Đào Hoa, Thiên Không thêm Tả Hữu cung Phu Thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đào Hoa, Thiên Không thêm Tả Hữu cung Phu Thê

Gửi bài gửi bởi koollee »

annhienn đã viết: 10:50, 23/07/20 Chào mọi người trên diễn đàn. Em là thành viên mới, đăng lá số lên. Mong được mọi người xem giúp.
Cung Phu em có Đào Hoa, Tả Hữu , và Thiên Không. Vậy không biết đây có phải là lá số lấy chồng bất ngờ và nhanh chóng không ạ ? lấy người đã từng ly dị?
Và khi em đã lập gia đình rồi, thì em sẽ sống xa ba mẹ hay sống gần ba mẹ ạ ?
Mong mọi người đi ngang giúp em vài lời.
Em cám ơn rất nhiều ạ !
Hình ảnh
Với lá số này của bạn, bạn xa song thân phụ mẫu khá sớm rồi mới phải chứ nhỉ. Cha mẹ bạn có khoảng 4 người con, bạn là thứ nhưng đoạt trưởng, dưới bạn có 1 trai, 1 gái nữa.
Quê gốc của bạn ở đâu và hiện tại bạn đang ở đâu?
Bạn đã xuất ngoại hay đã yêu người nước ngoài hoặc yêu việt kiều gì chưa?
Được cảm ơn bởi: annhienn, Kiwi vàng
Đầu trang

annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi annhienn »

tmyn091 đã viết: 17:48, 23/07/20
annhienn đã viết: 10:50, 23/07/20 Chào mọi người trên diễn đàn. Em là thành viên mới, đăng lá số lên. Mong được mọi người xem giúp.
Cung Phu em có Đào Hoa, Tả Hữu , và Thiên Không. Vậy không biết đây có phải là lá số lấy chồng bất ngờ và nhanh chóng không ạ ? lấy người đã từng ly dị?
Em cám ơn rất nhiều ạ !
Hình ảnh
cung phu đa tình quá
Đa tình . Vậy em có phải bị lấy phải người đã từng ly dị ko ạ ? Mong nói thêm giúp em vài lời . Hix
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng
Đầu trang

annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 23:31, 23/07/20
Em cám ơn rất nhiều ạ !
Hình ảnh
Với lá số này của bạn, bạn xa song thân phụ mẫu khá sớm rồi mới phải chứ nhỉ. Cha mẹ bạn có khoảng 4 người con, bạn là thứ nhưng đoạt trưởng, dưới bạn có 1 trai, 1 gái nữa.
Quê gốc của bạn ở đâu và hiện tại bạn đang ở đâu?
Bạn đã xuất ngoại hay đã yêu người nước ngoài hoặc yêu việt kiều gì chưa?
Dạ. Ông bà , ba mẹ , em và em trai đều sinh ra và lớn lên ở saigon. Hiện tại vẫn đang sống ở saigon ạ. Em là con gái trưởng . Sau em chỉ có duy nhất 1 e trai.
Năm 2016 em đã xuất ngoại du học tiếng dc 2 tháng rồi về lại Vn .
Hiện tại em đang yêu xa , với 1 anh Việt kiều. Tụi em là bạn học chung hồi cấp 3. Mất liên lạc và đã vô tình tìm gặp lại dc nhau vào đầu năm 2018. Nhưng khó khăn quá ở đây là gia đình bên anh này phản đối mối quan hệ của tụi em. Nên em ko biết đường hôn nhân mình sẽ ra sao?
Mong anh bớt chút thời gian , xem giúp em khi em kết hôn rồi, liệu em sẽ sống xa ba mẹ hay sống gần ba mẹ ạ ? Mong anh giúp! Em cám ơn.
Được cảm ơn bởi: koollee, Kiwi vàng
Đầu trang

hieunm711
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hieunm711 »

nguyenhuy đã viết: 16:34, 23/07/20 Mình cũng đào hoa thiên không hoá kỵ cư thê. Ai cũng bảo xấu lắm
Hình ảnh
Phá Quân vào nơi đất tuyệt, bị Triệt lại ở vòng Thiếu Âm, cô vợ này cưỡi lên đầu bạn rồi. Hai vợ chồng ít tâm sự, đồng sàng dị mộng, có khi còn ganh đua nhau trên con đường phát triển sự nghiệp riêng. Người nhịn là bạn thì hơn, đẩy vợ lên thì mình cũng bất tử mà.
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng, JamesNguyen2018
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

