LÒNG DẠ HIỂM ĐỘC!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chuthuykhiem
Chính thức
Chính thức

LÒNG DẠ HIỂM ĐỘC!

Gửi bài gửi bởi chuthuykhiem »

Chào mọi người!

Lâu lâu mình xin được thỉnh giáo trên tinh thần học hỏi. Mọi người luận xem thử những điểm nồng cốt trong lá số này là gì vậy! Mình xĩn cảm ơn!

Đây là lá số của một con người nham hiểm, về tướng, khi nói chuyện mặt hay nhìn xuống mắt thì đăm chiêu trồng đen ở trên trồng trắng ở dưới it bao giờ nhìn thẳng khi nói chuyện. Mũi hếch xuông ko thấy được lỗ mũi (giống mũi của bầu Đức HAGL), tướng người đầy đặn, thân mình dầy to.

Tính tình dâm dục, quan hệ nhiều luồng, ham mê cờ bạc rượu chè, bán rất nhiều nhà đất vì cờ bạc. Là người ăn nói rất khôn khéo, nói lời trượng nghĩa, nhưng tâm thuật rất bất chính.

Là người nham hiểm hai mặt, sẵn sàng đâm lén sau lưng người khác. Lấy oán báo ơn, sống kiểu phồn thực trọng vật chất hơn tình cảm.

Mình nghe bảo ai đắc thái tuế, có tứ linh ở mệnh thì tính tình ngay thẳng, nhưng theo mình thấy thì chỉ là biết cách ăn nói đối nhân xử thế chứ còn tâm thì vài người ghê gớm lắm!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, công chúa mùa thu
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: LÒNG DẠ HIỂM ĐỘC!

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Về cá tính thì bạn đã nói nhiều rồi, mà theo ý đó thì
trông mặt ác lắm nhỉ!
Khách quan thì đây là con người giỏi xã giao, đa tài, dục vọng mãnh liệt, tính cạnh tranh cao. Vì vậy có thể sau khi vất vả sẽ có kết quả đột phá, kết quả xuất sắc. Có thể phát lên nhanh nhưng tiềm ẩn nguy cơ phá sản cao
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem, công chúa mùa thu
Đầu trang

Nghia1810
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nghia1810 »

Ông này chắc ko lấy vợ hở bạn?
Trước 12t có chết hụt lần nào ko, có phải trước 33t phá tài còn từ 33t có ít lộc?
Sửa lần cuối bởi Nghia1810 vào lúc 00:46, 21/07/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem
Đầu trang

chuthuykhiem
Chính thức
Chính thức

Dokhoavan đã viết: 23:39, 20/07/20 Về cá tính thì bạn đã nói nhiều rồi, mà theo ý đó thì
trông mặt ác lắm nhỉ!
Khách quan thì đây là con người giỏi xã giao, đa tài, dục vọng mãnh liệt, tính cạnh tranh cao. Vì vậy có thể sau khi vất vả sẽ có kết quả đột phá, kết quả xuất sắc. Có thể phát lên nhanh nhưng tiềm ẩn nguy cơ phá sản cao
Vâng, mặt rất nham hiểm trên to dưới nhỏ, gò má cao,...

Những người mệnh sát phá tham, mà mệnh thổ đắc thái tuế có phải đa phần là giả tạo đúng ko ạ? vì sát phá tham là theo kiểu bộc trực liều lĩnh, đối nghịch với sự điềm đạm... khi phải điềm đạm để đối nhân xử thế thì sẽ ức chế sinh ra sự giả tạo và hiểm độc?

Trong lá số trên có cách cục nào của chính tinh và phụ tinh khiến cho con người này như vậy không ạ? Mình muốn hiểu biết sâu hơn để hiểu hơn về lòng dạ con người, vì nó có thể giúp mình sau này...

Mình xin Cám ơn!
Đầu trang

chuthuykhiem
Chính thức
Chính thức

Nghia1810 đã viết: 00:41, 21/07/20 Ông này chắc ko lấy vợ hở bạn?
Trước 12t có chết hụt lần nào ko, có phải trước 33t phá tài còn từ 33t có ít lộc?
có vợ, hai đứa con gái.

