Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

Kính mong mọi người xem giúp e lá số của 2 vợ chồng có ăn đời ở kiếp với nhau được không ạ. Chứ thấy tình cảm 2 đứa cứ lên bờ xuống ruộng. Chồng thì bị chi phối quá nhiều bởi gia đình chồng như anh chồng, chị dâu, mẹ chồng. Vợ con thì buồn nhiều. Mong được hữu duyên với các cô chú, anh chị ạ. Cảm ơn nhiều
Lá số chồng
Hình ảnh lá số vợ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ anh, chúc anh may mắn nhé!
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mong mọi ngừoi xem giúp lá số của 2 vợ chồng có sống đời với nhau được không?

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Bạn ơi, bạn cưới ngày tháng năm nào vậy ( âm lịch hoặc dương lịch cũng được)

Đã có mấy bé rồi?

Nên chia sẻ thêm nhiều thông tin để các bác có cơ sở dữ liệu trong quá khứ, luận đoán tương lai cho dễ.
Được cảm ơn bởi: Daewoo
Đầu trang

Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

Vân Quý đã viết: 17:08, 05/08/20 Bạn ơi, bạn cưới ngày tháng năm nào vậy ( âm lịch hoặc dương lịch cũng được)

Đã có mấy bé rồi?

Nên chia sẻ thêm nhiều thông tin để các bác có cơ sở dữ liệu trong quá khứ, luận đoán tương lai cho dễ.
Trước tiên minh cảm ơn bạn vì đã hồi đáp ạ.
Minh và anh lay nhau 25/1/2018 có 1 bé gái thôi ạ.
Nhà anh mở cty vận tải. Anh cung làm tài xế bắc nam. 2 anh em cùng làm nên anh rất nể và sợ Anh 2 ( anh chồng mình). Mình ở nhà ngoại còn anh di xe nhiu và cung ở nhà nội là chủ yếu. Anh có hiếu với mẹ. Đi làm về tiền đưa hết cho mẹ. 2 anh e anh rat yeu thương nha. Đến mức anh 2 kêu bỏ vợ sẽ bỏ ngay. 2 đứa mình đến với nhau bằng tình yêu nhưng càng ngày càng thấy xa cách. A làm gi cung ko nói với mình. Riết mình cung ko muốn hỏi. Tình cảm mong manh như sợi dây ấy. Vấn đề của 2 đứa là chỗ ở. Ngay lúc đầu khi quen nhau, a đồng ý ở rể, do minh làm gv tren tp và nhà chỉ còn ba mẹ già. Đó là dkien de minh tien toi hon nhan vs anh. Sau anh ko thực hiên đúng như vậy. Anh luôn cắn đắng mình vì ko góp gi dc cho nhà chồng. Ko hầu hạ mẹ anh. Nhà anh ở ngoại thành. Lâu lâu minh cho con về thăm nội và chưa bao h hỗn hào vs ai. H minh vs anh ai ở nhà nấy. Lâu lâu anh mơi về thăm con ở lại nhà mình được 2 ngày rồi về dù ko di xe. Mình chán nản cảnh tạm bợ vô cùng nhưng 2 đứa ko có tiếng nói chung và hướng giải quyết. A lúc nào cung muốn mình về sống chung nhà vs mẹ chồng, anh chồng chị dâu và các cháu của anh. Còn ba mẹ minh thì kệ. Minh ko muốn đánh đổi công việc của mình để về ăn bám và ngửa tay xin tiền. Mình ko đồng ý. Nên cứ cãi nhau. Mình luôn cảm giác anh thương cháu còn hơn cả con ruột. Nên lòng mình phân vân cứ muốn buông tay. Nhưng còn bé con thi tội nghiệp quá. Bé thông minh và hớn hở khi thấy ba về. Nhìn con mà ứa nước mắt. Dưới là lá số của con gái mình ạ Hình ảnh
Đầu trang

Daewoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daewoo »

Up lại mong mọi người giúp a
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Long Đức đã viết: 18:36, 06/08/20
Em tag bác, nhờ bác cho bạn vài lời.
Sau khi đọc câu chuyện của bạn thì em thấy hoàn cảnh của bạn giống 90% chị bạn em. hoi-tu-vi/than-cu-phu-tuong-la-duyen-ti ... 13782.html
- chồng lái xe
- yêu con anh/em trai hơn là con mình

Khác nhau mỗi điều là: bạn này kết hôn với nền tảng tình yêu.
Em cũng được người lớn trong nhà dạy rằng ko đc bàn ra khi thấy người ngoài có chuyện trục trặc, nên khi có người hỏi, ai cũng rất cân nhắc để nói.
Mong bác cứ cho bạn ý vài lời về lá số hoặc ý tại ngôn toại, bạn hiểu đến đâu thì hiểu bác ah.
Cảm ơn bác nhiều!
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Vân Quý đã viết: 21:24, 06/08/20
Long Đức đã viết: 18:36, 06/08/20
Em tag bác, nhờ bác cho bạn vài lời.
Sau khi đọc câu chuyện của bạn thì em thấy hoàn cảnh của bạn giống 90% chị bạn em. hoi-tu-vi/than-cu-phu-tuong-la-duyen-ti ... 13782.html
- chồng lái xe
- yêu con anh/em trai hơn là con mình

Khác nhau mỗi điều là: bạn này kết hôn với nền tảng tình yêu.
Em cũng được người lớn trong nhà dạy rằng ko đc bàn ra khi thấy người ngoài có chuyện trục trặc, nên khi có người hỏi, ai cũng rất cân nhắc để nói.
Mong bác cứ cho bạn ý vài lời về lá số hoặc ý tại ngôn toại, bạn hiểu đến đâu thì hiểu bác ah.
Cảm ơn bác nhiều!
Trường hợp này là bất đồng về tư tưởng, quan điểm sống, nên dù số có thế nào mà một khi trong cuộc sống có sự mâu thuẫn/khác biệt như thế mà không giải quyết thì nguy cơ trong hôn nhân sẽ rất lớn.

