Khi nào thì có thể ly hôn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Khi nào thì có thể ly hôn?

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

vespa4268 đã viết: 17:43, 04/08/20 Vậy anh chồng khá thâm hiểm, chứ cũng ko phải nhu nhược như bạn nói. Mẹ chồng và chồng quá hợp tính nhau rồi.
@bác phục binh
Cháu cũng có cảm thấy đôi phần ck cháu giống tính mẹ ck nhưng cháu vẫn luôn nghĩ là ck cháu cũng có phần nhu nhược về phía mẹ vì k chỉ ck cháu thế, anh ck và bố ck cũng nghe lời xúi bẩy của bà ta và mẹ đẻ cháu có 1 tgian suốt ngày nghe bà ta nói mà nghĩ cháu cư xử k tốt cho đến khi bà ta thái độ ra mặt với mẹ đẻ cháu thì mẹ đẻ cháu mới nhận ra.
Do đó cháu vẫn tin rằng chính bà ta là ng k ra j và ck cháu chịu ảnh hưởng chứ k phải ck cháu là ng nvay.
Bản thân lúc cháu đau yếu nhất thực sự ck cháu cũng có thương cháu. Chỉ đến khi mẹ ck tác động thôi. Cháu nhớ ck cháu đi làm đc cho cái bánh ngon liền phần vợ mang về, lúc ấy vợ ck cháu cũng tay trắng chứ k xấu xa như thế.
Nhiều lúc cháu nghĩ mẹ ck cháu thả bùa bả gì cho mấy bố con bác à. Anh ck cháu chửi cháu 1 tgian, sau cuộc nói chuyện 2019 thì k chửi cháu nữa chỉ chửi riêng ck cháu thôi. Ck cháu nó cũng bị u uất ấy ạ nhưng tự chịu đựng 1m. Bác mở tin nhắn đi cháu gửi bác ảnh mẹ ck cháu để bác xem sẽ hiểu.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

1 bà già thái độ, mất dạy, sống vênh láo và tai quái kinh khủng. Cứ 3 ngày rồi 5 ngày bà này lại gây 1 chuyện thì sống thế nào được. Mà trong khi phần lớn kinh tế đến tiền xây nhà trả nợ do mình gánh vác. Cũng đã bỏ 1 lần rồi quay lại mà vẫn thế, thì sau này có của nả gì đó bà vẫn gây sự rồi chửi như thế nản lắm chị à. Đứt 1 lần cho dứt điểm luôn đi. Sẽ ko bao giờ có bình yên đc đâu. Nghe kể thôi mà rùng rợn quá
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Mình nói ra để biết thôi chứ k phải để xúc phạm nên kệ đi b. Giờ bị stress quá chắc mình nghỉ ngơi và chờ đợi những điều sắp tới mng đã tư vấn giúp
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Ngày xưa Anh khuyên mà em không tin. H số vậy rồi phải cố vượt qua thôi.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

loinoidoi304 đã viết: 18:00, 04/08/20
vespa4268 đã viết: 17:43, 04/08/20 Vậy anh chồng khá thâm hiểm, chứ cũng ko phải nhu nhược như bạn nói. Mẹ chồng và chồng quá hợp tính nhau rồi.
@bác phục binh
Cháu cũng có cảm thấy đôi phần ck cháu giống tính mẹ ck nhưng cháu vẫn luôn nghĩ là ck cháu cũng có phần nhu nhược về phía mẹ vì k chỉ ck cháu thế, anh ck và bố ck cũng nghe lời xúi bẩy của bà ta và mẹ đẻ cháu có 1 tgian suốt ngày nghe bà ta nói mà nghĩ cháu cư xử k tốt cho đến khi bà ta thái độ ra mặt với mẹ đẻ cháu thì mẹ đẻ cháu mới nhận ra.
Do đó cháu vẫn tin rằng chính bà ta là ng k ra j và ck cháu chịu ảnh hưởng chứ k phải ck cháu là ng nvay.
Bản thân lúc cháu đau yếu nhất thực sự ck cháu cũng có thương cháu. Chỉ đến khi mẹ ck tác động thôi. Cháu nhớ ck cháu đi làm đc cho cái bánh ngon liền phần vợ mang về, lúc ấy vợ ck cháu cũng tay trắng chứ k xấu xa như thế.
Nhiều lúc cháu nghĩ mẹ ck cháu thả bùa bả gì cho mấy bố con bác à. Anh ck cháu chửi cháu 1 tgian, sau cuộc nói chuyện 2019 thì k chửi cháu nữa chỉ chửi riêng ck cháu thôi. Ck cháu nó cũng bị u uất ấy ạ nhưng tự chịu đựng 1m. Bác mở tin nhắn đi cháu gửi bác ảnh mẹ ck cháu để bác xem sẽ hiểu.
Thật ra câu chuyên như bạn kể cũng nhiều, nhất là phía ngoài bắc, tôi cứ thấy cái cảnh này lặp đi lặp lại.

Nếu bạn cao tay, thì xử lý theo 1 tình huống khác, mẹ chồng như thế mình phải nhẫn nhịn chơi tay trên, tức là sao, tức là chịu khó nhẫn nhịn, đừng để tâm, khéo léo kéo anh chồng về, bà mẹ chồng ý kiến thế nào thì mình kéo anh chồng về làm ngược thế đấy, đây là chiêu hiểm và rất thâm.

