Nhờ các bác hữu duyên xem giúp cuộc sống sau này của ba mẹ em

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Nhờ các bác hữu duyên xem giúp cuộc sống sau này của ba mẹ em

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

Em chào cả nhà yêu quý.
Do ba mẹ em không có ngày giờ sinh cụ thể nên em muốn hỏi về cuộc sống sau này của ba mẹ em qua lá số của các con. Vì em thấy giờ ông bà khổ tâm quá. Ba em sinh năm 1954, mẹ em sinh 1955.
Em xin kể lý do vì sao em lại nhờ các bác xem giúp em.
Ba mẹ có tất cả 3 người con, 2 trai 1 gái. Trong ba người thì có anh ba em là người quậy phá, hỗn láo nhất, sa đọa nhất. Anh em đã có gia đình và đang ở chung với ba mẹ em. Nhà ba mẹ em nhỏ nên anh hai em cưới vợ xong thì thuê phòng trọ ở ngoài, em con gái cưới chồng xa.
10 năm nay gia đình anh em ở chung cũng có nhậu nhẹt, quậy phá, mất dạy nhưng vẫn trong ngưỡng chịu đựng được của ba mẹ em. Gia đình em đã khuyên nhủ ổng hết lời, "máu chảy ruột mềm" bỏ qua tất cả nhưng thời gian gần đây em thấy không thể chấp nhận được.
Ví dụ: đay nghiến ba mẹ em, mượn rượu nhậu cho say sỉn rồi về chửi hết dòng họ, kêu tên ông bà nội ngoại ra chửi, chửi ba mẹ em không còn gì. Ở chung với nhau không biết xích mích gì mà mẹ em nói 1 câu gì đó không đúng ý anh em là nhiều khi đang nấu ăn ổng đổ nguyên xoong canh lên đầu mẹ em. Ba mẹ em buồn lắm, muốn bỏ nhà bỏ xứ đi, thay đổi hết số điện thoại, có nhà mà không thể ở. Ba mẹ em không muốn làm phiền anh hai em và em vì nếu qua ở với tụi em thì anh ba em nhậu vô rồi kéo tới nhà tụi em mà chửi, đập phá đồ đạc, đánh nhau (vừa rồi vào nhà trọ anh hai em kiếm chuyện đánh lộn với chị dâu em, chửi ba mẹ của chị dâu em luôn). Vợ của anh em ở chung thì rất ghét ba mẹ em theo đúng kiểu khác máu tanh lòng. :( :( :( :(
Anh hai em là 1 người rất nóng tính, hôm trước về nghe mẹ em kể như vậy đã đánh anh 3 em 1 trận thừa sống thiếu chết, công an lên phạt cảnh cáo luôn nên mẹ em không dám kể. Em thấy ông bà tội quá, già rồi, lớn tuổi rồi mà còn nai lưng ra đi làm (ba mẹ em rất nghèo) trong khi anh ba em suốt ngày ăn bám. Ba mẹ em thương mấy đứa cháu (anh 3 em có 3 con) nên cứ ráng. Em chỉ biết gọi điện thoại động viên ba mẹ, mỗi lần gọi em đều phải lấy can đảm để nói chuyện vì em sợ không giữ được bình tĩnh khi nghe được những việc làm bất hiếu của anh em.
Em xin gửi lá số của 3 anh chị em và nhờ các bác có đôi lời giúp. Em biết để an ủi cho chính tâm hồn mình và có niềm tin động viên mẹ em. Em buồn lắm, nhưng em biết ba mẹ còn đau lòng hơn em rất nhiều. Đến tết em cũng không dám về vì chồng em nói tết nhất mà anh em quậy vậy sao mà ăn tết, con em nó thấy cậu nó vậy nó ám ảnh cả đời :( :( :( :(
Em cám ơn mọi người nhiều lắm. :(

Anh hai

Hình ảnh

Anh ba

Hình ảnh

Em

Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ các bác hữu duyên xem giúp cuộc sống sau này của ba mẹ em

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Anh 3 cung tử có cả tuần triệt mà có tận 3 đứa con cơ à ?
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 15:22, 12/09/20 Anh 3 cung tử có cả tuần triệt mà có tận 3 đứa con cơ à ?
Dạ 3 đứa, 1 bé trai đầu tuổi mẹo, 2 bé gái sinh đôi tuổi ngọ. Trộm vía, bé nào cũng đáng yêu sáng sửa ạ
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

