Khi nào thì có thể ly hôn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Khi nào thì có thể ly hôn?

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Mình chỉ muốn chia sẻ ra thôi. Vì cứ giữ trong lòng mình stress lắm. Dạo này mình k chịu đc áp lực nữa. Có nhiều lần tự nhiên đang ngồi mình bỗng khóc mấy tiếng đồng hồ vì những uất ức cứ chất chồng và kiểu nó dồn nên não mình k kiềm chế đc nữa. Mình rất đau đầu, rất áp lực, rất khủng hoảng. Tại sao mẹ con mình vất vả thế? Chỉ mong sau này mọi thứ sẽ tốt lên.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

loinoidoi304 đã viết: 07:49, 17/08/20 Mình chỉ muốn chia sẻ ra thôi. Vì cứ giữ trong lòng mình stress lắm. Dạo này mình k chịu đc áp lực nữa. Có nhiều lần tự nhiên đang ngồi mình bỗng khóc mấy tiếng đồng hồ vì những uất ức cứ chất chồng và kiểu nó dồn nên não mình k kiềm chế đc nữa. Mình rất đau đầu, rất áp lực, rất khủng hoảng. Tại sao mẹ con mình vất vả thế? Chỉ mong sau này mọi thứ sẽ tốt lên.
Nói chung giờ chỉ nên tập trung lo cho con cái thôi, còn lại mặc kệ, họ càng gây sự càng đỡ phải về nhiều, phát chán cả lên rồi, ai cũng có công có việc cả, đất lành thì chim đậu thôi, em xác định còn rất lâu mới về quê ck, có lý do chính đáng, mới đẻ, con bé, đẻ dày, xa xôi ko đi đâu dc :))
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lobangtho91 đã viết: 06:16, 18/08/20 Nói chung giờ chỉ nên tập trung lo cho con cái thôi, còn lại mặc kệ, họ càng gây sự càng đỡ phải về nhiều, phát chán cả lên rồi, ai cũng có công có việc cả, đất lành thì chim đậu thôi, em xác định còn rất lâu mới về quê ck, có lý do chính đáng, mới đẻ, con bé, đẻ dày, xa xôi ko đi đâu dc :))
Mình cũng từng xd sống nvay cho đến khi bà ta:
- đi khắp hàng xóm họ hàng nói vc anh trai ck đi xe máy về thường xuyên, vc mình đi ô tô mà mãi mới về (anh ta ở ngay thành phố hải dương còn bme ck ở phả lại, vc mình ở tỉnh khác, vc anh ta thì rỗi còn vc mình phải đi làm bận từ 7h sáng đến 7h tối, cuối tuần nhiều khi vẫn phải đi. Điều đó đã nói vs cả nhà rồi mà bà ta k để yên) tết về đi chúc tết, hàng xóm còn trách vc mình hộ bà ta.
- bà ta nói mọi ng là chỉ cần con gọi điện về nói câu con khoẻ là mẹ vui r. Thg ck mình bdau rơm rớm nc mắt. Khốn nạn. Trong khi mình gọi cho bà ta gặp cháu thì k muốn gặp, ck mình gọi thì ra điều hỏi han.
- mình con nhỏ đây, bụng to đây, sức khoẻ yếu đây. Lý do với những kẻ đó chẳng là gì. Bà ta lại ra điều yếu đuối khóc lóc vs anh ck để anh ck dằn mặt vc mình.
- bme mình tuy mình ở xa nhưng cùng tỉnh đi đi về về 1h đồng hồ, thi thoảng mình có về thì bà ta ghen lồng lộn lên cứ nói ý bóng gió nọ kia vs ck mình. Mà mình về thì mình mang của mẹ đi chứ cho đc tiền mẹ chắc??? Thg ck mình thì kẹt xỉ lõ đít ra ấy giống y bme nó. Tiền mình làm ra nó còn k cho mình tiêu nhiều để dành lo cho gdinh :)))
Nói chung mình thấy ng khó tính cũng đc, nóng tính cũng đc. Trc có khó chịu sau lựa mà sống đc hết. Chứ cái loại quái thai gàn dở này thì chịu. Chiều theo thì mình k đủ sức mà chạy theo, k chiều thì cũng thế.
Mỗi lần nhắc tới mẹ ck là mình chỉ muốn băm vằm hết mqhe vs ck ra. Chỉ muốn ck như chưa từng tồn tại. Lấy nhầm ck lỡ dở khổ mình khổ con.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

