Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Gửi bài gửi bởi vananhnt1508 »

Hình ảnh

Đôi nét về bản thân mà mình nghĩ ra ngay khi được hỏi:
Cao 152cm, dáng người nhỏ, mặt hơi tròn. Chân mày nhạt, mắt hai mí tròn, nhưng kích thước nhỏ hơn so với mọi người.

Tính tình tương đối hiền, thích được nghe người khác hơn là nói. Có người bảo trông mình cười nhìn buồn. Nhìn không
năng động hay tràn đầy sức sống. (Mình nghĩ là do mình hiền quá thôi.) Lúc rảnh trong đầu thường vang lên các bài hát
nhưng không hát ra thành lời. Luôn đau đáu trong lòng là mình cần làm điều gì đó ý nghĩa cho cộng đồng. Nhưng khi chưa
làm được gì thì bản thân cảm thấy ray rứt và thấy thiếu thiếu, không trọn vẹn, không thỏa mãn.

Thích cảm giác yên bình, khi yêu thương thì rất thương đối phương và thích chiều chuộng cũng như được chiều chuộng
ngược lại. Nếu không được sẽ cảm thấy người kia không đủ thương mình.
Mến rất nhiều bạn bè nhưng do tự cảm thấy bạn thân nói chuyện không hấp dẫn nên thường chỉ tự chia sẻ fb chứ không
tìm một đối tượng bạn cụ thể để tâm sự. Sợ làm phiền người đó cũng như sợ mình nói chuyện nhạt quá. Đôi khi cũng do
sợ thời gian tám chuyện phiếm quá lâu không có thời gian làm chuyện mình muốn. Nhưng khi có thời gian thì lại hay bị
buồn vu vơ và không thực hiện điều mình muốn làm.
Mình rất mến những người bạn mà đối xử chân thành với mình, và mặc định coi họ như bạn thân và một mực trân quý.
Đặc biệt thương những người bạn thủ thỉ và động viên mình theo kiểu, họ đã được mình ảnh hưởng tốt như thế nào, và
việc mình làm có ý nghĩa ra sao, họ tin tưởng mình và ủng hộ mình như nào.

Và khi biết một người bất kì nào đó, có thể đang gặp dư chấn tâm lý hay có chuyện buồn phiền, mình sẽ vứt bỏ kế hoạch
hạn chế thời gian lại, để trò chuyện và nghe hoi trải lòng một cách chân thành nhất.

Đã tự tử một lần vào hồi lớp 6, có thể là do sang chấn tâm lý. Thi cuối cấp lớp 9 phải đi cấp cứu trong bệnh viện trước kì
mỗi ngày thi tiếp theo do bị stress. Năm cấp 3 cũng có 1 đợt bị stress và phải đi bệnh viện vài ngày để ổn định tâm lý.
Hiện tại không còn phải đi bệnh viện do stress nữa nhưng đầu óc thường xuyên bị căng thẳng, dễ cảm thấy nặng đầu dù
công việc không quá áp lực so với khả năng của mình. Có thể là do bản thân mong muốn phải làm được quá nhiều thứ
nhưng năng lực không đủ để làm điều đó nên trong đầu vẫn luôn tồn tại sự không bằng lòng với thực tại. Mình thường
xuyên bị mỏi vai và đau cổ, gần như là mỗi ngày, mặc dù mình không làm việc nặng, chỉ làm việc văn phòng. Mình cũng
hay bị nghiến răng về đêm tối khuya trước lúc gần đi ngủ đều thấy miệng đắng nghét. Sáng dậy thấy đầu bị hơi nặng và cơ
mặt hơi mệt, có thể là do việc nghiến răng của đêm hôm trước.

Mình muốn biết lá số của mình có thể cống hiến cho xã hội nhiều đến đâu. Nhất là về bao dung và thấu hiểu, cũng như
chia sẻ về môi trường, nhân ái. Và khả năng kết nối với những anh chị trong nghề trong tương lai.