fittonia_1 đã viết: 17:23, 12/09/20
yesterday2016 đã viết: 15:22, 12/09/20 Anh 3 cung tử có cả tuần triệt mà có tận 3 đứa con cơ à ?
Dạ 3 đứa, 1 bé trai đầu tuổi mẹo, 2 bé gái sinh đôi tuổi ngọ. Trộm vía, bé nào cũng đáng yêu sáng sửa ạ
Bạn mô tả qua về quá trình lớn lên của "nghịch tử anh ba" xem nào, hắn từ bé ra sao, học hành thế nào? Bắt đầu hư từ mấy tuổi? Giữa hắn và bố mẹ đã từng có hiểu lầm sâu sắc ? .....
Được cảm ơn bởi: fittonia_1, vtsinh
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Tuoi cua anh 3 thuong nho huynh de nhieu,
va anh co vo thi bi anh huong vo nhieu.
Du dc ba me yeu thuong nhung chiu anh huong cua ba nhieu hon.
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 18:05, 12/09/20
fittonia_1 đã viết: 17:23, 12/09/20
Bạn mô tả qua về quá trình lớn lên của "nghịch tử anh ba" xem nào, hắn từ bé ra sao, học hành thế nào? Bắt đầu hư từ mấy tuổi? Giữa hắn và bố mẹ đã từng có hiểu lầm sâu sắc ? .....
Khi còn nhỏ anh em rất ngoan, ai cũng khen là lễ phép hiền như cục đất luôn. Ba mẹ em bắt đầu làm ăn khấm khá hơn từ khi sinh anh 3 em ra nên ba em rất thương anh 3 em va rất kỳ vọng. Ổng ngoan hiền như vậy tới hết cấp 1. Anh 3 em từ nhỏ học không giỏi nên đến cấp 2 do thi không đủ điểm vô trường công lập nên phải học trường tư thục. Vô trường đó bắt đầu theo những nhóm bạn xấu đua đòi, bắt đầu biết xài tiền, hút thuốc, trốn học. Mẹ em biết được theo dõi ổng tới trường rồi bắt quả tang ổng trốn học, đàn đúm với bạn xấu nên khóc lóc hết nước mắt. Lúc đó ổng thương mẹ nên cũng lê lết học đến cấp 3 nhưng vẫn tiếp tục chơi với bạn xấu, có dính vào 1 số vụ không hay tuy không làm những cũng liên đới. Ba em biết ổng hư đánh ổng rất dã man em có chứng kiến. Ba em là một người lo làm ăn, không nhậu nhẹt, nhưng ba em có 1 tính cực kỳ nóng (vì tính này ba em mất rất nhiều thứ kể cả việc làm ăn, mối quan hệ...) và ba mẹ em có 1 cuộc hôn nhân không hạnh phúc (lúc tụi em còn nhỏ ba em cũng chửi mắng mẹ em ghê lắm, cũng đánh luôn, mẹ em cam chịu, giờ vẫn ở với nhau ạ). Em thấy anh em vậy mới đầu em rất giận và không muốn nhìn mặt người anh này. Nhưng sau lớn có gia đình hiểu chuyện 1 chút thì em thấy tội ổng hơn vì ổng đang mang nghiệp rất lớn, càng ngày càng lún sâu, không biết khi nào mới thoát ra được. Ổng cũng bệnh xém chết mấy lần vì nhậu nhẹt, có lần gây chuyện với bạn bè, tụi nó tới tận nhà cắt gân hai chân luôn, cảnh tượng rất kinh khủng ( em chỉ nghe kể lại). Em thấy hành hạ thân xác như vậy người đau nhất là ổng mà không biết khi nào mới giác ngộ được. Thật buồn...
Anh em cưới chị dâu em vì tình yêu mà chả hiểu thế nào ngày nào cũng choảng nhau, nên chị dâu em bất hiếu với ba mẹ em cũng không trách không thương vì em thấy anh em đối xử với chị và nhà ba mẹ chỉ tệ lắm, chửi hoài. Chỉ thấy tội mấy đứa nhỏ, 3 đứa nét mặt đứa nào cũng buồn thiu. Tội lắm...
Được cảm ơn bởi: vtsinh
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

thanhmai8558 đã viết: 19:16, 12/09/20 Tuoi cua anh 3 thuong nho huynh de nhieu,
Dạ, vợ anh em theo nhiều người nhận xét là nồi nào úp vung đó, cả hai vk ck đều không biết cách sống, không hiểu đạo, nhà vợ thì cũng không khuyên răn thì mà còn xúi con làm dại. Khổ lắm luôn, em chỉ cầu mong hai vợ chồng mau sớm hiểu ra chân lý để giải thoát cuộc sống địa ngục như bây giờ.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Cháu xem “Xuân Hạ Thu Đông" có giúp được gì cho cháu không?

https://www.youtube.com/watch?v=0zZC_cVqoiQ
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

fittonia_1 đã viết: 00:22, 13/09/20
thanhmai8558 đã viết: 19:16, 12/09/20 Tuoi cua anh 3 thuong nho huynh de nhieu,
Dạ, vợ anh em theo nhiều người nhận xét là nồi nào úp vung đó, cả hai vk ck đều không biết cách sống, không hiểu đạo, nhà vợ thì cũng không khuyên răn thì mà còn xúi con làm dại. Khổ lắm luôn, em chỉ cầu mong hai vợ chồng mau sớm hiểu ra chân lý để giải thoát cuộc sống địa ngục như bây giờ.
Bạn kiểm tra lại giờ sinh của anh ba xem, theo những gì bạn miêu tả thì anh bạn phải sinh vào giờ hợi chứ k phải giờ tuất đâu ;) đảm bảo luôn. nhìn qua lá giờ hợi là ra tất cả những gì về anh bạn, từ vợ chồng mâu thuẫn, mẹ chồng con dâu, lẫn cung tật của anh này, con cái 3 đứa nữa :-bd
Hình ảnh

Cứ tình trạng như này sang vận cung tài năm 48 là nguy hiểm lắm...haizz
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 05:03, 13/09/20 Cháu xem “Xuân Hạ Thu Đông" có giúp được gì cho cháu không?

https://www.youtube.com/watch?v=0zZC_cVqoiQ
Thật sự là 1 bộ phim quá hay và sâu sắc. Cháu đã xem một mạch xuyên đêm, đọc tất cả bình luận, các bài cảm nhận. Xem phim xong những thứ mơ hồ trong cháu không thể viết ra bằng chữ giờ đã rõ ràng hơn đôi chút. Cháu thấy rất may mắn khi được xem phim này. Cám ơn chú rất nhiều!
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”