Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ntpt879
Chính thức
Chính thức

Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

Gửi bài gửi bởi ntpt879 »

Em tin là giày dép còn có số, nên hi vọng có ai đó hạp duyên dành chút thời gian giải vận cho em và các con em.

Cụ thân sinh em trước đây đã từng lấy số tử vi của em từ cụ Lê Gia - ông đã mất rồi, nhưng điều em còn nhớ đến giờ là khi em quen người yêu nào cũng đều phải hỏi ngày giờ để cụ xem có hợp cách hay không. Cái thuở em 16-25 nhờ có cụ mà em qua được rất nhiều chuyện lằng nhằng tình ái. Mãi đến khi gặp lá số của chồng em bây giờ, cụ mới duyệt cho cưới, nhưng thòng thêm là cô cậu này đứng cạnh nhau chỉ là tương đối hợp cách, phần nhiều do nỗ lực hai bên. Nhưng riêng cô này (cụ chỉ mặt em) thì phúc dày, nên ông thân sinh đừng lo lắng quá, mọi hoạn nạn sẽ qua.

Độ 5-7 năm đổ lại đây, hoạn nạn nhiều quá mà mãi chưa qua, em đã có lúc nghĩ mình hoang tưởng vì sau chừng đó biến cố, may vẫn còn trụ được, nhưng em vẫn chưa hết sân si. Khoảng thời gian gần đây em tự phát nguyện ăn chay, và tự thân không còn cảm giác thèm thịt lắm, đến hôm nay hi vọng rêu rao lá số đời mình ở đây, có ai đó giải vận chỉ hạn góp lời cho em được hạnh ngộ.

Trân kính rất nhiều

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Phanh phành phạch, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

ntpt879 đã viết: 01:50, 14/07/20 Độ 5-7 năm đổ lại đây, hoạn nạn nhiều quá mà mãi chưa qua, em đã có lúc nghĩ mình hoang tưởng vì sau chừng đó biến cố, may vẫn còn trụ được, nhưng em vẫn chưa hết sân si. Khoảng thời gian gần đây em tự phát nguyện ăn chay, và tự thân không còn cảm giác thèm thịt lắm, đến hôm nay hi vọng rêu rao lá số đời mình ở đây, có ai đó giải vận chỉ hạn góp lời cho em được hạnh ngộ.
Ăn chay hay ăn mặn không quan trọng đâu chị à. Đó chỉ là một phần của lối sống.

Muốn hết khổ thì phải thông tư tưởng. Chị sân si vấn đề gì, có thể chia sẻ chứ?
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Re: Phúc dày nhưng tánh tình hư hỏng bốc đồng, liệu em có còn cơ hội làm lại cuộc đời?

2 cụ thân sinh nhà mình 4 năm rồi vẫn chưa hết kiếp nạn, ông bị cháu họ lừa tiền, phải bán đất trả nợ, rồi ông bị K nhưng may mà chữa tạm ổn. Tới lượt bà cũng bị K nhưng sức yếu hơn, và tinh thần cũng yếu, bà rên than nhiều vì muốn con cháu về ở sát nách quây quần, trong khi gia đình nhỏ của mình chọn nơi cư ngụ ở nơi xa. Mình phải tranh thủ lắm mới bay về được 1 năm vài lần. Bản thân mình khắc khẩu với bà dù thâm tâm hiểu thương nhưng ko thể hiện ra được. Xong việc mình lại về nhà mình chứ ko muốn luẩn quẩn quanh nguồn năng lượng xám xịt thều thào đó.. Mình thấy mình phũ với bà quá nhưng chưa tìm được cách tối ưu hơn.

Bản thân gia đình nhỏ của mình thì nhà chồng có ý thao túng sinh hoạt nhưng mình ở riêng từ đầu nên con ai nấy dạy, mẹ ai nấy lo, việc này lâu dần khiến tinh thần của chồng mình đi xuống khá nhiều, nhưng mình luôn động viên anh ấy. Cuối năm ngoái 2vc mình đã nộp hs định cư nhưng rồi dịch khiến mọi thứ bị hoãn lại ko biết đến khi nào. Quyết định ra đi vì tị nạn giáo dục cho bọn trẻ con thôi, chứ thời điểm này 2vc mình cũng tạm gọi là đủ sống, chồng mình là người thuộc type workaholic nên mình tin anh có thể lo cho bọn trẻ tốt hơn mình.