Vợ chồng mà sống xa cách thì tình cảm dễ bị phai nhạt. Cha con sống gần nhau thì tình cảm sẽ khắn khít hơn. Khi sống gần với cháu từ nhỏ thì hẳn sẽ có tình cảm, đấy cũng là chuyện thường tình. Ngay cả tình ông bà vs cháu cũng thế. Thành ra, vấn đề trước mắt là giải quyết chuyện sống mỗi người mỗi nơi.

Cha mẹ thì ai cũng có, cuộc sống cũng thế. Nếu không thể thống nhất được thì mỗi người phải nhường 1 bước hoặc đường cùng thì phải có 1 người chịu thiệt, hoặc .... . Chứ cuộc sống thì khó có thể vẹn toàn, được trọn vẹn.

Chuyện anh kia đi làm về đưa tiền hết cho mẹ thì cũng không thể hoàn toàn trách được. Đành rằng cũng đã có gia đình và lớn tuổi rồi thì có thể tự giữ lấy được. Nhưng nếu bảo làm về phải đưa hết cho vợ, với một số người hoặc với một số gia đình thì với họ cũng không phù hợp lắm (tức là dù trong hoàn cảnh giống như bạn trên thì cũng có người sẽ giao cho vợ, nhưng có số người thì họ không nghĩ thế). Nếu anh ta không thích giữ tiền và/hoặc không khéo giữ tiền thì giao cho mẹ giữ hộ cũng không phải quá đáng.

Bạn muốn phụng dưỡng bố mẹ, không muốn hy sinh sự nghiệp, không muốn thay đổi cuộc sống/hoàn cảnh sống, và anh kia cũng thế thì phải đành chịu thôi.

Đành rằng sống thì hơi đâu mà để ý đến miệng lưỡi thiên hạ. Nhưng miệng lưỡi/lời lẽ của thiên hạ/người ngoài (những người bên cạnh) nó tác động và ảnh hưởng đấy. Ví dụ như anh kia mỗi ngày nghe người này người nọ nó ra nó vào, lúc đầu có thể bỏ ngoài ta, nhưng nghe nhiều thì nó sẽ làm người ta suy nghĩ và sẽ ảnh hưởng/tác động đến tư tưởng/suy nghĩ và cả hành động.

Về Tử Vi thì lá số của bạn nữ nên để ý về giờ sinh vì 21:03 nằm trên ranh giới giữa giờ Hợi và Tuất.

Giả dụ như lá số giờ Hợi đúng thì về chuyện tình cảm/hôn nhân của 2 lá số đều ok, chỉ là cả 2 đều có chút chướng ngại. Cả 2 đều có Kình Đà hội tại cung Phu Thê (bạn nữ thì có thêm Kỵ Hình Riêu Kiếp), Kình Đà thường gây ra sự mâu thuẫn/bất hòa và nếu sự mâu thuẫn/bất hòa đó nặng thì cũng dễ dẫn đến đổ vỡ.

Lá số Thân cư Phu và thấy cung Phu cũng được. Nếu thấy anh chồng cũng được thì thử nghĩ đến chuyện sống theo chồng thì cũng thuận tình thuận lý và cũng là 1 giải pháp.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Daewoo, Kimchau1234, thejackichan
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Con còn bé thì cứ ở nhà ngoại cho được đỡ đần, mấy nữa con lớn đi học rồi thì ra ở riêng, đừng bao giờ về nhà chồng ở, bỏ công việc ở tp, tự dưng lại mang tiếng ăn bám. m cũng thế suốt ngày bị nói không về ở nhà nội làm dâu, nhưng vk ck m làm gần quê ngoại thì ở nhà ngoại cho tiện chứ, có dịp lễ tết thì mới về nội thôi chứ, ông bà nội cũng ở cùng gđ anh trai ck về ở làm j cho phức tạp.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không bao giờ đánh đổi công việc rồi quay trở về bên nhà chồng trong 1 hoàn cảnh như thế.

Chồng đã như thế, yếu nhược và nghe lời gia đình 1 cách miễn bàn thì ......

Là phụ nữ, nhất là thời bây giờ nên độc lập tài chính.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, congthanh1991, Daewoo
Đầu trang

congthanh1991
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi congthanh1991 »

quách xảo què đã viết: 00:40, 07/08/20 Nếu tôi là bạn, tôi sẽ không bao giờ đánh đổi công việc rồi quay trở về bên nhà chồng trong 1 hoàn cảnh như thế.

Chồng đã như thế, yếu nhược và nghe lời gia đình 1 cách miễn bàn thì ......

Là phụ nữ, nhất là thời bây giờ nên độc lập tài chính.
Đọc nhiều bài viết của a Què lối hành văn cứng rắn, kiên định trong tư tưởng và huyền thuật rất giỏi. E nhớ là anh học huyền thuật từ năm 11 tuôi cho tới hết đại học. Lâu nay không thấy a tái xuất trên diễn đàn, hôm nay gặp đc lòng vô cùng hoan hĩ! Chúc anh và gia đình luôn bình an ak ! Thân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”