Đào Hoa, Thiên Không thêm Tả Hữu cung Phu Thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Đào Hoa, Thiên Không thêm Tả Hữu cung Phu Thê

Gửi bài gửi bởi annhienn »

PhucBinh đã viết: 10:04, 30/07/20
annhienn đã viết: 11:30, 29/07/20 Dạ, chào anh ! Xin lỗi. Anh có thể cho em hỏi anh đã lập gia đình với người gãy đỗ ko ạ ? hay anh đã từng gãy đổ gì ko ?
Cám ơn anh nhiều ạ !
Lá số của người tôi biết, anh này lừa gạt phụ nữ nhiều, lúc trẻ lắm duyên mà về già cô độc.
Có vợ dưới quê rồi nhưng lên thành phố cuộc sống thay đổi, giấu việc mình có vợ lên lấy cô vợ mới nhà giàu hơn bỏ cô vợ cũ dưới quê, ai ngờ lấy cô vợ mới về gia đình cô vợ mới phá sản là anh cả làm ăn thất bại.
Thế là anh này lại chán muốn bỏ cô vợ mới kiếm cô khác. Đi ở với nhiều phụ nữ khác nhau nhưng vẫn không cô nào quá giàu nên sau một thời gian quay về với cô vợ mới, nhưng tình cảm không còn. Giờ thì cô độc ở mình, xa cách vợ con.
Và anh Mệnh Tử Sát rất đẹp nên lúc trẻ khôi ngô hiền lành ít nói siêng năng nên được lòng nhiều người, về già Thân Liêm Phá hãm Không Kiếp Hóa Kỵ Phục binh nên tính lười đi mà còn ăn chơi nghiện rượu cờ bạc gái gú đủ cả.
Còn sao Thiên Không là sao ảo tưởng, tưởng tượng hư ảo, còn ảo tưởng mơ ước cái gì là do mỗi người mỗi khác. Ở anh này ở cung Thê nên trông mong rất nhiều vào người vợ giàu có sẽ trợ giúp đỡ anh này thoát nghèo thoát khổ, gia đình vợ sẽ giúp đỡ, có nhà cửa sẵn. Mà anh này mà không thực lòng tử tế nên rốt cục thì mong muốn anh này vẫn không đạt được, cũng phải đi làm cực khổ tự tay mua nhà. Đáng lý ra từ anh này thật lòng đầu đàng hoàng tử tế 2 vợ chồng đồng lòng làm ăn thì không khổ cực như vậy.
Hình ảnh
Lúc trẻ lắm duyên, về già vô duyên cô độc.
Dạ, em cám ơn anh . Vậy suy ra anh ta cũng nhiều đời vợ. :(
Em hỏi anh, vì em cũng lo mình gặp phải người đã gảy đổ, rồi con chung và con riêng sau này :(. Không biết anh có thể nhìn chút sang lá số của em, để có thể nhìn thấy em có phải bị lấy người đã từng gãy đổ qua đời vợ ko ạ ? vì Nếu Thất sát mà từng gãy đổ, lại gặp thêm đào hoa thì số em buồn quá ạ :( Mong được anh xem giúp.
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

annhienn đã viết: 11:04, 30/07/20 Dạ, em cám ơn anh . Vậy suy ra anh ta cũng nhiều đời vợ. :(
Em hỏi anh, vì em cũng lo mình gặp phải người đã gảy đổ, rồi con chung và con riêng sau này :(. Không biết anh có thể nhìn chút sang lá số của em, để có thể nhìn thấy em có phải bị lấy người đã từng gãy đổ qua đời vợ ko ạ ? vì Nếu Thất sát mà từng gãy đổ, lại gặp thêm đào hoa thì số em buồn quá ạ :( Mong được anh xem giúp.
Tả Hữu cung Thê mang nghĩa được trợ giúp hoặc được thay thế, tốt là mình lấy chồng được bên chồng trợ giúp, xấu thì mình hoặc chồng có người thay thế tức có người khác chen ngang hoặc bản thân mình chen ngang vào cuộc sống vợ chồng người khác.
Anh ở trên Tả Hữu cung Thê mặc dù nhà vợ không quá giàu nhưng giúp anh này nhiều lắm. Nhưng do Tả Hữu nên khi không vừa ý vợ là lại muốn thay vợ.