Công việc mình hiện ko có gì đáng kể, chỉ đơn thuần là do mình chưa thật sự cố gắng mà thôi.
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Vẫn là câu nói cũ, quan điểm cá nhân, nên nó cũng có thể đúng, mà cũng chả sai =))

Đối với em, riêng chuyện cưới mà nhìn vào lá số vợ chồng, là tầm bậy hết sức, k biết cụ nhà chị như nào, mà dám làm chuyện xàm bậy này ( nói hơi khó nghe nhưng thực). Chưa 1 người thực sự biết xem tử vi nào dám phán bừa chuyện hôn nhân đôi lứa, trừ khi họ cưới về ở k thuận thì ng khác có thể giúp đỡ mà xem cho. Dạo gần đây, Trần Tiến Nam- 1 cao thủ tứ trụ nỗi tiếng khắp mọi diễn đàn cũng còn phải li dị vợ, con để vợ nuôi nốt, chả còn mống què gì, cho nên, biết số thì cải đc 1 phần là cùng, chứ cải luôn thì là bịa đặt =]]], chém gió cho xôm câu chuyện. Mà nói biết số, thì cũng chả mấy ai biết cả. Nên thôi, bỏ mịe nó cho nhanh :v

Còn riêng chuyện ăn chay, ăn mặn. Nó chả liên quan gì cả. Bản chất của nhà Phật là hướng thiện, k sinh si. Nên ai 1 lòng đi theo, thì tâm họ hướng thiện. Mà nhớ phải 1 lòng nhé, chứ bên nhà e có 1 bà ăn chay trường 10 năm rồi, nhưng đụng cái là cầm dao dí chồng, chửi rủa cả xóm, đi chùa thầy cũng sợ nữa là =]]]] Nhưng vẫn cứ ăn chay, vẫn cứ tụng kinh đấy thôi, thầy chùa ghét thì tao mua radio về bật 1 mình tao tụng, sợ ai :))

Tóm lại, chỉ nên coi tử vi là nơi làm vui, học hỏi 1 số câu chuyện thực từ các bậc tiền bối, chứ chả nên bám víu.
Được cảm ơn bởi: hoatrami123, synnovember, ntpt879
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Cảm ơn bạn đã ghé qua góp đôi lời.

Có thể trước đây vì sợ mình yêu đương linh tinh nên ông cụ thân sinh đã bày chiêu đấy để loại những chàng lôm côm chăng? Nếu đúng như bạn nhận định như vậy thì mình thấy phục ông đã cao tay cứu vớt đứa con gái tánh tình ngang ngược như mình mà ko hề làm sứt mẻ niềm tin của mình dành cho ông.

Chuyện ăn uống thì mình có cảm quan khác bạn, mình ko theo tôn giáo cực đoan nào, nên chưa có duyên niệm Phật, không đi lễ chùa, mình cũng có rất nhiều bạn bè bình thường theo đạo thiên chúa, tin lành v.v Chia sẻ với bạn vậy chắc là đủ.
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

Mệnh Thiên Phủ, lại đóng đất Mộc Dục thì ông cụ nghiêm khắc là quá đúng rồi.
Không ngăn ngừa sớm thì cô lại đẻ cháu đầy nhà ra cho các cụ nuôi à?
Người trắng trẻo, da thịt đầy đặn và thích ăn ngon mặc đẹp, có chút máu mê cờ bạc hoặc những trò có tính cờ bạc.

Ông chồng thì ngon đấy nhưng tính hơi lừng khừng khi cần sự quyết đoán, vợ chồng hay khắc khẩu, nhưng cô chăm chồng tốt đấy.

