Xin nghiệm lý những người có lá số xấu nhưng bản thân không thấy khổ !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Xin nghiệm lý những người có lá số xấu nhưng bản thân không thấy khổ !

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

12010277 đã viết: 15:29, 05/08/20
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:30, 19/07/20 Người có lá số xấu mà bản thân không thấy khổ là người đạt đến cảnh giới cao của tu tâm rồi . Xin các bạn như vậy đưa lá số lên đây để chúng ta cùng nghiệm lý ! =D>
Lá mình nhiều người bảo xấu. Mình ngoài đời thấy làm gì cũng mệt lúc đầu, sau vẫn hanh thông. Âu là vui buồn đều do bản thân tu tới đâu, mình đồng ý.

Hình ảnh
Lá số đẹp quá, lá này mình đoán đang ở nước ngoài, làm về công nghệ thông tin và sau cực kỳ giàu có, lại có vợ đẹp nữa, chúc mừng
Được cảm ơn bởi: Kimchi20, 12010277
Đầu trang

Kimchi20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kimchi20 »

thamvu88 đã viết: 15:35, 05/08/20
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:30, 19/07/20 Người có lá số xấu mà bản thân không thấy khổ là người đạt đến cảnh giới cao của tu tâm rồi . Xin các bạn như vậy đưa lá số lên đây để chúng ta cùng nghiệm lý ! =D>
Lá mình nhiều người bảo xấu. Mình ngoài đời thấy làm gì cũng mệt lúc đầu, sau vẫn hanh thông. Âu là vui buồn đều do bản thân tu tới đâu, mình đồng ý.

Hình ảnh
Lá số đẹp quá, lá này mình đoán đang ở nước ngoài, làm về công nghệ thông tin và sau cực kỳ giàu có, lại có vợ đẹp nữa, chúc mừng
Lá số xấu như này thì chắc nhiều cũng muốn xấu như vậy anh nhỉ! :))
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Kimchi20 đã viết: 15:39, 05/08/20

Hình ảnh
Tôi đoán bừa thôi
Đầu trang

Kimchi20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thamvu88 đã viết: 15:40, 05/08/20

Tôi đoán bừa thôi
Em thấy lá anh này cũng Ok mà. Mệnh Thân có tuần triệt nhưng nhìn tổng thể chung thì vận đi vẫn Ok.
Vợ em cũng nghĩ đẹp đẽ, sang trọng. Em có con bạn có cung phu thê là giải thần phượng các...vv chồng nó đẹp trai lắm, cao to.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Kimchi20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ytbg213 đã viết: 15:02, 05/08/20 Up cho bac
Hình ảnh
:)) Lá anh thì khổ rồi. Khổ khổ khổ vãi chưởng ra ý :))
P/s: thấy người quen nên đùa =))
Kí tên: người dấu mặt ạ.
Được cảm ơn bởi: Ytbg213
Đầu trang

Phận Nghèo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phận Nghèo »

Hi anh Bạch vân Mình không biết xem số. 30 năm nay cũng trải qua nhiều chông gai mà những bạn bè cùng trang lứa không phải gặp phải. Mình chỉ so sánh tương đối với những người mà mình biết và hiểu.

Mình đồng ý nhiều quan điểm ở các bài viết trên, khổ hay không thì do tâm mà sinh ra.
Nhưng mình nghiệm lý cuộc sống thì câu nói đó ai củng hiểu, nhưng chỉ hiểu từ chứ không hiểu nghĩa. Hoặc chỉ hiểu nhưng không hành, hoặc không hành được, khi gặp sự cố, vướng ngại đều cảm thấy khổ không thoát được. Những người thoát được thật sự thì phải loại bỏ hoàn toàn tam độc tham sân si, một khi còn tham sân si thì còn khổ.

Đây là lá số mà 30 năm nay khá long đong lận đận, ăn rồi đi trả nghiệp duyên, nhưng mình không cảm thấy khổ khó gì cả. Đơn giản vì mình đang trả những quả mà tiền kiếp minh đã gieo. Anh Bạch vân và mọi người nghiệm lý quá khứ lá số này nhé ! Mình phản hồi cho
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Phận Nghèo vào lúc 17:11, 05/08/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Kimchi20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Phận Nghèo đã viết: 16:53, 05/08/20 Hi anh Bạch vân Mình không biết xem số. 30 năm nay cũng trải qua nhiều chông gai mà những bạn bè cùng trang lứa không phải gặp phải. Mình chỉ so sánh tương đối với những người mà mình biết và hiểu.

