Cách cục nhật nguyệt tịnh minh vào tâm sự đi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cách cục nhật nguyệt tịnh minh vào tâm sự đi

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Mình được biết cách cục nhật nguyệt tịnh minh là 1 cách cục đẹp, chủ về quý cách, người thông minh hơn người, nói 1 hiểu 10.
Mình cũng tìm hiểu những vĩ nhân có cách cục này như khổng minh, giáo sư bông, đoàn nhữ hài. Ở đại cục thì họ là người dưới 1 ng trên vạn người tầm cỡ quốc gia, ở tiểu cục thì họ cũng dưới 1 người trên nhiều người tầm cỡ cơ quan, tổ chức... và đặc biệt là thông minh, tư duy tốt...
Nhưng mình có quen cô bạn làm cùng, trước giờ học hành bình thường, thậm chí còn nói là k đc tốt. Bạn ấy lại làm việc chậm chạp và k đc nhanh nhẹn nữa. Công việc hiện tại ở vị trí thấp nhất đơn vị rồi. Vậy liệu có thể sai giờ sinh đc k?
Lấy chồng năm 2018, sinh con năm 2019. Thấp nhỏ người và chồng cũng thấp nhỏ người. Mình còn hỏi về cách cục hết tiền lại có (chúng thuỷ triều đông) nhưng b ấy lại bảo k hề thấy nvay.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Lê Nin
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Cách cục nhật nguyệt tịnh minh vào tâm sự đi

Gửi bài gửi bởi hysshu »

