HỌC ÍT, HỌC LỰC KÉM, TOÀN ĐƯỢC ĐẠI GIA SĂN ĐÓN.ĐÃ CÓ 1 ĐỜI CK CON.TƯỚNG ĐẸP NHƯ QUÝ BÀ.MỘT ĐẠI GIA TRONG TƯƠNG LAI CHĂNG

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: HỌC ÍT, HỌC LỰC KÉM, TOÀN ĐƯỢC ĐẠI GIA SĂN ĐÓN.ĐÃ CÓ 1 ĐỜI CK CON.TƯỚNG ĐẸP NHƯ QUÝ BÀ.MỘT ĐẠI GIA TRONG TƯƠNG LAI C

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Cung Tiêu Diêu đã viết: 07:11, 11/07/20
vantheanh đã viết: 07:00, 11/07/20
Cung Tiêu Diêu đã viết: 06:26, 11/07/20 Lá số của bạn là hạng phong lưu, khôn ngoan sắc xảo. Cô đó gặp bạn chắc cô đó khổ tâm lắm.
Lá số bạn tốt lắm đó. Sát phá liêm tham là đây. Lá số này gần giống với Đoàn Chính Thuần. ;)
Bác nói thẳng thế ạ, lại còn ví em là Đoàn Chính Thuần. Thế này thì còn ai dám ưng em nữa bác ơi. Khổ em quá, em đang ế vợ ạ.

Số vẫn nghèo khổ lắm bác ơi, tiền đâu mà chiều chuộng lắm tình nhân hả bác 😩
Xộ xộ! Lá số này mà sợ ế gì! Gái bu theo không hết thì có :))
Em xin đính chính lại với bác và với các bạn nữ rằng em là người đàn ông CHỈ CÓ MỘT CHÚT ĐÀO HOA mà thôi. Tuy nhiên, cây đào nhà em từ khi qua Mỹ đã bị héo tàn rồi. Đoàn Chính Thuần gì gì đó không phải là em đâu.

Mặt mũi em đường hoàng, nghiêm nghị. Là mẫu đàn ông chồng hiền cha thảo. Em giờ thân phận nghèo hèn nên rất chăm chỉ phấn đấu làm ăn. Tinh thần cầu tiến cao và quyết chí đổi đời trước 2026.

Xin các bạn nữ đừng hiểu lầm em, tội em lắm 😢

Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135, Lệ Thu
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: HỌC ÍT, HỌC LỰC KÉM, TOÀN ĐƯỢC ĐẠI GIA SĂN ĐÓN.ĐÃ CÓ 1 ĐỜI CK CON.TƯỚNG ĐẸP NHƯ QUÝ BÀ.MỘT ĐẠI GIA TRONG TƯƠNG LAI C

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

vantheanh đã viết: 02:23, 12/07/20
Cung Tiêu Diêu đã viết: 07:11, 11/07/20
vantheanh đã viết: 07:00, 11/07/20

Bác nói thẳng thế ạ, lại còn ví em là Đoàn Chính Thuần. Thế này thì còn ai dám ưng em nữa bác ơi. Khổ em quá, em đang ế vợ ạ.

Số vẫn nghèo khổ lắm bác ơi, tiền đâu mà chiều chuộng lắm tình nhân hả bác 😩
Xộ xộ! Lá số này mà sợ ế gì! Gái bu theo không hết thì có :))
Em xin đính chính lại với bác và với các bạn nữ rằng em là người đàn ông CHỈ CÓ MỘT CHÚT ĐÀO HOA mà thôi. Tuy nhiên, cây đào nhà em từ khi qua Mỹ đã bị héo tàn rồi. Đoàn Chính Thuần gì gì đó không phải là em đâu.

Mặt mũi em đường hoàng, nghiêm nghị. Là mẫu đàn ông chồng hiền cha thảo. Em giờ thân phận nghèo hèn nên rất chăm chỉ phấn đấu làm ăn. Tinh thần cầu tiến cao và quyết chí đổi đời trước 2026.

Xin các bạn nữ đừng hiểu lầm em, tội em lắm 😢

Hình ảnh
Hình ảnh
Ùi ui cod tướng phu thê với chủ lá số trên topic đó e ơi 😝😝😝😝😝
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhuquynhnd135 đã viết: 12:50, 12/07/20 Ùi ui cod tướng phu thê với chủ lá số trên topic đó e ơi 😝😝😝😝😝
Chủ lá số đẹp và gợi cảm lắm ấy, nhưng mà mặt hoa da phấn, thu ong hút bướm, em sợ nên giữ khoảng cách, làm gì dám tiếp cận mà phu với chả thê 🤣
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Nhìn mặt mày ("mặt mũi" chứ không phải "mặt you") cũng hiền, sáng sủa đấy!
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 19:55, 12/07/20
Nhìn mặt mày ("mặt mũi" chứ không phải "mặt you") cũng hiền, sáng sủa đấy!
Em thì bảo đảm hiền bác ơi!!!
Có thầy ThienLyZ bảo em là Cơ Cự chứ không phải SPLT (an sai cung, lệch 1 tiếng). Bác thấy như nào. Mặt em giống cái nào hơn bác
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Đang ở trong đại vận đẹp nhất, phải xem đại vận sau nó như thế nào thì rõ ràng được 400 tỉ không :))
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

vantheanh đã viết: 20:18, 12/07/20 Có thầy ThienLyZ bảo em là Cơ Cự chứ không phải SPLT (an sai cung, lệch 1 tiếng). Bác thấy như nào
Bất cứ cái gì mà khác biệt với điều cơ bản và với phần còn lại (cái đấy phải nói là lên đến 99.99%) thì là quá bất thường và đa phần là sai lệch.

