XIN LỜI KHUYÊN VỀ CÔNG VIỆC !!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

XIN LỜI KHUYÊN VỀ CÔNG VIỆC !!!

Gửi bài gửi bởi miy.lee »

Sang Quý 3 của năm nên em cũng vừa mới vác lá số đi xem từ giờ đến cuối năm tình hình có đỡ hơn tí nào ko chứ đầu năm đến giờ XH toang chung nên ko tính.
Thầy phán cho mỗi mấy câu cẩn thận va quệt vết thương phần mặt + năm nay đi lại nhiều mà ko được việc mấy. Tiền thì chi nhiều hơn thu.
Năm sau còn toang nữa vì ăn con Đại hao nói đúng khoảng 10p xong bảo về
Em còn ko kịp hỏi tháng nào thì hạn đã bị cho ra ngoài thềm để Thầy tiếp khách mới.
Nghĩ ló chán !!! Bác nào luận hạn giúp em đc ko ạ chứ đi xem xong cứ thấy xót xót :))

[media]Hình ảnh[/media]
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: XIN LỜI KHUYÊN VỀ CÔNG VIỆC !!!

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Năm nay đúng là ăn con song hao nên tiền chi nhiều hơn thu thật chị à. năm sau thì đúng là toang hơn nữa. nên chuẩn đó. Phải từ năm 2022 trở ra mọi thứ mới tốt đẹp lên được.
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Hôm trc em có chém ls chị 1 lần. Số phú quý, đổi lại hôn nhân ko hay.

Em vẫn bảo lưu quan điểm 2020, 2021 vận nhập đất Tài, là 2 năm phát tài, 2021 nhiều hơn. Mệnh Thương quan sinh Tài, thân cường, mà Tài vận ko phát thì chờ khi mô phát 😂.

Xin hỏi các năm Bính Đinh (2016, 2017) của chị thế nào, nếu chị nghiệm thấy kém/ mất tiền thì mệnh này ko ưa Tỷ Kiếp đoạt Tài, ko nên hùn hạp làm chung với ai.

Từ 34t, Quan Sát vận, khả năng kiếm tiền kém đi.

Thôi, cứ hành sự thoải mái đi chị, đâu vẫn sẽ vào đấy thôi, tiền đã muốn rơi trúng đầu thì né cách nào đc :)). Chờ nghiệm lý thôi.
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cô rô na đã viết: 05:00, 03/07/20 Hôm trc em có chém ls chị 1 lần. Số phú quý, đổi lại hôn nhân ko hay.

Em vẫn bảo lưu quan điểm 2020, 2021 vận nhập đất Tài, là 2 năm phát tài, 2021 nhiều hơn. Mệnh Thương quan sinh Tài, thân cường, mà Tài vận ko phát thì chờ khi mô phát 😂.

Xin hỏi các năm Bính Đinh (2016, 2017) của chị thế nào, nếu chị nghiệm thấy kém/ mất tiền thì mệnh này ko ưa Tỷ Kiếp đoạt Tài, ko nên hùn hạp làm chung với ai.

Từ 34t, Quan Sát vận, khả năng kiếm tiền kém đi.

Thôi, cứ hành sự thoải mái đi chị, đâu vẫn sẽ vào đấy thôi, tiền đã muốn rơi trúng đầu thì né cách nào đc :)). Chờ nghiệm lý thôi.
Để mình nhớ lại chút xem hihi vì time cũng lâu
Mình làm sale bds, cái hồi ngxua làm chung cư nên về giá trị hoa hồng/deal nó ko đc nhiều chỉ tầm 20-25tr/căn
Còn từ năm ngoái mình chuyển sang dòng đầu tư cao cấp hơn nên cùng 1 giao dịch gấp 10 lần toàn 200tr - 500tr/deal, nói 1 chút như vậy để bạn hiểu hơn

2016 mình cũng có thay đổi chuyển 2 công ty nhưng đều bán đc doanh số cũng ở mức tương đối, nhưng hồi đó thị trường nó chưa như bgio nên cùng là kinh doanh nhưng giá trị nó bé bé, còn tính về số lượng giao dịch cũng rất tốt.
Mình nhận thấy mình cứ góp vốn chung với 1ng khác là mình ăn đc, mặc dù làm chung 2ng thì ko thích vì tính mình nói luôn át người kia. 2016 cũng ko phải là 1 năm tệ mà khá ổn về kinh tế dù nhảy 2 công ty.