loinoidoi304 đã viết: 14:56, 21/09/20 Mình được biết cách cục nhật nguyệt tịnh minh là 1 cách cục đẹp, chủ về quý cách, người thông minh hơn người, nói 1 hiểu 10.
Mình cũng tìm hiểu những vĩ nhân có cách cục này như khổng minh, giáo sư bông, đoàn nhữ hài. Ở đại cục thì họ là người dưới 1 ng trên vạn người tầm cỡ quốc gia, ở tiểu cục thì họ cũng dưới 1 người trên nhiều người tầm cỡ cơ quan, tổ chức... và đặc biệt là thông minh, tư duy tốt...
Nhưng mình có quen cô bạn làm cùng, trước giờ học hành bình thường, thậm chí còn nói là k đc tốt. Bạn ấy lại làm việc chậm chạp và k đc nhanh nhẹn nữa. Công việc hiện tại ở vị trí thấp nhất đơn vị rồi. Vậy liệu có thể sai giờ sinh đc k?
Lấy chồng năm 2018, sinh con năm 2019. Thấp nhỏ người và chồng cũng thấp nhỏ người. Mình còn hỏi về cách cục hết tiền lại có (chúng thuỷ triều đông) nhưng b ấy lại bảo k hề thấy nvay.
Hình ảnh
Bạn này học hành hết cấp 3 hay có bằng đại học?
Được cảm ơn bởi: 2sao
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 15:08, 21/09/20 Bạn này học hành hết cấp 3 hay có bằng đại học?
Bạn mình có bằng đại học. Nhưng bạn ấy bảo học hành bình thường chứ k giỏi. Cùng cq mình làm việc cũng là đơn vị tốt nhưng vị trí cv của b ấy thì chỉ bình thường thôi, chủ yếu làm về tay chân nhiều hơn là trí óc tuy vẫn là công việc giấy tờ nhưng là sắp xếp giấy tờ thôi chứ k làm công văn. Trước làm ở phòng cũ thì hay bị sếp chê trách là chậm chạp, k hiểu biết. Làm ở chỗ mới thì sếp tốt hơn hoà đồng hơn.
Thấy cùng cách cục mệnh lại cũng dáng người thấp nhỏ như nhau nên mình hay chơi cùng nhưng khi thân quá lại k hợp nhau mấy. Có điều mình k hiểu sao cùng cách cục mệnh này mà b ấy lại kém hơn nhiều?
Về bản thân b ấy cũng k hợp mẹ như mình, mẹ có bệnh trong người. Dưới có 1 em trai như mình.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Cách cục nhật nguyệt tịnh minh không bị phá cách mới là học 1 biết 10.Lá số này bị phá cách rồi.Nghiệm lý nhiều lá số nhật nguyệt tịnh minh bị phá cách thì học 5 hiểu 4;chỉ đc cái chăm chỉ chịu khó cần mẫn,cần cù bù thông minh.Lá này di xấu,di ảnh hưởng mạnh tới mệnh vì mệnh VCD,vận hiện tại đang xấu.Quan thái âm miếu nhưng bị Tuần,lại ko hợp kình đà;Tài bạch thái dương vượng nhưng cũng ko hợp kình dương và bị địa kiếp chiếu.35 tuổi trở đi thì tốt hơn,thuận lợi.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 15:28, 21/09/20 Cách cục nhật nguyệt tịnh minh không bị phá cách mới là học 1 biết 10.Lá số này bị phá cách rồi.Nghiệm lý nhiều lá số nhật nguyệt tịnh minh bị phá cách thì học 5 hiểu 4;chỉ đc cái chăm chỉ chịu khó cần mẫn.Lá này di xấu,di ảnh hưởng mạnh tới mệnh vì mệnh VCD,vận hiện tại đang xấu.Quan thái âm miếu nhưng bị Tuần,lại ko hợp kình đà;Tài bạch thái dương vượng nhưng cũng ko hợp kình dương và bị địa kiếp chiếu.35 tuổi trở đi thì tốt hơn,thuận lợi.
Lso giáo sư bông cũng gần như lso bạn này luôn, thái âm ở hợi có tuần. Gsu bông và khổng minh cũng đều có không kiếp chiếu mệnh thân như bạn này.
Xét về phá cách mình nghĩ k hẳn. Khi mình hỏi là cậu chắc học cũng tốt nhỉ thì c ấy bảo là t ko, t học bình thường lắm thậm chí bố mẹ k thấy t học tốt nên cho lên trường trí đức (hn) học cấp 3.
Được cái cần cù bù thông minh thật.
Còn xét về vận thì mình cũng có cách cục như b này, có điều b ấy mệnh k thân kiếp còn mình thì k kiếp dần thân. Cung quan tại hợi có tuần và cũng có cách chúng thuỷ triều đông kia. Mình k hợp tích trữ tiền nhưng b này lại tích trữ tiền. Tiền mình tiêu hết sẽ sinh khoản nhỏ về bù nhưng khi mình hỏi b đó thì bảo k thấy vậy.
Mình đc nhờ người trên (cung nô mình cung tham hoả quyền) nhưng b này thấy k đc nvay.
Mình up lso các vĩ nhân đó ra đây nhé:
Đoàn nhữ hài
Hình ảnh
Giáo sư bông
Hình ảnh
Khổng minh
Hình ảnh
Lso mình
Hình ảnh
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nên mình k biết các bạn khác nhật nguyệt tịnh minh thì là mẫu ng ntn? Có ai gặp trường hợp như bạn mình k?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Nói chung hầu như lá số nào cũng bị phá cách,ko bị phá cái này thì bị cái nọ.Quan trọng là bị phá cách nhiều hay ít.Con người không ai hoàn hảo nên không thể có lá số hoàn hảo.Lá số Khổng Minh thì không ai chứng minh được 100% là lá số của Khổng minh hay ai đó nghĩ ra,thời xa xưa lắm rồi.Lá số của GS Bông vẫn bị phá cách,nếu không sự nghiệp còn rực rỡ hơn nữa.Thành công của GS khi sang Pháp học là nhờ trí thông minh và ý chí kiên cường ( kình miếu),nhưng thất bại sự nghiệp chính trị cũng vì kình miếu,kết hợp với vận
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 15:48, 21/09/20 Nói chung hầu như lá số nào cũng bị phá cách,ko bị phá cái này thì bị cái nọ.Quan trọng là bị phá cách nhiều hay ít.Con người không ai hoàn hảo nên không thể có lá số hoàn hảo.Lá số Khổng Minh thì không ai chứng minh được 100% là lá số của Khổng minh hay ai đó nghĩ ra,thời xa xưa lắm rồi.Lá số của GS Bông vẫn bị phá cách,nếu không sự nghiệp còn rực rỡ hơn nữa.Thành công của GS khi sang Pháp học là nhờ trí thông minh và ý chí kiên cường ( kình miếu),nhưng thất bại sự nghiệp chính trị cũng vì kình miếu
Vấn đề là k phải phá hay k phá mà lần đầu mình gặp ng có cách cục mệnh này lại k đc tốt như mô tả về chính mệnh này. Vì dù phá cách vẫn đc hưởng chứ k phải k đúng k? Những ng đó phá cách còn giỏi nvay nữa là k phá cơ mà.
Nên mình băn khoăn k biết mệnh cách ntn có ai ở trong hoàn cảnh như bạn mình k?
Hoặc có thể bạn mình bị sai giờ sinh???
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