Còn lá số bạn cung Phu cũng tạm được cung Di hơi xấu thì ra đường ít giao tiếp hoặc giao không tốt dẫn đến kém duyên thôi, còn tình cảm vợ chồng thì vẫn tốt đẹp.
Được cảm ơn bởi: annhienn
Đầu trang

annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

PhucBinh đã viết: 11:45, 30/07/20
annhienn đã viết: 11:04, 30/07/20 Dạ, em cám ơn anh . Vậy suy ra anh ta cũng nhiều đời vợ. :(
Tả Hữu cung Thê mang nghĩa được trợ giúp hoặc được thay thế, tốt là mình lấy chồng được bên chồng trợ giúp, xấu thì mình hoặc chồng có người thay thế tức có người khác chen ngang hoặc bản thân mình chen ngang vào cuộc sống vợ chồng người khác.
Anh ở trên Tả Hữu cung Thê mặc dù nhà vợ không quá giàu nhưng giúp anh này nhiều lắm. Nhưng do Tả Hữu nên khi không vừa ý vợ là lại muốn thay vợ.

Còn lá số bạn cung Phu cũng tạm được cung Di hơi xấu thì ra đường ít giao tiếp hoặc giao không tốt dẫn đến kém duyên thôi, còn tình cảm vợ chồng thì vẫn tốt đẹp.
Dạ . Em cám ơn anh nhiều ạ !
Vì em rất sợ nhìn vào Tả Phù Hữu Bật . Người đàn ông đã gãy đổ , lại còn tính trăng hoa, rồi em gặp và lấy phải thì cả đời thảm luôn. :( em nhìn thấy nhiều sao mang tính đào hoa , trăng hoa khá nhiều cứ hội họp tụ ngay cung Phu Thê của em :(. Đào hoa, Hồng Loan, Văn Khúc, Mộc dục
Em thì không mong cầu giàu sang, chỉ mong em cũng phải có cảm tình yêu thương thì mới lấy nhau . chứ ko mong lớn tuổi rồi, có người hỏi cưới thì gật đầu đại.
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

annhienn đã viết: 18:34, 30/07/20 Dạ . Em cám ơn anh nhiều ạ !
Vì em rất sợ nhìn vào Tả Phù Hữu Bật . Người đàn ông đã gãy đổ , lại còn tính trăng hoa, rồi em gặp và lấy phải thì cả đời thảm luôn. :( em nhìn thấy nhiều sao mang tính đào hoa , trăng hoa khá nhiều cứ hội họp tụ ngay cung Phu Thê của em :(. Đào hoa, Hồng Loan, Văn Khúc, Mộc dục
Em thì không mong cầu giàu sang, chỉ mong em cũng phải có cảm tình yêu thương thì mới lấy nhau . chứ ko mong lớn tuổi rồi, có người hỏi cưới thì gật đầu đại.
Tả Phụ Hữu Bật chỉ là sao chỉ sự phò trợ, giúp đỡ, thay thế mình làm thôi. Còn xấu hay tốt do đứng chung với sao nào.
Ở Quan mà cùng với sao tốt thì mình không làm bận xin nghỉ có người làm thay ca, đi học mà trốn không đi nhờ đứa bạn điểm danh thay. Còn khi đồng cung với sao xấu thì có nghĩa việc mình làm bị người khác nhảy vào giành chỗ hoặc mình giành chỗ của người khác.
Ở cung Phu mà cùng với sao tốt thì càng tốt hơn, hôn nhân có sự trợ giúp bên nhà chồng. Như 2 vợ chồng đi làm không chăm con được thì có bà cô bên chồng đến chăm con giúp.
Văn Xương Đào Hồng nghĩa tốt là chồng lãng mạn tài tử văn nghệ đàn hát thôi. Còn nếu ăn chơi dâm dục thì phải hung tinh nữa mới thành cách.
Cung Phu bình thường không bị hung tinh phá là được. Khi nào có Không Kiếp vào cung Phu kết hợp với Tả Hữu Đào Hồng Hao thì lúc đó mới nên sợ.
Nhưng dù sao vấn đề vợ chồng nên tìm hiểu kỹ, nhất là bên gia đình chồng có hợp không, rồi xem anh này có tật cờ bạc cá độ không vì có sao Hao cung Phu.Đã lấy về rồi đối xử với nhau chân thành tử tế đừng như anh trên kia mà tôi đã up lá số.
Được cảm ơn bởi: annhienn, Mi la
Đầu trang