Mình đồng ý nhiều quan điểm ở các bài viết trên, khổ hay không thì do tâm mà sinh ra.
Nhưng mình nghiệm lý cuộc sống thì câu nói đó ai củng hiểu, nhưng chỉ hiểu từ chứ không hiểu nghĩa. Hoặc chỉ hiểu nhưng không hành, hoặc không hành được, khi gặp sự cố, vướng ngại đều cảm thấy khổ không thoát được. Những người thoát được thật sự thì phải loại bỏ hoàn toàn tam độc tham sân si, một khi còn tham sân si thì còn khổ.

Hình ảnh
Đồng ý chị ạ. Chị nói chuẩn siêu chuẩn ý, phải bỏ được tham sân si...
Em rất thích nữ Mệnh thiên tướng nhé.
Suy nghĩ từ bên trong mình làm mình tâm trạng như xem bắn pháo hoa. Em bây giờ không nghĩ xấu về mẹ chồng em nữa, chỉ cần nghĩ đến việc sau này sinh con xong có thể chở mẹ chồng em đi chợ mua sắm là em thấy vui vẻ rồi. Mẹ chồng em không biết đi xe máy ạ. Đi đâu toàn phải có người lai thôi.
Dù mẹ chồng có hơi khó tính chút, nhưng mình nhìn với đôi mắt yêu thương mẹ chồng, nhìn vào mặt tốt của của người đó, mình sẽ thấy hạnh phúc vì mình đang yêu thương mọi người hơn là cảm giác ghét mọi người.
Được cảm ơn bởi: Phận Nghèo, 12010277
Đầu trang

Trang0290
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trang0290 »

Mình nhìn trên đây không lá số ai là xấu cả. Nó nằm mức trung bình khá rồi.
Đầu trang

Phận Nghèo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phận Nghèo »

Có một thứ mà mình nghiệm lý trong cuộc sống. Ta thường tham cầu về hạnh phúc, bình an và đi tìm những thứ ngoài thân, cho rằng đạt được là hạnh phúc, là vui.
Nhưng hãy nghĩ lại xem ta vui điều đó đc bao nhiêu ngày chứ?? mình nghĩ chỉ là khoảng khắc khi ta nhớ tới, nghĩ tới, hoặc đc ai nhắc tới thành quả cố gắng của mình. Xong rồi lại thôi
Có một chân lý mà mình thấy ta đã quên quên rất nhiều:
Nhà cửa mỗi ngày chúng ta đều quét dọn nhưng vẫn bẩn
Quần áo mặc trên người, sáng ra tối về cũng bẩn
Thân thể ngày nào cũng tắm nhưng vẫn bẩn
Vậy mà ta ít dành thời gian để gột rửa tâm trí của mình lắm các bạn ạ. Tôi thường đọc sách triết lý cuộc sống, tâm linh vào cuối tuần như là lúc tôi đang dọn dẹp vệ sinh tâm trí của mình vậy. Còn bạn thì sao? 1 năm bạn dành bao nhiêu thời gian để dọn dẹp về sinh suy nghĩ của mình?
Được cảm ơn bởi: Kimchi20, Phanh phành phạch
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kimchi20 đã viết: 15:44, 05/08/20
thamvu88 đã viết: 15:40, 05/08/20
Tôi đoán bừa thôi
Em thấy lá anh này cũng Ok mà. Mệnh Thân có tuần triệt nhưng nhìn tổng thể chung thì vận đi vẫn Ok.
Vợ em cũng nghĩ đẹp đẽ, sang trọng. Em có con bạn có cung phu thê là giải thần phượng các...vv chồng nó đẹp trai lắm, cao to.
Cám ơn các bác Bạch vân, thamvu88, Kimchi20 đã có lời động viên. Em/tôi cũng chỉ là một hạt cát ngoài bờ biển. Nhìn lên thấy trời còn đầy sao sáng. Mà nhìn xung quanh còn phải lo thủy triều ập tới cuốn mình ra xa...

Có những cơ hội đẹp tới tay, mà bản thân tôi lúc đó lại còn non nớt. Tiếc thay. Nhưng đời nó cũng còn có chữ "ngờ." Rồi nghe chuyện người để biết mình ở đâu. Một năm vừa qua tôi thay đổi nhiều lắm.
Được cảm ơn bởi: Kimchi20
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”