loinoidoi304 đã viết: 15:51, 21/09/20
hysshu đã viết: 15:48, 21/09/20 Nói chung hầu như lá số nào cũng bị phá cách,ko bị phá cái này thì bị cái nọ.Quan trọng là bị phá cách nhiều hay ít.Con người không ai hoàn hảo nên không thể có lá số hoàn hảo.Lá số Khổng Minh thì không ai chứng minh được 100% là lá số của Khổng minh hay ai đó nghĩ ra,thời xa xưa lắm rồi.Lá số của GS Bông vẫn bị phá cách,nếu không sự nghiệp còn rực rỡ hơn nữa.Thành công của GS khi sang Pháp học là nhờ trí thông minh và ý chí kiên cường ( kình miếu),nhưng thất bại sự nghiệp chính trị cũng vì kình miếu
Vấn đề là k phải phá hay k phá mà lần đầu mình gặp ng có cách cục mệnh này lại k đc tốt như mô tả về chính mệnh này. Vì dù phá cách vẫn đc hưởng chứ k phải k đúng k? Những ng đó phá cách còn giỏi nvay nữa là k phá cơ mà.
Nên mình băn khoăn k biết mệnh cách ntn có ai ở trong hoàn cảnh như bạn mình k?
Hoặc có thể bạn mình bị sai giờ sinh???
Phá cách vẫn đc hưởng cái tốt đẹp,nhưng giảm đi nhiều.Ví dụ ko bị phá cách thì hưởng 100%,bị phá nhiều thì hưởng 60% hoặc 50% hoặc ít hơn.Lá đẹp nhưng các vận đầu đời,vận xuất phát mà kém thì cũng bình thường.Lá số dựa lá số GS Bông,nhưng cung di của GS Bông ít sát tinh hơn,kình dương cũng ko hợp nữ dù miếu;ví dụ mệnh Sát phá tham cũng hợp nam hơn so với nữ vì con trai vất vả gian khổ vẫn chịu đc,rèn đc ý chí,con gái thiên về cuộc sống êm đềm,không hợp với sóng gió phong ba,vòng vận của lá số này đi ngược với vòng vận GS Bông.Nói chung nếu đúng giờ sinh thì người có lá số này (lại là nữ) học hành bình thường cũng ko gì bất ngờ,dù sao vận hiện tại cũng ko đẹp.Hơn nữa dù lá số ko bị phá cách thì cùng 1 lá số vẫn luôn có triệu số phận.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

loinoidoi304 đã viết: 14:56, 21/09/20 Mình được biết cách cục nhật nguyệt tịnh minh là 1 cách cục đẹp, chủ về quý cách, người thông minh hơn người, nói 1 hiểu 10.
Hình ảnh
Người thông minh thì không thích khoe mình là người thông minh đâu.

Mệnh thai toạ thì lười lười chậm chậm nhưng rất giỏi tư duy hàn lâm.

Nhật Nguyệt Tịnh Minh thì không lấy Đồng Cự từ cung Di lên như các cách vcd khác.

Đã đặt tên là Nhật Nguyệt Tịnh Minh mà các thầy còn ráng lấy Đồng Cự nữa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”