Hôm nay sinh nhật em, mọi người xem cho em đi ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ngochuyen1942020
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hôm nay sinh nhật em, mọi người xem cho em đi ạ

Gửi bài gửi bởi ngochuyen1942020 »

Hình ảnh
Thứ nhất, em không biết số em nên em sẽ đăng lá số chồng em.
Trong mắt em chồng em nhận xét em là cô gái.
1/ Nóng tính ( phải chăng giống liêm Trinh + thất sát cung phu thê)
2/ Khó tính, cực khó tính ( quả tú)
3/ tính hay đa nghi ( hoá kỵ)
4/ tính đanh đá, gớm ngầm
5/ ngang bướng, bướng bỉnh ( chả biết ăn sao gì nữa)
6/ tính như trẻ con, bốc đồng.
Ban đầu mới gặp em thì nhận xét trông em rất dịu dàng. Vâng! Bình thường em cũng hiền nhưng ai gây sự hay động đến em là em đanh đá ý.

Còn em không biết cung phu thê của em là gì?
Em chỉ biết trong mắt em chồng em:
1/ rất là hiền ( từ ngoại hình đến tính cách)
2/ lịch sự, nho nhã, nhẹ nhàng, không bao giờ chửi bậy hay ăn nói tục tĩu, kể cả khi tức giận cũng không quát tháo, ném đồ đạc, vẫn nói giọng như bình thường.
Ngược lại với tính cách của em khi bố mẹ, anh trai em quát em rồi em cãi hét toáng lên, cãi lại, rồi đóng cửa phòng rầm cái không cho ai vào, em đỏng đảnh lắm, tính em như vậy từ nhỏ đến giờ sắp 30 vẫn vậy. Mọi người thân thường nói em rất đồng bóng.
3/ chồng em chăm chỉ, không ăn chơi đàn đúm gì hết.
4/ điềm đạm, chín chắn, biết suy nghĩ.
5/ mệnh hoả khắc Kim. Nên chồng mệnh hoả , em mệnh kim. Dù em có bướng, có thỉnh thoảng tức cãi nhau với chồng. Nhưng rồi em vẫn nghe lời chồng em ạ. Tức lời nói của chồng em có trọng lượng với em. Em không hề sợ chồng em đâu, em thấy em nhiều khi bốc đồng quá, mà chồng em nói đúng nên em nghe theo.
6/ cũng từ như trên chồng em rất hay đưa ra ý kiến với em là thế này thế kia, và bảo em nghe theo, em nghe theo vì mục đích tốt cho em thôi. Vd Như bầu em nên ăn cái này và kiêng cái kia .... Vv
7/ chồng em rất chiều em. Thích gì chiều nấy. Chồng em dễ tính lắm.
8/ chồng em hay chu cấp tài chính hay lo cho em nhiều thứ từ khi yêu nhau đến bây giờ. Và dĩ nhiên em yêu chồng em không phải vì tiền. Điều này thì chỉ chồng em và em hiểu rõ. Cũng không có thằng nào ngu đi cưới một con chỉ lợi dụng mình chứ không yêu mình.
9/ chồng em công việc ổn định, tính cách chín chắn, lại hay lo cho em, là một lựa chọn tốt để em có thể nương tựa về sau này về tinh thần cũng như kinh tế.
Nói chung trong mắt em thì chồng em đẹp.

Nhưng khổ nỗi, em và chồng em có bầu trước, cảm giác mẹ anh ý không muốn cho em và anh kết hôn nên em rất căm ghét mẹ chồng em trong một thời gian.
Mẹ anh nói em 27 tuổi kiêng cưới, rồi bảo em là đẻ xong cưới cũng được, rồi thì 4 tháng bụng to cưới cũng không sao...vv những câu nói đó khiến em cực kỳ tức giận và phẫn nộ, em thấy ghét mẹ chồng em lắm.

Nhưng dù có thế nào đi nữa thì em và chồng em cũng sắp kết hôn rồi. Thiết nghĩ một điều là em sẽ sống cùng nhà với bố mẹ chồng, thì em vốn là cái đứa có gì bực em nói thẳng xong rồi thôi em cũng chẳng để bụng. Em cứ ghét mẹ chồng em hoài thì lâu dần chồng em cũng biết. Giờ em nói với chồng em là mẹ anh tính thân thiện, dẽ gần,... Thực ra trong lòng em ghét lắm, nhưng không muốn bất hoà hay khiến chồng em buồn nên em ko nói thật

Em thì đang mang bầu nghĩ nhiều sợ ảnh hưởng đến con. Nhưng mọi người cứ thử là em đi. Xem có tức giận mẹ chồng không? Trong khi đó trước em đến gặp em đã rất tôn trọng và lễ phép với gia đình bố mẹ anh rồi, chồng em cũng ko phản ánh gì thái độ em cả.