2017 thì chơi nhiều hơn làm vì cuối 2016 kiếm đc anh ny chẳng có ji ngoài tiền, ông đấy cũng chiều nên thành ra mình đc nhờ kinh tế khá nhiều =)))) Nhưng như mình nói trên, thời đó cùng là 1 deal thì giá trị rất nhỏ nhưng số lượng nhiều.
Đầu 2017 mình làm tốt kinh khủng, bán hàng thuộc top 1 công ty luôn. Sau vẫn túc tắc bán đc nhưng ít hơn vì lười làm vì có ny nên cũng mải chơi. Xét về kinh tế mình tiêu thoáng tay lắm nên ko giữ đc món to kiểu mua nhà mua xe còn so vs bạn bè thì lúc nào cũng ở mức bán hàng super và tiền thoải mái.

2018 thì mình phất hơn, chia tay ny tí thì cưới nên chán đời lao đầu vào làm việc. Hiệu quả tốt lên rõ rệt. Bán hàng như điên í doanh số lại vùn vụt tiền như nước =))))

2019 thì nửa năm đầu cũng túc tắc, nhưng tầm Quý 2 của năm mình kiếm món đậm luôn. Đây là thời kì đỉnh cao của mình về cả kinh tế lẫn công danh, còn ko thì thời đầu năm 2017 cũng rất oke theo kiểu như vậy.
Đại loại mình là 1 đứa có năng lực, mỗi tội ham chơi và khá nóng tính, cái tôi cá nhân cao nhưng khá khéo léo nên nhảy mấy công ty vẫn giữ mqh rất tốt với các bạn cũ dù nghỉ làm 4-5 năm rồi.
Hồi 2016 - 2017 làm tốt nhưng ko giữ đc tiền, chính vì lí do đó mình nhận thấy nếu mình chăm chỉ hơn tiết kiệm hơn quản lý công việc tốt hơn sẽ khác. 2018 thay đổi tư duy nên tiết kiệm đc 1 món do bớt chơi bớt tiêu ;))))))

Đây là quá trình làm việc 4 năm của mình.
Đầu 2020 thật ra ko fai là quá tệ nhưng do mình kì vọng đặt mục tiêu ở mức cao nên thành ra mình bị thất vọng vs chính bản thân.
Nhờ Corona cho mình 1 vài lời khuyên năm nay hoặc năm sau, năm nay mình ăn con Thiên không đúng là có như ko buồn lắm.
Năm sau thì Đại hao huhuhu.
Chồng con thì chưa lấy nên cứ lông bông chả đâu vào đâu
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 03:29, 03/07/20 Năm nay đúng là ăn con song hao nên tiền chi nhiều hơn thu thật chị à. năm sau thì đúng là toang hơn nữa. nên chuẩn đó. Phải từ năm 2022 trở ra mọi thứ mới tốt đẹp lên được.
Năm sau mình mới ăn con Đại hao, năm nay thì chưa ăn con đấy bạn ah
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

miy.lee đã viết: 07:48, 03/07/20
Cô rô na đã viết: 05:00, 03/07/20 .
.
Khuyên gì nữa, chắc khuyên chị "may túi 3 gang, mang đi mà đựng" =)). Tranh thủ kiếm tiền thôi, đang đại vận, tiểu vận Thiên Tài mà :D.

Lấy chồng thì chắc 2024 Giáp Thìn, qua 35t Quan vận thì kém đi về khoản kiếm tiền, do có chồng hầu hạ tận răng :)). Có 1 cái chuối vận là 55t - 64t, mà xa quá lo làm chi.

