Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Gửi bài gửi bởi huongnguyen.18890 »

Nguyencd đã viết: 18:32, 09/07/20 Mình có để ý thấy đa phần mọi người lấy lá số tử vi qua mạng nhưng lấy giờ sinh toàn là số chẵn.: vd: 10h30p hoặc 11h00 ít ai lấy số lẻ của phút vd : 10h23p mình nghĩ mỗi phút cách an sao sẽ khác nhau vì lấy lá số trên web theo dạng lập trình sẵn. Cái này mình nghĩ theo tử vi hiện đại thời công nghệ số. Còn tử vi xưa 1 ngày chỉ có 12h tính theo con giáp( 12 canh 8 khắc)::::>
Dữ liệu đầu vô khác nên phần luận giải sẽ khác và còn phụ thuộc vào môi trường hoàn cảnh sống của đương số nữa... hi vọng có bạn nào vào phản biện.
Cái vấn đề an sao trong tử vi đến bây h vẫn còn nhiều tranh cãi mà. Mình cũng nghĩ chỉ cách nhau vài phút thì cũng có lẽ số cũng khác nhau đôi phần rồi. Chưa kể tử vi truyền từ xưa đến bây giờ cũng đã sai đi phần nhiều rồi. Nên mình vẫn nghĩ tử vi k quá chính xác :)
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

huynh19 đã viết: 17:14, 09/07/20 Ừm vậy thì bạn hãy cố tìm hiểu thêm. Thật sự thì mình cũng vui vì từ từ cũng thấy bạn khá khám phá tử vi. Nhưng nhớ đừng dùng nó làm nghề phụ mưu sinh.
Mình k nghĩ mình sẽ cố tìm hiểu đâu. Có lẽ do k có duyên, với lại cũng sợ nếu có duyên lại biết quá nhiều. Mình chỉ muốn biết một số thứ cần nên tránh để cuộc đời nó bớt gập ghềnh hơn thôi :)
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

kimhoai đã viết: 05:21, 09/07/20
Muốn biết mình “bói” đúng trọng điểm hay không hãy khán hạn quá khứ, khán gia cảnh cha mẹ anh em trước. Nếu những thứ này bạn khán ko đúng vậy thì out đi cho nước nó trong, ls đó bạn xác định trọng điểm sai rồi, đừng lê la gọt số làm gì
Cái thì rất đúng ạ. Thật ra đến tận bây giờ ít ai khán hạn quá khứ lá số của mình. Mọi người cũng chỉ luận chung chung, đại hạn đấy được này mất này, nên cũng 50/50 đúng có sai có. Nói chung là tìm đc thầy tử vi xem đúng khó như mò kim đáy bể v :)
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

huongnguyen.18890 đã viết: 04:17, 10/07/20
nhondoan đã viết: 15:25, 09/07/20 lâu lâu vào diễn đàn, cười k nhặt được mồm =]]]
Mà thiết nghĩ cũng đúng
Chủ top học hành, định cư ở Đức==> cũng thuộc hàng top rồi. Mà hàng top thì khó lấy chồng, đó là thực tế cuộc sống thôi ( như má em, cũng 42 tuổi ms lấy, giờ bà gần 70 thì mình 25, uôi nghĩ nó chán ^^)
Sau khi đọc 1 lượt các comment, thì em tin rằng, neu chị vác lá số chị đi hỏi thêm vài năm nữa cũng k có câu trả lời đâu, haha :P , nên cứ vui mà sống thôi, đừng cố nữa khi mà cuộc sống của chị đã khá là ngon lành rồi.
Con đường học của chị nếu tính đến thời điểm ở Việt Nam thì có thể gọi là suôn sẻ thuận lợi. Chị tốt nghiệp đh Kiến Trúc tphcm, thi đầu vào đh cũng đỗ thủ khoa (cái này cho mình khoe tí xíu, cũng gọi là niềm tự hào trong bao năm đi học). Nhưng từ ngày sang nước ngoài thì học khá đuối, do tiếng k bằng người ta. Nói chung thì, đến giờ 30t sự nghiệp không, tình cảm không :)) Chắc e nói đúng, vác đi hỏi thêm vài năm nữa cũng k có câu trả lời :))
haha, ns nhỏ chị 1 điều này, đừng ns lại ai nha, kẻo mấy thầy n++ star buồn =]]]
- Thầy giỏi á, họ thích xem quá khứ hơn, 90% là vậy
- Thầy giỏi thì họ cũng khiêm tốn hơn, mặc dù kiến thức của họ nhiều hơn bọn lôm côm vài lần =]]
- Thầy giỏi cũng k thích tương lai lắm đâu, :P
- Tất cả những ng xem bói thu phí, cũng có thể là thầy giỏi, nhưng vì đã quen vs cuộc sống chạy theo số lượng ng xem, đồng tiền, mà mấy ổng xem như cái con *** người ta vậy... Bọn này gặp em cũng dễ e khùng khùng nện cho trận lắm.
- 1 điều cuối nho nhỏ nữa là: Cái bọn n++ star trên này, chém tốt thôi, chứ k giỏi lắm đâu, nhiều khi nó cũng ib để hỏi số nữa đấy. =]]] nên đừng có trông tụi nó vào cmt, đôi khi nhu vậy ms chết đó chớ =]]
Cuối cùng: chúc chị mau bẫy đc 1 thằng nước ngoài 25cm nhé, đừng về đây nữa, tự khắc k than vãn mẹ gì nữa =]]
Được cảm ơn bởi: huongnguyen.18890
Đầu trang

