Không phải quan chức, ở biệt phủ 10,000m

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Không phải quan chức, ở biệt phủ 10,000m

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Long Đức đã viết: 22:18, 08/07/20 Lá số có cung Quan ngộ Kỵ/Triệt và vận trình đi qua không được tốt mà lên nhanh và thuận lợi thế thì hơi lạ trong Tử Vi. Tuy nhiên, Bát Tự lại rất OK!

Thành ra xem Tử Vi cũng nên liếc qua Bát Tự để gia giảm.
Anh Long Đức có thể nói rõ mối quan hệ của bát tự và tử vi thêm nữa được không ạ?

Nếu một cung bên tử vi nhiều chính tinh tốt đẹp nhưng đại vận tương tự bên bát tự lại không hợp hành thì tốt xấu như nào ạ? Và ngược lại, tử vi xấu xa nhưng bát tự thuận lợi, là tốt hơn hay xấu hơn ạ.

Em cảm ơn anh.
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

nhuquynhnd135 đã viết: 19:15, 08/07/20 Hình ảnh
Hình ảnh

Nhà k có ai làm quan to chức lớn nhưng lại chơi với rất nhiều quan chức.
Nhà ở thành phố rộng gần 10,000m2 như một biệt phủ.
Đi xem tướng được phán là sau 40 là giàu khủng khiếp.Mà nếu chưa giàu thì lấy vk 2 và đẻ con năm 2022 sẽ phất lên khủng khiếp Hiện tại chỉ có 1 vợ và rất kỵ nữ giới vì sợ bị gài làm ảnh hưởng danh tiếng 😬😬
Thích nổi tiếng và đam mê khát khao được nổi tiếng 🤣🤣 nhưng phải bằng con đường chân chính
Không đàn đúm du đãng.
Học hành ít.
Tính tình thong thả điềm đạm, chậm rãi. Sắp được hưởng gia nghiệp của dòng họ để lại!
Tại sao lại may mắn vậy ạ?
Gia đình người này giàu, dòng họ có thể là kiểu giàu mafia chớ ko phải giàu kiểu đường đường chính chính nổi tiếng dc. Mệnh ăn song lộc và nhất là lộc tồn nên sẽ dc thừa kế nhiều. Cung điền cũng đẹp.

Ko biết bạn chủ top có phải muốn làm vợ 2 ko mà hỏi vấn đề này kĩ thế :)) Đại hạn 44 người này dễ có người tình thật, là người yêu cũ. Hoặc nếu 2 vc ctay rồi quay lại thì cũng có thể ứng. Cô vợ đầu là con nhà khá giả? có học thức hơn anh này nhiều?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Huyenhoclyso756 đã viết: 23:15, 08/07/20 44t trở đi vận vũ sát tam vận trúc la ngộ hoá kỵ đào ko sát vận này sợ mất hết tất cả ấy. Vì mệnh ko vững ko phản vi kỳ cách liêm tham tại tỵ hợi cần đất tuyệt hoá kỵ hay tuần triệt để nó hãm lòng tham lại
Theo lời bói thì 40t càng giàu hơn thì khả năng bạn cung cấp lá số sai
Sau 40 là Tài Vận đấy bạn! Thân vượng gặp Tài là tốt. 20 năm kế tiếp sau đó là Thực Thương Vận (Thực Thương sinh Tài).
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Dannguyenvo đã viết: 23:15, 08/07/20 Anh Long Đức có thể nói rõ mối quan hệ của bát tự và tử vi thêm nữa được không ạ?

Nếu một cung bên tử vi nhiều chính tinh tốt đẹp nhưng đại vận tương tự bên bát tự lại không hợp hành thì tốt xấu như nào ạ? Và ngược lại, tử vi xấu xa nhưng bát tự thuận lợi, là tốt hơn hay xấu hơn ạ.

Em cảm ơn anh.
Gia giảm!

Đại khái thì Tử Vi có trên dưới 100 tinh đẩu và cho ra rất nhiều tổ hợp, ngoài ra còn rất nhiều yếu tố khác nữa. Thế nên ngoài những lá số thể hiện cách cục rõ nét ra thì còn lại đa phần là khá chung chung hoặc có vấn đề/khó định đoạt là tốt hay xấu, độ số cao thấp ra sao, v.v... (ngay cả lá số có cách cục rõ nét cũng cần xem độ số cao thấp ra sao). Còn trong Bát Tự thì cách cục rất rõ ràng. Thành cách cục ngon thì tốt, không thì bình thường, được Vận thì tốt, ngược lại thì bất lợi, v.v.... . Vận cũng thế, trong Bát Tự Vận cũng sắc nét hơn (chuẩn hơn) dù có thể là không được chi tiết bằng Tử Vi.

