NĂM NAY ĐÃ LẤY CHỒNG CHƯA?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

NĂM NAY ĐÃ LẤY CHỒNG CHƯA?

Gửi bài gửi bởi thanh_thien171 »

Dear các anh/chị,

Mình có 1 thắc mắc, hạn cũng đã đến, nhưng vẫn 'ống chề".
Vậy bao giờ thì được lên xe hoa?
Và chồng là người thế nào?

Hình ảnh
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: NĂM NAY ĐÃ LẤY CHỒNG CHƯA?

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Lá số này mà đương số càng biết lý số, càng xem càng sợ!

Muốn xem chính xác phải biết nơi sinh, xem tay và tướng mặt (cung phu thê...).

Nếu chỉ dựa vào lá số: đương số là người vô duyên, khó lấy chồng, có chồng khó bên nhau, con cái khó khăn (sinh đẻ khó,....).

Đừng nghĩ năm Canh Tý sẽ thuận lợi lấy chồng hơn. Tý - Sửu hợp Thổ. Ất - Canh hợp Kim. Nhưng lại không hóa. Mà có hóa thì cũng thuận lợi chuyện tiền tài thôi.

Mấy câu hỏi của đương số chưa hay. Phải hỏi là nên tìm một ông có bát tự ra sao để giảm cái xấu? Phải làm gì để lấy được chồng? Đương số đăng bài lên mục Hẹn hò trên mạng chưa?
Được cảm ơn bởi: thanh_thien171
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn câu trả lời của anh/chị haiuyenlyso.

Vậy em xin đặt câu hỏi, nhờ anh/chị giải đáp:
1. Phải hỏi là nên tìm một ông có bát tự ra sao để giảm cái xấu?
2. Phải làm gì để lấy được chồng?
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Khí mệnh tòng Thương quan cách . 3 trụ tháng ngày giờ đều gặp Quả tú, chồng đâu mà lấy .
Về già gặp toàn thực thương, cảnh huống thêm tiêu điều .
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 19:23, 25/06/20 Khí mệnh tòng Thương quan cách . 3 trụ tháng ngày giờ đều gặp Quả tú, chồng đâu mà lấy .
Về già gặp toàn thực thương, cảnh huống thêm tiêu điều .
Cảm ơn chú CHUONGZKHUE đã xem qua.

Tứ trụ này ko lấy được chồng luôn hả chú?
Vậy đường tiền tài đương số như thế nào để biết mà chuẩn bị tinh thần ạ?
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đương số nữ quả là có tâm tính Thương Quan. Thấy chuyện chồng con không ổn, xoay qua hỏi luôn chuyện tiền tài.

Hơi lạ. Đương số la cà ở diễn đàn này cũng đã lâu, lại cũng tin, cũng tìm hiểu về Tứ Trụ mà không biết nữ Thân yếu, Thương Quan đầy bàn thì phù hợp với một nam có bát tự như thế nào! Tìm hiểu Tứ Trụ như thế cũng vô ích.

Muốn biết có chồng con hay không phải kết hợp xem thêm tay và tướng mặt mới chính xác. Nếu chỉ dựa vào lá số rồi cứ đinh ninh, ám ảnh như thế thì số cũng đúng.

Câu hỏi phải làm gì để lấy được chồng cũng không khó trả lời. Do chính bản thân đương số. Phụ thuộc vào tâm tính, hành động và lựa chọn của chính đương số. Tôi hỏi đương số đã thử đăng bài hoặc thư từ Hẹn hò trên mạng chưa. Đương số im re. Và tiếp tục lên mạng nhờ coi số...
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

haiuyenlyso đã viết: 12:38, 26/06/20 Đương số nữ quả là có tâm tính Thương Quan. Thấy chuyện chồng con không ổn, xoay qua hỏi luôn chuyện tiền tài.

Hơi lạ. Đương số la cà ở diễn đàn này cũng đã lâu, lại cũng tin, cũng tìm hiểu về Tứ Trụ mà không biết nữ Thân yếu, Thương Quan đầy bàn thì phù hợp với một nam có bát tự như thế nào! Tìm hiểu Tứ Trụ như thế cũng vô ích.

