráp vào như trò xếp hình. Dù là xem Tử Vi trước thì phải hiểu ý nghĩa của từng sao, nhưng mỗi sao trong Tử Vi có nhiều ý nghĩa và khi vào mỗi cung nó mang ý nghĩa khác nhau, và ý nghĩa có mạnh có yếu. Đó là chưa nói đến ý nghĩa của tổ hợp (phối sao) mà nó đi cùng. Trong Tử Vi lại có rất nhiều tinh đẩu (sao) khác nữa. Rồi còn phải liên kết tất cả yếu tố, tiêu chí, tín hiệu trên lá số lại với nhau thì mới cho ra kết luận/phán đoán/lời dự đoán hoặc khả năng về sự việc xảy ra được.
Em xin lỗi anh! Hiểu biết em hạn hẹp quá. Vậy anh có thể cảm phiền xíu cho em luận giải sơ về lá số của em như thế nào được không ạ?😔
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”