annhienn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

PhucBinh đã viết: 19:07, 30/07/20
annhienn đã viết: 18:34, 30/07/20 Dạ . Em cám ơn anh nhiều ạ !
Tả Phụ Hữu Bật chỉ là sao chỉ sự phò trợ, giúp đỡ, thay thế mình làm thôi. Còn xấu hay tốt do đứng chung với sao nào.
Ở Quan mà cùng với sao tốt thì mình không làm bận xin nghỉ có người làm thay ca, đi học mà trốn không đi nhờ đứa bạn điểm danh thay. Còn khi đồng cung với sao xấu thì có nghĩa việc mình làm bị người khác nhảy vào giành chỗ hoặc mình giành chỗ của người khác.
Ở cung Phu mà cùng với sao tốt thì càng tốt hơn, hôn nhân có sự trợ giúp bên nhà chồng. Như 2 vợ chồng đi làm không chăm con được thì có bà cô bên chồng đến chăm con giúp.
Văn Xương Đào Hồng nghĩa tốt là chồng lãng mạn tài tử văn nghệ đàn hát thôi. Còn nếu ăn chơi dâm dục thì phải hung tinh nữa mới thành cách.
Cung Phu bình thường không bị hung tinh phá là được. Khi nào có Không Kiếp vào cung Phu kết hợp với Tả Hữu Đào Hồng Hao thì lúc đó mới nên sợ.
Nhưng dù sao vấn đề vợ chồng nên tìm hiểu kỹ, nhất là bên gia đình chồng có hợp không, rồi xem anh này có tật cờ bạc cá độ không vì có sao Hao cung Phu.Đã lấy về rồi đối xử với nhau chân thành tử tế đừng như anh trên kia mà tôi đã up lá số.
Gửi bài 22:07, 30/07/20

Tính của em không mong cầu phải "hơn" như anh trên lá số kia đâu ạ . Em chỉ sợ mình gặp phải trường hợp lớn tuổi quá mới gặp đc Thất Sát này, thấy thôi ế rồi, có người hỏi cưới thì thôi gật đầu đại, kiểu là mình ko con sự lựa chọn. :(
Vì trước đây mối nào em yêu tìm hiểu đều tan vỡ nhiều, đều không có thành. Hiện tại có muốn yêu thì xung quanh cũng ko có 1 bóng nào để có cơ hội quen luôn :(. thấy lạ và tréo ngoe quá anh ạ !

Nên em không biết khi nào mình mới lập gia đình ạ ?? Mong anh giúp em lần cuối , em sẽ ko dám hỏi nữa đâu , vì làm phiền anh nhiều quá rồi. :)
Chúc anh nhiều sức khoẻ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Nhung Hua đã viết: 09:22, 30/07/20 Sếp là con trưởng sau có 1 trai 1 e gái. Trước đây trẻ từng làm xây dựng và sau đó làm về mảng giao hàng Gas hay đi đây đó lắm a. Con nuôi thì e chưa thấy kể nhưng tính cách thì quản lý tiền tốt kiểu tiết kiệm, giỏi giao tiếp và lấy lòng người khác, thù ai thì thù đến chết, ăn nhanh làm nhanh, tham công tiếc việc nhưng ăn chơi hát hò cũng kinh lắm. Cũng đào hoa có duyên với mấy e trẻ tuổi. Năm ngoái có 2 sự kiện lớn, a thử đoán xem năm 2019 có sự kiện gì?
Vậy thì khả năng là anh sếp này là con của bà khác, 2 em của anh sếp là con của bà khác em ạ.
Anh sếp này giàu kiểu cần cù tích lũy, chứ không giàu kiểu bạo phát.
Năm 2019, anh sếp ly hôn. Anh em và bố mẹ của anh sếp gặp hung họa. Anh em dễ bị tai nạn nặng, hao tổn vì anh em, bố mẹ thì sức khỏe yếu. Nhà dễ có chuyện buồn, tang sự.
Còn cả gái gú nữa. Vì cái gái gú này mà xảy ra kha khá chuyện :-?
Đầu trang