Nhà gần chợ, chùa hoặc nhà thờ; buôn bán bất động sản cũng kiếm được.
Nhưng ăn chay thì bớt đi nhà hàng chay lại nhé.
Được cảm ơn bởi: ntpt879
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Lay chong roi thi chuyen cham lo cho ba me ko duoc cung dung thoi ban. Cai nay ban thay co dua chau nao o gan, hoac muon nguoi qua phu giup cung duoc.

Ban co y niem an chay cung tot. La co mot chut duyen voi nha Phat. Tuy nhien neu ko an chay lau dai hoac con tham san si la do Ban van con gia dinh chu dau phai nhu nguoi tu hoan toan duoc.

Hien tai ban da song xa gia dinh roi,cung la xem nhu cung thien di roi. Nen minh cung ko biet ban co so xuat ngoai them mot lan nua ko.

Vi cung than, Thien di cua ban bi triet,nen ban gap hoan nan nhieu.Nhung se bot di sau 35 tuoi.
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Cảm ơn thiện tình của bác, ông cụ thân sinh quả đúng là người cấm tiệt mọi cờ bạc lẫn giản tiện cúng bái trong nhà nên may quá em đến giờ ko hề có chút gì tin vào trò đỏ đen, đến cả vé số cũng chưa từng chủ động đi mua.
Em chỉ hơi liều ở một số hoàn cảnh bị o ép dồn vào bước đường cùng thôi.

Em ko nghĩ mình có duyên đất cát, vì những lời khuyên của em về việc mua bán chuyển nhượng có thể sinh lời nhiều, nói cho 2 cụ thân sinh lẫn chồng đều ít nghe theo, sau nhiều lần cơ hội tốt một đi ko trở lại thì mọi người mới tiếc lắm, em thấy cũng tội mà thôi cũng kệ. Tiền ai nấy tiêu thôi, kể cả 2 cụ có cho nhiều em cũng ko nhận, em có ít xài ít, ko tham làm nhiều. Ăn ngọn mặc đẹp ai mà không thích hả bác, nhưng em tự thấy mình giản dị, ko lòe loẹt kim sa hột lựu, ko son phấn dao kéo đâu bác ạ.

Và đúng là nếu giữ hết em phải có 1 bầy 6 đứa. Tới giờ nhà cũng tạm đông con nhưng em vẫn mơ màng nghĩ có nên đi làm ivf 2 đứa con giai sinh đôi cho chồng mát mặt nữa không ạ? Vì không thuận tự nhiên thì tử vi cũng không có giá trị phải không bác?
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

thanhmai8558 đã viết: 12:04, 14/07/20 Lay chong roi thi chuyen cham lo cho ba me ko duoc cung dung thoi ban. Cai nay ban thay co dua chau nao o gan, hoac muon nguoi qua phu giup cung duoc.

Ban co y niem an chay cung tot. La co mot chut duyen voi nha Phat. Tuy nhien neu ko an chay lau dai hoac con tham san si la do Ban van con gia dinh chu dau phai nhu nguoi tu hoan toan duoc.

Hien tai ban da song xa gia dinh roi,cung la xem nhu cung thien di roi. Nen minh cung ko biet ban co so xuat ngoai them mot lan nua ko.

Vi cung than, Thien di cua ban bi triet,nen ban gap hoan nan nhieu.Nhung se bot di sau 35 tuoi.
Đúng là trc đây ông cụ xem cho mình cũng bảo, mình ra ngoài/ra đường hay bị trục trặc. Mình ko biết đi xe máy vì ông hù chết đường chết chợ xấu lắm, lúc nhỏ cũng tin, lớn gặp bạn trai nào cũng nói thế, thành ra đi đâu cũng có ng đưa rước. Đến khi đi học xa thì mình cũng quen đi bus đi tàu, và đúng là nhiều lần đi máy bay cũng hay gặp những trục trặc hỡi ôi bạn ạ.
Đầu trang

chieunam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chieunam »

Thân cư Di, giáp Thái Dương thì số xuất ngoại được, nhưng đi rồi lại về thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”