Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

Long Đức đã viết: 23:49, 06/08/20
Vân Quý đã viết: 21:24, 06/08/20
Long Đức đã viết: 18:36, 06/08/20
Em tag bác, nhờ bác cho bạn vài lời.
Sau khi đọc câu chuyện của bạn thì em thấy hoàn cảnh của bạn giống 90% chị bạn em. hoi-tu-vi/than-cu-phu-tuong-la-duyen-ti ... 13782.html
- chồng lái xe
- yêu con anh/em trai hơn là con mình

Khác nhau mỗi điều là: bạn này kết hôn với nền tảng tình yêu.
Em cũng được người lớn trong nhà dạy rằng ko đc bàn ra khi thấy người ngoài có chuyện trục trặc, nên khi có người hỏi, ai cũng rất cân nhắc để nói.
Mong bác cứ cho bạn ý vài lời về lá số hoặc ý tại ngôn toại, bạn hiểu đến đâu thì hiểu bác ah.
Cảm ơn bác nhiều!
Trường hợp này là bất đồng về tư tưởng, quan điểm sống, nên dù số có thế nào mà một khi trong cuộc sống có sự mâu thuẫn/khác biệt như thế mà không giải quyết thì nguy cơ trong hôn nhân sẽ rất lớn.

Vợ chồng mà sống xa cách thì tình cảm dễ bị phai nhạt. Cha con sống gần nhau thì tình cảm sẽ khắn khít hơn. Khi sống gần với cháu từ nhỏ thì hẳn sẽ có tình cảm, đấy cũng là chuyện thường tình. Ngay cả tình ông bà vs cháu cũng thế. Thành ra, vấn đề trước mắt là giải quyết chuyện sống mỗi người mỗi nơi.

Cha mẹ thì ai cũng có, cuộc sống cũng thế. Nếu không thể thống nhất được thì mỗi người phải nhường 1 bước hoặc đường cùng thì phải có 1 người chịu thiệt, hoặc .... . Chứ cuộc sống thì khó có thể vẹn toàn, được trọn vẹn.

Chuyện anh kia đi làm về đưa tiền hết cho mẹ thì cũng không thể hoàn toàn trách được. Đành rằng cũng đã có gia đình và lớn tuổi rồi thì có thể tự giữ lấy được. Nhưng nếu bảo làm về phải đưa hết cho vợ, với một số người hoặc với một số gia đình thì với họ cũng không phù hợp lắm (tức là dù trong hoàn cảnh giống như bạn trên thì cũng có người sẽ giao cho vợ, nhưng có số người thì họ không nghĩ thế). Nếu anh ta không thích giữ tiền và/hoặc không khéo giữ tiền thì giao cho mẹ giữ hộ cũng không phải quá đáng.

Bạn muốn phụng dưỡng bố mẹ, không muốn hy sinh sự nghiệp, không muốn thay đổi cuộc sống/hoàn cảnh sống, và anh kia cũng thế thì phải đành chịu thôi.

Đành rằng sống thì hơi đâu mà để ý đến miệng lưỡi thiên hạ. Nhưng miệng lưỡi/lời lẽ của thiên hạ/người ngoài (những người bên cạnh) nó tác động và ảnh hưởng đấy. Ví dụ như anh kia mỗi ngày nghe người này người nọ nó ra nó vào, lúc đầu có thể bỏ ngoài ta, nhưng nghe nhiều thì nó sẽ làm người ta suy nghĩ và sẽ ảnh hưởng/tác động đến tư tưởng/suy nghĩ và cả hành động.

Về Tử Vi thì lá số của bạn nữ nên để ý về giờ sinh vì 21:03 nằm trên ranh giới giữa giờ Hợi và Tuất.

Giả dụ như lá số giờ Hợi đúng thì về chuyện tình cảm/hôn nhân của 2 lá số đều ok, chỉ là cả 2 đều có chút chướng ngại. Cả 2 đều có Kình Đà hội tại cung Phu Thê (bạn nữ thì có thêm Kỵ Hình Riêu Kiếp), Kình Đà thường gây ra sự mâu thuẫn/bất hòa và nếu sự mâu thuẫn/bất hòa đó nặng thì cũng dễ dẫn đến đổ vỡ.

