Khi nào thì có thể ly hôn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kimchi20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Khi nào thì có thể ly hôn?

Gửi bài gửi bởi Kimchi20 »

Lê Nin đã viết: 16:15, 04/08/20
Kimchi20 đã viết: 16:07, 04/08/20
Lê Nin đã viết: 14:22, 04/08/20 Sát Phá Tham thực tế ngoài đời chỉ được cái bướng bỉnh và ngang như cua thôi chứ không phải sáng tạo, liều lĩnh gì như sách viết. Trừ trường hợp đắc cách. Tôi ngại chúng nó ngoài chợ thôi, chứ có hợp đồng thì tôi bẻ chúng nó ra làm mấy khúc

Thiên cơ thích mô phạm, lý thuyết là không đúng. Ông anh tôi mệnh thiên cơ nhưng thực chiến tới mức, kiểu nói chuyện như iả vào bọn hủ nho vậy.

Chồng chị ăn to nói lớn vì có thái tuế hoa cái, ngoài ra còn rất đỏm dáng.
Liêm Trinh bướng và ngang không ạ?
Liêm Trinh đại diện cho luật pháp, cái tên của nó cũng đem tới người nghe cảm thấy sự trong sạch

Em cảm ơn nhiều!
Sửa lần cuối bởi Kimchi20 vào lúc 16:37, 04/08/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

Thực ra người chồng chơi trò Good Cop Bad Cop, muốn sai khiến chỉ huy vợ nhưng bản thân vô lực vô dụng phải nhờ bố mẹ anh em vào chửi, bản thân sợ vợ bỏ mình mất quyền lợi lại vào vuốt ve nịn nọt, vừa đấm vừa xoa. Đẩy vợ vào thế khó rồi lại dang tay cứu, người đẩy cũng là bố mẹ anh em người nhà cùng 1 phe.
Nhà chồng ghét cô này là do người chồng báo về, nếu người chồng khen vợ bênh vợ thì mẹ chồng cũng không dám chê bai nói xấu gì. Bố mẹ thương con, anh thương em nên phải bênh người nhà. Người chồng sau lưng nói xấu vợ nhưng trước mặt không dám.
Dù tôi vẫn quan điểm lá số người chồng khắc thê.Mệnh Riêu Thai, Nô Đào Hồng Không Kiếp hãm. Thê Hoá Quyền kết hợp với Mã Tướng Ấn Triệt, Hoá Quyền nhờ lực vợ làm giúp, Mã Tướng Ấn Triệt là vợ ra đi vĩnh viễn. Còn lợi ích thì thôi, hết rồi vợ phải đi, đi đâu không biết.
Trong phim võ thuật Tàu là cảnh cô gái bị băng cướp bắt sắp hiếp, tự nhiên đâu ra 1 công tử nhìn quân tử hào hiệp tới cứu rồi cô gái lấy thân báo đáp. Nhưng cô gái đâu biết băng cướp là cùng phe với công tử cứu mình.

Tính cách này là đặc điểm chung của đàn ông yếu thế vô lực nhưng gia trưởng bảo thủ hay ghen, lấy vợ về nhưng vợ hơn sợ vợ bỏ mình chê mình theo người khác, vợ đè đầu cưỡi cổ. Bản thân không đủ sức trị vợ thì lôi người nhà vào. Thời xưa lấy vợ là phải dạy vợ đánh vợ cho vợ sợ vợ ngoan. Hiện đại có pháp luật không dám nữa thì chơi trò này.
Cô này ngây thơ quá.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, lobangtho91
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