Mấy cô có chồng ngoại tình, tôi có 1 quen 1 cô, chồng ngoại tình, cô bồ trắng trợn công khai, rồi còn này nọ, nhưng cô vợ chơi chiêu thật thâm hiểm, tôi cũng khâm phục cô ấy, cô ấy nhẫn nhịn, khéo léo kéo chồng về, chiều chuộng đủ thứ, làm sao cho cô bồ kia tức muốn chết, đến khi cô đó buông ra, thì cô vợ đâm đơn li hôn mới hiểm làm sao, anh chồng thì quay về cô bồ cũ, nhưng cô ta đã có bồ mới, nhưng anh ta vẫn theo bám, kết quả bị anh bồ mới thuê giang hồ đập cho 1 trận, lúc này thê thảm quá lại gọi về gia đình, bà mẹ chồng tới khuyên bảo con dâu nên quay lại, cô con dâu lúc này lại chơi 1 chiêu thâm hơn, là giả vờ vô chăm sóc rồi khuyên anh chồng nên bán nhà làm lại từ đầu, cô ta dụ được anh chồng đồng ý ký tên bán nhà, bán xong cô ta chia làm 3 phần, 2 phần cho cô ta và con, 1 phần cho anh chồng, căn nhà cũng khá là giá trị, thế là xong, cô ta ôm con vào Nam mua 1 căn chung cư, tiền còn vẫn dư lo cho đứa con ăn học.
Đầu trang

Tek
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tek »

Quá cao tay. Làm cách nào mấy ché ấy có thể nhẫn nhịn đc vậy ^:)^
Mà cung phu thê thiên cơ chính tinh toàn hôn nhân trục trặc hở mấy bác, mấy nay cũng thấy vài lá vầy rồi :-S
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tek đã viết: 22:41, 04/08/20 Quá cao tay. Làm cách nào mấy ché ấy có thể nhẫn nhịn đc vậy ^:)^
Mà cung phu thê thiên cơ chính tinh toàn hôn nhân trục trặc hở mấy bác, mấy nay cũng thấy vài lá vầy rồi :-S
Thiên cơ vốn hay thay đổi mà Bạn. Nhưng ở lá số trên phu có cách thái tuế đà là. Nghiệm thấy hai sao này đồng cung thường lời nói khá hiểm và âm trầm. Tính cách có phần nào đó hơi gian, nội tâm ẩn giấu rất sâu.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Tek đã viết: 22:41, 04/08/20 Quá cao tay. Làm cách nào mấy ché ấy có thể nhẫn nhịn đc vậy ^:)^
tuy là cao tay thật nhưng mình thấy cách đó khá nguy hiểm, gặp thằng chồng nó thù nó thuê giang hồ đập mẹ con cô vợ thì mới thấm, theo suy nghĩ của mình, nếu chồng mình ngoại tình hoặc đối xử tệ với mình thì mình tìm cách thuyết phục chồng mình giải thoát cho mẹ con mình trong êm ấm thôi, chả cần tranh giành tài sản hay làm hại gì đến anh ta, vì mình theo chủ nghĩa an toàn, rất sợ và ngại bị trả thù :-S :-S
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

loinoidoi304 đã viết: 19:51, 04/08/20 Mình nói ra để biết thôi chứ k phải để xúc phạm nên kệ đi b. Giờ bị stress quá chắc mình nghỉ ngơi và chờ đợi những điều sắp tới mng đã tư vấn giúp
em theo dõi những topic của chị từ lâu rồi, em cũng chả hiểu sao chị có thể chấp nhận được 1 thằng chồng tồi tệ và nhất nhất nghe lời mẹ chồng như vậy, em chỉ có thể nói, chị bị đau khổ nhiều thế này là do chị dại dột và cố chấp thôi, chứ chả phải tại trời hay tại số, vì nếu là người bình thường, khi cảm nhận thằng chồng nó quá tệ như mấy năm trước thì người ta đã bỏ quách đi cho rảnh nợ rồi, chứ ai mà dở hơi đòi ly hôn rồi lại quay về sống chung và có với nhau đến 2 đứa con như chị.

Chị đúng là 1 bà mẹ tồi tệ vì đã để con của mình phải sinh ra trong gia đình bố mẹ lục đục, tương lai có thể không có bố, vì chính chị thừa hiểu kết cục của ngày hôm nay ngay từ mấy năm trước, lúc 2 đứa con của chị chưa ra đời.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, lobangtho91, Trang0290
Đầu trang

Tek
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tek »

[/quote]
Thiên cơ vốn hay thay đổi mà Bạn. Nhưng ở lá số trên phu có cách thái tuế đà là. Nghiệm thấy hai sao này đồng cung thường lời nói khá hiểm và âm trầm. Tính cách có phần nào đó hơi gian, nội tâm ẩn giấu rất sâu.
[/quote]
Mình cũng thiên cơ cung phu :-S giờ hỏi bao anh toàn bảo k nhớ giờ thì sao xem đc hở bác, đến lúc như chủ thớt thì đã muộn.

@siunhan92dn bik là một chuyện, né đc k là chuyện khác mà bạn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”