Khi nhà có thằng con quá cứng đầu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Khi nhà có thằng con quá cứng đầu

Gửi bài gửi bởi KENT »

hysshu đã viết: 18:44, 31/12/20
KENT đã viết: 17:47, 31/12/20
hysshu đã viết: 00:10, 31/12/20

Triệt đáo Kim cung (tại Thân Dậu) Tuần lâm Hỏa địa bất kỵ sát tinh bại diệu tai ương sở tác: Triệt tại cung Kim (Thân Dậu), Tuần tại cung Hỏa (tại Thìn Tỵ hay Ngọ Mùi) gặp sát tinh (như Kình Đà Không Kiếp Hỏa Linh) hay bại tinh (như Song Hao Tang Hổ Khốc Hư) thì không phải lo sợ tai ương họa hại do cac sao do gây ra.
Lá số này cung mệnh có Tuần lâm hỏa địa ( cung Tỵ hỏa) nên ảnh hưởng của các sát tinh hãm trong cung Mệnh và chiếu Mệnh giảm đi khá nhiều,đó cũng là 1 sự may mắn.
chỉ sợ bé nó thua sút người khác thôi
Anh thấy cháu có nhiều tiềm năng về trí tuệ,tài năng,nhưng tiềm năng này cần phải được cha mẹ quan tâm sát sao,giáo dục dạy dỗ cẩn thận,cha mẹ cũng năng nói chuyện với cháu để hiểu tâm tư tình cảm của nó.Nói chung vai trò của cha mẹ đối với cháu vô cùng quan trọng trước 20 tuổi.Nếu không được sự yêu thương,quan tâm sát sao của cha mẹ trước 20 tuổi thì tiềm năng này sẽ bị chôn vùi.
Cảm ơn anh rất nhiều , em sẽ nuôi dạy nó cẫn thận . không mong nó hơn người chỉ mong nó nên người , vì con mình em biết tính nó lỳ và bướng chỉ thích ngọt. mong nó nên người bình an là em vui
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

hysshu đã viết: 18:44, 31/12/20
KENT đã viết: 17:47, 31/12/20
hysshu đã viết: 00:10, 31/12/20

Triệt đáo Kim cung (tại Thân Dậu) Tuần lâm Hỏa địa bất kỵ sát tinh bại diệu tai ương sở tác: Triệt tại cung Kim (Thân Dậu), Tuần tại cung Hỏa (tại Thìn Tỵ hay Ngọ Mùi) gặp sát tinh (như Kình Đà Không Kiếp Hỏa Linh) hay bại tinh (như Song Hao Tang Hổ Khốc Hư) thì không phải lo sợ tai ương họa hại do cac sao do gây ra.
Lá số này cung mệnh có Tuần lâm hỏa địa ( cung Tỵ hỏa) nên ảnh hưởng của các sát tinh hãm trong cung Mệnh và chiếu Mệnh giảm đi khá nhiều,đó cũng là 1 sự may mắn.
chỉ sợ bé nó thua sút người khác thôi
Anh thấy cháu có nhiều tiềm năng về trí tuệ,tài năng,nhưng tiềm năng này cần phải được cha mẹ quan tâm sát sao,giáo dục dạy dỗ cẩn thận,cha mẹ cũng năng nói chuyện với cháu để hiểu tâm tư tình cảm của nó.Nói chung vai trò của cha mẹ đối với cháu vô cùng quan trọng trước 20 tuổi.Nếu không được sự yêu thương,quan tâm sát sao của cha mẹ trước 20 tuổi thì tiềm năng này sẽ bị chôn vùi.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hôm qua em dẫn bé đi nhi đồng 2 khám tâm lý, bác sĩ nói bé bị roi loạn phát triển lan tỏa, một dạng của tu kỹ, kêu em về tương tác với bé và cho nó học trường chuyên biệt, em buồn khóc cạn cả nước mắt, có moi thang con mà giờ nó thế này , em xin các anh chị thương tình giúp em
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Có bệnh thì chữa cho cháu thôi bạn. Thằng bé này phúc lớn mạng lớn, sau này tài năng đấy. Chúc cháu mau khỏi bệnh.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Cảm ơn bạn rất nhiều, không mong gì chỉ mong con phát triển bình thường thôi
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

KENT đã viết: 12:45, 08/11/21 Cảm ơn bạn rất nhiều, không mong gì chỉ mong con phát triển bình thường thôi
Mệnh có đà kỵ hỏa tinh chiếu, Cự hãm nhưng có Tuần. Tuần đáo kim cung, lại mệnh Hỏa. Lá số này Tuần đóng đúng chỗ, Thân cũng khá.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

hysshu đã viết: 18:22, 08/11/21
KENT đã viết: 12:45, 08/11/21 Cảm ơn bạn rất nhiều, không mong gì chỉ mong con phát triển bình thường thôi
Mệnh có đà kỵ hỏa tinh chiếu, Cự hãm nhưng có Tuần. Tuần đáo kim cung, lại mệnh Hỏa. Lá số này Tuần đóng đúng chỗ, Thân cũng khá.
Cảm ơn anh đã xem giúp bé, mặt mũi nó sáng lắm, hic giờ thì em co gắng tuong tác với nó nhiều thôi.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Sau khi hết dịch ,em đưa bé đi khám và kết luận roi loạn pho tu ky, buồn lắm nhưng co gắng , đã cho đi học trung tâm can thiệp được 3 hôm, nay nói nhiều hơn chút, chịu tuong tác hơn, buồn quá các bác ah
Được cảm ơn bởi: VCDD
Đầu trang

VCDD
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VCDD »

KENT đã viết: 11:27, 02/04/22 Sau khi hết dịch ,em đưa bé đi khám và kết luận roi loạn pho tu ky, buồn lắm nhưng co gắng , đã cho đi học trung tâm can thiệp được 3 hôm, nay nói nhiều hơn chút, chịu tuong tác hơn, buồn quá các bác ah
Chào bạn bé nhà mình cũng giống bé của bạn thế. Bé mình 2 tuổi mà mình có mấy anh chị cũng nói mấy bé nhà họ ban đầu cũng thế cho đi nhà trẻ học là hết mình cũng đang phân vân k bk sao nữa nghe bạn nói chắc mình phải cho bé học khoá học đặc biết thôi.
Đầu trang

VCDD
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VCDD »

KENT đã viết: 11:27, 02/04/22 Sau khi hết dịch ,em đưa bé đi khám và kết luận roi loạn pho tu ky, buồn lắm nhưng co gắng , đã cho đi học trung tâm can thiệp được 3 hôm, nay nói nhiều hơn chút, chịu tuong tác hơn, buồn quá các bác ah
Đây là ls bé nhà mình. Mà bạn chó bé học ở trung tâm của Rồng việt ạ.
Tập tin đính kèm
6E475003-7D87-45A8-8EE8-44EE53CBD3B0.jpeg (307.76 KiB) Đã xem 395 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”