Phá tài từ nhỏ đến lớn, giờ thấy có vẻ ko còn phá tài

chết hụt ko thì mình ko biết, chứ xém bị người ta "xào nấu" vài lần,...

người này sống xót nhờ vào cha mẹ, cha mẹ ko cứu chắc mất vài cái mạng rồi...
Được cảm ơn bởi: Nghia1810, lemalsdupay
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

lá số thằng nghiện mà nghiện cờ bạc nữa, do không kiếp đại hao
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh
Nghe bác miêu tả ko khác tý gì người bên cạnh em hai năm qua. Có một vợ và hai con gái, gò má cao, mặt ác, thân hình đẫy đà, đầy đặn và người đầy thịt. Nghe bác kể em lại cứ tưởng thằng khùng khốn nạn bằng xương bằng thịt đang đứng trước mặt mình gây sự vs mình đấy nhỉ. Ký ức sống động quá.
Thật ra thì sau khi chia tay 1 tháng em đã gặp và hỏi lời tư vấn từ rất nhiều người. Nhưng em thấy họ trả lời vòng vo ko hài lòng. Em ko biết anh ta có thật sự tốt vs em ko. Và có 1 đứa nói với em rằng: người ta chỉ đối tốt đến khi ng ta đạt được mục đích cuối cùng. Em vừa shock vừa đau vừa tức vừa hận cả tình nhân và thù luôn cả thằng tư vấn (đcm =)) nhưng đó là sự thật và sự thật thì ko thể chối cãi đi được. sự thật hiển nhiên.

Thôi bỏ đi mà làm người, làm lại 1 cuộc đời mới. Vứt bỏ hết đi những thứ rác rưởi trong cuộc sống. Còn về thằng này nó đáng bị em bỏ như 1 con chó, đáng bị chửi đến mức mất ngủ r bị máy cắt kim loại chém vào tay, nó đáng phải sống trong sự khinh bỉ cười nhạo của tất cả mọi ng từ đây đến cuối đời và mất luôn cả hạnh phúc gia đình lẫn liêm sỉ. Còn thằng nào tư vấn đc những lời lẽ như vậy chứng tỏ bản chất của nó cũng phải giống đứa nó tư vấn nó mới nói ra đc những lời lẽ điên cuồng cay độc như vậy.

À vầng, vĩnh biệt 1 cái quá khứ đổ đốn khốn nạn. Vứt bỏ hết để làm lại từ đầu và tự lo cho csong của bản thân. Vĩnh biệt tất cả. Đây là quyết định cuối cùng của em. Vậy đi

Đúng là mệnh tham lang hay thiên phủ toàn mấy con chó vô học. Trước có con chó cái mệnh tham kỵ mồm miệng cay nghiệt cứ réo đà kỵ tam ám ra chửi xong rồi gây sự các kiểu. Thằng khốn mất dạy ăn cháo đá bát vong ơn bội nghĩa đem mình lên tế mấy con chó vào hùa theo em nhớ hết. Cả con súc vật sinh năm 97. Nhỏ mà láo mất dạy. Kết quả con chó cái bị một bà cô già réo cả tông ti dòng tộc tên họ bọn chó ra chửi. Nói chung những loại này đáng phải bị như vậy. Để chờ xem mấy loại này ra đường xe có tông chết ko. Đúng là rác rưởi.

Đúng là đời em còn xui dài dài, đời em gặp toàn thứ rác ăn cháo đá bát nên nhiều khi em cũng ko muốn dây vào. Coi như cái nghiệp phải trả. Em xui dài và xui nhiều quá. Đợt này chắc phải quyết tâm thay đổi làm lại cuộc đời. Số em ra đời nhiều đứa ko dưng ghét và làm hại. Em cũng chả làm hại hay lừa đảo gì thằng tham lang này hay làm 1 cái gì hại đến nó hết. Lúc nào ra đời mình cũng luôn là ng bị ng khác vu khống ghét hãm hại lợi dụng ăn cháo đá bát. Em cay cú lắm =)) nhưng chắc mình phải bỏ qua hết những sân hận để bắt đầu lại từ đầu lo cho cuộc sống bản thân.
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem, công chúa mùa thu
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

chuthuykhiem đã viết: 00:45, 21/07/20 Những người mệnh sát phá tham, mà mệnh thổ đắc thái tuế có phải đa phần là giả tạo đúng ko ạ? vì sát phá tham là theo kiểu bộc trực liều lĩnh, đối nghịch với sự điềm đạm... khi phải điềm đạm để đối nhân xử thế thì sẽ ức chế sinh ra sự giả tạo và hiểm độc?

