Cao nhân nào biết thì vào nhé

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cao nhân nào biết thì vào nhé

Gửi bài gửi bởi God of Magical »

Các cao nhân cho hỏi là : nếu tứ trụ nhiều thực thương mà không có lộ Tài thì có làm sao không?, giả dụ như tòng thực thương mà không có lộ Tài....
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cao nhân nào biết thì vào nhé

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Khi xem tứ trụ, nếu xét thấy Nhật chủ nhược - vô sinh, vô trợ, thì hướng đến cách cục tòng. Nhưng tòng theo thần nào? Phải xem khí tụ ở đâu.

Ví như mệnh có Thực thần, Thương Quan, Tài tinh cùng hiển lộ; tất nhiên khí tụ ở Tài. Như vậy mệnh tòng Tài.

Nếu có Thực thần, Thương Quan mà không có Tài, thì không xem là tòng (Nhi), vì Thực Thần, Thương Quan âm dương khác biệt, Nhật chủ không thể theo cả hai.
Được cảm ơn bởi: God of Magical
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ĐỗVạnThông đã viết: 18:40, 04/08/20 Khi xem tứ trụ, nếu xét thấy Nhật chủ nhược - vô sinh, vô trợ, thì hướng đến cách cục tòng. Nhưng tòng theo thần nào? Phải xem khí tụ ở đâu.

Ví như mệnh có Thực thần, Thương Quan, Tài tinh cùng hiển lộ; tất nhiên khí tụ ở Tài. Như vậy mệnh tòng Tài.

Nếu có Thực thần, Thương Quan mà không có Tài, thì không xem là tòng (Nhi), vì Thực Thần, Thương Quan âm dương khác biệt, Nhật chủ không thể theo cả hai.
Cảm ơn bác, nhưng nếu có tòng mỗi thực thần thôi nhưng không có tài thì sẽ ra sao.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

God of Magical đã viết: 17:25, 04/08/20 Các cao nhân cho hỏi là : nếu tứ trụ nhiều thực thương mà không có lộ Tài thì có làm sao không?, giả dụ như tòng thực thương mà không có lộ Tài....
Phải post 1 case cụ thể chứ nói 1-2 câu thế này làm sao chuẩn đc vì nó tương tác biến đổi.
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

God of Magical đã viết: 18:43, 04/08/20
ĐỗVạnThông đã viết: 18:40, 04/08/20 Khi xem tứ trụ, nếu xét thấy Nhật chủ nhược - vô sinh, vô trợ, thì hướng đến cách cục tòng. Nhưng tòng theo thần nào? Phải xem khí tụ ở đâu.

Cảm ơn bác, nhưng nếu có tòng mỗi thực thần thôi nhưng không có tài thì sẽ ra sao.
Nói thêm về cách cục tòng: Tòng cách có chân tòng, giả tòng. Nhiều trường hợp có Tỷ Kiên, Kiếp Tài, Ấn Thụ hổ trợ, nhưng nếu hổ trợ không đắc lực thì Nhật chủ vẫn tòng. Cách này gọi là giả tòng.

Nhưng tòng thì khí phải tụ về một mối. Nếu Thực Thần, Thương Quan/Chính Quan, Thiên Quan/Chính Tài, Thiên Tài cùng hiển lộ thì không luận tòng. Chỉ luận Thân nhược.

Ngoài ra: cần nhớ nguyên lý: can dương tòng khí bất tòng thế, can âm tòng thế "vô tình nghĩa".

Nói chung luận cách cục tòng rất khó.
Được cảm ơn bởi: God of Magical, PhucBinh
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hình ảnh
thưa các anh vậy lá này luận sao ah
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KENT đã viết: 19:11, 04/08/20 Hình ảnh
Lá này có kim thì ngon rồi, vào vận tỷ kiếp là đẹp mà
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em không biết gì về tư trụ .mong bác chỉ bảo them
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 18:44, 04/08/20
God of Magical đã viết: 17:25, 04/08/20 Các cao nhân cho hỏi là : nếu tứ trụ nhiều thực thương mà không có lộ Tài thì có làm sao không?, giả dụ như tòng thực thương mà không có lộ Tài....
Phải post 1 case cụ thể chứ nói 1-2 câu thế này làm sao chuẩn đc vì nó tương tác biến đổi.
Hình ảnh
Đây bác lá này không có tài tinh, lực lượng thực thần dày đặc theo bác có đẹp không, không bị hỗn tạp, chẳng biết ra sao..
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

God of Magical đã viết: 19:48, 04/08/20
KENT đã viết: 19:11, 04/08/20 Hình ảnh
Lá này có kim thì ngon rồi, vào vận tỷ kiếp là đẹp mà
có bác nào giúp em không , tại có một lần có bác kia bảo không biết luận làm sao . vì thân nhược hay luận theo tòng nhi. mong các bác giúp luận cho
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”