PhucBinh đã viết: 11:48, 05/08/20
loinoidoi304 đã viết: 11:18, 05/08/20
Cảm ơn bác vậy ưu điểm của ck cháu là gì ạ? Và theo vận thì sẽ ntn ạ?
Chồng số dễ đa thê có con khác dòng, chuẩn bị vào vận ăn chơi nhậu nhẹt cờ bạc gái gú đủ cả. Nhưng dù sao vẫn là số cô độc.
Về sau 50 tuổi bắt đầu tự ý thức được tự lập có trách nhiệm hơn, có thể lúc bố mẹ đã mất không còn ai kiểm soát và dựa dẫm mà phải tự mình làm.
Còn ông con vận 15 tới 25 tuổi dễ đánh nhau nguy hiểm hoặc bố mẹ mất. Ông con lá số theo tôi là tốt nhưng dễ ăn chơi ỷ lại nghiện ngập, đoán do nhiễm thói xấu từ bề trên và gia đình bất hoà cự cãi thị phi ồn ào. Nếu được bảo vệ và giáo dục tử tế từ 25 tuổi về sau nhờ cậy được.
Cháu căm ck cháu quá bác ạ. Kể ly hôn đc cháu đỡ bị suy nghĩ. Cháu mệt mỏi quá bác ạ. Cháu kiểu stress kéo dài nhiều lúc khổ phát điên.
Hôm ck cháu xin về, nói hay lắm bác. Nhà cháu dột chỗ giếng trời xuống ban thờ, cháu nhắn ck cháu để ý để sửa. Ok để anh. Giờ chẳng thèm làm. Việc nhà chia ra, mà cũng ngồi cả tiếng mới làm, lười chảy thây luôn ạ. Giục thì cáu.
Cháu giờ chả còn tcam gì thấy cái thái độ sống thấy ghét lắm ạ. Ck hay k ck cháu cũng chả cần. Vì con mà chấp nhận. Đã chẳng đc tích sự j còn ù lười nữa. Chán lắm nói chung cháu chán ck lắm r. Sống thì toàn làm tổn thương nhau để lại hận thù. Xong lễ nghĩa cũng chẳng ra hồn, mồm nói thì hay. Mồm miệng đỡ chân tay.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Nghĩ nó chán, mình mà ko vì các con thì cũng toang lâu rồi :-< nói chung mặc kệ thôi, ít về cho đỡ va chạm, về mấy ngày rồi té, lo nuôi con thôi, nhìn cái cảnh vậy thật ko muốn về nữa vì nó quá thảm, bầu không khí như kiểu muốn làm tổn thương nhau, nói ra thì lại bảo xọc xịa, ko nói thì bảo ko chia sẻ, nói chung dek muốn dây dưa, phiền nhiễu,
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tiền ck làm ra đc mấy đồng ck tiêu. Vợ nuôi ck ăn ở bao năm. Xong đến lúc lại mở mồm nói: anh có xin của e đâu :))) k xin của em chỉ ăn hết cmn tiền của e thôi :))) vợ k đưa tiền, con k lo tiền bỉm sữa, còn mở mồm nói tiền anh anh tiêu a k xin tiền em. Đúng là hãm.
3 máu 6 cơn mình chửi 1 trận mình điên lắm r. Nghĩ nó chán k còn gì diễn đạt. Kể mà nó biến cmn đi càng sớm càng tốt. Sống cùng nó ngày nào lại tốn tiền cơm gạo cho nó ngày ấy mà càng ức chế thần kinh.
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

tteemm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tteemm »