PhucBinh đã viết: 16:24, 04/08/20 Thực ra người chồng chơi trò Good Cop Bad Cop, muốn sai khiến chỉ huy vợ nhưng bản thân vô lực vô dụng phải nhờ bố mẹ anh em vào chửi, bản thân sợ vợ bỏ mình mất quyền lợi lại vào vuốt ve nịn nọt, vừa đấm vừa xoa. Đẩy vợ vào thế khó rồi lại dang tay cứu, người đẩy cũng là bố mẹ anh em người nhà cùng 1 phe.
Nhà chồng ghét cô này là do người chồng báo về, nếu người chồng khen vợ bênh vợ thì mẹ chồng cũng không dám chê bai nói xấu gì. Bố mẹ thương con, anh thương em nên phải bênh người nhà. Người chồng sau lưng nói xấu vợ nhưng trước mặt không dám.
Dù tôi vẫn quan điểm lá số người chồng khắc thê.Mệnh Riêu Thai, Nô Đào Hồng Không Kiếp hãm. Thê Hoá Quyền kết hợp với Mã Tướng Ấn Triệt, Hoá Quyền nhờ lực vợ làm giúp, Mã Tướng Ấn Triệt là vợ ra đi vĩnh viễn. Còn lợi ích thì thôi, hết rồi vợ phải đi, đi đâu không biết.
Trong phim võ thuật Tàu là cảnh cô gái bị băng cướp bắt sắp hiếp, tự nhiên đâu ra 1 công tử nhìn quân tử hào hiệp tới cứu rồi cô gái lấy thân báo đáp. Nhưng cô gái đâu biết băng cướp là cùng phe với công tử cứu mình.