landai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi landai »

huongnguyen.18890 đã viết: 04:29, 10/07/20
kimhoai đã viết: 05:21, 09/07/20
Muốn biết mình “bói” đúng trọng điểm hay không hãy khán hạn quá khứ, khán gia cảnh cha mẹ anh em trước. Nếu những thứ này bạn khán ko đúng vậy thì out đi cho nước nó trong, ls đó bạn xác định trọng điểm sai rồi, đừng lê la gọt số làm gì
Cái thì rất đúng ạ. Thật ra đến tận bây giờ ít ai khán hạn quá khứ lá số của mình. Mọi người cũng chỉ luận chung chung, đại hạn đấy được này mất này, nên cũng 50/50 đúng có sai có. Nói chung là tìm đc thầy tử vi xem đúng khó như mò kim đáy bể v :)
Đúng vậy bạn ah, bây giờ các thầy bói chủ yếu xem tính cách chung chung, luận sao này sao nọ rồi đi xem , tư vấn tương lai , cái này theo mình rất là nguy hiểm. Gỉả dụ vận hạn sắp tới của bạn là tốt, có thể hợp tác, mở rộng làm ăn thì thầy nói ko tốt, cần án binh bất động, ngược lại hạn vận xấu, có nguy cơ thất bại cao thì thầy phán là vận tốt, cứ đẩy mạnh đầu tư thì có phải tiền thật thì thầy bỏ túi, còn trái đắng con nhang lãnh ko.

Cho nên đi xem Tử vi, Tử bình hay xem bất cứ gì , được lòng trước mất lòng sau, mình cứ thỏa thuận với thầy là phải khán hạn quá khứ trước để xác định lại ngày giờ sinh(và cũng là 1 cách để xác định gặp thầy xịn hay thầy dỏm) , mà chính những thầy có tâm có tầm cũng muốn làm điều này gì họ không muốn xem lá số sai ngày giờ sinh, sợ mang khẩu nghiệp...

Khi thấy thầy xem quá khứ đúng nhiều, có sai nhưng ít thì tiếp tục xem tương lai, còn xem mà quá khứ sai nhiều, đúng ít hay phập phù lúc đúng lúc sai thì em xin chào thầy, đứng vậy đi về hoặc log out thôi.

PS : Klq, tối mua con bạn rủ mình đi ống trà PL, nó than dạo này ko bán được vòng phong thủy, sản phẩm ko ai mua, cái mình mới hỏi nó thế sao ko đeo vào để kích tài lộc, mang lại vận may cho mình, nó lại cười cười rồi chuyển sang chuyện khác.
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, 12010277, huongnguyen.18890, Cô rô na, kimhoai, Thanh333
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Thực ra để khán đc hạn đến năm là rất khó. Khó gấp 10 lần luận đại hạn. Hạn tháng hạn ngày càng khó hơn. Nó yêu cầu trình độ ( tất nhiên rồi) và 1 kiểu suy luận hơi khác biệt và thiên nhiều về dịch học. Cho nên các thầy tử vi đơn thuần thường ko luận đc hạn năm đâu. Đừng nói đến hạn tháng hạn ngày. Các cụ nói" Tử vi dễ học khó tinh" là vì thế. Cái xác lá số là cách cục, cái hồn của lá số là dịch học. Phần này hay bị các phái giấu đi. Máy móc sao làm đc. Học lỏm đc cách cục chứ sao đc cái linh hồn lá số.

Tôi ko nói thầy dởm thầy lừa đảo cho phí lời. Nói là nói thầy xịn có trình độ và xem thu phí ấy( 10 người chắc chỉ có 1 người là luận đc chính xác hạn năm thôi) cho nên các thầy ( kể cả luận đc hay ko đủ trình độ ) thường lờ đi vì sợ sai, mất khách. Hài hước là thầy để giấu dốt thì thường toàn luận sơ về tính cách xong rồi nhảy luôn sang xem hạn năm tới, hạn lấy chồng...
Thế mà con nhang cũng tin sái cổ đc thì ... hài hước quá. Quá khứ ko dám check thì phán tương lai có tin đc ko? Nhất là thầy phán tương lai ko xác định thì thôi thua ( ví dụ cô tình duyên lận đận lắm nhưng ko nói lận đận năm nào, đại hạn nào sẽ lân đận) .
Mình xuống lỗ rồi vẫn u u mê mê ko biết thầy phán đúng hay sai. Xem bói 1 lần về lo lắng 1 đời. Ác tâm là vậy.