Trong giới Tử Vi thỉnh thoảng cũng có những trường hợp như thế. Đại loại như an cung Thân (Thân Mệnh) vào các cung Phụ Điền Nô Tật Tử Bào, dịch chuyển cung Tí trên địa bàn, an lệch Mệnh 1 cung, lệch tháng, thay đổi cách an sao, và hơn thế nữa là san định cả hệ thống Tử Vi, v.v... . Những trường hợp đó là bất thường và chưa thấy cái nào được "thành công" cả.

Về chuyện lệch Mệnh 1 cung thì trước đây rất lâu rồi cũng có biết đến (và cũng nói thêm là mình trực tiếp được biết đến lúc nó chỉ mới ươm mầm). Đại khái thì liên quan đến thiên văn và trải qua hàng ngàn năm nên có sự lệch đi 1 cung.

Đấy là cái lý của việc lệch 1 cung theo mình biết. Còn lý do của ThienLyZ vì sao lệch 1 cung thì mình không biết nên không đánh giá được.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 21:26, 12/07/20
vantheanh đã viết: 20:18, 12/07/20 Có thầy ThienLyZ bảo em là Cơ Cự chứ không phải SPLT (an sai cung, lệch 1 tiếng). Bác thấy như nào
Bất cứ cái gì mà khác biệt với điều cơ bản và với phần còn lại (cái đấy phải nói là lên đến 99.99%) thì là quá bất thường và đa phần là sai lệch.

Trong giới Tử Vi thỉnh thoảng cũng có những trường hợp như thế. Đại loại như an cung Thân (Thân Mệnh) vào các cung Phụ Điền Nô Tật Tử Bào, dịch chuyển cung Tí trên địa bàn, an lệch Mệnh 1 cung, lệch tháng, thay đổi cách an sao, và hơn thế nữa là san định cả hệ thống Tử Vi, v.v... . Những trường hợp đó là bất thường và chưa thấy cái nào được "thành công" cả.

Về chuyện lệch Mệnh 1 cung thì trước đây rất lâu rồi cũng có biết đến (và cũng nói thêm là mình trực tiếp được biết đến lúc nó chỉ mới ươm mầm). Đại khái thì liên quan đến thiên văn và trải qua hàng ngàn năm nên có sự lệch đi 1 cung.

Đấy là cái lý của việc lệch 1 cung theo mình biết. Còn lý do của ThienLyZ vì sao lệch 1 cung thì mình không biết nên không đánh giá được.
Bản thân em luôn có trực giác mình là một thằng quân sư ấy bác. Em vẫn tham vọng leo cao danh vọng nhưng nếu được chọn giữa CEO cao nhất và người ở vị trí số 2 quân sư, em sẽ chọn quân sư.

Em thích là người đứng sau màn thao túng mọi thứ ấy bác. Em thích quyền lực ngầm, kiểu chủ tịch giả nghèo 🤣

Em thì nghĩ thịnh cực tất suy. Đã lên tới ngôi cao nhất sẽ có lúc bị hạ bệ. Còn nếu mình là quân sư dù có thay triều đổi đại thì vua đời nào cũng cần tới mình. Quyền lực sẽ trường tồn theo năm tháng
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Nmtuan93 đã viết: 20:33, 12/07/20 Đang ở trong đại vận đẹp nhất, phải xem đại vận sau nó như thế nào thì rõ ràng được 400 tỉ không :))
Có được 400 tỷ k ạ? Chứ thấy chủ lá số tướng rất đẹp. B xem đại vận tiếp theo của đương số rất tốt, liệu có thể đạt được mức đại gia k?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

vantheanh đã viết: 21:51, 12/07/20
Long Đức đã viết: 21:26, 12/07/20

Bản thân em luôn có trực giác mình là một thằng quân sư ấy bác. Em vẫn tham vọng leo cao danh vọng nhưng nếu được chọn giữa CEO cao nhất và người ở vị trí số 2 quân sư, em sẽ chọn quân sư.

Em thích là người đứng sau màn thao túng mọi thứ ấy bác. Em thích quyền lực ngầm, kiểu chủ tịch giả nghèo 🤣

Em thì nghĩ thịnh cực tất suy. Đã lên tới ngôi cao nhất sẽ có lúc bị hạ bệ. Còn nếu mình là quân sư dù có thay triều đổi đại thì vua đời nào cũng cần tới mình. Quyền lực sẽ trường tồn theo năm tháng
Ngày xưa cũng mơ có ngày tập trung binh mã, thảo phạt bốn biển mà thoả chí tang bồng.

Từ ngày giác ngộ, chỉ mong sau này có một ngôi nhà tranh ở nơi đẹp như núi Côn Lôn, ngày ngày uống trà với bằng hữu, cùng nhau hành thiền, thả hồn vào vũ trụ bao la.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”