Kính nhờ cô chú anh chị luận giải lá số giúp, con cảm ơn rất nhiều ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
liễu phiêu phiêu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính nhờ cô chú anh chị luận giải lá số giúp, con cảm ơn rất nhiều ạ.

Gửi bài gửi bởi liễu phiêu phiêu »

Mong cô chú anh chị đi qua hữu duyên để lại cho con đôi lời về sự nghiệp và chồng con ạ. Con năm nay 21 tuổi, không còn đi học nữa, luôn mông lung mọi thứ chưa biết phải làm gì ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính nhờ cô chú anh chị luận giải lá số giúp, con cảm ơn rất nhiều ạ.

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

2020???? 22 tuổi????
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Em học ngành gì? Ước mơ ra sao? Dự tính thế nào?
Ưu khuyết điểm của bản thân là gì? Kĩ năng mềm (giao tiếp, team work, lãnh đạo...) thế nào? Ngoại ngữ là gì?

Em trả lời được thì anh mới có thể tư vấn cho em
Đầu trang

liễu phiêu phiêu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 22:03, 12/07/20 2020???? 22 tuổi????
dạ tuổi âm con là 1999, tính cả tuổi mụ là 22 tuổi rùi ạ
Đầu trang

liễu phiêu phiêu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vantheanh đã viết: 22:32, 12/07/20 Em học ngành gì? Ước mơ ra sao? Dự tính thế nào?
Ưu khuyết điểm của bản thân là gì? Kĩ năng mềm (giao tiếp, team work, lãnh đạo...) thế nào? Ngoại ngữ là gì?

Em trả lời được thì anh mới có thể tư vấn cho em
dạ em thi đại học bị thiếu mất 0.5đ, lại chỉ đăng kí đúng 1 trường em thích nhất nên em bỏ không học nữa. em ước mơ thi tiếp viên hàng không, có dự tính qua Tết 2020 sẽ bắt đầu học và ôn thi nhưng vì dịch Covid nên lại hoãn lại, em định để cuối năm mọi thứ ổn định mới bắt đầu học và thi tiếp viên ạ. em khá hiểu chuyện, nhạy bén, lanh lợi, nhưng em lại rất nóng tính và tâm trạng hay thay đổi. em được mọi người nhận xét là lễ phép, khéo léo, hồi còn đi học rất có tiếng nói và được thầy cô vô cùng ưu ái. mong anh giúp em đôi lời, em cảm ơn anh ạ!
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

liễu phiêu phiêu đã viết: 01:42, 13/07/20
Trước hết, cách trình bày của em rối mắt và thiếu chuyên nghiệp. Em nên tham khảo cách viết văn bản email hoặc máy tính. Điều này sẽ giúp em khi gửi đơn xin việc online.
dạ em thi đại học bị thiếu mất 0.5đ, lại chỉ đăng kí đúng 1 trường em thích nhất nên em bỏ không học nữa.

Đây là một chiến thuật sai lầm. Em không chừa cho mình một con đường lui, cũng không có kế hoạch phòng khì thất bại. Em nên ghi lại bài học này trong nhật kí. Nếu không học được bài học này, trên đường đời em sẽ còn vấp ngã nhiều
em ước mơ thi tiếp viên hàng không, có dự tính qua Tết 2020 sẽ bắt đầu học và ôn thi nhưng vì dịch Covid nên lại hoãn lại, em định để cuối năm mọi thứ ổn định mới bắt đầu học và thi tiếp viên ạ

Em hiểu gì về ngành tiếp viên. Giá trị ngành tiếp viên mang lại cho em và cuộc sống là gì? Lợi thế của em khi làm tiếp viên? Bất lợi khi làm nghề này?
em khá hiểu chuyện, nhạy bén, lanh lợi, nhưng em lại rất nóng tính và tâm trạng hay thay đổi

Nóng tính sẽ phá tan ưu điểm hiểu chuyện của em. Người nóng tính thường hấp tấp vội vàng. Đôi khi họ không biết lắng nghe hoặc chỉ nghe những điều họ thích nghe.

Tâm trạng thay đổi sẽ phá tan sự nháy bén và lanh lợi của em. Nếu em không kiểm soát được cảm xúc của mình, hoặc ít nhất không phân rõ được ranh giới giữa công và tư, em sẽ vuột mất nhiều cơ hội mà em nhận ra nhờ sự nháy bén
em được mọi người nhận xét là lễ phép, khéo léo, hồi còn đi học rất có tiếng nói và được thầy cô vô cùng ưu ái

Vậy là em có khiếu ngạo giao và có duyên với cấp trên. Có triển vọng làm nghề tiếp viên hàng không
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”