Mệnh đẹp mà, đi coi bói mãi, rõ khổ #-o. Quên, lỡ ko phát thì chị ko lên đây bắt đền em nha 😂.
Sửa lần cuối bởi Cô rô na vào lúc 08:48, 03/07/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cô rô na đã viết: 08:07, 03/07/20
Cô rô na đã viết: 05:00, 03/07/20 .
.
Khuyên gì nữa, chắc khuyên chị "may túi 3 gang, mang đi mà đựng" =)). Tranh thủ kiếm tiền thôi, đang đại vận, tiểu vận Thiên Tài mà :D.

Lấy chồng thì chắc 2024 Giáp Thìn, qua 35t Quan vận thì kém đi về khoản kiếm tiền, do có chồng hầu hạ tận răng :)). Có 1 cái vận chuối là 55t - 64t, mà xa quá lo làm chi.

Mệnh đẹp mà, đi coi bói mãi, rõ khổ #-o. Quên, lỡ ko phát thì chị ko lên đây bắt đền em nha 😂.
Nghe câu qua 35t kiếm tiền ít do chồng hầu nghĩ lại thời 2017 2018 có ny cũng y như vậy.
Nghĩ ló sướng =)))))))))
Nhưng năm sau ăn con Đại hao bạn ạ thì sao may túi 3 gang đựng đc huhu
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

miy.lee đã viết: 08:38, 03/07/20
Cô rô na đã viết: 08:07, 03/07/20
.

Lấy chồng thì chắc 2024 Giáp Thìn, qua 35t Quan vận thì kém đi về khoản kiếm tiền, do có chồng hầu hạ tận răng :)). Có 1 cái vận chuối là 55t - 64t, mà xa quá lo làm chi.

Nghe câu qua 35t kiếm tiền ít do chồng hầu nghĩ lại thời 2017 2018 có ny cũng y như vậy.
Nghĩ ló sướng =)))))))))
Nhưng năm sau ăn con Đại hao bạn ạ thì sao may túi 3 gang đựng đc huhu
Ủa Song Hao là năm Dần 2022 mà chị ? Năm sau Tân Sửu mà, đất Thiên Tài vượng, có đại hao gì đâu.
Được cảm ơn bởi: miy.lee
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

miy.lee đã viết: 00:04, 03/07/20 Sang Quý 3 của năm nên em cũng vừa mới vác lá số đi xem từ giờ đến cuối năm tình hình có đỡ hơn tí nào ko chứ đầu năm đến giờ XH toang chung nên ko tính.
Thầy phán cho mỗi mấy câu cẩn thận va quệt vết thương phần mặt + năm nay đi lại nhiều mà ko được việc mấy. Tiền thì chi nhiều hơn thu.
Em còn ko kịp hỏi tháng nào thì hạn đã bị cho ra ngoài thềm để Thầy tiếp khách mới.
Nghĩ ló chán !!! Bác nào luận hạn giúp em đc ko ạ chứ đi xem xong cứ thấy xót xót :))

[media]Hình ảnh[/media]
Bạn này từ đây đến cuối năm tiền tài vào nhiều nhưng hao hụt cũng nhiều. Tháng này dễ gặp rắc rối liên quan đến tiền bạc
Được cảm ơn bởi: miy.lee
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dokhoavan đã viết: 08:44, 03/07/20
miy.lee đã viết: 00:04, 03/07/20 Sang Quý 3 của năm nên em cũng vừa mới vác lá số đi xem từ giờ đến cuối năm tình hình có đỡ hơn tí nào ko chứ đầu năm đến giờ XH toang chung nên ko tính.

[media]Hình ảnh[/media]
Bạn này từ đây đến cuối năm tiền tài vào nhiều nhưng hao hụt cũng nhiều. Tháng này dễ gặp rắc rối liên quan đến tiền bạc
Tính em khá chắc, gần như ko bị mất tiền do lừa đâu có chăng là chốt hụt deal nên tiếc thôi ạ.
Em sẽ cẩn thận hơn, nhưng chưa kịp đọc tin nhắn của Bác sáng vừa nhắn tin cho bạn vay tiền xpng hâhhah nhưng bạn thân ko lo mất chỉ là ngta đang khó khăn nên em giúp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”