Muốn biết có chồng con hay không phải kết hợp xem thêm tay và tướng mặt mới chính xác. Nếu chỉ dựa vào lá số rồi cứ đinh ninh, ám ảnh như thế thì số cũng đúng.

Câu hỏi phải làm gì để lấy được chồng cũng không khó trả lời. Do chính bản thân đương số. Phụ thuộc vào tâm tính, hành động và lựa chọn của chính đương số. Tôi hỏi đương số đã thử đăng bài hoặc thư từ Hẹn hò trên mạng chưa. Đương số im re. Và tiếp tục lên mạng nhờ coi số...
Hi chị haiuyenlyso,

Kiến thực mình tìm hiểu được chưa chắc đã đúng, em có biết chút ít về tử bình, nhưng ko có nghĩa vì vậy mà tự tin đoán chuyện tương lai.
Thà cứ nghe và tham khảo ý kiến của các bậc cao nhân rồi từ từ nhận định cũng chưa muộn.
Thật ra em hỏi chuyện tình cảm nhưng đáp án em đã nắm rồi.
Cuối năm nay em cưới dù là đám cưới này ko phải đám cưới trong mơ của em. :)) Âu cũng là số phận cho tứ trụ ko có Quan tinh.
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mạng ảo, đời thật. Thực hư thế nào chỉ có đương số nắm rõ.

Còn chưa cưới mà, chưa nói lên điều gì. Cưới xong, cũng chưa nói lên điều gì. Chỉ có thời gian mới trả lời được.

Có gì đương số cập nhật thêm thông tin nhé. Bát tự của ông chồng chẳng hạn...
Đầu trang

cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

thanh_thien171 đã viết: 13:38, 26/06/20
haiuyenlyso đã viết: 12:38, 26/06/20 Đương số nữ quả là có tâm tính Thương Quan. Thấy chuyện chồng con không ổn, xoay qua hỏi luôn chuyện tiền tài.

Hi chị haiuyenlyso,

Kiến thực mình tìm hiểu được chưa chắc đã đúng, em có biết chút ít về tử bình, nhưng ko có nghĩa vì vậy mà tự tin đoán chuyện tương lai.
Thà cứ nghe và tham khảo ý kiến của các bậc cao nhân rồi từ từ nhận định cũng chưa muộn.
Thật ra em hỏi chuyện tình cảm nhưng đáp án em đã nắm rồi.
Cuối năm nay em cưới dù là đám cưới này ko phải đám cưới trong mơ của em. :)) Âu cũng là số phận cho tứ trụ ko có Quan tinh.
Hi bạn, mình cùng tuổi bạn.

Thấy bạn đăng bài, nghĩ rằng bạn giống mình 31 vẫn ế, nên mình vào xem.
Mình không biết xem gì cả, không chia sẻ gì với bạn về mấy mặt này.
Nhưng mình thấy bạn đã cuối năm cưới rồi, dù có không phải như mơ thì mình nghĩ bạn nên tập trung cho gia đình mới của mình. Còn nếu không muốn cưới thì dừng luôn. Nếu đã có đáp án vậy bạn còn hỏi làm gì cho thêm mất thời gian của bạn và người khác.
Mình ế chân chính, đọc được bài của bạn mà bùn ghia. Mình nghĩ duyên phận vợ chồng mỏng dày 1 phần cũng do mình, bồi đắp chăm chút nó, rùi cũng sẽ tốt hơn thui.
Chúc bạn hạnh phúc ^^
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hi bạn, cảm ơn bạn đã động viên nhé.
Chuyện lập gia đình đôi khi ko thể theo ý mình được, vẫn còn trách nhiệm đối với gia đình, dù gì tâm lý người Việt vẫn là tâm lý người Á Đông còn cổ hũ, xon gái chưa lấy chồng giống như bom nổ chậm trong nhà.
Chúc bạn sớm gặp được người trong mộng nhé.
Được cảm ơn bởi: cangu_vuotdaiduong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”