Trong lá số trên có cách cục nào của chính tinh và phụ tinh khiến cho con người này như vậy không ạ? Mình muốn hiểu biết sâu hơn để hiểu hơn về lòng dạ con người, vì nó có thể giúp mình sau này...
Sát Phá Tham là nói chung thôi chứ Tham Lang cũng đã khác 2 sao Phá Quân và Thất Sát. Huống chi, cái này là Liêm Tham (Liêm Trinh cũng là 1 sao chủ về thâm trầm). Ngoài ra, còn có Đà La (Đà nó ngược với Kình, Kình thì lộ ra ngoài, còn Đà thì ẩn bên trong [sự việc/tai họa hoặc tính cách cũng thế]). Kình có thể là chân tiểu nhân, còn Đà La thì như ngụy quân tử (để ý từ "có thể", chứ không phải nói Kình Dương là "tiểu nhân"). Với lại, còn có cách Tả Hữu Không Kiếp cũng là 1 cách mưu mô, thủ đoạn.

Cái quân tử của Thái Tuế hoặc Thái Tuế là người quân tử là khi nào có nhiều sao tốt thôi, chứ khi có nhiều sao không tốt, sao nham hiểm thì dễ thành ngụy quân tử (LongĐức cũng thường hay nói như thế về Thái Tuế). Vì sao? Vì người Thái Tuế trọng danh dự. Coi trọng danh dự quá thì dễ trở thành kẻ háo danh, khi trọng danh dự thì người ta sẽ không để danh dự của họ bị tổn hại ... và từ đó có thể biến họ thành một "nguỵ quân tử".
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem, nhuquynhnd135, Tealightdalat, hysshu, Thao0808, PhươngLe, tdo3131
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

chuthuykhiem đã viết: 00:45, 21/07/20
Dokhoavan đã viết: 23:39, 20/07/20 Về cá tính thì bạn đã nói nhiều rồi, mà theo ý đó thì
trông mặt ác lắm nhỉ!
Vâng, mặt rất nham hiểm trên to dưới nhỏ, gò má cao,...

Những người mệnh sát phá tham, mà mệnh thổ đắc thái tuế có phải đa phần là giả tạo đúng ko ạ? vì sát phá tham là theo kiểu bộc trực liều lĩnh, đối nghịch với sự điềm đạm... khi phải điềm đạm để đối nhân xử thế thì sẽ ức chế sinh ra sự giả tạo và hiểm độc?

Mình xin Cám ơn!
Mình bổ sung thêm mấy ý: phần lớn ý bạn kể ra là do tinh hệ Liêm Tham ở Tỵ Hợi. Đây là một nhân vật tính cách cực kỳ phức tạp. Triệu Mặc Ngọc hoặc ai đó muốn viết tiểu thuyết thì đây là một chủ đề hay! Anh ta hội vừa nhiều cát tinh như Tả Hữu, Khôi Việt, Quang Quý, Thiên Mã, Long Phượng..., vừa các hung sát tinh Hoả tinh, Đà La, Không Kiếp, Hổ Phù,... Lưu ý Hoả tinh an Mệnh tại Tỵ, không phải ở Mùi, nên cũng sẽ có lúc bạo phát!
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem, công chúa mùa thu, Tealightdalat
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tính cách chủ yếu bời liêm tham đi cùng tuế đà ( miệng lưỡi hiểm, âm trầm). Liêm tham cùng đà la là phá cách rễ ăn chơi sa đọa mà mang họa vào thân. Tuế đà hay tuế kình nếu không làm người nắm luật hay cầm quyền pháp luật như luật sư, quan tòa , thẩm phán, công an, cảnh sát thì rễ là người vi phạm luật và rễ dính đến hình luật.
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem, Tealightdalat, NguyenDuongBaoMinh, hysshu, tdo3131
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”