Mình cũng muốn biết chuyện tình cảm của mình sẽ như nào. Vì cho tới hiện tại, nhìn lại những mối tình đã qua thì thực sự
vẫn không suôn sẻ êm đẹp cho lắm. Và, nếu được, mình mong được biết thêm về sức khỏe của bố mẹ và người thân trong nhà.
Sửa lần cuối bởi vananhnt1508 vào lúc 21:02, 04/07/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Phanh phành phạch, Cô rô na
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

vananhnt1508 đã viết: 20:39, 04/07/20 Sửa lại lỗi đánh dấu cho bạn chủ post

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: vananhnt1508
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vantheanh đã viết: 20:48, 04/07/20
vananhnt1508 đã viết: 20:39, 04/07/20 Sửa lại lỗi đánh dấu cho bạn chủ post
.................

^^ Cảm ơn bạn.
Mình chưa quen với cách sử dụng trang lắm.
Mình cũng đã edit lại theo cách dẫn tag của bạn.
^^
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ban than co tu linh nen thich dong gop cho xa hoi,

So ban tuoi dau Thien tai o tu tuc, cham lo cho con,
Thien tho o Phu mau. Cham lo cho ba me nua la tot..
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Thời dịch là lúc tốt để cống hiến xã hội và thu phục nhân tâm đó em.
Nếu cống hiến là ý nguyện của em, em có thể suy nghĩ một kế hoạch vào lúc này
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Hi em! Con hoả tinh ở cung Mệnh là nguyên nhân ngây ra bệnh trầm cảm cũng như nghĩ tới tự tử của em. Chị cũng có con hoả tinh ở mệnh. Cung Phu của em hơi xấu nên đừng đặt niềm tin quá nhiều vào tình yêu. Cứ kệ tới đâu hay tới đó. Về việc cống hiến cho cộng đồng là do cái tâm với trái tim của mình. Chứ lá số làm sao đo được điều đó. Khi em buồn chuyện gì đó nên chia sẽ với những đứa bạn thân. Kiếm ít nhất 5 đứa để kể. Tại vì khi mình kể ra ko phải ai cũng hiểu và đủ kiên nhẫn nghe mình nói. Bởi vậy chị mới nói là kiếm 5 đứa. Trong 5 đứa sẽ chắc chắn có ít nhất 1-2 đứa chịu bỏ thời gian cho mình. Đó chính là bạn tốt của mình.

Tôn giáo của em là gì? Nghề nghiệp của em?
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vantheanh đã viết: 23:22, 04/07/20 Thời dịch là lúc tốt để cống hiến xã hội và thu phục nhân tâm đó em.
Nếu cống hiến là ý nguyện của em, em có thể suy nghĩ một kế hoạch vào lúc này
Dạ, em có lên ý tưởng và thực hiện ít nhiều vài năm nay. Nhưng đúng là năm nay thì ý tưởng và hướng đi rõ ràng, cũng như lâu dài hơn. Hồi trước thì chỉ là những thực hành nhỏ lẻ và mang tính tham gia vào những nhóm lớn hơn, và thường là chiến dịch nhỏ ạ.

Với năm nay em cảm giác niềm tin vào bản thân trong hướng đi này lớn dần lên. Sự quyết tâm cũng cao hơn. Vậy nên em mới quyết định lên diễn đàn để hỏi han lần nữa ấy. ^^

Em cảm ơn bình luận này nhen ;)
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanhmai8558 đã viết: 22:12, 04/07/20 Ban than co tu linh nen thich dong gop cho xa hoi,

So ban tuoi dau Thien tai o tu tuc, cham lo cho con,
Thien tho o Phu mau. Cham lo cho ba me nua la tot..
Dạ, em cảm ơn ạ.
Suy nghĩ của em cũng hay hướng về ba mẹ nữa. Lúc làm chuyện này chuyện kia, lúc ăn uống gì ngon, đi chơi đâu vui cũng có suy nghĩ muốn sẽ đưa ba mẹ đến những nơi như vậy.