Lá số Thân cư Phu và thấy cung Phu cũng được. Nếu thấy anh chồng cũng được thì thử nghĩ đến chuyện sống theo chồng thì cũng thuận tình thuận lý và cũng là 1 giải pháp.
Da chau cam on bác rất nhiều ạ. Cháu sinh h hợi ạ. Nhịn chồng thì việc gì có thể cháu đều đã nhịn. Nuôi con là việc chung của cả 2 nhưng mỗi tháng cháu cứ như ăn xin đó. Phải xin thì mới nhỏ giọt đưa tiền nuôi con. Phần lớn cháu gánh cháu cũng nhịn để con cái no đủ đầy. Nhưng chỉ vấn đề chỗ ở thi cháu ko nhịn dc ạ. Ba mẹ cháu đối xử vs anh rất rất tốt. Chỉ cần rể về, ba cháu 72t chạy đi mua đồ ăn sáng cho. Mẹ cháu tất bật lo cơm nước. Nhà cháu ít người nhưng ba mẹ cũng đỡ đần việc chăm bé nhỏ giúp. Chứ anh nói thẳng là bà nội yếu ko trông dc. Kể cũng chán nhưng h cháu tới đâu hay tới đó. Anh lựa chọn thôi ạ. A buông tay thì cháu cũng chẳng níu kéo. Nhiều khi nghĩ là phải chăng có ngày chia tay thì anh sẽ thương con bé nhiều hơn ko???
Đầu trang

Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

lobangtho91 đã viết: 00:31, 07/08/20 Con còn bé thì cứ ở nhà ngoại cho được đỡ đần, mấy nữa con lớn đi học rồi thì ra ở riêng, đừng bao giờ về nhà chồng ở, bỏ công việc ở tp, tự dưng lại mang tiếng ăn bám. m cũng thế suốt ngày bị nói không về ở nhà nội làm dâu, nhưng vk ck m làm gần quê ngoại thì ở nhà ngoại cho tiện chứ, có dịp lễ tết thì mới về nội thôi chứ, ông bà nội cũng ở cùng gđ anh trai ck về ở làm j cho phức tạp.
Mình nói ra riêng cũng được nhưng phạm vi gần để mình dễ đi làm. Rước mẹ anh lên minh chăm sóc mà đâu có chịu. Bắt về dứoi vi trên đây mua nhà đâu có rẻ. Nói chung là mình nói gì cũng sai đó. Vi tinh thần tự lập dù lương gv mình ít tien nhưng nó cũng đã nuôi sống mình mấy năm qua. Thậm chí đang nuôi con nhỏ nữa. Mình thấy ba mẹ sinh con gái ra chưa báo hiếu dc cho họ 1 bữa nào mình cảm thấy vô dụng lắm. Chỉ làm ba mẹ buồn thêm. Còn anh và anh ck thì lúc nào cũng chị dâu mình là nhất ấy. Đúng cái phận đàn bà trong nhờ đục chịu. Số mình cùi bắp sao đó.
Đầu trang

Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

quách xảo què đã viết: 00:40, 07/08/20 Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không bao giờ đánh đổi công việc rồi quay trở về bên nhà chồng trong 1 hoàn cảnh như thế.

Chồng đã như thế, yếu nhược và nghe lời gia đình 1 cách miễn bàn thì ......