Thành ra, mình hay liếc sơ qua về cách cục và Vận trình trong Bát Tự để gia giảm vào Tử Vi (mình thì biết chút ít Tử Vi, còn Bát Tự thì abc thôi).
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135, Cô rô na
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

rubytv đã viết: 23:20, 08/07/20
Hình ảnh

Đi xem tướng được phán là sau 40 là giàu khủng khiếp.Mà nếu chưa giàu thì lấy vk 2 và đẻ con năm 2022 sẽ phất lên khủng khiếp Hiện tại chỉ có 1 vợ và rất kỵ nữ giới vì sợ bị gài làm ảnh hưởng danh tiếng 😬😬
Thích nổi tiếng và đam mê khát khao được nổi tiếng 🤣🤣 nhưng phải bằng con đường chân chính
Không đàn đúm du đãng.
Học hành ít.
Tính tình thong thả điềm đạm, chậm rãi. Sắp được hưởng gia nghiệp của dòng họ để lại!
Gia đình người này giàu, dòng họ có thể là kiểu giàu mafia chớ ko phải giàu kiểu đường đường chính chính nổi tiếng dc. Mệnh ăn song lộc và nhất là lộc tồn nên sẽ dc thừa kế nhiều. Cung điền cũng đẹp.

Ko biết bạn chủ top có phải muốn làm vợ 2 ko mà hỏi vấn đề này kĩ thế :)) Đại hạn 44 người này dễ có người tình thật, là người yêu cũ. Hoặc nếu 2 vc ctay rồi quay lại thì cũng có thể ứng. Cô vợ đầu là con nhà khá giả? có học thức hơn anh này nhiều?
Vk học hết lớp 12, ck thì chưa học hết cấp 2
Chuẩn là có tí gọi là mafia nhưng là kiểu k nhúng tay
Điền đẹp hay k thì cái phủ của họ cũng kinh khủng lắm r
À e chịu thôi, tuổi gì chơi với mafia 😂😂 mà a tưởng thích mà đc à 😂😂 quan trọng là thanh niên này né mọi skill mỹ nhân kế nhé

Và e đang làm ăn đàng hoàng với họ 😂😂 chứ k có quan hệ gì gọi là chủ tớ, hay sếp với nhân viên cả
E hỏi kỹ vì thấy hơi ghen tị, bât công tí 😂😂 tướng tá ng này bình thường, k tai to mặt lớn, k mắt sáng tai tinh, học thức cugx bình thường, mà năng lực lại càng k có gì nổi bật, mà tại sao lại may mắn thế 😂😂 trong khi e lăn lộn vất cả, nhưng chẳng bằng họ mà vất vả nữa. Có chút bất công nhẹ 😂😂
Được cảm ơn bởi: rubytv
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

rubytv đã viết: 23:20, 08/07/20
Hình ảnh

Không đàn đúm du đãng.
Học hành ít.

Mà a đoán gần đúng r đấy a 😂😂 cơ mà là ngta đang có ý theo đuổi e chứ e lại k có ý gì a nhé 😂😂 chứ còn mình muốn nhưng ngta k muốn thì làm vk 2 sao đc ạ 😂😂😂
E là e né các thành phần gia đình phức tạp a ạ 😂😂 nhà nghèo ăn dưa muối thôi, chứ k quen ăn salad
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Huyenhoclyso756 »

Long Đức đã viết: 23:27, 08/07/20
Huyenhoclyso756 đã viết: 23:15, 08/07/20 44t trở đi vận vũ sát tam vận trúc la ngộ hoá kỵ đào ko sát vận này sợ mất hết tất cả ấy. Vì mệnh ko vững ko phản vi kỳ cách liêm tham tại tỵ hợi cần đất tuyệt hoá kỵ hay tuần triệt để nó hãm lòng tham lại
Sau 40 là Tài Vận đấy bạn! Thân vượng gặp Tài là tốt. 20 năm kế tiếp sau đó là Thực Thương Vận (Thực Thương sinh Tài).
À em quên lá bát tự này thân cực vượng gặp 2 vận tài là phát tài giàu có vận thực thương cũng thuận lợi ! Cảm ơn bác đã chỉ ra
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Huyenhoclyso756 đã viết: 16:19, 09/07/20
Long Đức đã viết: 23:27, 08/07/20
À em quên lá bát tự này thân cực vượng gặp 2 vận tài là phát tài giàu có vận thực thương cũng thuận lợi ! Cảm ơn bác đã chỉ ra
Thấy thầy bấm tướng bấm cho là sau 40 là vào vận phát lên như diều. Mà đúng là ng này có nhiều cơ hội kiếm tiền lắm ạ.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn NhuQuynhND135 thu lượm được nhiều lá số đại gia thế thì chắc lá số bản thân cũng đặc biệt nhỉ?
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Long Đức đã viết: 17:44, 09/07/20 Bạn NhuQuynhND135 thu lượm được nhiều lá số đại gia thế thì chắc lá số bản thân cũng đặc biệt nhỉ?
Mình thì lại k có gì đặc biệt, nếu k nói là rất bình thường ạ 😂😂 k xinh, k giỏi, k cao, k trắng, nói chung cái gì nó cũng bình bình ấy, còn được nhận xét là nhà quê 😂😂😂😂😂 chỉ là công việc thì hay gặp được các đại gia, cũng tìm hiểu ngọn ngành xem gia thế họ như thế nào, nói chung là nói k phải khoe chứ có cơ số tiểu sử sự nghiệp của đại gia ở Hà Nội là mình đều được biết 😂😂😂 đại gia ở đây là tầm nghìn tỷ trở lên ạ. còn tầm vài chục tỷ mình k xếp vào hàng đại gia nhé ạ 😂😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”