loinoidoi304 đã viết: 15:53, 04/08/20 @vespa: uh mình nhịn vì mẹ ck mình k phải kiểu ng nói thẳng, mà kiểu thảo mai. Mình nói thẳng mình thiệt, ck thiệt. Toàn dấm dúi với ck con sau lưng nên k lộ ra ngoài. Nhà ck mình bà ta dắt mũi hết, 3 bố con như 3 ông bù nhìn (chắc bọn mình nói này nhiều ng đàn ông cũng ghét nhưng thôi thô nhưng thật), vợ ck mình ở riêng tự lập từ đầu, ngày nào cũng gọi điện cho ck mình tỉ tê nói xấu mình, ck mình k nói ra chỉ về thái độ vs vợ. Còn làm nhiều chuyện nói nhiều thứ khốn nạn lắm với cả mình và bme mình nhưng chỉ có mình hoặc bme cùng bà ta biết, còn trc mặt ck mình và mng thì giả khóc giả khổ ai cũng thương.
Đối xử với mình k ra j, về giả khóc với anh ck, anh ck gọi điện cho mình chửi. Mình khóc vì uất thì a ta bảo: cô im ngay đi, khóc cái j mà khóc. Có im ngay ko? Ra vẻ nọ kia.
Ck mình nhu nhược. Sợ mẹ và sợ anh trai.
Tết năm 2019 mình về có nói chuyện cả gia đình. Nói hết những j bà ta đối xử và mình bảo mẹ cho con hỏi con sai đâu thì con xin lỗi nhưng những chuyện đó con k hiểu con đã làm gì để mng đối xử vs con nvay.
Bố ck đang nói xin lỗi thì anh ck chặn họng: bố k phải xin lỗi.
Mình nói luôn: anh mạnh ạ, em trc giờ yêu quý anh vì ck e yêu quý anh. Mẹ ck lại gạt đi bảo thôi thôi k cho nói. Mình cố nói mình điên lên bảo nhưng đúng là khác máu tanh lòng, em lấy ck về nhà anh thân cô thế cô. Khác máu tanh lòng thật anh ạ. Nhưng dù sao e vì ck e vẫn luôn tôn trọng y thương a.
Vợ con k muốn bỏ, nhờ vợ mới có hnay, sống ốm đau đói khát vẫn chỉ có nhà vợ chăm lo đến. Nhưng anh ta cũng k muốn bỏ khoản tiền kia và vẫn sợ mẹ, sợ anh.
Mình cũng muốn tha thứ cho ck, nhưng chỉ cần nghĩ đến mẹ a ta là mình muốn ly hôn luôn.
Mình thấy thương bạn quá. Mình đã từng trong hoàn cảnh của bạn. Nhưng chỉ mới là bạn trai bạn gái thôi mà bà má của nyc của mình quá tệ, ác. "Chúng mày bỏ nhau đi" trong khi con trai bà ta không chung thủy, bà đó thì có ý mượn đường, lợi dụng mình và gia đình mình (mình sống ở nước ngoài). Miệng thì lúc nào cũng thanh cao, cũng đạo đức nhưng toàn làm chuyện thất đức thôi. Bạn nhỏ hơn mình 1 tuổi nhưng bạn trải qua cũng nhiều quá. Ôm bạn 1 cái. Vững tin lên bạn nhé.
Số mình thì có người bảo là mạng lớn, khó có chồng con. Bạn giờ tính ra là có 2 đứa con. Vậy cũng là may mắn rồi bạn ạ. Tiền mình làm ra là của mình. Con mình đẻ ra là của mình. Mình vui thì con mình mới vui và hạnh phúc bạn ạ.

