Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Tieu Ngoc đã viết: 12:01, 25/09/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 10:57, 25/09/20
Tóm lại truyền thông là công cụ để con người sống ảo, đằng sau xe ôtô có thể là xe mượn, xe trả góp. Đằng sau chức quyền là đám hình sự theo dõi ngày đêm.

Cái mà bạn nhìn thấy là cái mà người ta muốn bạn thấy. Đừng tin gì cả, tập trung phát triển chính mình thôi
Mọi thứ đang đảo lộn, và người ta chỉ tin và choáng ngợp với cái hào nhoáng bên ngoài, mấy ai chịu quan sát và suy nghĩ.
[/quote]

Ừ mình hiểu rồi, cảm ơn b
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Có bạn nào giống mình ko? Có bạn nào ghét thân cư phu bất lực giống mình ko?

Thathu đã viết: 12:04, 25/09/20 Đọc những lời bạn viết đúng là mẫu người thân cư phu điển hình
Mình thân cư phu chính hiệu 100% con nai vàng luôn đây bạn, lúc nào cũng cảm thấy bức bối vs cung thân của mình, giá mà mình thân cư tài hay cư quan thì hay biết mấy. Hic
B cũng thân cư phu luôn à.
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

Đơn giản là ng ta đã cố gắng rất nhiều , cậu mình 37 tuổi vẫn đi chiếc xe cub , thiếu ăn từng bữa . Bán cả cặp kính cận đang đeo để lấy tiền . 40 tuổi mới lấy được vợ , 41 tuổi mở cty ( 2 vợ chồng cùng cày ngày cày đêm ) bây giờ 59 tuổi , dịch các cty trong ngành đóng cửa và dẹp hết , riêng cty cậu mình vẫn làm tốt , hiệu suất 80% so với trước dịch . Tuy nhiên trời k cho ai tất cả, cậu mình sức khoẻ ngày càng tệ , 1 ngày uống k biết bao nhiêu là thuốc ... Cậu mình từ tay trắng làm nên cả một cơ nghiệp lớn như vậy , nuôi sống cả ngàn người mà còn phải thốt lên 1 câu là giàu nghèo có số . Có những thời khắc k nghĩ được tại sao ở thời điểm đó lại quyết định như vậy . Xã hội ngoài kia có rất nhiều người giỏi và làm giàu một cách đường hoàng .
Được cảm ơn bởi: Manu1991993, lobangtho91
Đầu trang

Manu1991993
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Manu1991993 »

Nỗi lòng thân cư phu.. mà ai may mắn đc cung thân đẹp còn đỡ .. cung thân nó dở ẹc nữa thì biết kêu than j đây ..
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Manu1991993 đã viết: 12:52, 25/09/20 Nỗi lòng thân cư phu.. mà ai may mắn đc cung thân đẹp còn đỡ .. cung thân nó dở ẹc nữa thì biết kêu than j đây ..
Cung thân đẹp cũng bị ăn hành như thường, và phải lệ thuộc, có vui sướng gì đâu bạn. Mình thấy cứ thân cư phu là hãm rồi, ko cần bàn tới đẹp xấu đâu.
Được cảm ơn bởi: Manu1991993
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

daihau2404 đã viết: 12:27, 25/09/20 Đơn giản là ng ta đã cố gắng rất nhiều , cậu mình 37 tuổi vẫn đi chiếc xe cub , thiếu ăn từng bữa . Bán cả cặp kính cận đang đeo để lấy tiền . 40 tuổi mới lấy được vợ , 41 tuổi mở cty ( 2 vợ chồng cùng cày ngày cày đêm ) bây giờ 59 tuổi , dịch các cty trong ngành đóng cửa và dẹp hết , riêng cty cậu mình vẫn làm tốt , hiệu suất 80% so với trước dịch . Tuy nhiên trời k cho ai tất cả, cậu mình sức khoẻ ngày càng tệ , 1 ngày uống k biết bao nhiêu là thuốc ... Cậu mình từ tay trắng làm nên cả một cơ nghiệp lớn như vậy , nuôi sống cả ngàn người mà còn phải thốt lên 1 câu là giàu nghèo có số . Có những thời khắc k nghĩ được tại sao ở thời điểm đó lại quyết định như vậy . Xã hội ngoài kia có rất nhiều người giỏi và làm giàu một cách đường hoàng .
Có lẽ vậy, 1 số người bàn về cách làm giàu thế nào để đáng ngưỡng mộ, cái đó mình đồng ý, nhưng nếu họ thật sự cố gắng để leo lên dc địa vị đó trong 1 tổ chức mạnh thì cho dù tham nhũng thì cũng ko phải đơn giản. Họ phải chịu đựng những thứ mà ko chắc ng bt ko địa vị, ko nhà xe chịu đựng dc.
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