hieunm711 đã viết: 09:05, 24/07/20
nguyenhuy đã viết: 16:34, 23/07/20 Mình cũng đào hoa thiên không hoá kỵ cư thê. Ai cũng bảo xấu lắm
Hình ảnh
Phá Quân vào nơi đất tuyệt, bị Triệt lại ở vòng Thiếu Âm, cô vợ này cưỡi lên đầu bạn rồi. Hai vợ chồng ít tâm sự, đồng sàng dị mộng, có khi còn ganh đua nhau trên con đường phát triển sự nghiệp riêng. Người nhịn là bạn thì hơn, đẩy vợ lên thì mình cũng bất tử mà.
Cách sống khác nhau kiểu người hướng nội người hướng ngoại, khắc khẩu, ít tâm sự thôi nhưng cũng ko dễ ốp hay áp đặt mình đâu với lại tử vi cư ngọ là đế tinh cư đế vị cũng đường hoàng. Bây giờ thì ổn ổn chứ Đào Không Kỵ cung thê mình cũng hơi lăn tăn không rõ sau này có gì xấu ko
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng, JamesNguyen2018
Đầu trang

hieunm711
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hieunm711 »

nguyenhuy đã viết: 10:14, 24/07/20
hieunm711 đã viết: 09:05, 24/07/20
Hình ảnh
Cách sống khác nhau kiểu người hướng nội người hướng ngoại, khắc khẩu, ít tâm sự thôi nhưng cũng ko dễ ốp hay áp đặt mình đâu với lại tử vi cư ngọ là đế tinh cư đế vị cũng đường hoàng. Bây giờ thì ổn ổn chứ Đào Không Kỵ cung thê mình cũng hơi lăn tăn không rõ sau này có gì xấu ko
Bạn đánh giá Tử Vi cư Ngọ là đế tinh cư đế vị thì đúng, nhưng tính chất của đế ở đây cũng là tâm cao hơn người, lại ở vòng thiếu dương (thông minh và cũng tự cho mình hơn người), thì diễn tiến của một cuộc hôn nhân khi ai cũng cho mình là đúng, cái lý của mình chuẩn hơn thì cũng dễ hiểu thôi.
Đầu trang

annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong có ai xem thêm giúp em với ạ !
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

annhienn đã viết: 07:03, 24/07/20 Dạ. Ông bà , ba mẹ , em và em trai đều sinh ra và lớn lên ở saigon. Hiện tại vẫn đang sống ở saigon ạ. Em là con gái trưởng . Sau em chỉ có duy nhất 1 e trai.
Năm 2016 em đã xuất ngoại du học tiếng dc 2 tháng rồi về lại Vn .
Hiện tại em đang yêu xa , với 1 anh Việt kiều. Tụi em là bạn học chung hồi cấp 3. Mất liên lạc và đã vô tình tìm gặp lại dc nhau vào đầu năm 2018. Nhưng khó khăn quá ở đây là gia đình bên anh này phản đối mối quan hệ của tụi em. Nên em ko biết đường hôn nhân mình sẽ ra sao?
Mong anh bớt chút thời gian , xem giúp em khi em kết hôn rồi, liệu em sẽ sống xa ba mẹ hay sống gần ba mẹ ạ ? Mong anh giúp! Em cám ơn.
Thế thì hơi lạ :-?
Bạn có biết ba mẹ bạn trước đây có từng bị sơ sẩy gì không?
Vì chưa chắc chắn về lá số của bạn, nên mình chưa trả lời câu hỏi của bạn ngay được.
Khi yêu ai, bạn có hay tốn kém, lo lắng nhiều cho người yêu không? Hay ngược lại?
Đầu trang

tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tmyn091 »

annhienn đã viết: 06:56, 24/07/20
tmyn091 đã viết: 17:48, 23/07/20
Em cám ơn rất nhiều ạ !
Hình ảnh
cung phu đa tình quá
Đa tình . Vậy em có phải bị lấy phải người đã từng ly dị ko ạ ? Mong nói thêm giúp em vài lời . Hix
đa tình ở đây là sắc tình mạnh mẽ, đồng thời chủ lá số không có số thân thiết và vượng phu,
cho nên có thể xem xét góc nhìn là chồng đa tình mạnh, ưa nhìn và nhiều mối, song song với đó là sự đa tài và giàu sang. Có câu lắm tài nhiều tật là vậy. Thêm đó là Tả phù cư Phu dễ nhiều nguyên do khác nhau mà dẫn đến nhiều chồng và cung con cái thể hiện sự nhiều con (ở cùng nhưng không nhất thiết đều phải cưới, do xã hội bây giờ hiện đại rồi)
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

Chào chị, năm sau chị sẽ có người yêu và năm kia sẽ cưới. Chị nên lấy người lớn tuổi đã qua 1 đời rồi sẽ tốt hơn là lấy trai tân, đồng thời nên lấy ck muộn. Cho em hỏi cviec hiện tại của c
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”