Đào Hoa, Thiên Không thêm Tả Hữu cung Phu Thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đào Hoa, Thiên Không thêm Tả Hữu cung Phu Thê

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

koollee đã viết: 23:52, 28/07/20
Nhung Hua đã viết: 12:21, 28/07/20 Lá e đây a. Hiện tại e đang làm dược có phải do sao Bác sĩ và nhị hợp riêu y cộng thêm vào vận thất sát có quang quý mà e cua gấp vậy k nhỉ kkk.
Hình ảnh
Cảm ơn em!
Theo quan điểm của anh thì cung huynh đệ trên lá số của em còn xấu hơn cung huynh đệ trên lá số của chủ topic nữa.
Em làm trình dược hay là làm trong bệnh viện luôn?

Lá số của em rõ là ngon 👍
E làm dược bên Nhà thuốc tây a ạ. Hệ thống có 10 quầy thuốc tư. Mới đầu xin sếp chân kiểm tra, kiểm soát sếp ừ luôn nhưng phải học mọi thứ về dược rồi mới làm. Lá số sếp e.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

Hình ảnh
Đào Hoa Thiên Không Tả Hữu cung Thê đây.
Thiên Không là sao tưởng tượng ảo tưởng, ảo tưởng nhiều không đạt được như ý thì thất vọng chán nản, còn đạt được rồi thì ảo tưởng còn mạnh hơn, có mà như không, không mà như có. Thêm nữa Thiên Không cũng là sao tranh đoạt giành giựt, giành được rồi lại không ý lại chán. Đào Hoa gặp Thiên Không vào tính lừa lọc dụ dỗ mạnh thêm.
Thiên Không ở đâu thất bại ở đó do tưởng tượng ảo tượng hư ảo quá nhiều, thất bại nặng thì là "lưng trời gãy cánh", còn nhẹ bảo toàn được tính mạng thì chán nản đi tu hoặc từ bỏ luôn.
Được cảm ơn bởi: annhienn
Đầu trang

annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi annhienn »

PhucBinh đã viết: 09:45, 29/07/20 Hình ảnh
Đào Hoa Thiên Không Tả Hữu cung Thê đây.
Thiên Không là sao tưởng tượng ảo tưởng, ảo tưởng nhiều không đạt được như ý thì thất vọng chán nản, còn đạt được rồi thì ảo tưởng còn mạnh hơn, có mà như không, không mà như có. Thêm nữa Thiên Không cũng là sao tranh đoạt giành giựt, giành được rồi lại không ý lại chán. Đào Hoa gặp Thiên Không vào tính lừa lọc dụ dỗ mạnh thêm.
Thiên Không ở đâu thất bại ở đó do tưởng tượng ảo tượng hư ảo quá nhiều, thất bại nặng thì là "lưng trời gãy cánh", còn nhẹ bảo toàn được tính mạng thì chán nản đi tu hoặc từ bỏ luôn.
Dạ, chào anh ! Xin lỗi. Anh có thể cho em hỏi anh đã lập gia đình với người gãy đỗ ko ạ ? hay anh đã từng gãy đổ gì ko ?
Cám ơn anh nhiều ạ !
Được cảm ơn bởi: lann.mapp
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Nhung Hua đã viết: 08:49, 29/07/20 E làm dược bên Nhà thuốc tây a ạ. Hệ thống có 10 quầy thuốc tư. Mới đầu xin sếp chân kiểm tra, kiểm soát sếp ừ luôn nhưng phải học mọi thứ về dược rồi mới làm. Lá số sếp e.
Hình ảnh
Em có cả lá số của sếp nữa cơ à. Thế thì cũng gần gũi lắm rồi còn gì :>
Lá số của ông sếp hợp với lá số của em lắm. Em có biết nhiều thông tin về ông sếp của em không?
Ông sếp là con 1 hay có còn anh chị em nào nữa không em?
Trước khi bén duyên với ngành thuốc, ông sếp có từng làm về mảng xây dựng, kiến trúc, vận tải,... Không em?
Ông sếp là con nuôi hoặc là con của người không chính thất gì không em?
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

koollee đã viết: 00:16, 30/07/20
Nhung Hua đã viết: 08:49, 29/07/20 E làm dược bên Nhà thuốc tây a ạ. Hệ thống có 10 quầy thuốc tư. Mới đầu xin sếp chân kiểm tra, kiểm soát sếp ừ luôn nhưng phải học mọi thứ về dược rồi mới làm. Lá số sếp e.
Hình ảnh
Em có cả lá số của sếp nữa cơ à. Thế thì cũng gần gũi lắm rồi còn gì :>
Lá số của ông sếp hợp với lá số của em lắm. Em có biết nhiều thông tin về ông sếp của em không?
Ông sếp là con 1 hay có còn anh chị em nào nữa không em?
Trước khi bén duyên với ngành thuốc, ông sếp có từng làm về mảng xây dựng, kiến trúc, vận tải,... Không em?
Ông sếp là con nuôi hoặc là con của người không chính thất gì không em?
Sếp là con trưởng sau có 1 trai 1 e gái. Trước đây trẻ từng làm xây dựng và sau đó làm về mảng giao hàng Gas hay đi đây đó lắm a. Con nuôi thì e chưa thấy kể nhưng tính cách thì quản lý tiền tốt kiểu tiết kiệm, giỏi giao tiếp và lấy lòng người khác, thù ai thì thù đến chết, ăn nhanh làm nhanh, tham công tiếc việc nhưng ăn chơi hát hò cũng kinh lắm. Cũng đào hoa có duyên với mấy e trẻ tuổi. Năm ngoái có 2 sự kiện lớn, a thử đoán xem năm 2019 có sự kiện gì?
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