Ngoài lề thì bạn thân mình có bố mẹ cũng như bạn với chồng bạn. Nó bảo là từ nhỏ, khi thấy bố mẹ và gd ông bà nội đối xử với mẹ nó, nó chỉ muốn chết đi. Sau này lớn thì nó ko muốn kết hôn, ko muốn có bạn trai bạn gái gì luôn. Đến giờ là 35 tuổi, xinh đẹp, tài giỏi, 4,5 căn nhà, vài chục tỷ tiền cổ phiếu, cổ phần... nhưng vẫn không thấy vui. Childhood trauma ảnh hưởng khủng khiếp đến sự phát triển tâm sinh lý của 1 đứa trẻ đó bạn. Làm mẹ đơn thân mà con trẻ hiểu và nhận được tình thương thì vẫn hơn là ở với bố mẹ mà chỉ thấy cải vả, hận thù và thương tổn.
Đầu trang

tteemm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tteemm »

lobangtho91 đã viết: 00:46, 14/08/20 Nhà ck chị naỳ kì quặc nhỉ, con sinh 2018 đến nay cũng 2 tuổi rồi chả nhẽ ko nhìn ra nét naò giống với đằng nội hay sao mà cứ nghi ko phải con cháu nhà họ, bó tay, mẹ ck gàn dở thì còn bố ck, chứ chả nhẽ bà ấy thao túng tất cả?! cho 1 người gàn dở lãnh đạo quả là thảm hoạ, kinh khủng, quá nhọc :-< như em đây cũng lục đục với nhà ck nhưng ko đến mức như chị nên cũng bơ đi mà sống thôi, để con cái có bố, hạn chế cho con cái va chạm với môi trường tệ sớm quá ko nó bị ảnh hưởng, sau này nó đủ nhận thức rồi cho nó tiếp xúc với mấy người gàn dở đấy để nó biết lả xã hội nó là như vậy đấy, phải lựa mà sống thôi con ạ 😅 thế nên em ít cho con về nội vì cháu nó còn quá bé chưa đủ khả năng hiểu đời nên sẽ dễ bị tổn thương, sau này nó lớn hơn rồi nhận thức hiểu chuyện hơn rồi thì mới cho về thường xuyên hơn, còn mình cứ làm đến trách nhiệm của mình thôi còn lại thì bơ đi cho đỡ nhọc, coi như điếc ko nghe thấy j đỡ phiền phức.
Mình tin bạn í nói thật, vì mình đã trải nghiệm quả "mẹ chồng hụt" này rồi. Bà ta thao túng chồng (đến mức ông ý phải nghỉ việc, ở nhà hay đi đâu đều phải báo cáo cho bà í), con trai lớn là nyc của mình (bà ý giới thiệu cho anh ý 1 cô khác, làm quản lý, nghe đồn là nhà giàu, rồi bảo con là bỏ mình), con trai nhỏ (phải đi làm ở cty mà bà ý quen biết), cháu trai, cháu gái trong dòng họ (phải lấy/chia tay người bà í thích/ghét), anh chị em của bà í (bà đó là út nhưng luôn thích ra lệnh, chỉ huy anh chị em, trong khi họ giỏi hơn bà í nhiều, nhưng họ ko chấp bà ta) ...

Chuyện của mình với con trai bà í á. Anh ta liên lạc, nói yêu thương với người khác khi quen mình (ngay cả khi 2 gia đình đã gặp mặt để xem ngày). Bà ta nói mình là chuyện con bà í nói yêu thương trên mạng xã hội thì có gì đâu. Trong khi đó, bà ta tự đi làm visa du lịch úc 3 năm, rồi hỏi dò là thủ tục bảo lãnh bố mẹ định cư úc nó như thế nào, trong khi bà đó ko quen ai ở úc.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tteemm đã viết: 11:23, 19/08/20
Mình tin bạn í nói thật, vì mình đã trải nghiệm quả "mẹ chồng hụt" này rồi. Bà ta thao túng chồng (đến mức ông ý phải nghỉ việc, ở nhà hay đi đâu đều phải báo cáo cho bà í), con trai lớn là nyc của mình (bà ý giới thiệu cho anh ý 1 cô khác, làm quản lý, nghe đồn là nhà giàu, rồi bảo con là bỏ mình), con trai nhỏ (phải đi làm ở cty mà bà ý quen biết), cháu trai, cháu gái trong dòng họ (phải lấy/chia tay người bà í thích/ghét), anh chị em của bà í (bà đó là út nhưng luôn thích ra lệnh, chỉ huy anh chị em, trong khi họ giỏi hơn bà í nhiều, nhưng họ ko chấp bà ta) ...