Là phụ nữ, nhất là thời bây giờ nên độc lập tài chính.
Dạ vâng. Trước h mình vẫn độc lập tài chính. Công việc hay nợ nần nhà mình mình tự gánh hết. Trả xong xuôi chả phiền luỵ đến ai. Lấy ck về nó khác nhau về tư tưởng nên hay tranh cãi. Riết ko thể thay đổi lối bảo thủ của đối phương thì minh quyet dinh khỏi cãi. Mệt xác.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Daewoo đã viết: 14:31, 07/08/20
lobangtho91 đã viết: 00:31, 07/08/20 Con còn bé thì cứ ở nhà ngoại cho được đỡ đần, mấy nữa con lớn đi học rồi thì ra ở riêng, đừng bao giờ về nhà chồng ở, bỏ công việc ở tp, tự dưng lại mang tiếng ăn bám. m cũng thế suốt ngày bị nói không về ở nhà nội làm dâu, nhưng vk ck m làm gần quê ngoại thì ở nhà ngoại cho tiện chứ, có dịp lễ tết thì mới về nội thôi chứ, ông bà nội cũng ở cùng gđ anh trai ck về ở làm j cho phức tạp.
Còn anh và anh ck thì lúc nào cũng chị dâu mình là nhất ấy. Đúng cái phận đàn bà trong nhờ đục chịu. Số mình cùi bắp sao đó.
Chắc b chưa đẻ con trai nên mới bị phân biệt đối xử vậy đấy, m đã từng trải qua rồi nên biết, ở quê vẫn lạc hậu trọng nam khinh nữ lắm, đẻ được thằng con trai là khác liền :-j
Được cảm ơn bởi: Daewoo
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Daewoo đã viết: 14:23, 07/08/20 Da chau cam on bác rất nhiều ạ. Cháu sinh h hợi ạ. Nhịn chồng thì việc gì có thể cháu đều đã nhịn. Nuôi con là việc chung của cả 2 nhưng mỗi tháng cháu cứ như ăn xin đó. Phải xin thì mới nhỏ giọt đưa tiền nuôi con. Phần lớn cháu gánh cháu cũng nhịn để con cái no đủ đầy. Nhưng chỉ vấn đề chỗ ở thi cháu ko nhịn dc ạ. Ba mẹ cháu đối xử vs anh rất rất tốt. Chỉ cần rể về, ba cháu 72t chạy đi mua đồ ăn sáng cho. Mẹ cháu tất bật lo cơm nước. Nhà cháu ít người nhưng ba mẹ cũng đỡ đần việc chăm bé nhỏ giúp. Chứ anh nói thẳng là bà nội yếu ko trông dc. Kể cũng chán nhưng h cháu tới đâu hay tới đó. Anh lựa chọn thôi ạ. A buông tay thì cháu cũng chẳng níu kéo. Nhiều khi nghĩ là phải chăng có ngày chia tay thì anh sẽ thương con bé nhiều hơn ko???
Thời này trừ khi là người ta tình nguyện, chứ miễn cưỡng bắt phải làm dâu hay ở rể thì hơi khó hoặc không nên. Với phụ nữ, nhiều người còn không thích ở cùng với ba mẹ chồng thì đàn ông cũng vậy hoặc là hơn thế nữa họ càng không thích ở rể.

Ngay cả những người làm bố mẹ, khi còn khỏe mạnh có thể tự lo cho bản thân được thì nhiều người không muốn ở cùng với dâu hay rể vì hiểu tâm lý và không muốn phiền toái.
Được cảm ơn bởi: Kimchau1234
Đầu trang

Kimchau1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kimchau1234 »

Long Đức đã viết: 23:49, 06/08/20
Vân Quý đã viết: 21:24, 06/08/20
Long Đức đã viết: 18:36, 06/08/20
Em tag bác, nhờ bác cho bạn vài lời.
Sau khi đọc câu chuyện của bạn thì em thấy hoàn cảnh của bạn giống 90% chị bạn em. hoi-tu-vi/than-cu-phu-tuong-la-duyen-ti ... 13782.html
- chồng lái xe
- yêu con anh/em trai hơn là con mình

Khác nhau mỗi điều là: bạn này kết hôn với nền tảng tình yêu.
Em cũng được người lớn trong nhà dạy rằng ko đc bàn ra khi thấy người ngoài có chuyện trục trặc, nên khi có người hỏi, ai cũng rất cân nhắc để nói.
Mong bác cứ cho bạn ý vài lời về lá số hoặc ý tại ngôn toại, bạn hiểu đến đâu thì hiểu bác ah.
Cảm ơn bác nhiều!
Trường hợp này là bất đồng về tư tưởng, quan điểm sống, nên dù số có thế nào mà một khi trong cuộc sống có sự mâu thuẫn/khác biệt như thế mà không giải quyết thì nguy cơ trong hôn nhân sẽ rất lớn.

Vợ chồng mà sống xa cách thì tình cảm dễ bị phai nhạt. Cha con sống gần nhau thì tình cảm sẽ khắn khít hơn. Khi sống gần với cháu từ nhỏ thì hẳn sẽ có tình cảm, đấy cũng là chuyện thường tình. Ngay cả tình ông bà vs cháu cũng thế. Thành ra, vấn đề trước mắt là giải quyết chuyện sống mỗi người mỗi nơi.

Cha mẹ thì ai cũng có, cuộc sống cũng thế. Nếu không thể thống nhất được thì mỗi người phải nhường 1 bước hoặc đường cùng thì phải có 1 người chịu thiệt, hoặc .... . Chứ cuộc sống thì khó có thể vẹn toàn, được trọn vẹn.