Rosie Q
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rosie Q »

annhienn đã viết: 10:50, 23/07/20 Chào mọi người trên diễn đàn. Em là thành viên mới, đăng lá số lên. Mong được mọi người xem giúp.
Cung Phu em có Đào Hoa, Tả Hữu , và Thiên Không. Vậy không biết đây có phải là lá số lấy chồng bất ngờ và nhanh chóng không ạ ? lấy người đã từng ly dị?
Và khi em đã lập gia đình rồi, thì em sẽ sống xa ba mẹ hay sống gần ba mẹ ạ ?
Mong mọi người đi ngang giúp em vài lời.
Em cám ơn rất nhiều ạ !
Bạn của mình cung Phu cũng Tả Phù thì là có người quen giới thiệu 2 người gặp nhau. Theo mình thì ls của bạn không phải là kết hôn bất ngờ đâu.
Với cả 1 điều là giả như có lấy ng qua 1 lần rồi thì cũng đừng coi đấy là thiệt, biết đâu lại là 1 ng trải nghiệm với những bài học về mối quan hệ, thì mình sẽ đỡ gặp những bất toại trong mqh vợ chồng. Thế nên cứ đừng lo vì vũ trụ luôn có kế hoạch tốt nhất dành cho mình nhé! Love you :x
Được cảm ơn bởi: PhucBinh, annhienn
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

annhienn đã viết: 22:14, 30/07/20 Tính của em không mong cầu phải "hơn" như anh trên lá số kia đâu ạ . Em chỉ sợ mình gặp phải trường hợp lớn tuổi quá mới gặp đc Thất Sát này, thấy thôi ế rồi, có người hỏi cưới thì thôi gật đầu đại, kiểu là mình ko con sự lựa chọn. :(
Vì trước đây mối nào em yêu tìm hiểu đều tan vỡ nhiều, đều không có thành. Hiện tại có muốn yêu thì xung quanh cũng ko có 1 bóng nào để có cơ hội quen luôn :(. thấy lạ và tréo ngoe quá anh ạ !

Nên em không biết khi nào mình mới lập gia đình ạ ?? Mong anh giúp em lần cuối , em sẽ ko dám hỏi nữa đâu , vì làm phiền anh nhiều quá rồi. :)
Chúc anh nhiều sức khoẻ.
Theo hạn từ năm sau 31t năm Sửu về sau tới 35t là hạn lấy chồng, còn cụ thể thì bản thân mình tự cố gắng thôi, tôi không dám chắc chắn.
Đúng như bạn trên nói Tả Hữu sao phò trợ nên cũng có nghĩa may mối.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tmyn091 »

annhienn đã viết: 15:22, 27/07/20
tmyn091 đã viết: 22:16, 25/07/20
annhienn đã viết: 06:56, 24/07/20
Đa tình . Vậy em có phải bị lấy phải người đã từng ly dị ko ạ ? Mong nói thêm giúp em vài lời . Hix
đa tình ở đây là sắc tình mạnh mẽ, đồng thời chủ lá số không có số thân thiết và vượng phu,
cho nên có thể xem xét góc nhìn là chồng đa tình mạnh, ưa nhìn và nhiều mối, song song với đó là sự đa tài và giàu sang. Có câu lắm tài nhiều tật là vậy. Thêm đó là Tả phù cư Phu dễ nhiều nguyên do khác nhau mà dẫn đến nhiều chồng và cung con cái thể hiện sự nhiều con (ở cùng nhưng không nhất thiết đều phải cưới, do xã hội bây giờ hiện đại rồi)
Dạ. em cám ơn rất nhiều sự hồi âm ạ. Em đã 30 tuổi rồi, mà vẫn có thể có nhiều chồng được sao ạ ? vì em thấy hiện tại 1 bóng để làm người yêu cũng ko có. hix :( . Cung tử tức của em cũng nhiều con luôn hay sao ạ ? Mong được nói thêm giúp em ạ . Em cám ơn nhiều .
tuy nhiên bạn thấy chồng bạn đa tình và tài hoa, tiền của không thiếu phải chứ? Kiểu đa tình văn vẻ ngọt ngào, hoa nguyệt khéo léo trong ngôn từ và mạnh mẽ trong sắc tình (lâm trận)
t có ghi là ở cùng nhưng không nhất thiết phải cưới và con cái bao gồm cả con sinh ra và hư, phá thai, cả con nuôi nữa. Bởi xã hội hiện đại phân thành nhiều kiểu mối quan hệ hơn xưa. Do đấy không thể nói phu thê là đều phải cưới hỏi như thời trước.
Đầu trang

Hoa An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoa An »

PhucBinh đã viết: 19:07, 30/07/20
Nhưng dù sao vấn đề vợ chồng nên tìm hiểu kỹ, nhất là bên gia đình chồng có hợp không, rồi xem anh này có tật cờ bạc cá độ không vì có sao Hao cung Phu.
Mình đọc thường thấy nói hữu bật là chen ngang và gãy đổ, Nay mình mới thấy Hữu bật là trợ giúp vậy gặp triệt và đại hao với thiên hư thì nó sẽ phá tan tanh ah bác ?
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”