Chuyện của mình với con trai bà í á. Anh ta liên lạc, nói yêu thương với người khác khi quen mình (ngay cả khi 2 gia đình đã gặp mặt để xem ngày). Bà ta nói mình là chuyện con bà í nói yêu thương trên mạng xã hội thì có gì đâu. Trong khi đó, bà ta tự đi làm visa du lịch úc 3 năm, rồi hỏi dò là thủ tục bảo lãnh bố mẹ định cư úc nó như thế nào, trong khi bà đó ko quen ai ở úc.
Uh nhiều ng k trải qua họ k hiểu, r lại bảo mình là tại cô k mở lòng vs mẹ ck, tại cô nọ kia... nhưng nếu như mình là kẻ thủ đoạn thì mình đã k bị stress nthe. Và phải ở trong hcanh mới hiểu đc có những con ng thực sự k như những j mình nghĩ.
B cũng vất vả quá. Nhiều ng mẹ ích kỷ lắm họ nghĩ con làm theo ý họ là họ thương con. Trong khi họ k hiểu đứa trẻ phải biết mình muốn gì và cần gì mới thực sự tốt cho nó.
Xh vn còn quá nhiều ng k biết sống để hậu quả ám ảnh cho tâm lý những ng xung quanh. Mình hi vọng đến đời con cháu mình sẽ k còn những điều đó.
Đầu trang

tteemm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tteemm »

loinoidoi304 đã viết: 12:23, 19/08/20
Uh nhiều ng k trải qua họ k hiểu, r lại bảo mình là tại cô k mở lòng vs mẹ ck, tại cô nọ kia... nhưng nếu như mình là kẻ thủ đoạn thì mình đã k bị stress nthe. Và phải ở trong hcanh mới hiểu đc có những con ng thực sự k như những j mình nghĩ.
B cũng vất vả quá. Nhiều ng mẹ ích kỷ lắm họ nghĩ con làm theo ý họ là họ thương con. Trong khi họ k hiểu đứa trẻ phải biết mình muốn gì và cần gì mới thực sự tốt cho nó.
Xh vn còn quá nhiều ng k biết sống để hậu quả ám ảnh cho tâm lý những ng xung quanh. Mình hi vọng đến đời con cháu mình sẽ k còn những điều đó.
[/quote]

Mình cũng nghĩ thôi mình 33 tuổi rồi, chịu nhịn, nhún nhường đến mức gia đinh và bạn bè ko tin đc luôn, mình muốn có chồng, có con danh chính ngôn thuận, nhưng mà mình nhịn thì họ leo lên đầu mình họ ngồi 🤣🤣. Dì của anh này sau khi biết chuyện thì có xin lỗi mình, coi như cũng là an ủi. Mà anh này và má anh ta ghê gớm lắm. Chia tay, cả 2 gd sống ở 2 đất nước, 2 châu lục khác nhau mà họ đi bêu rếu, gieo tiếng ác cho mình. Nói là mình ko cam tâm, muốn gây sự chú ý, muốn níu kéo nên bịa chuyện về anh ta (chuyện anh ta ko chung thủy và mình nói là có bằng chứng).

Mình mong là bạn ko như mình, chia tay xong thì bình an và may mắn sẽ sớm đến với bạn và con. Người thương yêu bạn, hiểu bạn thì sẽ cảm thông với bạn nhiều hơn. Vững tin lên bạn nha. Nếu bạn thấy stress thì bạn nên đi bộ, tậo thể dục nhẹ nhàng ở nơi có nhiều cây cỏ, sông suối, động vật, về mặt sinh học thì sẽ giúp não bộ khá nhiều trong việc giải tỏa tiêu cực.

Còn những gia đình như vậy á thì mình xin nhận xét là they deserve each other. (Đại khái là nồi nào vung đó).
Được cảm ơn bởi: loinoidoi304
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”