Tính cách này là đặc điểm chung của đàn ông yếu thế vô lực nhưng gia trưởng bảo thủ hay ghen, lấy vợ về nhưng vợ hơn sợ vợ bỏ mình chê mình theo người khác, vợ đè đầu cưỡi cổ. Bản thân không đủ sức trị vợ thì lôi người nhà vào. Cô này ngây thơ quá.
Dạ thực ra do mẹ ck cháu điều khiển hết thôi ạ. Bme cháu nghèo nên mẹ ck chê, dù nhà ck cũng k khá giả gì. Còn ck cháu nhu nhược thật. Mẹ ck cháu hay tỉ tê. Ck cháu dại ạ. Ví dụ, tết cháu về biếu mấy triệu, lì xì bme ck mỗi ng 1tr, mua lò vi sóng, bánh kẹo ngoại về... mẹ ck nói ý cái, ck cháu lên chỉ mặt cháu chửi: ở quê họ k ăn bánh kẹo ngoại, cô mua về cũng k ai ăn đâu. Bố ck anh ck xúm vào bảo là ở đây ăn uống sinh hoạt bt thôi.
Cháu mới hỏi ck: thế lễ tết về biếu j ko? Ck cháu bảo: bme a sống đơn giản k phải biếu gì. Xong trung thu e mua hộp bánh về mà ck cháu chửi cháu: cô đừng tưởng cô cậy tiền mà cho 1 cục r thôi. Ng nhà quê chỉ cần mỗi lần về cho mấy trăm đc r (mẹ ck cháu xúi). Về cháu cho mẹ ck 500k tận tay, bà chạy từ dưới lên trên khoe cả nhà là cháu cho tiền.
Tết năm sau vc quay lại sau ly hôn, cháu k lì xì nữa, ck cháu k có nhưng vì sĩ diện với mẹ vẫn đút phong bao lì xì cho bme 200k. Mẹ ck bdau còn gọi vc cháu ra hoá vàng giúp hí hửng tưởng có tiền. Sau ck cháu mừng tuổi, rút phong bao xong ra chỗ cháu nói vọng: quan trọng là cái ruột tnao.
Bà mẹ ck dắt mũi cả nhà. Ck cháu cũng chỉ là công cụ để bà ta xúi ck cháu chửi cháu.
Bố ck cháu cũng nghe mẹ ck, mẹ cháu gọi điện hỏi han thì thái độ k ra j với mẹ cháu.
Xong đợt cháu đẻ đứa đầu, bà ta xuống đc mấy hôm k chăm toàn sang phòng ck cháu ngủ vs ck cháu, đêm cháu hốt hoảng bị bóng đè thì sau ck cháu sang ngủ vs cháu mà bà ta hậm hực, k cho, r khéo mồm bảo là con cháu quấy quá để ép cháu cho ck cháu sang phòng bên ngủ (biết cháu chiều ck k để ck khổ). Hôm về, anh chị ck qua thì bà ta về cùng, trc lúc về bà ta khóc như mưa xoa mặt cháu: ôi con ơi con mẹ thương con thương cháu, mẹ có j k phải con bỏ quá cho mẹ. Cháu dỗ con cháu ngủ k để ý ngước lên nhìn đã lo rồi nhưng vì mới đẻ mấy ngày skhoe yếu cháu k phản ứng kịp. Bà ta khóc đến lúc lên xe về nhà. Sau đó chị dâu ck (cũng rất ghét mẹ ck) phím cho cháu là bà ta với anh ck đóng cửa xúi nhau, mẹ ck nói là cháu ghê gớm lắm mẹ ck phải xin lỗi cháu, rồi bảo là hôm về bà khóc từ nhà cháu đến lúc lên ô tô về cứ rơi nc mắt (mua chuộc lòng thương hại anh ck) nên anh ck lại kiếm chuyện sinh sự với vợ ck cháu.
Từ đầu tới cuối 1 tay mẹ ck dắt mũi 3 bố con, bà ta chỉ khéo mồm khéo miệng dụ 3 bố con là công cụ phục vụ cho sự ích kỷ của bà ta.
Ck cháu có 1 lần công nhận vs cháu: a biết mẹ a cũng tham. Nhưng ck cháu k bỏ đc cách sống chịu nô lệ đó.
Chứ ck cháu k xúi anh ck với mẹ ck chửi cháu đâu ạ. Bà mẹ ck chỉ chửi cháu khi có riêng hai mẹ con, hoặc chửi mẹ cháu khi có riêng 2 ng, chứ có ck cháu bà ta thay đổi thái độ ngay. Ck cháu là đàn ông k kiểm soát hết đc những j bà ta làm. Nhiều khi cũng vẫn để vợ con chịu khổ.
Anh ck lấy vợ sau cháu, chị dâu ck cũng biết tính mẹ ck lại biết cháu chịu khổ nên cũng sợ. Bà chị dâu liền tìm cách nói anh ck từ đầu. Mỗi lần mẹ ck bơm đểu là chị ấy đốp luôn: mẹ muốn vợ ck con bỏ nhau à. Lâu dần bà ta cũng k dám nói nhiều. Nhưng ck cháu dại nên bà ta vẫn điều khiển
Chứ cháu sống đàng hoàng, trc đây châu nhịn mẹ ck lắm, ck cháu bị mẹ ck xúi bẩy nhiều quá, nghe mẹ xúc phạm vk và nhà vợ. Bỗng 1 ngày cũng thốt lên câu: sống vs e lâu a mới hiểu e cũng tốt.
Do ck cháu nhu nhược mà nên thôi ạ.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cháu cho bác xem ảnh mẹ ck cháu qua tin nhắn để bác xem tướng nhé. Bác xem r sẽ hiểu những j cháu nói ạ.
... nhưng cháu k gửi tin cho bác đc ạ
... cháu cũng sẽ nghĩ lại, có thể bác nói cũng có đôi ba phần đúng
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

Thiên Cơ luôn nhị hợp Phá Quân, xúi dục dụ dỗ sai khiến Phá Quân. Cơ Phá nhị hợp.
Phá Quân tính kiêu ngạo tự cao thường không thích ai chỉ huy ra lệnh thẳng mặt mà lại bị Thiên Cơ sai khiến để làm được việc. Do tính Thiên Cơ nhẫn nhịn giả ngu vuốt ve nói những lời bâng quơ vô nghĩa nhưng âm thầm bơm vào đầu Phá Quân những ý tưởng suy nghĩ để Phá Quân nghĩ do mình nghĩ ra rồi làm theo, nghĩ mọi việc do mình tự quyết nhưng thật ra mọi suy nghĩ và hành động điều do mục đích ban đầu của Thiên Cơ.
Có người nói Thiên Cơ không hợp làm lớn làm tham mưu thôi là vì tính Thiên Cơ là không thích đầu sóng ngọn gió sợ nguy hiểm mà sai người khác làm thay cho an toàn, nhưng cũng là sau màn lãnh đạo không chính danh.