Chuyện anh kia đi làm về đưa tiền hết cho mẹ thì cũng không thể hoàn toàn trách được. Đành rằng cũng đã có gia đình và lớn tuổi rồi thì có thể tự giữ lấy được. Nhưng nếu bảo làm về phải đưa hết cho vợ, với một số người hoặc với một số gia đình thì với họ cũng không phù hợp lắm (tức là dù trong hoàn cảnh giống như bạn trên thì cũng có người sẽ giao cho vợ, nhưng có số người thì họ không nghĩ thế). Nếu anh ta không thích giữ tiền và/hoặc không khéo giữ tiền thì giao cho mẹ giữ hộ cũng không phải quá đáng.

Bạn muốn phụng dưỡng bố mẹ, không muốn hy sinh sự nghiệp, không muốn thay đổi cuộc sống/hoàn cảnh sống, và anh kia cũng thế thì phải đành chịu thôi.

Đành rằng sống thì hơi đâu mà để ý đến miệng lưỡi thiên hạ. Nhưng miệng lưỡi/lời lẽ của thiên hạ/người ngoài (những người bên cạnh) nó tác động và ảnh hưởng đấy. Ví dụ như anh kia mỗi ngày nghe người này người nọ nó ra nó vào, lúc đầu có thể bỏ ngoài ta, nhưng nghe nhiều thì nó sẽ làm người ta suy nghĩ và sẽ ảnh hưởng/tác động đến tư tưởng/suy nghĩ và cả hành động.

Về Tử Vi thì lá số của bạn nữ nên để ý về giờ sinh vì 21:03 nằm trên ranh giới giữa giờ Hợi và Tuất.

Giả dụ như lá số giờ Hợi đúng thì về chuyện tình cảm/hôn nhân của 2 lá số đều ok, chỉ là cả 2 đều có chút chướng ngại. Cả 2 đều có Kình Đà hội tại cung Phu Thê (bạn nữ thì có thêm Kỵ Hình Riêu Kiếp), Kình Đà thường gây ra sự mâu thuẫn/bất hòa và nếu sự mâu thuẫn/bất hòa đó nặng thì cũng dễ dẫn đến đổ vỡ.

Lá số Thân cư Phu và thấy cung Phu cũng được. Nếu thấy anh chồng cũng được thì thử nghĩ đến chuyện sống theo chồng thì cũng thuận tình thuận lý và cũng là 1 giải pháp.
Em chào anh
Em mới gia nhập diễn đàn, tình cờ thấy bình luận của anh, em nghĩ anh là người rất giỏi về tử vi. Anh có thể ghé qa bài viết của em và cho em vài nhận xét về lá số của em được ko ạ ? Em cảm ơn anh rất nhiều
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

lobangtho91 đã viết: 16:18, 07/08/20 Chắc b chưa đẻ con trai nên mới bị phân biệt đối xử vậy đấy, m đã từng trải qua rồi nên biết, ở quê vẫn lạc hậu trọng nam khinh nữ lắm, đẻ được thằng con trai là khác liền :-j
Đấy cũng có thể chỉ là 1 phần thôi. Vấn đề là người ta nhìn vào thấy vợ của thằng lớn ở gần và chăm bố mẹ chồng, còn vợ của thằng em thì không muốn ở gần hoặc coi nặng bố mẹ đẻ hơn bố mẹ chồng (việc này thì trong lòng của hầu hết ai cũng thế, nhưng đấy là việc trong lòng chứ để nó biểu lộ ra ngoài hoặc biểu lộ thẳng ra thì thành ra không hay), v.v... . Cũng từ đó mà sinh ra nhiều vấn đề về đối xử (của cha mẹ chồng, gia đình chồng, họ hàng, v.v...), kiểu như nó là dâu mà nó không coi mình (bố mẹ chồng) ra gì, không coi trọng (= nặng) nhà chồng, đại loại thế .... thì sao mình phải coi nặng nó, v.v... .

