Việc tụng Kinh Địa Tạng có phải khiến mình không thích ăn mặn không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ngochuyen1942020
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Việc tụng Kinh Địa Tạng có phải khiến mình không thích ăn mặn không?

Gửi bài gửi bởi ngochuyen1942020 »

Từ ngày mình biết mình có bầu đến nay đã được 5 tuần thì hầu như ngày nào mình cũng Tụng Kinh Địa Tạng.
Trước đây, mình vẫn ăn mặn như bình thường.
Nhưng dạo gần đây, đã gần một tuần rồi.
Chỉ cần nghĩ đến những món mặn như thịt, cá, tôm... Là thấy ớn rồi. Ăn vào thì thật là kinh khủng.
Chỉ thích ăn hoa quả và rau, uống nước.
Thậm chí ghét cả hành. Trước đây em thích ăn hành, giờ em rất ghét ăn hành.
Bầu nhưng em không nghén, không nôn gì hết. Em cũng chẳng thèm ăn gì hết, bầu bí mà thèm ăn cái gì thì đã tốt.
Mẹ em thương em nấu toàn món ngon em thích ăn. Nhưng nấu lên, bưng tận miệng em cũng chẳng ăn nổi.
Từ ngày mai ăn gì em phải tự tay em nấu, tự tay em làm em mới ăn được mất.
Trước khi chưa bầu, em đã là người khó tính rồi. Bây giờ, có bầu em lại càng khó tính hơn nhiều lần.

Em thấy em bầu mà ăn uống chẳng giống ai hết. Chỉ thích ăn mấy đồ từ thực vật. Không ăn mặn gì hết. Kể cả nấu rau mà có thịt vào là em cũng không ăn luôn.

Không ăn được món mặn thì em cũng lo con em thiếu chất. Liệu có phải do em tụng kinh địa tạng nên con em không thích ăn mặn vậy không biết?

Không biết cái hiện tượng không ăn được món mặn này sẽ kéo dài đến khi nào? Cứ kéo dài như này thì em thấy hơi lo lo. Lo cho con em ý.
Em chỉ không ăn được. Còn ngủ thì em ngủ được tốt.

Hay do thực sự con em không muốn em ăn đồ mặn ạ?
Ăn đồ mặn em thấy kinh, kinh tởm, kinh khủng. Nhưng em vẫn cố ăn. Ăn xong thấy người cũng khó chịu, bực bội.

P/s: trước đây em ăn uống như mọi người thôi. Ăn đồ mặn trừ động vật quý hiếm, không ăn thịt chó mèo rắn ạ.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Việc tụng Kinh Địa Tạng có phải khiến mình không thích ăn mặn không?

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ban nghen do, khau vi cung thay doi.

Ko an man nhung hoi bac si uong thuoc bo sung sat,folic, vitamin cho con chac la duoc...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Như thế càng thanh càng tốt có gì đâu mà lo. Linh bên trong càng cao càng k chịu đc những đồ nặng mùi
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, thanhmai8558
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

Tụng kinh địa tạng chả ăn thua gì đâu b
Mình tụng gần 10 năm thấy bình thường
Ăn uống thì đầy đủ tăng cường sức đề kháng cho cơ thể
Đầu trang

Thẩm Lo Ái
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thẩm Lo Ái »

Theo mình thì bạn cứ đọc tụng Kinh địa tạng càng tốt cho thai nhi bạn ạ. Vì đứa trẻ sẽ được thai giáo từ trong bụng mẹ và sẽ luôn được cac ngài che chở hộ mệnh cho đến khi con bạn chào đời được tốt đẹp.Thay vì bạn cho con bạn nghe nhạc không lời thì hãy cho bé nghe Phật pháp.. Nếu bạn không ăn được mặn mà đang ăn chay thì bạn kết hợp ăn Herbalife vì thực phẩm do cũng chiết xuất từ thực vật đây du chất dinh dưỡng cũng là thực phẩm dính đường số 1 của thế giới đấy. Vì em dau to bắt đầu có thai là cho ăn luôn để. Khi bé chào đời và cho đến bây giờ 2 bạn đó rất thông minh , học giỏi nữa. Bạn nên kết hợp tung kinh địa tạng & kết hợp với herbalife thì tuyệt vời luôn. Chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh, vui vẻ hạnh phúc nghe !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”