annhienn đã viết: 11:30, 29/07/20 Dạ, chào anh ! Xin lỗi. Anh có thể cho em hỏi anh đã lập gia đình với người gãy đỗ ko ạ ? hay anh đã từng gãy đổ gì ko ?
Cám ơn anh nhiều ạ !
Lá số của người tôi biết, anh này lừa gạt phụ nữ nhiều, lúc trẻ lắm duyên mà về già cô độc.
Có vợ dưới quê rồi nhưng lên thành phố cuộc sống thay đổi, giấu việc mình có vợ lên lấy cô vợ mới nhà giàu hơn bỏ cô vợ cũ dưới quê, ai ngờ lấy cô vợ mới về gia đình cô vợ mới phá sản là anh cả làm ăn thất bại.
Thế là anh này lại chán muốn bỏ cô vợ mới kiếm cô khác. Đi ở với nhiều phụ nữ khác nhau nhưng vẫn không cô nào quá giàu nên sau một thời gian quay về với cô vợ mới, nhưng tình cảm không còn. Giờ thì cô độc ở mình, xa cách vợ con.
Và anh Mệnh Tử Sát rất đẹp nên lúc trẻ khôi ngô hiền lành ít nói siêng năng nên được lòng nhiều người, về già Thân Liêm Phá hãm Không Kiếp Hóa Kỵ Phục binh nên tính lười đi mà còn ăn chơi nghiện rượu cờ bạc gái gú đủ cả.
Còn sao Thiên Không là sao ảo tưởng, tưởng tượng hư ảo, còn ảo tưởng mơ ước cái gì là do mỗi người mỗi khác. Ở anh này ở cung Thê nên trông mong rất nhiều vào người vợ giàu có sẽ trợ giúp đỡ anh này thoát nghèo thoát khổ, gia đình vợ sẽ giúp đỡ, có nhà cửa sẵn. Mà anh này mà không thực lòng tử tế nên rốt cục thì mong muốn anh này vẫn không đạt được, cũng phải đi làm cực khổ tự tay mua nhà. Đáng lý ra từ anh này thật lòng đầu đàng hoàng tử tế 2 vợ chồng đồng lòng làm ăn thì không khổ cực như vậy.
Hình ảnh
Lúc trẻ lắm duyên, về già vô duyên cô độc.
Được cảm ơn bởi: annhienn
Đầu trang

Kiwi vàng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kiwi vàng »

nguyenhuy đã viết: 16:34, 23/07/20 Mình cũng đào hoa thiên không hoá kỵ cư thê. Ai cũng bảo xấu lắm
Hình ảnh
Có sao hoá kỵ cung thê, anh có thấy mệt mỏi trong hôn nhân không ạ?
Đầu trang

Kiwi vàng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KENT đã viết: 17:47, 23/07/20
nguyenhuy đã viết: 17:16, 23/07/20
KENT đã viết: 16:51, 23/07/20

bạn là con trưởng ?. xin lỗi bố mẹ còn đầy đủ không. bạn muộn vợ , muộn con nha. vợ cũng mồm mép ghê lắm. mình xem đươc vậy . có gì phản hồi nha
Em con thứ nhưng ông a e đi xa, em ở gần nên cũng gần như trưởng. Bố mẹ e thì khoẻ cả có mẹ hay đau ốm thôi. Em lấy vợ năm 29t chắc là cũng hơi muộn. Vợ e mồm mép cũng ghê ko dễ o ép đâu. Vậy đại vận bác cũng giống e rồi, mệnh ngộ triệt đất tuyệt, 10 năm nay coi như bỏ
hai vợ chồng khắc khẫu , hay cãi nhau lắm, nhiều áp lực, hạn chế dùng vũ lực nha , cố gắng nhịn vợ chiều cô ấy chút.
Khắc khẩu, hay cãi vã, nhiều áp lực có phải do con Hoá Kỵ cung phu thê không anh? Hoá kỵ cung phu thê làm cho em có cảm giác xa thơm gần thúi, thương nhau lắm cắn nhau đau, hai bên không hiểu cho nhau ạ!
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Kiwi vàng đã viết: 10:25, 30/07/20
nguyenhuy đã viết: 16:34, 23/07/20 Mình cũng đào hoa thiên không hoá kỵ cư thê. Ai cũng bảo xấu lắm
Hình ảnh
Sau này thì mình không biết chứ hiện tại 2vc thấy bt, có khắc khẩu 1 chút, tính cách cũng khác 1 chút nhưng chưa đến nỗi đến áp lực và mệt mỏi. Mình có hóa kỵ cung thê nhưng có thêm thiên không đồng cung chắc cũng giải bớt 1 số cái xấu của hóa kỵ. Hóa kỵ nhập cung phu thê cũng có thể là vợ hoặc chồng có vai vế địa vị thấp hơn mình nhé
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng
Đầu trang

Kiwi vàng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenhuy đã viết: 10:39, 30/07/20
Kiwi vàng đã viết: 10:25, 30/07/20
Hình ảnh
Sau này thì mình không biết chứ hiện tại 2vc thấy bt, có khắc khẩu 1 chút, tính cách cũng khác 1 chút nhưng chưa đến nỗi đến áp lực và mệt mỏi. Mình có hóa kỵ cung thê nhưng có thêm thiên không đồng cung chắc cũng giải bớt 1 số cái xấu của hóa kỵ. Hóa kỵ nhập cung phu thê cũng có thể là vợ hoặc chồng có vai vế địa vị thấp hơn mình nhé
Vâng ạ. Cảm ơn anh nhiều. Cũng đúng ạ. Khắc khẩu, khác tính nhau.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”