Mà ko khán đc hạn đến năm thì sao có tư cách nói lá số nào là chính xác mà đòi xác định lá số cho người. Đây là 1 cái vòng lẩn quẩn. Vì thế thời xưa các phái tử vi lớn ko cho đệ tử hành nghề trước 50 tuổi là vì vậy

@ Nói cho chuẩn. Trình độ huyền học thì sẽ tăng theo thời gian. Giờ kém sau sẽ giỏi. Giờ dốt 1 năm, 10 năm sau có thể đã thành tài. Nhưng bọn giấu dốt là 1, bọn thích danh hão ko chịu tự soi gương là 2, và bọn kiếm sống bằng nghề thì trình độ sẽ mãi mãi dậm chân tại chỗ. Cái khổ của mấy người kiếm sống bằng nghề là như vậy. Bị tiền trói chân, bào mòn tư cách
Được cảm ơn bởi: landai, 12010277, huongnguyen.18890, Cô rô na, Tealightdalat, kimhoai, phèo văn chí, Thanh333, Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu huongnguyen.18890 mến ,
Mến gửi lời chúc cháu bình an . Sau nhiều bạn tham luận , tôi cũng muốn giúp vài ý kiến . Trước khi tham luận , xin phép nhờ cháu trả các câu hỏi sau :
1- Cháu là con trưởng hay là vai trưởng . Hiện nay cháu đã có quốc tị̣ch ở nước ngoài chưa?
2- Cháu xa VN vào , tháng năm nào < ghi rõ để xác nhận nếu không nhớ thì cho biết ̣đi trước Tết Âm lịch hay sau Tết Âm lịch của năm nào ?
3- Từ trước đến nay có bạn trai nào là người nước ngoài ?. hay là Việt kiều ?. Có bạn trai nào là bác sĩ, Dược sĩ ?
4- Có em nào? có Anh Chị Em nào bị hư bỏ , sinh non ?
5- Cháu có năng khiếu về Dược , y? có lúc nào có ý định học về y dược , bào chế thuốc?
6- Cháu không hợp với cha mẹ ?
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Vungtau245, huongnguyen.18890, Cô rô na, landai, phèo văn chí
Đầu trang

kidhp90
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kidhp90 »

Mình cũng tuổi canh ngọ như b, quả thật thấy tuổi này lận đận vô cùng, nhất là chuyện lương duyên.
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hungton đã viết: 10:23, 10/07/20 Cháu huongnguyen.18890 mến ,
Mến gửi lời chúc cháu bình an . Sau nhiều bạn tham luận , tôi cũng muốn giúp vài ý kiến . Trước khi tham luận , xin phép nhờ cháu trả các câu hỏi sau :
1- Cháu là con trưởng hay là vai trưởng . Hiện nay cháu đã có quốc tị̣ch ở nước ngoài chưa?
2- Cháu xa VN vào , tháng năm nào < ghi rõ để xác nhận nếu không nhớ thì cho biết ̣đi trước Tết Âm lịch hay sau Tết Âm lịch của năm nào ?
3- Từ trước đến nay có bạn trai nào là người nước ngoài ?. hay là Việt kiều ?. Có bạn trai nào là bác sĩ, Dược sĩ ?
4- Có em nào? có Anh Chị Em nào bị hư bỏ , sinh non ?
5- Cháu có năng khiếu về Dược , y? có lúc nào có ý định học về y dược , bào chế thuốc?
6- Cháu không hợp với cha mẹ ?
Mến ,
Dạ, trước tiên cháu cám ơn bác đã bỏ thời gian nhìn qua lá số của cháu. Cháu xin trả lời bác như sau:
1. Đúng là cháu là con trưởng bác ạ. Hiện cháu vẫn chỉ là du học sinh chưa có quốc tịch.
2. Cháu xa VN vào đầu tháng 10/2015 (DL)
3. Cháu chưa bao giờ có bạn trai là người nước ngoài ạ. Và cháu nghĩ cháu cũng không hợp yêu trai ngước ngoài. Bạn trai đầu tiên của cháu thì là Việt kiều. Cháu cũng không có bạn trai nào làm ngành liên quan đến y dược cả, đa phần làm về công nghệ thông tin.
4. Cháu có 1 em gái, và 1 e trai. Nghe mẹ cháu nói thì hình như trước cháu có bỏ thai.
5. Cháu không có năng khiếu về y dược ạ. Cháu có năng khiếu về vẽ vời thôi bác.
7. Cháu thuộc dạng ở nhà rất ít nói, cũng không hay thể hiện tình cảm. Nên ít tâm sự hay nhờ bố mẹ giúp. Còn chuyện không chắc cũng chỉ ít thôi ạ.
Mong bác cho cháu thêm đôi lời. Cháu cám ơn bác :)
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

kidhp90 đã viết: 11:02, 10/07/20 Mình cũng tuổi canh ngọ như b, quả thật thấy tuổi này lận đận vô cùng, nhất là chuyện lương duyên.
mình thấy bạn bè mình cùng tuổi, người thì đổ vỡ, ng thì k hạnh phúc. Nên nghĩ mà nản :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”