Người chồng mệnh Thiên Cơ mà bảo ngu dại bị xúi dục là không đúng.

(Bàn ngoài về Tử Vi người mệnh Phá Quân có Tuần Triệt nhiều khi lại thông minh sáng suốt mưu mẹo hơn do Phá Quân bị áp chế, Thiên Cơ nhị hợp ảnh hưởng nhiều lên Mệnh. Nên Phá Quân luôn cần Tuần Triệt trừ bộ Tử Phá thôi)
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

PhucBinh đã viết: 17:22, 04/08/20 Thiên Cơ luôn nhị hợp Phá Quân, xúi dục dụ dỗ sai khiến Phá Quân. Cơ Phá nhị hợp.
Phá Quân tính kiêu ngạo tự cao thường không thích ai chỉ huy ra lệnh thẳng mặt mà lại bị Thiên Cơ sai khiến để làm được việc. Do tính Thiên Cơ nhẫn nhịn giả ngu vuốt ve nói những lời bâng quơ vô nghĩa nhưng âm thầm bơm vào đầu Phá Quân những ý tưởng suy nghĩ để Phá Quân nghĩ do mình nghĩ ra rồi làm theo, nghĩ mọi việc do mình tự quyết nhưng thật ra mọi suy nghĩ và hành động điều do mục đích ban đầu của Thiên Cơ.
Có người nói Thiên Cơ không hợp làm lớn làm tham mưu thôi là vì tính Thiên Cơ là không thích đầu sóng ngọn gió sợ nguy hiểm mà sai người khác làm thay cho an toàn, nhưng cũng là sau màn lãnh đạo không chính danh.

(Bàn ngoài về Tử Vi người mệnh Phá Quân có Tuần Triệt nhiều khi lại thông minh sáng suốt mưu mẹo hơn do Phá Quân bị áp chế, Thiên Cơ nhị hợp ảnh hưởng nhiều lên Mệnh. Nên Phá Quân luôn cần Tuần Triệt trừ bộ Tử Phá thôi)
Cũng có ý đúng ạ vì bản chất ck cháu dường như nó k bjo lộ mặt chuyện gì. Bác thật tài. Ck cháu cũng nhiều lần nói ý cháu việc nọ việc kia để cháu làm theo, cháu k làm theo chắc nó cũng bực nhưng k nói ra.
Đầu trang

vespa4268
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vespa4268 »

loinoidoi304 đã viết: 15:53, 04/08/20 @vespa:
Trời, ko tưởng tượng dc có ng mẹ như vậy. Bộ bã ko muốn con trai dc hạnh phúc hay sao mà phá dữ vậy?
Mẹ chồng vậy mà gặp chồng nghe mẹ, ko có chính kiến thì vợ con khổ thôi.
Mình ko dám nói bạn nên ly dị nhưng nếu là mình thì mình cho họ biến mất khỏi cuộc đời mình rồi. Mà có cảm giác chồng bạn ko yêu thương bạn, vì nếu yêu thương bạn đã cư xử khác. Sống vậy không thể vui nổi thì sao mà yên tâm làm ăn, làm gì có ý nghĩa gia đình hay tương lai?
Cho bạn 1 cơ hội làm lại cuộc đời cũng là cho con bạn 1 tương lai yên bình để phát triển. Kiểu nhà chồng vậy, chắc chắn sau này bà ấy sẽ thao túng, bơm đểu vào đầu con bạn để nó nghĩ sai về bạn thôi. [Cái này mình nói vậy vì mình cũng từng bị ông nội và cô chú bơm đểu về mẹ mình, nhưng mình toàn cãi lại thôi à :)) ]
Cố lên bạn ơi, ...
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhưng có vde cháu thắc mắc là ví dụ, nếu ck cháu xúi mng thì việc cháu đòi ck cháu nói chuyện gia đình tết năm 2019, ck cháu cũng phải cho cháu nói chuyện là tại sao? Vì cháu bảo ck cháu là anh làm ck để vợ a chịu khổ bao năm a cũng nhịn đc à? Tôi muốn nói chuyện cả gdinh. Sau đó cãi nhau, ck cháu có đồng ý. Sáng hôm sau ngồi nói chuyện, cháu có nói hết ra, ck cháu có nói đc 1 câu: con biết mng k thích vợ con, đặt điều về vợ con, thậm chí hàng xóm cũng nói ra vào về vợ con (mẹ ck cháu đi nói xấu cháu với hàng xóm và có ng nói lại đến tai cháu). Cho đến khi anh ck lên tiếng thì ck cháu lại theo anh ck. Kiểu cháu thấy ck cháu nhu nhược thì hơn.
Còn về tư duy thì ck cháu kém hơn vợ thật k chỉ về chuyện gdinh mà nhiều thứ trong cs nữa mà, thi thoảng cũng hay quên, ck cháu cũng gặp vde về não bộ thần kinh. Tính hơi khệnh, kẹt xỉ. Nhưng ck cháu cũng k phá phách gì. Có cái nể mẹ vs anh lắm.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