Em đang đi làm xa nhà và dự định sẽ về ở hẳn bên ba mẹ sau tầm 3,5 năm nữa. Vừa hoạt động cộng đồng, vừa làm phong phú thêm cuộc sống của mẹ và rủ mẹ làm chung với mình. ^^
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

coco87 đã viết: 03:37, 05/07/20 Hi em! Con hoả tinh ở cung Mệnh là nguyên nhân ngây ra bệnh trầm cảm cũng như nghĩ tới tự tử của em. Chị cũng có con hoả tinh ở mệnh. Cung Phu của em hơi xấu nên đừng đặt niềm tin quá nhiều vào tình yêu. Cứ kệ tới đâu hay tới đó. Về việc cống hiến cho cộng đồng là do cái tâm với trái tim của mình. Chứ lá số làm sao đo được điều đó. Khi em buồn chuyện gì đó nên chia sẽ với những đứa bạn thân. Kiếm ít nhất 5 đứa để kể. Tại vì khi mình kể ra ko phải ai cũng hiểu và đủ kiên nhẫn nghe mình nói. Bởi vậy chị mới nói là kiếm 5 đứa. Trong 5 đứa sẽ chắc chắn có ít nhất 1-2 đứa chịu bỏ thời gian cho mình. Đó chính là bạn tốt của mình.

Tôn giáo của em là gì? Nghề nghiệp của em?
Dạ em chào chị,

Dạ, em cũng thấy tình duyên lận đận :D Nên kiểu yêu ai cũng yêu trọn vẹn cho tới khi không thể đi chung với nhau được nữa thì buông bỏ. ^^

Chuyện cống hiến nó cứ đau đáu trong lòng, em cũng thực hiện từng chút một, mà có vẻ em suy nghĩ nhiều về tính hiệu quả cũng như năng lực của bản thân, nên nhiều lúc cảm giác mình không đủ tầm và lực để làm chuyện đó. Vậy nên hay thấy thiếu thiếu và bị buồn nản ấy chị. Nhưng kiểu dù nản tới đâu thì cũng biết trong lòng mình nó là một trong những điều lớn nhất mà mình nghĩ tới, và không bỏ nó ra khỏi suy nghĩ được.
Hình như vấn đề là ở chỗ cảm thấy mình khả năng của mình còn thấp quá?

:D Hên là em có 4 người bạn khá thân mà em có thể chia sẻ hầu hết mọi chuyện. Dĩ nhiên sẽ có chủ đề mà người này hợp để lắng nghe hơn người kia. Nhưng nhìn chung thì quá mãn nguyện khi có những người bạn như thế rồi ạ. May mắn ở chỗ này. ^^

Mẹ em theo đạo Phật. Em thì không theo đạo nào cả. Em tin Phật, cũng tin Chúa. Tới nơi nào em cũng có cảm giác yên bình và nhẹ nhàng hơn.

Hiện em đang làm Lễ Tân và mảng đặt phòng cho một Lữ quán. Xa nhà, một mình, và vì mẹ một mực lo lắng về ngày dọn nhà lúc mới vô công ty, do nó là một ngày "cực xấu". Nên thành ra em phải lập một bàn thờ Thần công, Thổ địa nho nhỏ trong nhà. Thắp hương mỗi rằm và mùng 1. Chủ yếu là khấn thần. Vì hồi đó mẹ mất ăn mất ngủ về chuyện chuyển nhà này. Nên em phải lo cúng kiếng để bù lại cái "ngày xấu" mà mẹ lo ấy.

Em cảm ơn chị đã bình luận ^^
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Sau này em cũng có tiền đó. Có tứ linh đóng tại cung Tài. Nhưng chỉ là khá thôi. Chứ ko giàu. Chị nghĩ cũng là do sở thích của em. Em mê làm thiện nguyện hơn làm giàu. Làm giàu thì thương trường là chiến trường. Tính em đâu thích cạnh tranh, chơi ác người khác. Em có tiền từ bất động sản. Chứ ko phải từ nghề mình làm. Con em là con gái.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”