Mình cũng thân cư phu đây. Sự nghiệp thì nát bét mà cung phu lại còn vcd. Mình thì nghĩ dù thân cư gì thì cũng không vui sướng hơn được đâu. Mình thấy nhiều người thân cư này nọ cũng hay mang lá số lên hỏi, mà cứ lên đây hỏi thì cũng cùng tình trạng là bối rối và bất lực. Một số người được giải đáp thì yên lòng chút (mà cũng không yên được bao lâu), số khác thì vẫn rối bời.
Được cảm ơn bởi: Linh12091996
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mac Lee đã viết: 13:34, 25/09/20 Mình cũng thân cư phu đây. Sự nghiệp thì nát bét mà cung phu lại còn vcd. Mình thì nghĩ dù thân cư gì thì cũng không vui sướng hơn được đâu. Mình thấy nhiều người thân cư này nọ cũng hay mang lá số lên hỏi, mà cứ lên đây hỏi thì cũng cùng tình trạng là bối rối và bất lực. Một số người được giải đáp thì yên lòng chút (mà cũng không yên được bao lâu), số khác thì vẫn rối bời.
Mấy ng thân cư tài mình biết làm ra nhiều tiền lắm mà họ ko hài lòng, chứ ko phải nghèo. Thân cư quan cũng vậy, đạt dc 1 chức vị nào đó mà họ vẫn muốn leo cao hơn dù cho phải đánh đổi cả sức khỏe. Thân cư phu chả dc gì hết chứ đừng nói là phấn đấu hay muốn hơn.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

SadayoLe đã viết: 14:11, 25/09/20
Mac Lee đã viết: 13:34, 25/09/20 Mình cũng thân cư phu đây. Sự nghiệp thì nát bét mà cung phu lại còn vcd. Mình thì nghĩ dù thân cư gì thì cũng không vui sướng hơn được đâu. Mình thấy nhiều người thân cư này nọ cũng hay mang lá số lên hỏi, mà cứ lên đây hỏi thì cũng cùng tình trạng là bối rối và bất lực. Một số người được giải đáp thì yên lòng chút (mà cũng không yên được bao lâu), số khác thì vẫn rối bời.
Mấy ng thân cư tài mình biết làm ra nhiều tiền lắm mà họ ko hài lòng, chứ ko phải nghèo. Thân cư quan cũng vậy, đạt dc 1 chức vị nào đó mà họ vẫn muốn leo cao hơn dù cho phải đánh đổi cả sức khỏe. Thân cư phu chả dc gì hết chứ đừng nói là phấn đấu hay muốn hơn.
vậy thân cư phu không đánh đổi dc gì hay sao nhỉ? tại mình thấy bên tuvilyso phân tích là lá số của Trương Mạn Ngọc cũng thân cư phu ấy. Cô ấy cũng đâu thể nói là không làm dc gì đâu nhỉ?
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mac Lee đã viết: 15:10, 25/09/20
SadayoLe đã viết: 14:11, 25/09/20
vậy thân cư phu không đánh đổi dc gì hay sao nhỉ? tại mình thấy bên tuvilyso phân tích là lá số của Trương Mạn Ngọc cũng thân cư phu ấy. Cô ấy cũng đâu thể nói là không làm dc gì đâu nhỉ?
Bài viết đó ntn b trích dẫn link giùm mình dc ko.
Con gái ko tài giỏi muốn đánh đổi chỉ có 2 thứ, 1 là nhan sắc (cái này thân nào cũng đánh đổi được, chứ cư phu mà xấu như mình ma nó thèm), 2 là trí tuệ, mưu sâu kế hiểm. Mình ko biết các bạn thân cư phu khác thế nào nhưng mình hay có duyên vs nam giới, dù mình ko đẹp nhưng mình cảm thấy họ rất muốn giúp đỡ mình nếu trong khả năng của họ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”