Mình nói thế không phải là bênh người chồng hoặc mang tính bảo thủ/cổ hủ, mà chỉ là nói lên suy nghĩ của nhiều người lớn tuổi và một số gia đình nhà chồng thôi.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Long Đức đã viết: 19:50, 07/08/20
lobangtho91 đã viết: 16:18, 07/08/20 Chắc b chưa đẻ con trai nên mới bị phân biệt đối xử vậy đấy, m đã từng trải qua rồi nên biết, ở quê vẫn lạc hậu trọng nam khinh nữ lắm, đẻ được thằng con trai là khác liền :-j
Đấy cũng có thể chỉ là 1 phần thôi. Vấn đề là người ta nhìn vào thấy vợ của thằng lớn ở gần và chăm bố mẹ chồng, còn vợ của thằng em thì không muốn ở gần hoặc coi nặng bố mẹ đẻ hơn bố mẹ chồng (việc này thì trong lòng của hầu hết ai cũng thế, nhưng đấy là việc trong lòng chứ để nó biểu lộ ra ngoài hoặc biểu lộ thẳng ra thì thành ra không hay), v.v... . Cũng từ đó mà sinh ra nhiều vấn đề về đối xử (của cha mẹ chồng, gia đình chồng, họ hàng, v.v...), kiểu như nó là dâu mà nó không coi mình (bố mẹ chồng) ra gì, không coi trọng (= nặng) nhà chồng, đại loại thế .... thì sao mình phải coi nặng nó, v.v... .

Mình nói thế không phải là bênh người chồng hoặc mang tính bảo thủ/cổ hủ, mà chỉ là nói lên suy nghĩ của nhiều người lớn tuổi và một số gia đình nhà chồng thôi.
Em nói thật chứ ở với ông bà nội, ông bà còn vất vả hơn vì phải trông cháu, trong khi già rồi chăm cháu làm sao được :| mà bây giờ có nuôi con như ngày xưa đâu, đầy trẻ bị tự kỉ vì ông bà bận rộn việc nhà nên bật tv cho xem cả ngày, già rồi chân đau, sức khoẻ kém chăm cháu làm sao được, người ta bảo bận như nuôi con mọn, xong cuối cùng quá tội.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

lobangtho91 đã viết: 20:04, 07/08/20 Em nói thật chứ ở với ông bà nội, ông bà còn vất vả hơn vì phải trông cháu, trong khi già rồi chăm cháu làm sao được :| mà bây giờ có nuôi con như ngày xưa đâu, đầy trẻ bị tự kỉ vì ông bà bận rộn việc nhà nên bật tv cho xem cả ngày, già rồi chân đau, sức khoẻ kém chăm cháu làm sao được, người ta bảo bận như nuôi con mọn, xong cuối cùng quá tội.
Ừa, nhiều người họ thích và để ý đến cái tiếng hơn. Nhiều người thì họ thích và chịu khó chăm cháu, nhiều người thì không hoặc cảm thấy đó là gánh nặng. Nói chung là tùy gia đình, tùy hoàn cảnh.

Thời nay người ta có điều kiện thì họ gởi trẻ để con cái được phát triển tốt hơn. Có nhiều ông bà hiểu được thì không sao, nhiều người không hiểu thì còn bảo nó chê này nọ dù coi giúp dùm cho nó mà nó cũng không muốn, v.v... . Nhiều người lớn tuổi họ lẫm cẫm và "không sống kịp theo đời đại" nên nhiều khi chăm cháu không được vừa ý hoặc làm con & dâu / rể khó chịu. Không nói thì không được, mà nói thì có chuyện. Thành ra, sống như vậy lâu ngày cũng sẽ sinh chuyện.

Đấy là chưa nói đến không gian của sự tự do, thoải mái. Vợ chồng sống chung thì kiểu gì cũng có va chạm, cọ sát. Khi có cha mẹ chồng/cha mẹ vợ nhìn thấy chuyện đó cũng không hay và vợ chồng trẻ cũng không thoải mái/không sống tự nhiên.
Sửa lần cuối bởi Long Đức vào lúc 20:38, 07/08/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

lobangtho91 đã viết: 16:18, 07/08/20
Daewoo đã viết: 14:31, 07/08/20
Còn anh và anh ck thì lúc nào cũng chị dâu mình là nhất ấy. Đúng cái phận đàn bà trong nhờ đục chịu. Số mình cùi bắp sao đó.
Chắc b chưa đẻ con trai nên mới bị phân biệt đối xử vậy đấy, m đã từng trải qua rồi nên biết, ở quê vẫn lạc hậu trọng nam khinh nữ lắm, đẻ được thằng con trai là khác liền :-j
Chắc luôn. Nhà anh chong minh 3 cô con gái. Tới mình và chồng cũng con gái. Nên ai cũng nhìn vào coi đẻ con trai. Mà nhìn lá số tử vi có thể biết là mình có con trai dc ko ạ???? Mình áp lực kinh khủng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”