Em yêu chồng em, nên em nghĩ mình cũng nên ngừng ghét mẹ chồng lại. Vì em không sống giả tạo được. Còn việc khó chịu về mẹ chồng em bỏ qua mà sống đi.
Chồng em chắc hẳn không bao giờ muốn em ghét người phụ nữ đã sinh ra chồng em cả. Em vẫn sẽ cố đối xử tốt và tôn trọng với người phụ nữ em không ưa. Tuy nhiên tính em không phải là đứa hiền lành quá mức đến độ bị bắt nạt, ức hiếp đâu ạ. Nên nói gì mà vô lý quá là em chẳng tuân theo đâu.
Em cũng không khóc, không buồn vì những chuyện như thế.
Người nhà em biết tính em rất nóng, ai cũng khuyên em nhịn mẹ chồng, cũng bảo bớt đanh đá lại, bớt khó tính lại không sau này người ta lại bảo con dâu gì mà làm mẹ chồng. Sợ tính em thẳng quá, lại nóng rồi chẳng biết sợ ai rồi mai mốt lấy chồng về bên nhà chồng giận nhà chồng rồi bỏ về nhà.

Em thực sự nóng tính và đanh đá nếu ai động tới em đó. Bình thường thì em cũng hiền chứ chẳng đanh đá nếu người ta chẳng làm gì em cả. Hồi em đi học suốt 12 năm chẳng có đứa nào bắt nạt em đâu ạ. Em cũng chẳng bắt nạt ai. Đứa nào trêu tức em thì em chửi và nói cho chúng nó, lần sau đéo động tới em nữa. Cùng lắm nói mà cứ nhơn nhơn ra là em cú đấm đánh nhau luôn. Tại nó trêu tức em đó , em mới cho ăn đập chứ ko động em đập nó làm gì. Từ lần đó trở đi cũng ko dám trêu em mất dạy nữa rồi....

Em cũng suy nghĩ nhiều, nhiều lần em cú quá muốn chấm dứt hết tại đây, nhưng suy cho cùng em không thể bỏ con em được, em thương con em lắm. Thực sự rất khó khăn mới được làm người, em muốn con mình sinh ra có bố có mẹ, cuộc sống của con được phát triển toàn diện khi luôn có bố mẹ yêu thương, ông bà nội ngoại yêu thương, em rất thương con em.
Thật sự em rất đỏng đảnh và ăn nói khó nghe với người nhà em. Nhưng trong tâm em luôn thấy có lỗi với bố mẹ, ông bà và anh trai, chị dâu.
Mọi người luôn hy vọng em kết hôn và sống hạnh phúc. Mà cái tính em lại thể hiện ra khó chịu là em ghét mẹ chồng như vậy rồi khiến mọi người không yên tâm,lo lắng cho em..
Em muốn nói là điều em buồn không phải vì mẹ chồng không tốt với em. Tính em cũng thiên về cương cương nên em ko bao giờ buồn khóc vì người mà em không thích, hay ghét.
Mà em buồn vì con em, gia đình em bố mẹ, ông bà nội, anh trai, chị dâu... Thực sự đã khiến mọi người phải mat ngủ, và lo lắng nhiều vì em.

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

ngochuyen1942020
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hôm nay sinh nhật em, mọi người xem cho em đi ạ

Gửi bài gửi bởi ngochuyen1942020 »

Em xin xoá bài viết đi. Vì nỗi buồn thì chỉ nên nói trong 1 ngày, 1 vài tiếng thôi. Em xoá lá số đi tức giờ em ko rép lại chủ đề này nữa do em không muốn nghĩ nhiều. Em cũng làm mẹ rồi. Nhiều việc em muốn nghĩ cho con em chứ chẳng có thời gian mà buồn.

Thực sự em nghĩ cách làm sao để hết ghét mẹ chồng thì chỉ có cách: người đó sinh ra chồng em và là người phụ nữ mà chồng em yêu kính trọng. Hết. Nên em yêu chồng em thì em không giận mẹ chồng nữa.
Còn thỉnh thoảng tức giận thì em niệm bồ tát, phật,...cho con em thêm phước. Niệm phật, bồ tát cho hạ hoả ạ.

Sau này em cũng phải sống hạnh phúc cho ông bà nội, bố mẹ ruột em, anh trai và chị dâu được an tâm về em. Cho con của em.
Việc ghét một ai đó, mà người đó sẽ sống nhiều năm với em thì điều đó cũng không thể khiến mình hạnh phúc nổi nếu trong tâm cứ tức giận hay ghét một ai đó. Mình chọn cách không tức giận mẹ chồng là vì mình sống cho chính mình và con trong bụng mình.
Cảm ơn mọi người!
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Cung Tiêu Diêu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hôm nay sinh nhật em, mọi người xem cho em đi ạ

Gửi bài gửi bởi Cung Tiêu Diêu »

Em biết chuyện gan cá bống và mẹ chồng không? Kiếm đọc sẽ ngộ nhiều điều.

Thân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”