vespa4268
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vespa4268 »

loinoidoi304 đã viết: 17:35, 04/08/20
PhucBinh đã viết: 17:22, 04/08/20 Thiên Cơ luôn nhị hợp Phá Quân, xúi dục dụ dỗ sai khiến Phá Quân. Cơ Phá nhị hợp.

Cũng có ý đúng ạ vì bản chất ck cháu dường như nó k bjo lộ mặt chuyện gì. Bác thật tài. Ck cháu cũng nhiều lần nói ý cháu việc nọ việc kia để cháu làm theo, cháu k làm theo chắc nó cũng bực nhưng k nói ra.
Vậy anh chồng khá thâm hiểm, chứ cũng ko phải nhu nhược như bạn nói. Mẹ chồng và chồng quá hợp tính nhau rồi.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vespa4268 đã viết: 17:39, 04/08/20
loinoidoi304 đã viết: 15:53, 04/08/20 @vespa:
Trời, ko tưởng tượng dc có ng mẹ như vậy. Bộ bã ko muốn con trai dc hạnh phúc hay sao mà phá dữ vậy?
Mẹ chồng vậy mà gặp chồng nghe mẹ, ko có chính kiến thì vợ con khổ thôi.
Mình ko dám nói bạn nên ly dị nhưng nếu là mình thì mình cho họ biến mất khỏi cuộc đời mình rồi. Mà có cảm giác chồng bạn ko yêu thương bạn, vì nếu yêu thương bạn đã cư xử khác. Sống vậy không thể vui nổi thì sao mà yên tâm làm ăn, làm gì có ý nghĩa gia đình hay tương lai?
Cho bạn 1 cơ hội làm lại cuộc đời cũng là cho con bạn 1 tương lai yên bình để phát triển. Kiểu nhà chồng vậy, chắc chắn sau này bà ấy sẽ thao túng, bơm đểu vào đầu con bạn để nó nghĩ sai về bạn thôi. [Cái này mình nói vậy vì mình cũng từng bị ông nội và cô chú bơm đểu về mẹ mình, nhưng mình toàn cãi lại thôi à :)) ]
Cố lên bạn ơi, ...
Có bơm suốt mà nhưng mình nắm thóp ck mình vì mình đoán ra đc qua thái độ ck mình. Nên nó sau nể mình dần cũng bớt bớt đi.
Mình stress quá k chịu đc đi làm k yên ổn đầu óc cứ bị ám ảnh. Đêm ngủ cũng ám ảnh.
Họ coi như con mình k tồn tại. Mình chỉ sợ họ thấy mình cần con đến phút cuối tính cướp để gây sức ép cho mình. Nhưng nuôi con tốn kém có thể họ cũn buông.
Mình cũng k tưởng tượng đc trông ck mình bên ngoài nho nhã hiền lành, già dặn,... như vậy mà có 1 ng mẹ ck nthe.
Chị dâu ck (anh trai mẹ ck có con trai, chị này là vợ anh đó) cũng bị khủng hoảng vì nhà ck. Nói chung mình thấy do nhà ngoại của nhà ck mình tệ.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”