Xin nghiệm lý những người có lá số xấu nhưng bản thân không thấy khổ !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kimchi20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xin nghiệm lý những người có lá số xấu nhưng bản thân không thấy khổ !

Gửi bài gửi bởi Kimchi20 »

Phận Nghèo đã viết: 17:21, 05/08/20 Có một thứ mà mình nghiệm lý trong cuộc sống. Ta thường tham cầu về hạnh phúc, bình an và đi tìm những thứ ngoài thân, cho rằng đạt được là hạnh phúc, là vui.
Nhưng hãy nghĩ lại xem ta vui điều đó đc bao nhiêu ngày chứ?? mình nghĩ chỉ là khoảng khắc khi ta nhớ tới, nghĩ tới, hoặc đc ai nhắc tới thành quả cố gắng của mình. Xong rồi lại thôi
Có một chân lý mà mình thấy ta đã quên quên rất nhiều:
Nhà cửa mỗi ngày chúng ta đều quét dọn nhưng vẫn bẩn
Quần áo mặc trên người, sáng ra tối về cũng bẩn
Thân thể ngày nào cũng tắm nhưng vẫn bẩn
Vậy mà ta ít dành thời gian để gột rửa tâm trí của mình lắm các bạn ạ. Tôi thường đọc sách triết lý cuộc sống, tâm linh vào cuối tuần như là lúc tôi đang dọn dẹp vệ sinh tâm trí của mình vậy. Còn bạn thì sao? 1 năm bạn dành bao nhiêu thời gian để dọn dẹp về sinh suy nghĩ của mình?
Anh chị nói đúng ý và ý nghĩa. Dành thời gian để gội rửa tâm trí, em cũng hay đọc tâm linh, em tham sân si đầy mình :)) sau khi kỳ sạch sẽ hết vài cái cục ghét bẩn đang keo két lại của tham sân si cũng thấy tâm nhẹ nhõm hơn hẳn ạ. :)) Xong rồi tự nhiên bao điều tốt mình không mong cầu cứ tự nhiên ập tới chứ. Em đang nghĩ không biết đây có phải là Luật hấp dẫn, nghĩ tích cực thì điều tích cực sẽ đến với mình không. Hi
Trộm vía trộm vía ạ. ;)
Đầu trang

newbie2012
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi newbie2012 »

Góp vui 1 la số
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hihihi1
Đầu trang

Tek
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tek »

Mình thấy mấy anh chị up lên lá số có xấu đâu 🥺
Mình chỉ mới tập tành xem cho vui mà thấy lá mình vcd còn đà la bá chủ :-S . Cái j cũng thật thà bị ng ức hiếp, nhưng khi mình học trò ranh thì lại bị trời quở :-&. Thường mình chậm hơn mng xung quanh, từ suy nghĩ đến hành động. Thêm cái cảm giác lạc lõng với mng từ khi còn bé đến giờ vẫn không hết đc.
Nhưng tính ra thì mình cũng không khổ cực j nặng nề cả, giống bạn Kimchi20 nói, khổ từ tâm mà ra, không nghĩ nhiều thì bớt khổ, nhìn mọi việc theo hướng tích cực thì bản thân cũng thấy đời sáng sủa hơn.
Mình đã học đại học, gia đình ở phố có nhà cửa đàng hoàng, dù không phải giàu sang gì nhưng cũng đủ sống. Hiện mình cũng có công việc ổn định, khá cực nhưng môi trường văn phòng, thu nhập thấp tạm đủ để chi tiêu. Có ng yêu nhưng ng ấy bảo ko thể cưới ng như mình, vì mình khá cộc tính, eq lại thấp =D> . Lá số mình đây .
Hình ảnh
Đầu trang

quỳnh hươngbn1986
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quỳnh hươngbn1986 »

Hình ảnh
mình xin được góp lá số của mình .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thejackichan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thejackichan »

Mình lại nghĩ khổ hay sướng trong lá số tử vi nó tác động vào "tâm" là nhiều. Ví dụ nhé, chữ "giàu" có mức tương đối với nhiều người. Người trước giờ bần hàn, bạn bè xung quanh cũng không khá giả gì, làm ra được 20 tỷ, ở một đất nước GDP trung bình, tự thân họ thấy giàu, sung sướng. Nhưng cũng số tiền đó, một người từ nhỏ đã học môi trường toàn con nhà giàu, thì 20 tỷ nó cũng tầm trung lưu thôi, vẫn áp lực và khổ vì tiền. Thực tế khách quan, cũng những thứ ấy tác động vào người khác nhau gây ra những cảm giác, nhận xét, đánh giá khác nhau. Đã "thấy khổ", "thấy sướng" thì đã bị tâm điều khiển r.

Chuyện sướng khổ do tâm, biết là thế nhưng đâu dễ. Tranh chăn trâu của Thiền Tông có 10 bức nhắc quá trình điều chỉnh tâm không phải việc một sớm một chiều. Có khi, nó còn khó hơn chuyện làm giàu. Tiểu phú ở người, biết cách tích lũy thì cũng có thể dư giả. Nhưng còn để đạt được trình độ trong cảnh khổ vẫn bình an, hạnh phúc khó lắm.
Đầu trang

Saki Mayer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Saki Mayer »

Xấu tốt đều do tâm cả, tâm nghĩ sao nói vậy, tâm nghĩ sao làm vậy, tưởng dễ mà khó, tưởng khó mà dễ, chỉ cần không tham sân si thì mọi việc đều thành.
Đầu trang

ndlam2411
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ndlam2411 »

Hình ảnh
Không biết sau này thế nào chứ hiện giờ chưa khổ lắm
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hình ảnh
khổ mà không dám than , than sợ bị chửi
Đầu trang

rocklee_188
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rocklee_188 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:30, 19/07/20 Người có lá số xấu mà bản thân không thấy khổ là người đạt đến cảnh giới cao của tu tâm rồi . Xin các bạn như vậy đưa lá số lên đây để chúng ta cùng nghiệm lý ! =D>
Hi anh, cho em nói nhảm chút.
Những ai "đạt đến cạnh giới cao của tu tâm" như anh nói họ sẽ không thấy lá số họ xấu nên sẽ không post lên đâu, em đoán zậy :D
Đầu trang

Hoahoctro1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoahoctro1 »

Đây là lá số của mình.
Hình ảnh
Theo mình biết thì lá số này vòng đại vận đều đi qua tuần triệt, mệnh, tài, quan, thân xấu.
Trong tứ trụ thì mình là ấn cách thân vượng vòng vận ko gặn quan nên ko có tài.
Mình làm ra bao nhiêu tiền đều tiêu hết (Hay làm từ thiện) tuy nhiên chả bao giờ thấy buồn, ngược lại tâm rất vui vẻ. Bản thân sống giản dị vì hầu như nguyên năm ko mua sắm đồ đạt gì cả. Nhà trọ thì cũng 1 tấm chiếu vs 1 cái gối (Mình ko thích sắm sữa cho bản thân). Cũng có thời gian ăn chay trường 7 tháng, hàng ngày đều nghe phật. Nếu chủ topic muốn tìm người như vậy thì mình thấy mình rất hợp. Mong nghiệm lý.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”